[Funland] Cụ nào ở vùng quê nên làm Youtuber kiếm thêm thu nhập

berryfun

Xe điện
Em thường tìm các clip có nội dung của nước ngoài, biên tập, lược dịch lại và đôi lúc có thêm nhận định, bình luận của riêng em vào các clip theo nguyên tắc sử dụng hợp lý từ bên thứ 3 của YT. Cơ mà có lẽ vẫn bị xếp vào kênh rác hay sao nên ít view.
Clip em vừa post: Người Đẹp Và Chim! Các cụ thẩm xem có thuộc loại rác không mà người xem chê chả click mấy. :D

:-& :-& Rác thật cụ ạ nó phí cái công cụ ngồi edit đi
thật ra sẽ chả có ai bỏ ra đến 8 phút để xem mấy cái lòe nhòe nội dung như clip này của cụ.

Nếu bí ý tưởng thì cụ "cứ cop của người đi trước" làm về địa danh, thực phẩm... như các hot youtuber giờ cũng sẽ có người xem thôi, nhưng phải tự mình quay. Cái video của cụ e lướt lướt kéo đến 15-20 giây là chán rồi =)) =))

canboxom.dt

Xe tăng
Em thường tìm các clip có nội dung của nước ngoài, biên tập, lược dịch lại và đôi lúc có thêm nhận định, bình luận của riêng em vào các clip theo nguyên tắc sử dụng hợp lý từ bên thứ 3 của YT. Cơ mà có lẽ vẫn bị xếp vào kênh rác hay sao nên ít view.
Clip em vừa post: Người Đẹp Và Chim! Các cụ thẩm xem có thuộc loại rác không mà người xem chê chả click mấy. :D

Làm chủ đề kiến thức như này cụ nên đi theo kiểu của Dưa Leo sẽ hấp dẫn hơn. Tập đứng trước ống kính dẫn dắt chủ đề đi cụ.

Kiabuoisang

Xe container
Làm youtube ở quê thấy cũng vất vả. Thỉnh thoảng xem em gì trong kia toàn cảnh bì bõm ngâm nước mò cá, tôm, móc hang, móc hờm....hăm hết cả.

hay_doi_day

Xe tải

berryfun

Xe điện
Giờ có cô bé gì làm dâu pakistan cũng đang hót đáp ứng tính tò mò, tính lạ của Vietnam. Nội dung video cô này là chán nhưng vẫn kiếm được thì là giỏi rồi. Lại ngứa chân cháu cũng xem nhưng cảm giác bắt đầu đi vào ngõ cụt rồi.

Cái youtube này tính đào thải của nó thật là khủng khiếp.

Trailer

Xe buýt
Xem kênh của mấy cụ thánh đớp như Sapa, Phạm Dũng...không hiểu sao họ ăn giỏi thật. Hôm trước em ăn tôm hùm và thử tưởng tượng là khi quay youtube sẽ thế nào, mịa ăn được 1/2 con đã phát ngán muốn ọe mẹ ra rồi, mà đội đấy nó chơi cả con size khủng rồi đủ các thể loại khác cho vào mồm nữa.

canboxom.dt

Xe tăng
Xem kênh của mấy cụ thánh đớp như Sapa, Phạm Dũng...không hiểu sao họ ăn giỏi thật. Hôm trước em ăn tôm hùm và thử tưởng tượng là khi quay youtube sẽ thế nào, mịa ăn được 1/2 con đã phát ngán muốn ọe mẹ ra rồi, mà đội đấy nó chơi cả con size khủng rồi đủ các thể loại khác cho vào mồm nữa.
Mấy kênh vô bổ ấy đợt này DU Tút nó vả sml ngay. Chả đem lại giá trị gì

canboxom.dt

Xe tăng
Em cũng thấy thế, léo hiểu chúng nó muốn truyền đạt cái gì.
Nói về ăn uống nhiều thì phải kể đến tml Nam NTN. Nó uống coca bằng thau rửa mặt. Ăn 100 quả trứng. Giờ thì không thấy đăng video nữa rồi.
Bựa nhất đợt nó thuê taxi xuyên Việt một mạch chả biết để làm cái gì

anhtrangvn

Xe tăng
:-& :-& Rác thật cụ ạ nó phí cái công cụ ngồi edit đi
thật ra sẽ chả có ai bỏ ra đến 8 phút để xem mấy cái lòe nhòe nội dung như clip này của cụ.

Nếu bí ý tưởng thì cụ "cứ cop của người đi trước" làm về địa danh, thực phẩm... như các hot youtuber giờ cũng sẽ có người xem thôi, nhưng phải tự mình quay. Cái video của cụ e lướt lướt kéo đến 15-20 giây là chán rồi =)) =))
Làm chủ đề kiến thức như này cụ nên đi theo kiểu của Dưa Leo sẽ hấp dẫn hơn. Tập đứng trước ống kính dẫn dắt chủ đề đi cụ.
Cảm ơn các cụ nhận xét! Em thấy hay hay, đẹp đẹp nên ghép lại rồi post. Khả năng cụ có ý đúng, em làm dạng nghiệp dư, thường mượn của người khác thêm chút ít của mình vào nên không thu hút được người xem. Phải tập làm của chính mình khả năng mới tạo sự chút ý hơn. Khéo phải tập tự làm không thì bỏ hẳn cái kiểu nửa vời như nài. :D

canboxom.dt

Xe tăng
Cảm ơn các cụ nhận xét! Em thấy hay hay, đẹp đẹp nên ghép lại rồi post. Khả năng cụ có ý đúng, em làm dạng nghiệp dư, thường mượn của người khác thêm chút ít của mình vào nên không thu hút được người xem. Phải tập làm của chính mình khả năng mới tạo sự chút ý hơn. Khéo phải tập tự làm không thì bỏ hẳn cái kiểu nửa vời như nài. :D
Cụ cứ nghe em. Xuất hiện trước ống kính đi ạ. Hãy tạo ra video của riêng mình thì mới thu hút. Cụ đc bật kiếm tiền chưa

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Mấy kênh vô bổ ấy đợt này DU Tút nó vả sml ngay. Chả đem lại giá trị gì
Thằng Hải Sapa TV thì nó vừa kiếm tiền Youtube vừa quảng cáo cho chuỗi nhà hàng, khách sạn mà nó đang kinh doanh.
Đám Phạm Dũng (Dũng và Diễm, cặp đôi này chưa biết đã cưới chưa) thì chỉ đi review đớp các kiểu, kiếm tiền từ view sau đó lấn sân sang bán hải sản trên chính kênh của 2 đứa chúng nó. 2 cháu này kiếm tiền cũng kha khá lắm đó: mua nhà, mua xe cũng từ yotube mà ra.
===> Tóm lại khi bọn này đăng video mà có người xem nghĩa là chúng nó đã thành công ở mức nào đó rồi.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em youtuber nghiệp dư đây ợ. Cuối năm 2020, giãn cách, cách ly nhiều, rảnh việc lên em cũng tập tành lập kênh giết thời gian, thi thoảng thấy có gì hay hay thì lại cắt ghép hình anh và thông tin làm thành video đăng, cũng được tầm 150 clip rồi. Cơ mà, chắc do tay nghề cắt cúp kém và giọng không hấp dẫn nên view ít, gần 2 năm rùi mà lèo tèo được hơn 1k sub. :D. Cụ nào có nghề, nếu có thể và có chút thời gian rảnh, ngó qua chỉ bảo em với ạ. :D

View attachment 7276311

View attachment 7276314
View attachment 7276315
Em không chuyên mảng này, em nêu cảm nhận với vai trò người xem:
- Thứ nhất, giọng cụ không hợp với những video mang nội dung khoa học thường thức. Em đã thử xem clip về núi lửa và bãi biển phát sáng của cụ. Nói thật là cố gắng lắm em chỉ xem được 1 phút vì nghe giọng cụ rất mệt.
- Thứ 2: nội dung không có gì mới, đặc sắc hay hấp dẫn em.
- Thứ 3: tên kênh: bình thường không bao giờ em click vào những tên kênh tương tự.

anhtrangvn

Xe tăng
Em không chuyên mảng này, em nêu cảm nhận với vai trò người xem:
- Thứ nhất, giọng cụ không hợp với những video mang nội dung khoa học thường thức. Em đã thử xem clip về núi lửa và bãi biển phát sáng của cụ. Nói thật là cố gắng lắm em chỉ xem được 1 phút vì nghe giọng cụ rất mệt.
- Thứ 2: nội dung không có gì mới, đặc sắc hay hấp dẫn em.
- Thứ 3: tên kênh: bình thường không bao giờ em click vào những tên kênh tương tự.
Cảm ơn cụ! Giọng em không hay thật, mà em chỉ dùng ghi âm bằng cái điện thoại rồi lấy file ra ghép vào clip, hôm nào tâm trạng tốt lắm thì còn nghe tạm tạm chứ không thì là chán hẳn. :D. Nhiều lúc em nghe lại cũng ko ưng, cơ mà khó cải thiện ra phết vì nó sinh ra thế rồi. Tên thì cũng chưa nghĩ ra kiểu nào hơn. Thôi thì giờ còn làm được cái nào làm nốt, lúc nào bận thì thôi. Đúng là như các cụ đánh giá thì chưa tạo được yêu tố nào nổi bật để kênh phát triển nên nó dậm chân tại chỗ là phải rồi. :)

Mabamon

[Tịch thu bằng lái]
Kiến thức thì có kênh Vfact rất hay, bổ ích.

traimeo

Xe buýt
Du tút về tiếng anh giờ chắc cũng bão hòa rồi nhỉ các cụ nhỉ.

vandatAT

Xe container
Cảm ơn cụ! Giọng em không hay thật, mà em chỉ dùng ghi âm bằng cái điện thoại rồi lấy file ra ghép vào clip, hôm nào tâm trạng tốt lắm thì còn nghe tạm tạm chứ không thì là chán hẳn. :D. Nhiều lúc em nghe lại cũng ko ưng, cơ mà khó cải thiện ra phết vì nó sinh ra thế rồi. Tên thì cũng chưa nghĩ ra kiểu nào hơn. Thôi thì giờ còn làm được cái nào làm nốt, lúc nào bận thì thôi. Đúng là như các cụ đánh giá thì chưa tạo được yêu tố nào nổi bật để kênh phát triển nên nó dậm chân tại chỗ là phải rồi. :)
Cụ có tính cầu thị thế là rất tốt.
Em vừa nghe qua, giọng ko thật hay nhưng cũng ko đến mức dở đâu :). Tuy nhiên để có nhiêud view thì e rằng rất khó đấy.
Thôi thì mình cứ làm vì đam mê là được :)

TSTA

Xe container
Nói về ăn uống nhiều thì phải kể đến tml Nam NTN. Nó uống coca bằng thau rửa mặt. Ăn 100 quả trứng. Giờ thì không thấy đăng video nữa rồi.
Bựa nhất đợt nó thuê taxi xuyên Việt một mạch chả biết để làm cái gì
Cụ đặt những câu hỏi kiểu này thì e dự cụ khó thành công.