[Funland] Cụ nào thích đệm hát guitar thì bơi vào đây

cusao

Xe lăn
Hồi em còn tuổi sôi nổi và dại khờ em thích ghi tar
- Em thích hòa tấu core - lead - bass
- Em chơi đc độc tấu các bài "bài ca hy vọng - văn vượng". Quảng binh quê ta ơi.....Roman, Love story, Romeo & Juliet, Trèo Thuyền (tchaicovsky), Tay ban nha phiếm định khúc,......
- Giờ già quá, ngón tay cứng hết lại do quen cào tiền cấp chio tàu há mồm ....Chắc muốn chơi lại phải luyen não, luyện tay độ 6 tháng mới mon men đc.

VocaVola

Xe tải
Đàn đẹp thế còn gì cụ hhahahhaahaha, A cót sờ tíc thì tiếng vang hơn, đệm hoành tráng hơn, Cờ lát sic đệm tình cảm hơn ạ. Nào thay dây cụ tết lại hoa cho đẹp ngắm cho thích hê hê
Cụ haha làm em chả biết đường nào mà lần ạ hehe. Thôi cứ nghịch tạm cụ nhỉ. Em dừ rồi cứ nhẹ nhàng tí với lại bấm đỡ đau tay hơn tránh trường hợp dễ nản kk.
Mà tết hoa là gì ạ em chậm hiểu lém

À. Có cụ naod hướng dẫn từ đầu định hướng em tập ntn phát. Vừa bị bx cười đểu phát rồi akay lắm hic
Dk

STElectrics

Xe lăn
Cũng nhớ lại thôi cụ.

Gần Tết dọn nhà, có cây đàn guitar trên nóc tủ mốc meo, chợt nhớ là mình từng biết đánh đàn, từng đệm đàn cho người mình yêu thầm hát, và mình đệm cho mình hát.

Bồi hồi ra phết. Haizza, năm qua đi, tháng qua đi. Chả biết đam mê ở đâu nữa.
Buồn nhỉ, đàn thì còn mờ người ấy thuộc về thằng tốt số mả mẹ nào mất rồi. :((:((:((

Azeglio

Xe điện
Buồn nhỉ, đàn thì còn mờ người ấy thuộc về thằng tốt số mả mẹ nào mất rồi. :((:((:((
Thằng ý không "mả mẹ" lắm. Kiếm tiền tốt, chu đáo, hết giờ làm về nhà, tuần nhậu 1 buổi Chủ nhật sau khi đá bóng. May "người ý" không vớ phải em cụ ạ.

cusao

Xe lăn
Ngày chia tay THPT em từng ôm cây ghi ta để ca bài (quên mất tên rồi) cũng lấy đc nhiều nước mắt của bạn nữ cùng lớp đấy ạ.

Rồi ngày hè đã qua
Từ giã mái trường xưa
Nhìn về phía trời xa
Bao la nhớ nhung.

Bài học sao khó quên
Mối tình đầu thiết tha...

Ươc gì mang kinh nghiệm bây giờ để trở về ngày ấy.... :))

Dzi Etch I

Xe buýt
Cụ haha làm em chả biết đường nào mà lần ạ hehe. Thôi cứ nghịch tạm cụ nhỉ. Em dừ rồi cứ nhẹ nhàng tí với lại bấm đỡ đau tay hơn tránh trường hợp dễ nản kk.
Mà tết hoa là gì ạ em chậm hiểu lém

À. Có cụ naod hướng dẫn từ đầu định hướng em tập ntn phát. Vừa bị bx cười đểu phát rồi akay lắm hic
Dk
Tết hoa các đầu dây phía dưới Ngựa đàn ý cụ.
Em thật thà tạm coi là cụ hỏi thật định hướng tập: theo kinh nguy... à kinh nghiệm bản thân em là cụ chọn 1 bài nào ưa thích, rồi lên mạng sớt hướng dẫn đệm guitar bài đó, tập theo cụ ạ, vừa tập vừa hát theo ế! Tập nhiều thì dần dần lên tay, bấm âm thanh sẽ hay hơn và thuộc được Hợp âm rồi các điệu đệm rồi xyz khác.

Dzi Etch I

Xe buýt

VCHDHN

Xe container
Ngày chia tay THPT em từng ôm cây ghi ta để ca bài (quên mất tên rồi) cũng lấy đc nhiều nước mắt của bạn nữ cùng lớp đấy ạ.

