Cụ nào mua Santafe 2016 rồi cho xin ít cảm nhận

Mclaren_LeMans

Xe tăng
Cụ sale inbox giúp giá final máy xằng bản cao cấp + km ntn đc k?
Tiện đây e hỏi e mua xe đi làm là chính, thỉnh thoảng về quê thì nên mua máy xăng hay dầu ạ? Ô anh cứ khkyên mua máy dầu, bảo đi máy dầu sướng hơn, cảm giác phê hơn
thế thì cụ mua xăng cho êm ái nhẹ nhàng, máy dầu đi đường trường phê nhưng đi phố e ko khoái lắm (máy hơn 200 ngựa phi phố cảm giác cứ tù tù :D )

Cụ sale inbox giúp giá final máy xằng bản cao cấp + km ntn đc k?
Tiện đây e hỏi e mua xe đi làm là chính, thỉnh thoảng về quê thì nên mua máy xăng hay dầu ạ? Ô anh cứ khkyên mua máy dầu, bảo đi máy dầu sướng hơn, cảm giác phê hơn
inbox bác ko đc bác ơi

F&G

[Tịch thu bằng lái]
Cụ sale nào inbox cho em giá tốt nhất bản xăng full và dầu full nhé

phamthiethung

Xe tải
E đang cân nhắc giữa San và Sò máy dầu. San bản full và bản thiếu thì khác nhau những gì mấy bác sale?

lgec1308

Đi bộ
Mới cọc xong, hết tháng lấy Fe full xăng. Đi lòng vòng nguyên tuần, nhắm 5 chỗ gầm cao, cuối cùng cắn răng lạy lục gom đủ lấy Fe. Nói chung ko chê đc gì.

uduchi

Xe container
E đang cân nhắc giữa San và Sò máy dầu. San bản full và bản thiếu thì khác nhau những gì mấy bác sale?
Bản thiếu so với bản full thì thiếu cốp điện,cửa nóc,phanh dừng nút bấm,nhớ ghế,sấy ghế,ghế chỉnh điện bên phụ,gương chiếu hậu chống chói,chốt cửa tự động,2 túi khí so với 8 túi,1 cầu so với 2 cầu,vành 18 so với 19.Cụ cần thêm thông tin gì thì alo em nhé:D

Mới cọc xong, hết tháng lấy Fe full xăng. Đi lòng vòng nguyên tuần, nhắm 5 chỗ gầm cao, cuối cùng cắn răng lạy lục gom đủ lấy Fe. Nói chung ko chê đc gì.
bác chủ đặt bên nào đó ạ. chúc mừng bác nhé

lgec1308

Đi bộ
Em ở tỉnh lẻ thôi bác ơi. Kiếm xe gầm cao để đi đường trường, đường xấu. Ở phố là mua sedan rồi. Nói chung tầm tiền này thì chắc ít lựa chọn nào vượt được Fe. Chỉ không ưng 1 cái là ghế vẫn cảm giác bé. Trước ngồi con Ranger 1 tgian, ghế to quen rồi.

Cappuchino

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Bản thiếu so với bản full thì thiếu cốp điện,cửa nóc,phanh dừng nút bấm,nhớ ghế,sấy ghế,ghế chỉnh điện bên phụ,gương chiếu hậu chống chói,chốt cửa tự động,2 túi khí so với 8 túi,1 cầu so với 2 cầu,vành 18 so với 19.Cụ cần thêm thông tin gì thì alo em nhé:D
Hộc lạnh bản thiếu cũng có hả cụ? Em vẫn chưa hiểu tại sao San 2015 lại ko thiết kế hộc lạnh ở hộp tỳ tay như kiểu land với prado

uduchi

Xe container
Hộc lạnh bản thiếu cũng có hả cụ? Em vẫn chưa hiểu tại sao San 2015 lại ko thiết kế hộc lạnh ở hộp tỳ tay như kiểu land với prado
Em cũng thấy dị cụ ợ,vì hộc đằng trước thường để giấy tờ chứ có ai cho bia vào đấy đâu:))

lgec1308

Đi bộ
Em cũng thấy dị cụ ợ,vì hộc đằng trước thường để giấy tờ chứ có ai cho bia vào đấy đâu:))
Lúc đầu mình cũng thấy dị, lên hỏi cu sale thì nó nói & chỉ cho Fe có 1 hộc khác để giấy tờ xe, hộc to kia có cửa gió (mở/đóng được), nhét bia rượu hay đồ uống gì vào cũng được. Thấy hay hay. Để hôm nào xe về test xem thế nào.

uduchi

Xe container
Lúc đầu mình cũng thấy dị, lên hỏi cu sale thì nó nói & chỉ cho Fe có 1 hộc khác để giấy tờ xe, hộc to kia có cửa gió (mở/đóng được), nhét bia rượu hay đồ uống gì vào cũng được. Thấy hay hay. Để hôm nào xe về test xem thế nào.
Cụ nhét ít bia rượu thôi ko đến lúc thổi hàm lượng máu trong cồn hơi ít thì chết dở:))

haiphus

Xe buýt
Vậy hả cụ. E cám ơn cụ. Làm trong hay bên ngoài cụ
Cái này chỉ bấm bấm nút là xong chứ không phải can thiệp vào phần cứng như một số chỗ làm đâu bác. Trên Sonata là vậy nên e nghĩ Santafe cũng thế.

CR-Vic

Xe container
Cái này thì Hyundai hơi ngu ngu bác nhỉ. Hộp lạnh mà lại có khóa thì chả hiểu khóa cái gì nữa :D

sonnv2610

Xe tải
Santafe bản mới công nhận nhìn thích thật :D

Tue8

Xe tải
Cái này chỉ bấm bấm nút là xong chứ không phải can thiệp vào phần cứng như một số chỗ làm đâu bác. Trên Sonata là vậy nên e nghĩ Santafe cũng thế.
Hà hà đấy là cụ nghĩ. Thực tế là ngắt dây cảm biến tốc độ. Cũng đơn giản không ảnh hưởng gì đâu ợ.
Chỉ là vừa lái vừa xem hình nên hay bị giật mình. Cụ có bị giống em không.

chuongphenh

Xe máy
Em đang đi đây cụ.
Cơ mà những cái cụ hỏi em cũng không biết trả lời :))
Trước e đi Ford, giờ sang em này, đi được đúng 1 tháng rồi ạ. Em lấy bản dầu full.
Bản thân em thấy có mấy điều như này, em nói cụ tham khảo ạ.
- Sự khác biệt với bản 2015, em không biết vì e chưa đi bản đấy.
- Tay lái e bị nhao sang phải, đi cao tốc bỏ lái khoảng 200m thì xe sẽ sang phải. Chắc chỉ cá biệt 1 số xe.
- Ghế phụ hơi thấp, người ngồi hơi khó chịu, tầm nhìn kém do ghế không chỉnh được độ cao như ghế lái.
- Hàng ghế 3 hơi thấp, chật, cụ nào cao tầm 1,7m ngồi hơi vất vả.
- Thân vỏ mỏng manh, dễ vỡ, không trâu như con vợ cả của em.
- Đầu DVD có nhưng chỉ xem hình khi dừng, đỗ thôi ạ. Xe di chuyển là tắt. Cái này em không thích dù biết thiết kế như vậy an toàn.
- Xe có kiểm soát hành trình nên đi cao tốc cũng ổn ạ, lười được.
- Điều hòa khỏe, ghế lái và ghế phụ chỉnh nhiệt độ riêng.
- Tốc độ e chạy 120 ở Cầu Giẽ thấy ok, xe không bồng bềnh.
- Xăng dầu e thấy ăn ít, trung bình khoảng 7l hỗn hợp.
Nói chung e thấy e này đi cũng được ạ.
Em mới đi nên mơi thấy vậy thôi cụ ạ.
Em đồng quan điểm ạ :)