[Funland] Cụ nào thích tự sửa đồ sinh hoạt gia đình vào ủng hộ em

formen

Xe lăn
E có bình đun sũa đâu nành Philip vào điện mà ko điều khiển đc ko biết có sửa đc ko
Được cụ ơi, cụ tháo ra dùng rp7 xịt phím bấm. Nếu k được cụ tháo phím ra kiếm phím khác phù hợp hàn vào. Mạch bọn này nhiều khi hâm chết đèn led hiển thị cũng k chạy được. Cụ kiểm tra cả led hiển thị xong thay tương tự.

Thăng Võ

Xe tải
Để chiều về em tháo thử, hình như nó bị hơi nước vào làm ẩm mạch cụ ạ

longngn

Xe tải
Món này ưng cụ ạ, em phải theo dõi ngay

datalink

Xe tải
Về cơ bản em cũng tự lắp ráp, sửa chữa, bảo dưỡng đồ dùng, điện nước trong nhà. Thật sự thợ điện, nước kiếm được tiền từ em là hơi khoai.
Đồ nghề, dụng cụ thì ngoài những thứ cơ bản như cờ lê, mỏ lết, kìm, tô vít ra còn có mấy món chuyên cho thợ như máy khoan bê tông, khoan gỗ sắt, máy bắt vít, đồng hồ vạn năng, ampe kìm AC&DC, máy bơm nước áp lực cao, ...
Từ đầu năm đến giờ tính ra tự làm khối việc rồi:
- Xịt rửa 5 cái điều hòa
- Mua đồ về lắp ráp 2 bộ lọc nước RO và chuyển đổi 01 cái lọc nước từ Nano sang RO
- Di chuyển bồn nước inox trên mái nhà và làm lại đường ồng nước.
- Tháo bung và xử lý lỗi chập chờn, tự ngắt của bếp từ AEG.
- Đóng lại pin máy bắt vít Bosch.
- Chuyển đổi hệ thống mạng sang Bridge và chạy Aimesh.
...
Cụ nói chi tiết hơn được ko? Cháu ko thấy điều này trên google

28f1-0345

Xe container
cái gì đơn giản thì tự làm không gọi thợ chứ nhiều khi tuyền chữa lợn lành thành lợn chết thôi

28f1-0345

Xe container
Món này khoai nhất là lấy cái vòi ở chậu rửa mặt do con ốc nó nằm trong cái hộc dưới gầm. Còn lại cần cái mỏ lết với kìm chết là đơn giản.
cụ dùng cái cờ lê 24 hoặc đưa cái kìm điện vào xoáy là được ốc nhựa nên cũng dễ ra thôi mà.

lhduong2002

Xe tăng
Biết lắm khổ nhiều, các cụ dậy cấm có sai. Em dân kỹ thuật nên cũng toàn lọ mọ tự làm trong nhà, từ điện, điện nhẹ, nước và bây h sau 10 năm xây nhà bắt đầu cả chống thấm. Trừ khi đụng đến phần nề mất nhiều công sức thì em phải gọi cu em sang, mình cũng làm cùng. Nhưng khi đã biết làm thì họ hàng, cô, chú, bác hỏng lặt vặt là lại ới sang xem hộ cái 😀, nói chung cũng hay. Ko phải phụ thuộc vào thợ thuyền, đồ thì em sắm dần cũng đủ và thừa để dùng.

paulsteigel

Xe buýt
Website
www.sfdp.net
Biết lắm khổ nhiều, các cụ dậy cấm có sai. Em dân kỹ thuật nên cũng toàn lọ mọ tự làm trong nhà, từ điện, điện nhẹ, nước và bây h sau 10 năm xây nhà bắt đầu cả chống thấm. Trừ khi đụng đến phần nề mất nhiều công sức thì em phải gọi cu em sang, mình cũng làm cùng. Nhưng khi đã biết làm thì họ hàng, cô, chú, bác hỏng lặt vặt là lại ới sang xem hộ cái 😀, nói chung cũng hay. Ko phải phụ thuộc vào thợ thuyền, đồ thì em sắm dần cũng đủ và thừa để dùng.
Hôm qua em tháo bồn rửa bát ra, đục đẽo, gắn lại để không rỉ nước, bụi bặm thì chớ con vịt đứng sau còn toàn kêu - làm xấu, em làm còn đẹp hơn. Biết thế, bỏ đấy tự mà gắn có phải hơn! Mệt lại còn bị chê... haha!

NguyenAnhPhan

Xe container
Có loại là ốc sắt lâu năm bị han rỉ, lại nằm trong hốc nên khó vặn ra
Cụ lấy RP7 xịt trước. Để ngấm tí, lấy cán tuốc nơ vít, cán búa gỗ, búa cao su...nói chung không phải kim loại...gõ âm âm. Sau hãy vặn sẽ ra.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

beomap2

Xe container
Cụ lấy RP7 xịt trước. Để ngấm tí, lấy cán tuốc nơ vít, cán búa gỗ, búa cao su...nói chung không phải kim loại...gõ âm âm. Sau hãy vặn sẽ ra.
Vừa đưa mỏ lết định ngoáy thì nó gãy cụt cả ống, nhà cháu vứt vòi cũ luôn.

Chỉnh sửa cuối:

kimthanlahan

Xe tăng
Kìm mỏ quạ em sợ vặn sẽ trượt cụ ạ, mỏ lết hơi khó 1 chút nhưng nó đóng khuôn vào 2 cạnh con ốc dễ ra vào hơn.
Cụ thử cái cờ lê đa năng xem, nó gọn hơn cái mỏ lết thường, mỗi tội gây xước ốc nhưng chấp nhận được.

kimthanlahan

Xe tăng
Muốn bắt mặt ổ cắm âm vào đế âm, mà 2 con ecu của đế bị vỡ rồi thì làm thế nào các cụ ? Em ko muốn đục tường ra thay đế đâu nhé.
Cụ đục nhẵn, làm đoạn ống nhựa hoặc thép hoặc tai sắt gắn ecu rồi dùng keo gắn lại. Không khoẻ lắm nhưng đủ giữ mặt ổ cắm.

kimthanlahan

Xe tăng
em nhét hẳn ron (lông đền) cao su vô trong luôn nên ko sài cao su non ạ
Nắp chụp và ruột mỏng, đảm nhiệm cả chức năng giữ và kín nước thì mới cần quấn băng tan. Còn đai ốc kiểu giắc co, dây dẫn nước vòi chậu, vòi rửa có long den cao su thì nắm chụp chỉ có chức năng ép và giữ long den thì không nên dùng băng tan và nên vặn bằng tay không là đủ. Băng tan rồi vặn bằng cà lê, mỏ lên là đứt gioăng, nứt đai và chảy nước. Để lâu lúc tháo ra là khổ ạ.

Dan du an

Xe cút kít
Hôm trước cơ quan em có cái vòi rửa tay cảm ứng bị hỏng, đưa tay vào mãi không ra nước. Gọi ông kỹ thuật toà nhà lên ông ấy hết giật lại lắc lung tung cả rồi phán cảm ứng của nó bị hỏng rồi, phải ra chợ trời mua cảm ứng khác. Em điên lên mày mò nghĩ làm gì có chuyện hỏng cảm ứng... Hỏi lại các bạn nhân viên nữ bảo trước đó có một thời gian giơ tay vào lâu mới có nước... Em mò xuống dưới thấy có cái cục vuông, thế là lấy tuốc nơ vít tháo ra, y như rằng trong đó có 4 cục pin các cụ ạ. Thay 4 cục pin vào là cảm ứng lại vù vù.... Rất đơn giản.