[Funland] Cụ nào rành về IP4 cho em hỏi chút với ạ.

xdthienha

Xe điện
Em có đứa bạn ở nước ngoài về chơi cho 1 cái IP4 mà nó đang dùng vì nó đã mua máy khác.Nhưng em mang ra hàng hỏi để lắp sim ở VN vào dùng thì ngoài hàng trả lời là ko làm được.Đại loại nó bảo là phải thay cái cốt gì của bản quốc tế.Trước đây em nhớ bạn em nó làm cái gì mà cấy cấy ghép ghép sim.Em bảo cửa hàng nó làm thế thì nó bẩu là giờ version cao nên chỉ có cách là thay cốt.Mà cốt của máy em chưa thay được.
Em tra thông tin trên máy được thế này :
Seri : RJ112x2CA4S
Kiểu máy : MC603C
IMEI : 01 264800 371141 5
Nhà cung cấp : Bell 13.0 (cửa hàng nó bảo chưa có cốt quốc tế cho nhà cung cấp này)
Version : 04.12.02
Cụ nào rành thì chỉ cho em cách với ạ.Em định cho ông cậu em cái máy này vì em có Note 1 rồi nên ko dùng.Nhưng cho thì phải dùng được thì mới cho chứ cho mà ko dùng được thì mang tiếng ra.Các cụ giúp em với.Em cầm chai chờ hầu rượu rồi ạ.

chuột đen

Đi bộ
Theo em hiểu thì Ip chỉ có 2 kiểu lock: quốc tế và Mỹ. Mình phải dùng loại quốc tế, nếu không thì phải unlock loại dùng ở Mỹ. Việc unlock phụ thuộc vào key, tức là cửa hàng phải có phần mềm bẻ khóa, mà phần mềm này phải tương thích với version của phần mềm trong máy Ip (trường hợp của cụ là 04.12.02). Cụ sang cửa hàng khác hỏi chắc là có đới mà.

taihv

Xe buýt
Máy của cụ là hàng Canada, mà Can chỉ có 2 nhà mạng (trên tổng số 8 nhà mạng) được quyền chuyển lock thành world đó là Roger và Telus! Do đó khả năng chuyển thành bản qt của cụ là ko có, chỉ còn đường unlock bằng ultrasnow thông qua việc can thiệp vào phần cứng để hạ moderm firmware xuống, nhưng vướng một nỗi là máy cụ đang ở fw version 6.0 (moderm fw 04.12.02), ở bản này ultrasnow chưa chạy được! Nếu may mắn, trước đó chủ cũ có lưu lại SHSH của các ver cũ thì ok, còn ko cụ lại phải đợi!:D

toan.nguyen

Xe tải
Cụ có thể unlock nó bằng cách jaibreak bằng phần mềm. Cụ có thể tham khảo bài viết này hy vọng có ích cho Cụ http://www.tinhte.vn/threads/450883/
Trường hợp bí quá em nghĩ Cụ đem ra cửa hàng bọn nó làm cho khỏe.

xdthienha

Xe điện
Cụ có thể unlock nó bằng cách jaibreak bằng phần mềm. Cụ có thể tham khảo bài viết này hy vọng có ích cho Cụ http://www.tinhte.vn/threads/450883/
Trường hợp bí quá em nghĩ Cụ đem ra cửa hàng bọn nó làm cho khỏe.
Ngoài hàng nó lắc đầu hết rồi cụ ạ. Hjx. Ác như ma. Mấy cụ cho em nợ rượu nhé.em đang online trên phone nen ko có nút rót rượu.hjhj

nvquyet

Xe tải
Các cụ trên nói nửa đúng nửa sai ạ . cái cửa hàng cụ chủ ra họ nói đúng rồi đấy ạ. máy của cụ hàng Canada , nhà mạng bell chưa có chế độ cho mua code chuyển lên quốc tế. máy cụ là ver 6.0 , baseband lên 4.12 rồi nên không thể dùng ultrasn0w để unlock , cũng chưa có sim ghép cho baseband này . cách làm phần cứng để hạ baseband xuống hoặc là thay cặp CPU-Flash để chuyển thành quốc tế thì trước đây làm okie , nhưng bây giờ apple nó cũng chặn active với các máy làm phần cứng rồi nên bó tay . tóm lại là cụ để đấy làm ipod 1 thời gian , chờ khi nào có giải pháp thì tính cụ ạ.