Rồi ngày hè đã qua
Từ giã mái trường xưa
Nhìn về phía trời xa
Bao la nhớ nhung.

Bài học sao khó quên
Mối tình đầu thiết tha...

Ươc gì mang kinh nghiệm bây giờ để trở về ngày ấy.... :))
Bài Mùa hè đã qua. Bài này lâu phết rồi, nhẽ cụ cũng cứng cứng rồi nhể:))

cusao

Xe lăn
Bài Mùa hè đã qua. Bài này lâu phết rồi, nhẽ cụ cũng cứng cứng rồi nhể:))
Vâng, em cũng rất buồn về tình trạng thứ cần cứng thì chả cứng, thứ đã cứng thì chẳng muốn xác nhận ạ

heroesdaubu

Xe điện
Em xin đăng ký, em vừa mua đàn nhưng chưa biết gì dù em sắp 5 sọi rồi
Cụ giống em, đầu 4 đýt chơi vơi, biết hát karaoke ổn, ko biết 1 nốt nhạc, muốn học đàn đệm hát.
Nhà em xa Bạch mai quá nên đến tận nơi là khó. Có gì cơ bản tự học được nhờ bác chủ chỉ giúp em?
Xin đa tạ :)

VCHDHN

Xe container
Em xin đăng ký, em vừa mua đàn nhưng chưa biết gì dù em sắp 5 sọi rồi
Gần 5 dọi là sắp muộn rồi😅. Fun thôi nhưng tranh thủ chưa tìm đc chỗ học thì tải cái app lên dây đi ( Guitar tuna ). Rồi tập luyện ngón cho tay mềm, linh hoạt.....rồi tập chạy note đồ rê mi fa son la si ( xuôi ngược ) nhuần nhuyễn. Đảm bảo khi học chính thức cụ sẽ tiến nhanh và mạnh hơn người khác😅

cusao

Xe lăn
Gần 5 dọi là sắp muộn rồi😅. Fun thôi nhưng tranh thủ chưa tìm đc chỗ học thì tải cái app lên dây đi ( Guitar tuna ). Rồi tập luyện ngón cho tay mềm, linh hoạt.....rồi tập chạy note đồ rê mi fa son la si ( xuôi ngược ) nhuần nhuyễn. Đảm bảo khi học chính thức cụ sẽ tiến nhanh và mạnh hơn người khác😅
Ngón mà có biểu hiện gout thì có luyện vào mắt =)) =)) =)) =)) =))

khottabit

Xe container
Từ hôm đk đến hnay e mới vào lại topic này để say thanks cụ chủ topic - thày Tuấn guitare. Điều đầu tiên là giật mình vì topic dài do quá nhiều ng đk -> thấy mình thật may mắn đc cụ Tuấn chọn là 1 trong số ít những ng cụ ấy nhận dạy. Rất may mắn và hữu duyên.
Điều thứ 2 chia sẻ với các cụ là e chưa thấy thày nào dạy free mà nhiệt tình như vậy. => Cụ nào tự thấy chưa đủ quyết tâm, còn lăn tăn bất cứ điều gì thì ko nên đk học để khỏi phí công ng dạy. Cũng vì sự nhiệt tình truyền lửa của thầy, sau 2 buổi học, từ thành phần nốt nhạc bẻ đôi e đã phật phừng đc 1 xíu rồi :x. Mới 1 xíu thôi nên e cũng chưa làm clip đưa lên đây nhưng thật sự thấy rất vui.
PS: chia sẻ thêm chút là cụ chủ thật sự là tài hoa. Ngoài việc viết và dạy viết chữ đẹp thì cái phòng nhạc và hình như tất cả đồ gỗ trong nhà: bàn, tủ, cửa phòng ...kể cả cầu thang gỗ cụ ấy cũng tự tay làm lấy đẹp như đồ thửa thợ mới vãi.

Chỉnh sửa cuối:

lum_dong_tien

Xe tăng
E chỉ thích dạy các cụ để còn giáo lưu, nếu đệm hát làm cái Acoustic tầm hơn củ là ổn ạ
Các mợ thì ko đc hoan nghênh hả cụ :D
Em cũng thích món này. Em tính đàn ông cũng có thể giao lưu sở thích đàn ông với cc :))) khi nào cụ tuyển sinh thêm thì cho e đk với ạ.

caisua

Xe lăn
em đang làm đúng như thế mấy tuần nay, cũng có vẻ hơi hơi thạo thạo chút

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn