Cụ nào làm được khóa cốp phụ của xe focus thì giúp e với

vnr_82

Xe điện
Cụ ấy là lính mới, tức là mới vào nhà Phò ấy :))

BBB

Xe buýt
Bác mới dễ sợ thật :))
Biển sốOF-138Mua xe ngàyJun 2006
Biển số của em đáng lẽ là 13 nhưng yểu quá đành chò thêm số 8 cuối, đổi cho bác Giang trọc thì phải.

Dạ em tham gia cùng mấy cụ MOD lâu rồi 2004-2005 thì phải (otosaigon), nhưng đk ít giao lưu vì em ở Quê ít có ĐK ra thủ đô, nay tranh thủ tuuần rồi phi xe ra HN các bác ấy lắp cho cái khóa cốp, xong lại về .còn em cũng mới đi Focus nên muốn tham gia cùng để học hỏi các bác có Kinh nghiệm sử dụng focus. nhằm mục đích sử dụng sao cho tốt xe, sướng lái. Mong các bác châm chước.

hôm qua dính tý đầu khi vào cua, lùi fang ngay vào vỉa hè, may xe chỉ xước( đồ ford cứng thật các cụ nhỉ)

0977123333

Xe buýt
Biển số của em đáng lẽ là 13 nhưng yểu quá đành chò thêm số 8 cuối, đổi cho bác Giang trọc thì phải.

Dạ em tham gia cùng mấy cụ MOD lâu rồi 2004-2005 thì phải (otosaigon), nhưng đk ít giao lưu vì em ở Quê ít có ĐK ra thủ đô, nay tranh thủ tuuần rồi phi xe ra HN các bác ấy lắp cho cái khóa cốp, xong lại về .còn em cũng mới đi Focus nên muốn tham gia cùng để học hỏi các bác có Kinh nghiệm sử dụng focus. nhằm mục đích sử dụng sao cho tốt xe, sướng lái. Mong các bác châm chước.

hôm qua dính tý đầu khi vào cua, lùi fang ngay vào vỉa hè, may xe chỉ xước( đồ ford cứng thật các cụ nhỉ)
phải nhanh tay nhanh chân đăng ký thành viên của Rên Sướng ngay cụ ạ, lúc đó cụ sẽ được hỗ trợ nhiều hơn nữa đó

HamLong3.0V

Xe điện
phải nhanh tay nhanh chân đăng ký thành viên của Rên Sướng ngay cụ ạ, lúc đó cụ sẽ được hỗ trợ nhiều hơn nữa đó
Trung béo mới được Rên sơ Sướng nhẹ mà đã máu thế rồi à, chờ 27 Rên khỏe Sướng mạnh phê lòi hẳn luôn nhé :))
@BBB: em cũng mới đổi sang chạy Focus được gần 1/2 năm nay thôi bác ạ, nhưng em kết Fc từ lâu rồi. Bác tham gia cho vui, đa số anh em hội Focus tụ tập cafe bia bọt cuối tuần nên cũng tiện bác ạ. Nếu bác ở xa HN quá thì tự gây dựng chi hội địa phương ạ, mấy bác Quảng Ninh em thấy cũng xôm lắm đấy :D

0977123333

Xe buýt
Trung béo mới được Rên sơ Sướng nhẹ mà đã máu thế rồi à, chờ 27 Rên khỏe Sướng mạnh phê lòi hẳn luôn nhé :))
@BBB: em cũng mới đổi sang chạy Focus được gần 1/2 năm nay thôi bác ạ, nhưng em kết Fc từ lâu rồi. Bác tham gia cho vui, đa số anh em hội Focus tụ tập cafe bia bọt cuối tuần nên cũng tiện bác ạ. Nếu bác ở xa HN quá thì tự gây dựng chi hội địa phương ạ, mấy bác Quảng Ninh em thấy cũng xôm lắm đấy :D
híc híc có tiếng mà ko có miếng, đã được rên sướng vụ nào đâu, toàn nghe kể lại nên thèm thôi :P

Poirot

Xe buýt
Ngày 27 này làm ở đâu ạ, em đăng ký 1 chân :D

BBB

Xe buýt
Cụ Sơn Bảo hành đâu rồi cho em đăng ký cái nào, cái gì chứ mấy vụ chơi bời lang thang là em máu... không kể km và tg

