[Funland] Cụ nào rành về nước hoa nam giới ạ

NGC

Xe tăng
Khoảng cách xịt tầm 20~25cm cho nó đủ sang dạng sương mù. Cái cách bạn nói mình cũng biết nhưng làm thế cũng hay bị hắt hơi
Hiện nay thì ít dùng nước hoa désigner mà sang niche, thấy nó nhẹ nhàng không xộc thẳng lên mũi sau khi xịt nữa, nhưng cơ bản mấy ông niche thì có cảm giác mùi bay nhanh
Cụ đừng lo , Nam giới xài nước hoa khác nữ . Mùi hương miễn mình thích là được, càng nhẹ càng tốt . phải nhớ mục đích nước hoa cho phái mài râu là gì ?
- Nam xài nước hoa để át đi " mùi sinh học " tạo cho mình một cảm giác sạch sẽ , tinh tươm và ...gentlemen .
- Nữ xài nước hoa là mong muốn biến mình thành một " bông hoa " có mùi huơng quyến rũ, gợi cảm .

Cụ nào mà xịt nước hoa mà chính mình nghe " thơm " thì ...thứ nhất trật bài, thứ hai người kế bên bể lỗ mũi nhất là ở xứ nóng ẩm như Việt nam . Dĩ nhiên vừa tốn tiền vừa phản tác dụng he he .

Xichlo0banh

Xe tăng
Hoa huét ji? Nhiều cụ về nhà toàn sức nước hoa 45 độ mí an toàn kìa!

Chuducbinh

Xe tải
Trước ham hố mua một đống, chả dùng tới các cụ ạ. Nước hoa thì chọn theo tông mùi mình thích, theo mùa , theo thời điểm ...nói chung nhiều yếu tố lắm

babyiloveyou

Xe máy
Nước hoa thì cứ Tomford mà quất cụ ạ, tầm 7tr~ đổ lên. E mỗi năm dùng tầm một chai 100ml, tần suất ngày nào ra khỏi cửa cũng phải xịt.

Lilak

Xe tải
E mua nước hoa chủ yếu dựa trên cảm nhận cá nhân, ko theo phong cách truyền thống (kiểu Chanel) lắm, nên có vài gợi ý dựa trên kinh nghiệm bản thân thôi
- biếu tặng cho trang trọng chút thì cụ mua EDP trở lên.
- nhãn hiệu/dòng thì cũng tuỳ lắm, nhưng sơ sơ vài nhãn Ok cho nam e hay dùng là: Gucci, Hugo Boss, Yves Saint Laurent, Creed Aventus, Tom Ford, Giorgio Armani.
- Thường người ta hay khuyên mua chai càng to càng tiết kiệm, cái này đúng, nhưng e thì thích ở mức size 60-75ml là vừa, chứ 100ml trở lên dùng mãi chả hết, mà e nghĩ nc hoa để tầm 2 năm mùi nó cũng ko còn đc như lúc đầu, nên e mua vài loại size trung trung còn thay đổi thấy hay hơn.
Đúng rồi ah. Sau 12thang mở đa phần là hết hạn a

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em thấy Sunlight cũng được. Mùi hương giữ đến tận ngày hôm sau :))

XinhlungLinh

Xe hơi
Có cụ nào sành nước hoa nam giới tư vấn e ít ạ
Em có một vài gợi ý cho cụ chủ nhé ạ!
- Nếu cụ chủ thích phong cách điềm đạm, lịch lãm và muốn trở nên cuốn hút bởi mùi hương thì lựa chọn Acqua Di Giò phiên bản Pour Homme của hãng Armani sẽ an toàn nhất. Phiên bản Pour Homme là phiên bản best seller của Giò, hầu hết ai cũng thấy hợp lý và vừa đủ về mùi hương ngay lần đầu cảm nhận, vừa đủ tinh tế vừa đủ nam tính nhưng cũng ko kém cuốn hút. Em thấy các cụ gth cho cụ chai Giò nhưng lại ko ghi là phiên bản nào thì thực sự khó cho cụ chủ vì theo em thấy Giò có tới tận 5,6 phiên bản mà mỗi phiên bản lại có mùi hương khác nhau ạ. Nhưng em đoán đa phần các cụ đang gth tới cụ chủ bản Pour Homme ( vì em có thấy một số cụ up ảnh chai Giò thì đều là chai Pour Homme ). Cá nhân em cũng thích mùi hương của dòng này nhất vì em cảm nhận rất cuốn hút ạ.
- Nếu cụ chủ thích phong cách nam tính, bí ẩn và trầm lắng và nồng ấm, thì nhất định cụ nên thử chai Man in Black của hãng BVLGARI vì em cảm nhận chai này ngoài các mùi hương chính ở các tầng thì có thoảng một chút hương của rượu và tàn thuốc lá. Chính vì vậy nên em cảm nhận mùi hương của nó rất ấm nồng, nam tính và sâu lắng, trầm tư.
- Nếu cụ chủ là người thuộc type năng động, muốn lúc nào cũng toát ra sự tràn đầy năng lượng sức sống với mùi hương mang lại sự sảng khoái, kiểu như rất sport thì cụ nên lựa chọn chai Aqva Pour Homme của BVLGARI hoặc chai ALLURE Homme Sport của Chanel. ( cá nhân em thì em thích Aqva Pour Homme hơn vì em thấy mùi hương của nó vừa đủ giữa các tầng hơn là ALLURE Homme Sport sẽ tạo cảm giác phóng khoáng quá, sport quá - hợp với người dùng khi chơi thể thao hoặc những hoạt động ngoài trời hơn )
Tuy nhiên, những loại em gợi ý cho cụ chủ là dựa trên sự cảm nhận mùi hương của cá nhân em. Thực tế có những dòng nước hoa nam rất nổi tiếng và rất thơm khác như Dior Sauvage, Bleu de Chanel, Dolce & Gabbana the one hay Versace Pour Homme, v.v... Vì vậy theo em tốt nhất là cụ nên trực tiếp tới nơi bán nước hoa để test mùi hương thì sẽ lựa chọn được loại phù hợp với cụ chứ nghe tư vấn thì mỗi người thích một kiểu khác nhau cụ ạ. Em hay mua nước hoa ở TTTM Lottle Center Hanoi ( Liễu Giai ) cụ tham khảo ạ! Chúc cụ sớm tìm được chai nước hoa ưng ý nhất cho mình!

