[Funland] Cụ nào thích tự sửa đồ sinh hoạt gia đình vào ủng hộ em

formen

Xe lăn
Chắc ống nước da rắn bền hơn vì dày hơn
em vừa lấy cái ống nước da rắn hay dùng phun nc ở sân đc gần chục niên lắp lên thành cái thoát nước điều hòa rồi, rất dễ lắp và cảm giác nó sẽ bền (cái ống em vẫn dùng hàng ngày và vẫn mềm như lúc mới mua).

thế mà k nghĩ ra, mai mua thêm cuộn lắp nốt cho mấy cái phòng ngủ nữa :D

cảm ơn các cụ.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Có cụ nào biết chỗ bán cái đoạn dây lò xo ở cái vòi rửa bát này k ạ.
Chắc gạt đi gạt lại nhiều nên ruột cao su nó bị xoắn, rò nước. Em chỉ muốn thay phần trên cho rẻ và nhanh. Chứ động đến phần khóa ở bồn rửa ngại lắm.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
em vừa lấy cái ống nước da rắn hay dùng phun nc ở sân đc gần chục niên lắp lên thành cái thoát nước điều hòa rồi, rất dễ lắp và cảm giác nó sẽ bền (cái ống em vẫn dùng hàng ngày và vẫn mềm như lúc mới mua).

thế mà k nghĩ ra, mai mua thêm cuộn lắp nốt cho mấy cái phòng ngủ nữa :D

cảm ơn các cụ.
Lạnh mà độ ẩm cao cũn dễ tèo lắm đấy. Nhớ cân nhắc.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Em thấy đấu thẳng vào nguồn điện, ko qua chấn lưu và tắt te à
Đuôi đẻn có bộ nguồn (driver) đó cụ, nhưng kg phải là 12v đâu! Có tải thì điện áp tại 2 dây tầm 75-80v DC, kg tải thì trên 200v. Bệnh đèn nhà cụ hơi lạ, em dự là dây dẫn ở tầng đó có vấn đề. Giờ cụ thử bằng cách tách dây nguồn đèn ra, kéo 1 đường 220v từ tầng khác xuống thử xem

formen

Xe lăn
Chắc gạt đi gạt lại nhiều nên ruột cao su nó bị xoắn, rò nước.
cái này thay ruột thôi cụ

em hay dùng cái dây hơi áp lực phi 0,8 nhựa trong. lúc lắp 2 đầu đồng thì khò cho nóng chút rồi ép vào. làm 1 lần dùng mãi luôn, mất mấy nghìn cho 30cm dây.

chuongvit

Xe tăng
Vừa mới về nhà đêm qua mà sáng nay đã có việc phải nghĩ cách rồi ạ. Các cụ mách giúp em vụ quạt gió tủ lạnh Toshiba 3 khoang kêu long cong lúc khởi động với ạ. Em ngại nó chạm cánh, lệch trục sao đó nhưng chưa tháo ra kiểm tra được ạ.
Tháo ra tự sướng thôi, mùng 4 tết quạt dàn lạnh nghỉ chơi e chơi do mất nguồn dc em vác accu oto đấu ngoài, kaka

timeout

Xe điện
Tháo ra tự sướng thôi, mùng 4 tết quạt dàn lạnh nghỉ chơi e chơi do mất nguồn dc em vác accu oto đấu ngoài, kaka
Cái của em chắc là teo cái block rồi bác ạ. Hoá ra không phải quạt kêu mà là cái block nó gõ ạ. Giờ em cứ cắm điện vào tủ được vài phút đóng block là chập điện nhảy át luôn.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
cái này thay ruột thôi cụ

em hay dùng cái dây hơi áp lực phi 0,8 nhựa trong. lúc lắp 2 đầu đồng thì khò cho nóng chút rồi ép vào. làm 1 lần dùng mãi luôn, mất mấy nghìn cho 30cm dây.
Cảm ơn cụ. Cụ có thể mô tả kỹ hơn được k ạ. Có hình ảnh loại dây hơi áp lực thì càng tốt.
Rút lõi cao su ra. Rồi thay dây hơi vào. Khò để nó hơi giãn ra để ép vào cút phải k cụ.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi, tầng 1 nhà em, em bật bất kì thiết bị điện tầng đó lên là đèn tuýt led bị nháy (trước ko bị thế). Em đọc báo nghe đài nói khả năng át tô mát tầng đó bị kém, em thay cái mới rồi mà tình trạng vẫn thế. Các cụ có kinh nghiệm chỉ em ca này với ạ
điện yếu. cụ để ý khi nào mở máy lạnh thì đèn nhấp nháy thì... điện yếu :(. sắp qua thế ky22 điện còn yếu :(

formen

Xe lăn
Cảm ơn cụ. Cụ có thể mô tả kỹ hơn được k ạ. Có hình ảnh loại dây hơi áp lực thì càng tốt.
Rút lõi cao su ra. Rồi thay dây hơi vào. Khò để nó hơi giãn ra để ép vào cút phải k cụ.
đúng rồi cụ, tháo thế nào thì lắp ngc lại thế đó thôi.
cái dây chịu áp ở máy nén khí đó cụ.

loại này ra cửa hàng kim khí cả cuộn to luôn.

cái này cc có thể thay cho dây vòi xịt, sen tắm các loại nhé. bền vô đối.