Tài: BBB
xe: FF 2.0AT- 191.58
màu: Đen
Dây thép: 0983006589
Thường lang thang ở : Nam Đàn, NA & Cầu Giấy, HN. Như quỳnh, H. Yên (đáp ứng mọi chỗ off)
Nghề nghiệp: Đi câu
xe đã độ: Pô, khóa cốp phụ :)- tác phẩm cửa bác xebogio
muốn độ thêm: chắn gầm, pedan inox, Đèn Bixenon - chờ chuột bạch :)

Chỉnh sửa cuối:

0977123333

Xe buýt
Cụ Sơn Bảo hành đâu rồi cho em đăng ký cái nào, cái gì chứ mấy vụ chơi bời lang thang là em máu... không kể km và tg

Thường lang thang ở : Nam Đàn, NA & Cầu Giấy, HN. Như quỳnh, H. Yên (đáp ứng mọi chỗ off)

hai cụ tìm cụ Sonbh nhé, vào club của focus hoặc pm riêng cho cụ ý để có danh sách là thành viên nhá

Poirot

Xe buýt

ô, cụ Bán Bánh Bèo đi đâu mà lang thang tận Như Quỳnh quê em thế ạ? Loanh quanh khu đấy tình cờ bác gặp em focus bạc biển 5 số Hưng Yên thì nháy pha cho em 1 phát để em mời cafe giao lưu ạ :D

0977123333

Xe buýt
Cụ có lắp được cho Caren không ạ?
cụ hỏi quá khó, cái căn bản các cụ đội em chỉ đo phò cụt và nghiên cứu nó =)) có ai đi xe giống của cụ đâu mà nghiên cứu. Tốt nhất là cụ nên đổi xe sang phò cụt rồi đến em lắp đặt khóa miễn phí cho riêng cụ nhá

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Tiếc quá hôm nay em mới đọc thớt này vì tuần vừa rồi bận quá. Em sẽ cố gắng lướt OF thường xuyên hơn để tham gia giúp các cụ vụ này
Hoan nghênh cụ NVR-82! Vì sản phẩm đầu tay, lại chưa kịp tỉa tót gì nên cũng tạm được.
Hiện tại em đã có bộ lấy dấu để làm cho chuẩn, nhanh hơn là mò mẫm từ đầu. Các cụ Học lái, cụ Thức, cụ NVR-82 đã biết làm, mời các cụ qua 3B cùng off và giúp anh em cho nhanh. Khóa thì em cứ mua sẵn, thừa trả lại được.

http://www.otofun.net/threads/180630-tham-my-vien-cho-vo-hai-focus/page60

crazycoder

Xe tải
Thôi. Em cứ cho vào cái túi vải để trong cốp phụ, khi nào rửa xe, hay phải để cửa mở, giao chìa khóa thì em nhấc cả túi đấy 1 cái là xong.

0977123333

Xe buýt
Thôi. Em cứ cho vào cái túi vải để trong cốp phụ, khi nào rửa xe, hay phải để cửa mở, giao chìa khóa thì em nhấc cả túi đấy 1 cái là xong.
Vâng.thế nào cũng ok hết mà cụ.chẳng qua có thì tiện hơn khi để đồ mà thôi

thanhsondlbk

Xe tải
Thưa các cụ, sau khi em xem các cụ chế tạo khóa cốp trên diễn đàn. Do em là dân tỉnh lẻ không về HN để nhờ các cụ được nên em tự chế tạo theo ý tưởng của các cụ. Sau đây là sản phẩm:

Đồ dùng để chế tạo:

Trân thành cảm ơn ý tưởng và hướng dẫn của các cụ. Em xin được trình bày cách làm của em như sau để các cụ tham khảo:
1/ Bước 1: Tháo rời phần cốp hẳn ra ngoài.
2/ Bước 2: Khoan mồi vào điểm giữa vòng tròn này:

