[Funland] Cụ nào thích tự sửa đồ sinh hoạt gia đình vào ủng hộ em

2bplus

Xe buýt
Lò vi sóng em khi dùng bị xẹt tia lửa. Gúc thì nói bị như thế là do hở kim loại ở vách và sửa bằng cách đánh chỗ rỉ đó đi sơn lại. Em tìm thì thấy có 1 con ốc ở đó bị rỉ và đã đánh đi sơn lại nhưng vặn vào thì vẫn bị. Nếu bỏ hẳn nó ra thì lại chạy bình thường. Đây là lò 3D không đĩa quay của Nhật. Cụ nào thạo cho em hỏi là không biết còn nguyên nhân nào nữa ko và nếu bỏ hẳn con ốc đó đi thì có ảnh hưởng gì ko?

Vanh234

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi có loại nào xiết (hay buộc) đoạn nối giữa ống cứng và ống mềm như ảnh dưới không. Em dùng cái xiết ống thì không ăn thua do áp lực nước rất mạnh
Dây cao su như ảnh thì được thời gian là lão hoá, lại phải làm lại
View attachment 8367137
Đuôi chuột rồi bắt đai xiết thôi cụ.

Euro2CityStar

Xe lăn
Em có cái nồi cơm cucko cơ, vẫn nấu cơm bình thường nhưng nếu khi nhảy sang chế độ ủ ấm mà đêt tầm 1h trở lên thì cơm nó nguội không hề còn ấm như trước đây. Không biết nó bị sao ở cái chế độ ủ ấm, các cụ biết nguyên nhân vì sao không ạ
lên shopee

lá ủ nồi cơm điện

thay vào là được

Euro2CityStar

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi có loại nào xiết (hay buộc) đoạn nối giữa ống cứng và ống mềm như ảnh dưới không. Em dùng cái xiết ống thì không ăn thua do áp lực nước rất mạnh
View attachment 8367137
len shopee tìm cái này .

thinhtd

Xe container
Các cụ cho em hỏi trường hợp cái bình nóng lạnh nhà em. Thi thoảng bị tràn téc ở nhà bm em khoá van nước nên dùng bị hết nước trên téc. Những khi như thế mở lại cái bình nóng lạnh nó không chảy được nước nóng ra. Em toàn phải tháo 2 ống nước vào ra để nó đẩy khí ra rồi mới dùng tiếp được.

Cách khắc phục như thế nào để khi hết nước rồi có lại em không phải leo lên xử lý nữa nhỉ? =))

formen

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi trường hợp cái bình nóng lạnh nhà em. Thi thoảng bị tràn téc ở nhà bm em khoá van nước nên dùng bị hết nước trên téc. Những khi như thế mở lại cái bình nóng lạnh nó không chảy được nước nóng ra. Em toàn phải tháo 2 ống nước vào ra để nó đẩy khí ra rồi mới dùng tiếp được.

Cách khắc phục như thế nào để khi hết nước rồi có lại em không phải leo lên xử lý nữa nhỉ? =))
mở hết cỡ các van vòi phía trước và sau bình cụ ợ, áp lực nc k đủ đẩy khí bên trong

nếu bình ở tầng 2,3, áp mái thì cụ p mở hết cỡ vòi nc ở tầng 1.

Chỉnh sửa cuối:

ACDELCO434

Xe điện

Nhà cụ có khả năng dùng năng lượng mặt trời. Khi hết nước thì đường chảy năng lượng mặt trời khí vào nhiều nên bị e. Giống hệt nhà em khi téc hết nước mà mình không biết mà sử dụng bên nóng hoặc lạnh là bị e. Phải xả e bên nóng hoặc lạnh, e cũng chưa có cách nào khác.

thinhtd

Xe container
Nhà cụ có khả năng dùng năng lượng mặt trời. Khi hết nước thì đường chảy năng lượng mặt trời khí vào nhiều nên bị e. Giống hệt nhà em khi téc hết nước mà mình không biết mà sử dụng bên nóng hoặc lạnh là bị e. Phải xả e bên nóng hoặc lạnh, e cũng chưa có cách nào khác.
Nhà em không dùng năng lượng mặt trời cụ ạ. Xả Air là cái gật gù ở đầu vào phải không ạ? Em cũng thử mà không được.