Chỉnh sửa cuối:

hd-vt

Xe container
công nhận pana khó tháo dàn lạnh vs. chỉ còn cách cụ book lịch thợ pana chính hãng về vs ( 650k :))). dồi ấn camera gi lại rồi cứ thế mà làm theo.
Chưa chắc cụ ợ. Trước em tuyền thuê, vừa rồi đú đởn mua cái túi y chang thợ 200côpêch-10binden. Cũng treo cũng tháo, xịt, mà nước cứ chảy từ tường xuống. Chưa tìm ra tại sao, con ngan nó lo cái tường dán giấy hỏng...ló lườm, xợ phết cụ ạ. :-&

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Chưa chắc cụ ợ. Trước em tuyền thuê, vừa rồi đú đởn mua cái túi y chang thợ 200côpêch-10binden. Cũng treo cũng tháo, xịt, mà nước cứ chảy từ tường xuống. Chưa tìm ra tại sao, con ngan nó lo cái tường dán giấy hỏng...ló lườm, xợ phết cụ ạ. :-&
Vãi vậy sao pana ló gọi e chào là đúng thợ pana . Vs theo tiêu chuẩn nhật .

Anbanhmihp

Xe buýt
Tủ quần áo nhà em bị bung mấy cái góc vuông ở cánh với hai đầu hồi, em báo thợ qua sửa em gửi tiền. Ông thợ 1: anh ơi ít quá em ko qua đâu. Ông thợ 2: cái này làm mất công lắm anh, phải 2-3 công mới xong anh nhé. Ông thợ 3: 4triệu anh đồng ý vai ngày nữa em qua xử lý cho. Em tiếp nhận thông tin mấy bác thợ xong liền hý hoáy viết cái đơn xin cty nghỉ phép 1 ngày và sau 1 ngày phép em xử lý xong toàn bộ cái tủ( tháo banh ra sửa chữa + ráp lại) tổng chi phí: lọ keo titebond 75k, túi vít 6 45k, p.u + con lăn sơn 50k. Vợ em khen nức nở nhưng ko quên chém: bố làm được mà lười để mấy tuần ko chịu làm :D :D :D :D :D

jobber

Xe tăng
các cụ cho hỏi về dung dịch đổ xuống bể phốt để vệ sinh, ngoài loại Tracutu của Nam định bán khắp nơi còn có loại nào tốt, hiệu quả hơn không? Loại tracutu này tôi dùng rồi nhưng cảm giác ko có tác dụng gì?

formen

Xe lăn
các cụ cho hỏi về dung dịch đổ xuống bể phốt để vệ sinh, ngoài loại Tracutu của Nam định bán khắp nơi còn có loại nào tốt, hiệu quả hơn không? Loại tracutu này tôi dùng rồi nhưng cảm giác ko có tác dụng gì?
cái này để phòng, chứ không phải chống. liệu cụ có hiểu sai về loại đó k?

vấn đề của cụ là gì? và muốn xử lý ntn thì mới đúng thuốc.

jobber

Xe tăng
để bể phốt phân hủy bớt đi và đỡ phải gọi xe vào hút cụ ạ

formen

Xe lăn
để bể phốt phân hủy bớt đi và đỡ phải gọi xe vào hút cụ ạ
Thế đúng nórồi còn gì,
Tâc dụng nó lâu dài. Mùa xuân và mùa thu cụ đổ vào theo m3 bể của cụ. Em thường đổ gấp đôi khuyến cáo. Gói dạng bột mua ở siêu thị, có loại gì mua loại đó. Chưa bao giờ phải hút bể phốt.

jobber

Xe tăng
Thế đúng nórồi còn gì,
Tâc dụng nó lâu dài. Mùa xuân và mùa thu cụ đổ vào theo m3 bể của cụ. Em thường đổ gấp đôi khuyến cáo. Gói dạng bột mua ở siêu thị, có loại gì mua loại đó. Chưa bao giờ phải hút bể phốt.
tôi toàn mua tracutu của nam định cụ ạ thấy bảo là loại tốt nhất, ko biết có phải ko? bể 2 m3 mà đổ 2 chai có ăn thua gì không cụ nhỉ, chắc 1 năm phải đổ vài lần

formen

Xe lăn
tôi toàn mua tracutu của nam định cụ ạ thấy bảo là loại tốt nhất, ko biết có phải ko? bể 2 m3 mà đổ 2 chai có ăn thua gì không cụ nhỉ, chắc 1 năm phải đổ vài lần
1 năm đổ 2 lần cụ ợ. đổ mùa xuân với mùa thu là mùa sinh trưởng của con men nên nó phát triển và phân hủy tốt hơn.