3/ Bước 3: Ghép phần cốp màu đen và phần cốp màu kem như khi bình thường, sau đó khoan xuyên từ lỗ khoan giữa vòng tròn sang phần cốp màu kem để tạo thành một đường thẳng.
4/ Bước 4: Em khoét mở rộng lỗ khoan từ phần cốp màu đen ( phần cốp nằm trong cố định) theo hình của các cụ (cụ xebogio). Sau đó khoét tiếp sang phần cốp màu kem (phần mở ra đóng vào) qua 2 lượt vỏ theo lỗ khoan đã định vị sẵn. Ngắm cho thẳng hàng bằng cách vừa khoét vừa ghép cho chính xác. Đặc biệt em lưu ý khi khoét phần ngoài cùng cho vừa khít cái khóa.
5/ Bước 5: Cắt bỏ bớt phần lưỡi khóa cho vừa lỗ khoét ở phần nhựa màu đen như hình.
6/ Bước 6: Lắp khóa bắt chặt các vít. Một phát ăn ngay.
* Thời gian chế tạo: 2 giờ 15 phút (cả thời gian ngâm cứu)
* Tổng thiệt hại:
- 15k tiền khóa.
- Bia + mồi rửa khóa mới: 560K/ 3 thằng (em mời 2 thằng ra để khoe vì xe chúng nó là Vios cũng đek có khóa)
+ Tổng cộng: 575K

Chỉnh sửa cuối:

vnr_82

Xe điện
@thanhsondlbk : Đồ nghề cụ khủng phết.
E chỉ có:
- cái kéo nhọn, sắc :Để moi, khoét
-Cái dao: phụ trợ.
-1 cái tuốc nơ vít đa năng 8in1 thì phải
-1 cái lưỡi cưa sắt để ..."mài" nhựa rất nhanh và thò vào khu vực mình ko dùng kéo đc.
-Gần nhà e có hiệu làm tôn nên sang cắt cái "lưỡi" khóa cho ngắn lại để vừa lọt cốp (cụ dùng đục).

0977123333

Xe buýt
@thanhsondlbk: cụ làm quá nét đó, chuẩn và giống như cụa Xebogio làm rồi đó, em tạm để cụ làm phó giám đốc cốp phụ ^^ sau giám đốc xebogio

Dân Nghệ

Xe tăng
Thưa các cụ, sau khi em xem các cụ chế tạo khóa cốp trên diễn đàn. Do em là dân tỉnh lẻ không về HN để nhờ các cụ được nên em tự chế tạo theo ý tưởng của các cụ. Sau đây là sản phẩm:

Đồ dùng để chế tạo:

Trân thành cảm ơn ý tưởng và hướng dẫn của các cụ. Em xin được trình bày cách làm của em như sau để các cụ tham khảo:
1/ Bước 1: Tháo rời phần cốp hẳn ra ngoài.
2/ Bước 2: Khoan mồi vào điểm giữa vòng tròn này:

3/ Bước 3: Ghép phần cốp màu đen và phần cốp màu kem như khi bình thường, sau đó khoan xuyên từ lỗ khoan giữa vòng tròn sang phần cốp màu kem để tạo thành một đường thẳng.
4/ Bước 4: Em khoét mở rộng lỗ khoan từ phần cốp màu đen ( phần cốp nằm trong cố định) theo hình của các cụ (cụ xebogio). Sau đó khoét tiếp sang phần cốp màu kem (phần mở ra đóng vào) qua 2 lượt vỏ theo lỗ khoan đã định vị sẵn. Ngắm cho thẳng hàng bằng cách vừa khoét vừa ghép cho chính xác. Đặc biệt em lưu ý khi khoét phần ngoài cùng cho vừa khít cái khóa.
5/ Bước 5: Cắt bỏ bớt phần lưỡi khóa cho vừa lỗ khoét ở phần nhựa màu đen như hình.
6/ Bước 6: Lắp khóa bắt chặt các vít. Một phát ăn ngay.
* Thời gian chế tạo: 2 giờ 15 phút (cả thời gian ngâm cứu)
* Tổng thiệt hại:
- 15k tiền khóa.
- Bia + mồi rửa khóa mới: 560K/ 3 thằng (em mời 2 thằng ra để khoe vì xe chúng nó là Vios cũng đek có khóa)
+ Tổng cộng: 575K
Quá rẻ!!!!!!!!:D

HamLong3.0V

Xe điện
Em ra địa điểm tập kết, nhờ bác xebogio thi công hộ xong em giả vờ đò đưa mấy câu chuyện nhạt rồi lấy cớ bận, cám ơn bác ý, chào vài bác ở đó rồi...té mất hút :))