[Funland] Cứ như nạn đói sắp tới ấy.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Tích trữ mì tôm là bọn ngu. Xơi chừng 1 tháng liên tục thì ngứa ngáy mụn nổi đầy người cả ngày gãi như oánh đàn, cholesterol mỡ máu tăng cao, thiếu chất dinh dưỡng, đi ỉa ra cả sợi mì tôm luôn. Mì tôm có bổ béo léo gì đâu mà trữ lắm thế? Ăn gạo không còn tốt hơn.
Đù mạ.....lần sau bác còm cẩn thận hơn đc không?

Em đọc mà phọt cả rắm vì cười. Em hàng xóm đang ngủ nhờ hỏi: ma làm anh à,hay vợ anh về?

Đù mệ....

lekimcuong

Xe tăng
- Chính quyền Mỹ khuyến cáo người dân nên tích trữ thực phẩm và đồ dùng để phòng dịch Covid19
- CP ta kêu gọi người dân không mua tích trữ lương thực nhu yếu phẩm trong đại dịch Covid 19

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Nãy em đi xe ôm grab về, nghĩ cũng tội ng ta móc đâu ra 5 10 triệu mua đồ về để đấy. Anh ấy bảo tiền ăn hàng ngày vẫn còn đang lo, giờ nhờ cccm anh ấy còn phải mua đồ bị tăng giá.
Mà ko hiểu cccm mua j lắm mỳ tôm thế??? Loanh quanh đc 1 tuần vẫn phải đi ra chợ như em. Tiểu thương nó vẫn bán hàng ngày chứ chờ cccm ăn hết đồ tích xong mới đi mua lại nó chết đói à?

dpl

Xe lăn
Sáng nay em ra chợ 300k/kg thịt lợn.Em bảo con bán thịt "Cđcmclgt" (con đường cách mạng còn lắm gian truân) rồi dí xxx vào mua, chuyển sang ăn gà, vịt.
E mới nghe 250k đã thấy điên
Có con bán 300 thì thật vl ( vãi lúa )

Touruz

Đi bộ
Nãy em đi xe ôm grab về, nghĩ cũng tội ng ta móc đâu ra 5 10 triệu mua đồ về để đấy. Anh ấy bảo tiền ăn hàng ngày vẫn còn đang lo, giờ nhờ cccm anh ấy còn phải mua đồ bị tăng giá.
Mà ko hiểu cccm mua j lắm mỳ tôm thế??? Loanh quanh đc 1 tuần vẫn phải đi ra chợ như em. Tiểu thương nó vẫn bán hàng ngày chứ chờ cccm ăn hết đồ tích xong mới đi mua lại nó chết đói à?
Tiền em có em thích thì em mua thôi , cụ ko mua thì kệ cụ , em có làm gì phạm pháp đâu hay các cụ thích dậy đời , tiêu tiền của người khác ? Còn cụ mua đắt hay rẻ kệ cụ chứ em có phải bố mẹ cụ đâu mà phải quan tâm ? Nói thật chứ nếu cụ hay anh grab có chết đói ngoài đường em cũng chả quan tâm đâu , vì các cụ chả là gì đối với em cả , người dưng nước lã. em dân trí thấp lắm , ko có đức cao vọng trọng quan tâm người này người nọ đc như cụ . Em chỉ biết là tiền của em , thích mua gì hay ko là quyền em miễn ko vi phạm pháp luật , vậy là đủ . chứ em ko dám ra vẻ dạy đời , tiêu tiền dùm người khác như 1 số cụ " dân trí cao " trong này ;)

Chỉnh sửa cuối:

HenryFord

Xe điện
Chửi cccc. Dân thượng đẳng còn vét siêu thị sạch hơn chùi kìa. Dân ta tuổi tôm mà so nhé. Thiên tai địch họa thì chỉ có việc vác giái mà chạy thôi nhé, đừng có ngồi đó mà cười.

King Neptune

Xe tải
Em có tấm hình mới ở metro hiệp Phú Q12 HCM

Mì bao nhiêu cũng có nha. Metro mở thêm cửa thu xèng
cái metro thường ế vãi ra. Giờ tận thu đẩy hàng tồn. Cũng có cơ hội gỡ gạc.
Bạn Vinmart kì này chắc hết tính sang nhượng, nhờ Cô Vịt mà lấy lại được phong độ

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Tiền em có em thích thì em mua thôi , cụ ko mua thì kệ cụ , em có làm gì phạm pháp đâu hay các cụ thích dậy đời , tiêu tiền của người khác ? Còn cụ mua đắt hay rẻ kệ cụ chứ em có phải bố mẹ cụ đâu mà phải quan tâm ? Nói thật chứ nếu cụ hay anh grab có chết đói ngoài đường em cũng chả quan tâm đâu , vì các cụ chả là gì đối với em cả , người dưng nước lã. em dân trí thấp lắm , ko có đức cao vọng trọng quan tâm người này người nọ đc như cụ . Em chỉ biết là tiền của em , thích mua gì hay ko là quyền em , ko phạm pháp , vậy là đủ chứ em ko ra vẻ dạy đời , tiêu tiền dùm người khác như 1 số cụ trong này ;)
E đâu có ý dậy ai đâu cụ. Chỉ là em quan sát thôi cụ. Bọn thượng đẳng nó thế nên nó mới toang cụ ạ. Còn cụ nói thân cụ cụ lo, sống chết mặc bay thì lúc bình thường thôi, lúc mà toang rồi thì nó đói vào nó cướp chứ ko xin cụ đâu.