taihv

Xe buýt
Thực ra em cố tránh ko quảng cáo hoặc bàn chuyện liên quan đến công việc em đang làm ở đây, nhưng thôi, riêng trường hợp này em xin mạn phép quảng cáo!:)) Cụ chủ nếu muốn thích unlock nó để dùng, mang qua em, ngồi chờ độ 1-2 tiếng, xem em làm trực tiếp luôn. Nhưng như em đã nói ở trên, máy của cụ phải có shsh của fw version nhỏ hơn 6.0. Thực ra trên 6.0 vẫn làm được, nhưng do thằng ultrasnow nó chưa hỗ trợ chuẩn nên sóng gần như ko dùng được!
Muốn biết có shsh của version nào, cụ download cái tinyumbrella về, cắm máy vào, ấn vào nút save shsh là biết liền!
Cụ có thể liên lạc với em theo số ở chữ ký nhé!:D

nvquyet

Xe tải
Thực ra em cố tránh ko quảng cáo hoặc bàn chuyện liên quan đến công việc em đang làm ở đây, nhưng thôi, riêng trường hợp này em xin mạn phép quảng cáo!:)) Cụ chủ nếu muốn thích unlock nó để dùng, mang qua em, ngồi chờ độ 1-2 tiếng, xem em làm trực tiếp luôn. Nhưng như em đã nói ở trên, máy của cụ phải có shsh của fw version nhỏ hơn 6.0. Thực ra trên 6.0 vẫn làm được, nhưng do thằng ultrasnow nó chưa hỗ trợ chuẩn nên sóng gần như ko dùng được!
Muốn biết có shsh của version nào, cụ download cái tinyumbrella về, cắm máy vào, ấn vào nút save shsh là biết liền!
Cụ có thể liên lạc với em theo số ở chữ ký nhé!:D
cụ sắp giỏi hơn dev-team rồi ạ . cái cơ bản nhất là : có xuống ver thấp hơn thì cái baseband ( model firmware ) ấy nó vẫn là 4.12.02 . mà ultrasn0w nó chỉ unlock được baseband 1.59.00 thôi cụ ạ . cụ chém ẩu quá.

Le Hung 1980

Xe buýt
các cụ cho e hỏi về con máy của e với ạ
sêri 88034VWVA4T
Kiểu máy MC605KS
Imei 012418005318233
là của nhà mạng nào ạ, đã mua cốt đc chưa. thank các cụ nhiều

xdthienha

Xe điện
Em bảo bạn em rồi,nó cũng ngại với em.Nó bảo để sang bên kia nó đổi bạn bè nó cho cái máy bản quốc tế,bên đấy IP4 nhan nhản ra.Nhưng chờ 1 tháng nữa.hjx.

xdthienha

Xe điện
các cụ cho e hỏi về con máy của e với ạ
sêri 88034VWVA4T
Kiểu máy MC605KS
Imei 012418005318233
là của nhà mạng nào ạ, đã mua cốt đc chưa. thank các cụ nhiều
Của nhà mạng nào nó hiện lên luôn mà.Dòng phía trên seri thì phải.Em ko dùng IP bao giờ mà em còn biết.

