Chi hội Cụ nào mua spark ltz 2014 nhớ kiểm tra

green_teavn

Xe tải
Em vừa mới mua spark ltz 2014, mới chạy được vài ngày.
Các cụ nào mua xe này thì nhớ kiểm tra kỹ đèn nhé. Xe em đến lúc nhận mới phát hiện là lỗi đèn. Đăng ký, đăng kiểm hết rồi nên em đành phải lấy về.
Có ít kinh nghiệm còi chia xẻ với các cụ

prokinkin

Xe buýt
Hóng,e sắp lấy.Xe Cụ có phải xe biển x63.73 không?

green_teavn

Xe tải
Lỗi đèn daylight cụ ạ, bọn nó bảo là lỗi do đấu điện nhầm.
Đại khái là lúc nào xe cụ cũng phải có một đèn sáng khi chạy, rất dễ nhầm và khó chịu.
Các cụ phải kiểm tra kỹ khi nhận xe nhé. Đừng như em, đăng ký, đăng kiểm hết rồi mới chịu đến kiểm tra :(

green_teavn

Xe tải
Xe em biển khác cơ cụ prokinkin ạ, xấu hơn nhiều :D

hmduy

Xe hơi
Đại khái là lúc nào xe cụ cũng phải có một đèn sáng khi chạy, rất dễ nhầm và khó chịu.
Các cụ phải kiểm tra kỹ khi nhận xe nhé. Đừng như em, đăng ký, đăng kiểm hết rồi mới chịu đến kiểm tra :(
thế xử lý thế nòa cụ ? e tính mua nhưng đang suy nghĩ quá. 400 củ tỏi xe mới hay mua xe khác cũ

Ford My Love

Xe hơi
Em vừa mới mua spark ltz 2014, mới chạy được vài ngày.
Các cụ nào mua xe này thì nhớ kiểm tra kỹ đèn nhé. Xe em đến lúc nhận mới phát hiện là lỗi đèn. Đăng ký, đăng kiểm hết rồi nên em đành phải lấy về.
Có ít kinh nghiệm còi chia xẻ với các cụ
cụ làm các thủ tục trên bao lâu mà không phát hiện ra lỗi vậy. chia bùn cùng chủ thớt.

JcM

Xe tải
Đèn daylight thì nó luôn sáng khi cụ bật khóa điện mà. Lỗi gì đâu cụ. nó có 1 cái bóng bé bằng ngón tay út trong gáo gương. Nói chung là trang trí thôi. Nếu cao cấp hơn như trên xe sang là đèn led ạ. Tên đầy đủ hình như là daytime running light, gọi tắt là daylight thôi.
Cơ bản thì nó có tác dụng khi cụ đi trong hầm thì cụ không quen bật đèn thì nó vẫn giúp cho ng khác nhận biết vị trí xe cụ. Em dự là rất nhiều cụ không để ý là đi qua hầm tối phải bật đèn chiếu sáng (luật đấy ạ). Tại vn mình ít hầm chui như hầm Kim Liên nên các cụ không thấy nó cần thiết. Chứ tây nó nhiều thì nó cần cơ :)

Chỉnh sửa cuối:

JcM

Xe tải
Mà cụ không thích thì bảo thợ nó rút cái dây cắm ra là hết chứ chả có gì to tát đâu.

prokinkin

Xe buýt
Cái này ko phải lỗi,do cụ chưa tìm hiếu.do xe Mẽo nó vậy, giống kiểu spacy hay lx nhập ngày trước, nó thiết kế luôn sáng. Trên Otosaigon có một thớt riêng về vụ này.

sageln

Xe tăng
Đèn daylight thì nó luôn sáng khi cụ bật khóa điện mà. Lỗi gì đâu cụ. nó có 1 cái bóng bé bằng ngón tay út trong gáo gương. Nói chung là trang trí hơn. Nếu cao cấp thôi như trên xe sang là đèn led ạ. Tên đầy đủ hình như là daytime running light, gọi tắt là daylight thôi.
Cơ bản thì nó có tác dụng khi cụ đi trong hầm thì cụ không quen bật đèn thì nó vẫn giúp cho ng khác nhận biết vị trí xe cụ. Em dự là rất nhiều cụ không để ý là đi qua hầm tối phải bật đèn chiếu sáng (luật đấy ạ). Tại vn mình ít hầm chui như hầm Kim Liên nên các cụ không thấy nó cần thiết. Chứ tây nó nhiều thì nó cần cơ :)
Cụ phán chuẩn,nhà cháu còn phải mua thêm 2 dải Led 6 Led lắp thêm vào,hôm lắp cháu đưa chỗ garage quen vứt xe đó đi cho thợ đấu điện,chú thợ đấu luôn vào đường của cấp sau công tắc đèn,nhà cháu phải y/c đấu lại vào đường cấp cứ bật chìa khóa là Led phải sáng ạ.

ruanphuonganh

Xe hơi
Xe mới sao lại lỗi được hả cụ. Có khi nào dòng 2014 nó là thế ko ?

green_teavn

Xe tải
Kính các cụ, tại em viết chưa rõ ạ.
Theo em hiểu thì cái đèn daylight đấy chỉ bật khi đặt công tắc đèn ở chế độ off. Nhưng cái xe của em mà off thì đèn bình thường lại sáng, đèn daylight tắt. Thế mới đau chứ. Còn bật đèn (ở nấc giữa) thì đèn daylight sáng.
Túm lại là em phải luôn nhớ là đi ban ngày thì phải bật đèn (để tắt đèn :(), còn đi buổi tối thì phải tắt đèn (để bật đèn).
Các cụ thấy có phức tạp không ạ.
Xe em đã được báo cáo lên hãng để chờ ngày mang lên fix lỗi rồi các cụ ạ.

Tuanhang9193

Xe buýt
Có đèn sáng lúc đang chạy thì càng tốt chứ sao ! Vài cái đèn sáng thì càng tự tin là xe mình vẫn đang hoạt động :))

green_teavn

Xe tải
Đèn daylight sáng thì không sao cụ ạ. Đèn kia mà sáng, các bác công an buồn buồn gọi lại hỏi thăm thì lại có chỗ để tiêu tiền :D

hieubeo

Xe máy
Kính các cụ, tại em viết chưa rõ ạ.
Theo em hiểu thì cái đèn daylight đấy chỉ bật khi đặt công tắc đèn ở chế độ off. Nhưng cái xe của em mà off thì đèn bình thường lại sáng, đèn daylight tắt. Thế mới đau chứ. Còn bật đèn (ở nấc giữa) thì đèn daylight sáng.
Túm lại là em phải luôn nhớ là đi ban ngày thì phải bật đèn (để tắt đèn :(), còn đi buổi tối thì phải tắt đèn (để bật đèn).
Các cụ thấy có phức tạp không ạ.
Xe em đã được báo cáo lên hãng để chờ ngày mang lên fix lỗi rồi các cụ ạ.
mình nghĩ bác bảo thợ đảo lại dây cấp nguồn cho công tắc đèn chắc được. Nếu ko nhầm thì đào vị trí dây trong rắc cắm cấp nguồn cho công tắc đèn bác a.

green_teavn

Xe tải
Vâng, chắc là xử lý cũng không khó. Nhưng bây giờ là xe mới nên em không muốn tự đem đi sửa ạ. Chứ nhà em có gara, hắt xi hơi cái là xong :D. Bực mối cái mua xe mới mà bị lỗi thôi :(

adng

Xe điện
QAQC của GMVN để làm mô à. Thế mà cũng cho xuất xưởng. Thế mới thấy chất lượng vớ vỉn bán kém là đúng!

innocence_kool

Xe máy
thế giờ đã ok chưa cụ hay hãng nó bỏ rơi cụ rồi