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hôm nay gấu còn dặn dò em đi mua 1 số thuốc cơ bản, để sẵn phòng :(. Chạy cong mông tìm nhiều nơi mới có chỗ còn thuốc :((

Touruz

Đi bộ
E đâu có ý dậy ai đâu cụ. Chỉ là em quan sát thôi cụ. Bọn thượng đẳng nó thế nên nó mới toang cụ ạ. Còn cụ nói thân cụ cụ lo, sống chết mặc bay thì lúc bình thường thôi, lúc mà toang rồi thì nó đói vào nó cướp chứ ko xin cụ đâu.
Cụ khỏi lo ạ , lúc đấy nó cũng đang nằm viện thở oxy hoặc chết bệnh xó nào rồi , chẳng còn sức mà cướp đâu . còn nếu chúng nó khỏe mạnh thì chắc gì đã dám ra đường , dám ra đường thì cũng đâu biết nhà ai trữ đồ mà cướp chứ , đi lung tung vớ vẩn lại ăn virus :D:D;) còn cụ nói đúng rồi đấy , thân em em lo chứ ko lẽ em rỗi hơi đi lo cho cụ :))

Chỉnh sửa cuối:

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chẳng biết ai khôn hơn ai. Cơ mà cháu nói thật, có tiền thì mua, ko dùng thì bỏ đi chứ tiếc éo j vài tr, trường hợp xấu nhất, thì những ông cười mỉa lại mếu. Đừng lý thuyết nhiều quá, đại dịch này, mọi thứ đều 50/50.
Mấy siêu thị vin quanh nhà em xếp hàng chật cứng. Trong đấy bí và ngột ngạt, xác suất lây nhiễm còn cao hơn là mua ngoài chợ cóc

dongnat123

Xe container
Sáng nay em ra chợ 300k/kg thịt lợn.Em bảo con bán thịt "Cđcmclgt" (con đường cách mạng còn lắm gian truân) rồi dí xxx vào mua, chuyển sang ăn gà, vịt.
Vãi cả con đường cách mệnh của cụ :D

DGT

Xe hơi
Cụ ko quan tâm là đúng, cứ nhấm nháp bò khô và đinh ninh em ấy đi du lich từ vùng dịch về, trong khi thực tế đã có kq dương tính, lái xe đưa e ấy dưong tính và trong thời gian từ 2/3 là ngày lx tiếp xúc với cô ấy thì a ta đã gặp rất nhiều ng, đi nhiều nơi.. đấy là riêng a Lái Xe cụ nhé! nếu cụ quan tâm và có trách nhiệm ý thức phòng dịch, chung tay cùng cộng đồng thì nên quan tâm thêm.
cá nhân e cũng k ủng hộ hay phê phán hành động của mọi ng tích trữ lương thực, bởi đó là phản ứng thực tế và hoàn toàn có lý do chính đáng thôi.

Lé Xai

Xe tăng
cụ dí xxx vào mua. mà 3x thì chỉ có chữ loz ko phải buoi. vậy cụ ko mua cụ lại đi dí loz con bán thịt. cụ khôn vừa để các cụ khác còn dí chứ :))) e fun tý
Ạ lão :))
Mịa 🤣, 1h30 sáng đọc cười sặc :))

ceconam

Xe điện
E cũng tư tưởng giống cụ, chịu đói mãi quen rồi nên cũng ko ham hố thêm 1, 2 gói mì.

Lé Xai

Xe tăng
Cứ tưởng dân thủ đô dân trí cao thía nào, lúc đói nó mới lộ bản chất :)).
Lúc đói ai cũng lộ bản chất / phẩm chất lão nhé. Thủ đô hay nông thôn gì . Ồ này dc dịp hả cơn uất với Thủ đô sao ??
P/s : chiến tranh trong lịch sử đều từ việc tranh giành tài nguyên, cạnh tranh lợi ích. Cũng như mâu thuẫn hiện đại cũng đa số từ cơm áo, gạo tiền
Ngồi đó mà khinh đói :))
Tôi thì nhà quê, rau vườn,cá áo, gà vịt tự nuôi . Khỏi đi vác đồ . Nhưng đói là gì , chịu đọc thêm sách vào trc khi phát biểu cưng nhé.

hnript

Xe hơi
Sáng nay ở gần chỗ em, quản lý thị trường đứng ốp ở các cửa hàng bắt bán hàng đúng giá và xuất hết hàng trong kho.
Mọi người đổ xô đi mua hàng, đông nhưng không loạn.
Về mặt này em thấy chính quyền chuẩn bị và làm khá ổn.

AlexHEO

Xe tăng
Bố tổ sư, lướt FB em thấy con mẹ ở HP khoe đi Vinmart 4 lần trong ngày 7/3. Gọi ship hẳn quả tủ đông Panasonic về nhà để trữ đồ. Đến chịu với thành phần nhà chả có gì ngoài tiền. Mà bọn nhiều tiền lại rất sợ chết :))