mango

Xe tăng
Các mợ cho em hỏi: từ trc đến nay em ko dùng nc hoa. Giờ dùng thì gấu có nghi ngờ gì ko?

toi them

Xe hơi
Chủ đề hay, em oánh đâu để theo dõi ah

Lamdung10

Xe đạp
Em có một vài gợi ý cho cụ chủ nhé ạ!
- Nếu cụ chủ thích phong cách điềm đạm, lịch lãm và muốn trở nên cuốn hút bởi mùi hương thì lựa chọn Acqua Di Giò phiên bản Pour Homme của hãng Armani sẽ an toàn nhất. Phiên bản Pour Homme là phiên bản best seller của Giò, hầu hết ai cũng thấy hợp lý và vừa đủ về mùi hương ngay lần đầu cảm nhận, vừa đủ tinh tế vừa đủ nam tính nhưng cũng ko kém cuốn hút. Em thấy các cụ gth cho cụ chai Giò nhưng lại ko ghi là phiên bản nào thì thực sự khó cho cụ chủ vì theo em thấy Giò có tới tận 5,6 phiên bản mà mỗi phiên bản lại có mùi hương khác nhau ạ. Nhưng em đoán đa phần các cụ đang gth tới cụ chủ bản Pour Homme ( vì em có thấy một số cụ up ảnh chai Giò thì đều là chai Pour Homme ). Cá nhân em cũng thích mùi hương của dòng này nhất vì em cảm nhận rất cuốn hút ạ.
- Nếu cụ chủ thích phong cách nam tính, bí ẩn và trầm lắng và nồng ấm, thì nhất định cụ nên thử chai Man in Black của hãng BVLGARI vì em cảm nhận chai này ngoài các mùi hương chính ở các tầng thì có thoảng một chút hương của rượu và tàn thuốc lá. Chính vì vậy nên em cảm nhận mùi hương của nó rất ấm nồng, nam tính và sâu lắng, trầm tư.
- Nếu cụ chủ là người thuộc type năng động, muốn lúc nào cũng toát ra sự tràn đầy năng lượng sức sống với mùi hương mang lại sự sảng khoái, kiểu như rất sport thì cụ nên lựa chọn chai Aqva Pour Homme của BVLGARI hoặc chai ALLURE Homme Sport của Chanel. ( cá nhân em thì em thích Aqva Pour Homme hơn vì em thấy mùi hương của nó vừa đủ giữa các tầng hơn là ALLURE Homme Sport sẽ tạo cảm giác phóng khoáng quá, sport quá - hợp với người dùng khi chơi thể thao hoặc những hoạt động ngoài trời hơn )
Tuy nhiên, những loại em gợi ý cho cụ chủ là dựa trên sự cảm nhận mùi hương của cá nhân em. Thực tế có những dòng nước hoa nam rất nổi tiếng và rất thơm khác như Dior Sauvage, Bleu de Chanel, Dolce & Gabbana the one hay Versace Pour Homme, v.v... Vì vậy theo em tốt nhất là cụ nên trực tiếp tới nơi bán nước hoa để test mùi hương thì sẽ lựa chọn được loại phù hợp với cụ chứ nghe tư vấn thì mỗi người thích một kiểu khác nhau cụ ạ. Em hay mua nước hoa ở TTTM Lottle Center Hanoi ( Liễu Giai ) cụ tham khảo ạ! Chúc cụ sớm tìm được chai nước hoa ưng ý nhất cho mình!
E cảm ơn cụ nhiều.

just for fun

Xe lăn
Thực ra tặng nước hoa dễ mà khó, dễ là chỉ cần tìm chai vừa túi tiền của mình, mang tặng là xong, món quà đủ lịch sự và đủ giá trị.
Khó: nước hoa mang dấu ấn cá nhân, những người sành người ta chỉ dùng một mùi hương nhất định, kiểu như chữ ký vậy. Mình mua có thể đắt, có thể tốt nhưng người ta vẫn không dùng vì ko phải loại người ta thích và thường sử dụng.
như cháu, mỗi mùa chỉ dùng một mùi duy nhất. Khi đi qua hành lang, người ta biết ngay đấY là cháu chứ ko phải ai khác nhờ mùi hương vẫn lưu lại.

Gatrongthien

Xe buýt
do mồ hôi của tây khác ta, bơ sữa thịt cá nhiều và nội tiết của tây khiến họ phải dùng mùi hắc và gắt át đi. ko có nước hoa thì ngồi cạnh tây cảm giác như vào mấy quán hot rock toàn mùi cừu với bơ sữa bò

còn mấy ông Ấn hay trung đông thì sặc mùi gia vị, cà ri
Hàn xẻng thì tỏi nồng nàn :))
Em tưởng các ông VN có mùi nước mắm, mắm tôm...thịt chó...

Đổng_Trác

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng hóng ít KN chơi nước hoa, hay cụ chủ gọi MC Trấn Thành xem nghe đâu bảo nhà có vài ngàn chai nước hoa mà :))