Thảo luận Cụ nào tự đi làm giấy tờ sang tên xe chưa ạ

boboluk

Xe máy
Em tự làm đã xong. Tiền lót tay tất cả hết 850k. 100k khai hộ thuế. 300k cho ông khám xe, 300k nữa cho bà nhận hồ sơ. 150k cà số. 1 buổi sáng xong hết

GMUS

Xe tải
Em vừa tự làm ở quận Hoàn Kiếm, chỗ 86 LTK. Em biếu 0 đồng ạ. :) Chắc cũng vì thế mà bị hành 1 chút chăng?
chính chủ đi đăng ký không phải cho đâu cụ ạ

nguyen_x

Xe tải
e mới chuyển tỉnh về HN như sau:
1. ra văn phòng công chứng, yêu cầu cả vợ và chồng. mất khoảng 250k (khai tiền bán xe càng thấp càng tốt, e mua matiz 4 200t khai 100t, lần sau e sẽ khai 50t)
2. cà 3 bản số khung số máy đối với xe chuyển vùng đăng ký mới, e gọi 1 bác theo số trên này mất 150k, e ko lưu số bác google là ra.
3. rút hồ sơ gốc đối với xe chuyển vùng, cần chủ cũ ký vào 2 tờ khai sang tên đổi chủ xe + 2 bộ cà sk sm dán vào và điền đầy đủ tt, nhớ xin chủ cũ ký thêm 2 bản cho chắc( e sợ ghi nhầm nên xin thừa mấy tờ). em nộp mất 1t tiền rút hồ sơ gốc. hôm sau đến lấy hồ sơ cầm về HN đăng ký.
3. cầm hồ sơ đi nộp thuế, đến nhờ a bảo vệ phòng thuế mất 200k, a ý khai hết cả thuế lẫn tờ khai đăng ký xe mới + 1 bản cà sk sm, mất 30 phút a bv cầm về tờ áp thuế xe e matiz 4 2012 áp giá 97t,( e mua 200t). tiền thuế mất khoảng 1t8. - nộp thuế tại kho bạc và đi đến phòng CSGT CAQ sở tại.
4. 4h chiều e phi đến CAQ khám xe (5h mới nghỉ) đầu tiên vào tìm a khám xe, phong bì 200k cho a khám xe đẹp trai 5 phút xong, ko phải khám. vào nộp hồ sơ và ấn nút, nộp 20t tiền biển và 50k ko nhớ tiền gì, cầm biển về 3 ngày sau đến lấy ĐK.
tổng động viên vụ cưới hỏi nhà e: xe 200t, biển 20t + 200k + 50k, thuế 2t, rút hs và công chứng 1t250= khoảng 224t cho e matiz 4 2012 nông thôn về Hà Nội.
Sao thuế ap của cụ thấp thế nhỉ, nhà cháu m4 lt 2013 mất những 3tr6 tiền thuế.

Fress

Xe máy
Có cụ nào dính trường hợp như em chưa nhỉ, tư vấn em cái luôn.
Chả là em rút hs gốc về để đi dk mới, cầm hs niêm phong lên cho mấy chị PC67 tỉnh xem. Xem xong phán câu xanh rờn "hs chưa đầy đủ"
em hỏi vì sao thì chị ấy nói sai địa chỉ trên cà vẹt với hợp đồng mua bán. Mà do anh chủ xe cũ này hồi xưa mua xe đang ở chổ A, giờ anh ấy bán nhà qua chổ B rồi làm lại thẻ căn cước nên trên HĐ mua bán ghi địa chỉ mới.
Em mới nói là có hộ khẩu của anh ý chứng minh di chuyển từ nơi cũ sang nơi mới hằn hoi nhưng chị ấy ko chịu, bảo cậu chủ xe làm tờ trình xác nhận năm đó mua xe ở chổ A, giờ bán xe ở chổ B rồi chứng nhận của phường vào đó thì hs mới hợp lệ.
Máu em dồn lên não đỏ hết cả mặt. Cái quái gì mà phải thủ tục rườm ra vậy trong khi đó hồ sơ đã dc ký rút về để đăng ký rồi. Nếu sai hay thiếu thì bên phòng CSGT người ta đâu cho em cầm hs gốc về.
Giờ theo các cụ em pải làm sao ? Bảo chủ cũ làm tờ trình thì ko dc vì 2 vc bán xe xong đi nước ngoài mất tiêu rồi. Mà trong lúc đó có hộ khẩu bản sao của chủ cũ ghi đúng địa chỉ đi và địa chỉ đến như trên cà vẹt và hợp đồng mua bán.

ndmtn

Xe tải
cụ cho một cái vn airline thôi, trường hợp này phải thế, nhiều khi cái thủ tục hành chính ở mình nó máy móc, rối như nhện

GMUS

Xe tải
Có cụ nào dính trường hợp như em chưa nhỉ, tư vấn em cái luôn.
Chả là em rút hs gốc về để đi dk mới, cầm hs niêm phong lên cho mấy chị PC67 tỉnh xem. Xem xong phán câu xanh rờn "hs chưa đầy đủ"
em hỏi vì sao thì chị ấy nói sai địa chỉ trên cà vẹt với hợp đồng mua bán. Mà do anh chủ xe cũ này hồi xưa mua xe đang ở chổ A, giờ anh ấy bán nhà qua chổ B rồi làm lại thẻ căn cước nên trên HĐ mua bán ghi địa chỉ mới.
Em mới nói là có hộ khẩu của anh ý chứng minh di chuyển từ nơi cũ sang nơi mới hằn hoi nhưng chị ấy ko chịu, bảo cậu chủ xe làm tờ trình xác nhận năm đó mua xe ở chổ A, giờ bán xe ở chổ B rồi chứng nhận của phường vào đó thì hs mới hợp lệ.
Máu em dồn lên não đỏ hết cả mặt. Cái quái gì mà phải thủ tục rườm ra vậy trong khi đó hồ sơ đã dc ký rút về để đăng ký rồi. Nếu sai hay thiếu thì bên phòng CSGT người ta đâu cho em cầm hs gốc về.
Giờ theo các cụ em pải làm sao ? Bảo chủ cũ làm tờ trình thì ko dc vì 2 vc bán xe xong đi nước ngoài mất tiêu rồi. Mà trong lúc đó có hộ khẩu bản sao của chủ cũ ghi đúng địa chỉ đi và địa chỉ đến như trên cà vẹt và hợp đồng mua bán.
trong hộ khẩu của chủ bán xe, tờ cuối cùng có ghi nơi chuyển đến là địa chỉ A, trước khi đến B đấy thôi, sao lại vặn vẹo nhau thế nhể

Fress

Xe máy
trong hộ khẩu của chủ bán xe, tờ cuối cùng có ghi nơi chuyển đến là địa chỉ A, trước khi đến B đấy thôi, sao lại vặn vẹo nhau thế nhể
Thế em mới sôi máu hột lên. Giờ nó bắt làm lại HĐ làm sao cho đúng địa chỉ trên cà vẹt. Mà làm bằng niềm tin àh

anhtai1983

Xe hơi
Em có chút thắc mắc, mong các cụ thông cho em tí : người bán phải đi cùng đến phòng công chứng để công chứng hợp đồng mua bán. Nhưng khi đến trụ sở công an đăng ký sang tên thì người bán có phải đi cùng nữa ko ạ
tốt nhất là gọi cò cho nhanh cụ ạ, giá chung rồi

KienVT8X

Xe máy
em cũng hóng để rình cưới vợ