taihv

Xe buýt
cụ sắp giỏi hơn dev-team rồi ạ . cái cơ bản nhất là : có xuống ver thấp hơn thì cái baseband ( model firmware ) ấy nó vẫn là 4.12.02 . mà ultrasn0w nó chỉ unlock được baseband 1.59.00 thôi cụ ạ . cụ chém ẩu quá.
Hehe, em ko giỏi hơn dev-team được cụ à, nhưng cụ cứ thử đi rồi biết, ngày nào em cũng xơi vài con, nên chả việc gì phải chém cả. Thêm nữa, đây là nghề của em, cụ ko nên giải thích với em baseband ver nào unlock được, ver nào ko!:))
Như em đã nói ở trên, em sẽ làm phần cứng, nạp lại baseband của nó, còn cụ thể làm thế nào có giải thích chả cụ chả hiểu đâu, cứ đại khái là cụ cứ mang máy đến, em trả về baseband version là 04.12.01 (gốc là ver nào em ko care), nhưng vẫn dùng với ultrasnow được, imei vẫn nguyên của cụ, ko đổi! Muốn biết em có chém hay ko, mời cụ qua chỗ em trà đá xem em làm cho máy của khách cũng đc, chả cần cụ mang máy đến đâu. Trên này đầy cụ biết em, và đang là khách hàng của em luôn đấy ạ!=))

Hehe, giờ mới để ý là cụ cũng làm nghề này!:)) Cụ cập nhật thông tin muộn quá đới, hiện tại ở HN có 4 chỗ làm đc vụ này cụ nhá, SG cỡ 5 chỗ, làm thành công cả tháng nay rồi, thế mà cụ......!:D

Chỉnh sửa cuối:

nvquyet

Xe tải
Hehe, em ko giỏi hơn dev-team được cụ à, nhưng cụ cứ thử đi rồi biết, ngày nào em cũng xơi vài con, nên chả việc gì phải chém cả. Thêm nữa, đây là nghề của em, cụ ko nên giải thích với em baseband ver nào unlock được, ver nào ko!:))
Như em đã nói ở trên, em sẽ làm phần cứng, nạp lại baseband của nó, còn cụ thể làm thế nào có giải thích chả cụ chả hiểu đâu, cứ đại khái là cụ cứ mang máy đến, em trả về baseband version là 04.12.01 (gốc là ver nào em ko care), nhưng vẫn dùng với ultrasnow được, imei vẫn nguyên của cụ, ko đổi! Muốn biết em có chém hay ko, mời cụ qua chỗ em trà đá xem em làm cho máy của khách cũng đc, chả cần cụ mang máy đến đâu. Trên này đầy cụ biết em, và đang là khách hàng của em luôn đấy ạ!=))

Hehe, giờ mới để ý là cụ cũng làm nghề này!:)) Cụ cập nhật thông tin muộn quá đới, hiện tại ở HN có 4 chỗ làm đc vụ này cụ nhá, SG cỡ 5 chỗ, làm thành công cả tháng nay rồi, thế mà cụ......!:D
Cụ chỉ giúp cháu 4 chỗ ở Hà Nội làm được xem nào . có gì cháu qua học hỏi kinh nghiệm.

taihv

Xe buýt
Có vẻ cụ vẫn chưa tin nhể?:D Cụ có thể qua các địa chỉ sau đây để kiểm chứng nhé, đây là những chỗ tay họ tự làm được thật và có đủ thiết bị để làm, không phải là loại chạy cò nhá!:)) Cụ qua Mr. Việt HHC ở Xã Đàn, Mr. Hải ở 16 HBT, 1 cậu tên Giang ở phố Vọng (em ko biết đ/c chính xác), và chỗ em (em xin phép ko public đ/c vì em ngại quảng cáo lắm :P, cụ nào quan tâm, vui lòng call em ạ)!