thinhtd

Xe container
mở hết cỡ các van vòi phía trước và sau bình cụ ợ, áp lực nc k đủ đẩy khí bên trong

nếu bình ở tầng 2,3, áp mái thì cụ p mở hết cỡ vòi nc ở tầng 1.
Nhà em chỉ có 4 vòi 2 cái tầng 2, 2 cái tầng 1. Bình em để ở tầng 2. Chưa lần nào em thử mở cả 4. Để chiều em thử lại xem sao.

ACDELCO434

Xe điện
Nhà em không dùng năng lượng mặt trời cụ ạ. Xả Air là cái gật gù ở đầu vào phải không ạ? Em cũng thử mà không được.
Cụ phải xả e ở đầu ra đường cấp cho sen, bệ xí, lavabo, vòi xịt,....khu vực này mạnh một lúc là phụt phụt hết khí trong đó. Cụ tìm vị trí nào thuận tiện nhất rồi làm cái khóa để tiện xả e nhanh mà đỡ phải khóa van tổng cấp nước.

cantona

Xe container
View attachment 8367137
Em xử lý vụ này rồi. Cụ gg cút nối ống mềm, cút hpde và mấy cái cút phụ kiện nối ống mềm để tưới cây nhà vườn ấy. Hết mấy chục thôi. Có mấy cách lắp do có nhiều loại cút và măng xông khác nhau.

NguyenAnhPhan

Xe container
giá mà biết hàn thì tuyệt vời
báo cáo các bác . em tính mua cái giường đơn bằng sắt. tra trên mạng thì từ 900 đến củ rưỡi. mà vận chuyển chưa rõ tn
giá mà có nghề ra mua quách mấy cái sắt hộp chữ nhật về xì xoẹt . sơn lên là ngon.
em ở trong làng ven sông. tức thật. đặt mua thì lích kích.
Mua máy mini về tự tập hàn cụ ạ. Hoặc nhờ cụ nào hướng dẫn cho 1 lần là tập được.
Có máy hàn nó giúp được nhiều việc lắm

HH1993

Xe điện

Bác thay cái van 1 chiều ở đường cấp nước lạnh. Và thay van mới nhớ cắt bớt khoảng 2 vòng lò xo trong van. Tháo bỏ con vít ở tay van với thân van đi.
Xong.
Bởi nguyên tắc,nguyên lý là bình nước nóng không được phép cạn ( chống cháy bình). Hiện tượng này do van cũ,kẹt và áp lực nước yếu.

thinhtd

Xe container
Bác thay cái van 1 chiều ở đường cấp nước lạnh. Và thay van mới nhớ cắt bớt khoảng 2 vòng lò xo trong van. Tháo bỏ con vít ở tay van với thân van đi.
Xong.
Bởi nguyên tắc,nguyên lý là bình nước nóng không được phép cạn ( chống cháy bình). Hiện tượng này do van cũ,kẹt và áp lực nước yếu.
Vâng em cám ơn ạ. Để chiều em kiểm tra.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em cạy đá lỡ tay chọc thủng ống ga dàn lạnh của tủ lạnh 90l ko biết có sửa được không các cụ :))

formen

Xe lăn
Tiện đây cc cần xả đá dàn lạnh dùng máy sấy tóc với đặt cái khăn to thấm nc chứ đừng chọt như Cụ Kéo nhé. Đc dùng tủ mới luôn

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Tiện đây cc cần xả đá dàn lạnh dùng máy sấy tóc với đặt cái khăn to thấm nc chứ đừng chọt như Cụ Kéo nhé. Đc dùng tủ mới luôn
Nó hở khá to rồi nên em mới chọt chọt ai dè hẹo luôn :)) Tiện cụ nào thanh lý tủ 90L ko ạ ? :))