[Funland] Cụ nào sinh năm Bính Thìn vận hạn vào đây bán than với e ạ

minhhai_police

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em cũng Bính Thìn đây, 4 năm rồi lận đận kinh khủng, làm ăn bết bát. Nghĩ nhiều lúc rất nản, chả phải mình lười, mà làm gì cũng gặp trở ngại.
Bính Thìn, trẻ đã qua mà già khọm thì chưa tới....
Có mấy tổng kết cái tuổi 1976, các cụ xem đúng không nhá.
1. Tính tình khá thẳng, nên nhiều lúc ít được lòng cấp trên nếu làm nhà nước. Bính Thìn không khéo nịnh, không khéo đi bằng đầu gối, nên chịu thiệt, còn buôn bán kinh doanh cũng không nhiều mánh khóe thâm hiểm.
2. Không lười, nhưng mấy năm gần đây làm ăn đều bết bát.
3. Khá mâu thuẫn với bản thân, gặp người hợp ý thì chém gió thôi rồi, gặp người ghét hay không ưa thì lại tỏ thái độ, khó che giấu cảm xúc, đôi lúc bốc đồng, rồi đôi lúc lại quá suy tư ủy mị.
4. Học hành khá,chịu khó học, nhiều người 76 cũng rất tài và làm quan chức cao, cái này do nhiều yếu tố.
5. Đa phần hiền lành, nhưng một khi nổi máu điên lên thì bất chấp tất cả, không hề kìm được mình, thậm chí là hung hãn.
6. Thích phá cách, đôi khi muốn yên ổn, yên tĩnh, ẩn mình, nhưng lại không chịu nổi, lại vùng dậy, đi đây đó hay lại lao đầu vào làm ăn.
7. Bính Thìn phần đông hướng ngoại, ngồi yên hay nhàn rỗi quá là không chịu được, lại mò mẫm làm cái gì đó...
Em 88, thấy khá đúng trừ mục 7 và mục 5 chưa rõ ràng lắm.