hieuvt21

Xe tải
Website
ohido.vn
chắc máy cụ là máy nhật ak .cụ ra ngoài tiệm hay lên gg mà tim geveys sim rồi về thay cái khay sim của máy là được.khả năng thành công 90% ko được thì cụ để làm ipod thôi

nvquyet

Xe tải
Có vẻ cụ vẫn chưa tin nhể?:D Cụ có thể qua các địa chỉ sau đây để kiểm chứng nhé, đây là những chỗ tay họ tự làm được thật và có đủ thiết bị để làm, không phải là loại chạy cò nhá!:)) Cụ qua Mr. Việt HHC ở Xã Đàn, Mr. Hải ở 16 HBT, 1 cậu tên Giang ở phố Vọng (em ko biết đ/c chính xác), và chỗ em (em xin phép ko public đ/c vì em ngại quảng cáo lắm :P, cụ nào quan tâm, vui lòng call em ạ)!
Để em hỏi lại bác Việt ở 234 phát , cũng may đây là chỗ quen biết nên chắc dễ học , haha .

nvquyet

Xe tải
vừa xác nhận lại là cách làm từ lâu roài . thay CPU hoặc hạ BB xuống rồi unlock , cơ mà quan trọng là thời điểm bây giờ apple chặn active với các máy làm phần cứng như vậy nên chỉ chạy custom hackactive và unlock = ultrasn0w , vấn đề cháu để cập là nếu làm như vậy thì máy không bgio activw và chuyển quốc tế được . muôn đời chỉ là máy lock và phụ thuộc vào các bản custom .

xdthienha

Xe điện
vừa xác nhận lại là cách làm từ lâu roài . thay CPU hoặc hạ BB xuống rồi unlock , cơ mà quan trọng là thời điểm bây giờ apple chặn active với các máy làm phần cứng như vậy nên chỉ chạy custom hackactive và unlock = ultrasn0w , vấn đề cháu để cập là nếu làm như vậy thì máy không bgio activw và chuyển quốc tế được . muôn đời chỉ là máy lock và phụ thuộc vào các bản custom .
Tức là như thế thì dùng đc nhưng muôn đời là lock phải ko ạ.

taihv

Xe buýt
- Em e là thông tin của cụ chưa chuẩn!:D Em là người đầu tiên làm thành công ở miền Bắc, nhưng cũng mới chỉ làm được hơn tháng nay thôi ạ, vì bản chất cái cách làm nó khác cái cách thay cặp bb 1.59 vào như hồi xưa cụ ạ!:)) Mời cụ xem ảnh dưới để hiểu hơn! Trong ảnh cũng là máy Bell Canada như của cụ chủ thớt đang hỏi đấy!

- Cách mới là chỉ hạ bb mà ko làm sai lệch imei gốc của máy, dẫn đến là việc cụ bảo ko active đc là sai nốt, tuy nhiên, việc đó nó ko quan trọng, vì active hay hackactive nó chả ảnh hưởng gì đến máy cả!:D Cái quan trọng hơn, là nó không phụ thuộc vào nguồn cung cấp cái cặp bb 1.59 như hồi xưa!
- Như em đã nói ở bài post trước (và ở 1 thớt khác trong này), thì cách làm này là cứu cánh cho những máy không có cửa thành quốc tế hoặc như là 1 giải pháp rẻ tiền (như dev-team nhận xét =)) ) cho các máy chuyển quốc tế có giá quá cao (vd Softbank Nhật, một số nhà mạng châu Âu, giá chuyển QT bằng tiền giá máy lock đang bán ở VN)
- Cuối cùng, thực ra em ko muốn sa đà vào việc phân tích ai đúng ai sai, cũng như quảng cáo việc em làm. Nhưng cụ là người làm nghề, lại mở cả cái thớt tư vấn trên này, mà tư vấn cứ iphone thành ipod thì chỉ khổ cho khách hàng, những người đang muốn có thông tin chính xác về sản phẩm của họ đang sở hữu, thì e rằng nó không được hay cho lắm ạ!

Tức là như thế thì dùng đc nhưng muôn đời là lock phải ko ạ.
Vâng, vì bản thân nó là lock mà cụ!:)) Còn nếu vào 1 ngày đẹp trời, Apple free thành quốc tế thì em sẽ lại thành quốc tế được ngay mà!:D

Chỉnh sửa cuối: