[Camera] Cụ OF nhà ta nhập làn cao tốc kinh vãi đạn.

pnew

Xe điện
CỤ nóng tính quá, đọc cho hết cả câu đi, đến điểm lên của đường cao tốc thì đi sang làn trái tất nhiên là để nhường đường cho xe đi lên nhập làn giữa cho an toàn hoặc có phi sang như cụ gì ấy thì cũng nhường luôn cho nó an toàn, em nhát lắm cụ ạ, thấy nguy hiểm là em nhường chứ chả dám nóng như cụ
Nếu cụ muốn nhường thì hãy giảm tốc độ. Cụ nhường như thế thì những xe đi nhanh trên làn ngoài cùng bên trái ai nhường. Điều quan trọng không đồng ý với cách đi của cụ là "luôn đi bên trái".

laobo

Xe buýt
Thường thì em hay nhường xe nhập làn.
Lý do: có thể mình lọt vào vùng mù của xe đó.
dù thế nào thì làm như cụ là an toàn.
ở tình huóng này: Cụ nhập làm quan sát ko kỹ (lỗi). Cụ chuyển làn là để vượt xe khác. ..Nhưng sao cụ chủ lại vượt xe ở đoạn này???
Để an toàn, chỗ như này phải cấm chuyển làn vào gần đoạn nhập làn.....tránh gặp xe từ ngoài vào thiếu quan sát như VIDEO.

Chỉnh sửa cuối:

laobo

Xe buýt
Xe nào nhập làn phải nhường cụ nhé, trừ khi nó không nhường
Nói như cụ thì đúng về luật vế trước. Còn thực tế nó lại hay nằm ở vế sau... Tình huống dễ dẫn đến xong con ong. Vì mình cú nghĩ mình đúng luật mà không phòng ngừa an toàn bằng giảm tốc độ ..
Em non gan nên cứ đoạn có rẽ như vậy là em giảm tốc độ...

Jolie0279

Xe hơi
Cụ chủ dở khi vào làn trong vượt phải khi gần đường lên nhập làn, thường nên giữ làn ngoài ở các chỗ này. May là cụ đã xử lý kịp
Cụ chủ vào làn trong để tìm đường xuống nên đi tưˋ tưˋ,nhường cụ cap laˋ đúng roài,còn cụ cáp thiˋ đi qua´ ẩu ợ.

lovecop

Xe tải
[YOUTUBE]http://youtu.be/fUkNCOs0WQ8[/YOUTUBE]
các cụ cho em hỏi tình huống này e sai hay cụ kia sai ạ?
(em ngại cắt video các cụ tua lên 1p35s trở đi ạ)!

hoặc đây ạ
https://www.youtube.com/watch?v=fUkNCOs0WQ8&feature=youtu.be
Giao nhau đồng mức không vòng xuyến nhường đường cho xe bên phải, hơn nữa cụ chủ chưa vào vùng giao cắt cụ kia đã vào rồi! Đương nhiên cụ chủ phải nhường là đúng rồi! Không tin thử giả định có va chạm, hiện trường để lại sẽ là cụ phang vào 1/3 đuôi xe kia! Vùng giao cắt xe kia đã hòa làn xong! Cụ sai chắc đấy!

suzu37

Xe container
Giao nhau đồng mức không vòng xuyến nhường đường cho xe bên phải, hơn nữa cụ chủ chưa vào vùng giao cắt cụ kia đã vào rồi! Đương nhiên cụ chủ phải nhường là đúng rồi! Không tin thử giả định có va chạm, hiện trường để lại sẽ là cụ phang vào 1/3 đuôi xe kia! Vùng giao cắt xe kia đã hòa làn xong! Cụ sai chắc đấy!
Không đồng mức đâu cụ ơi. Cụ nghĩ và đi như thế là nguy hiểm lắm ạ. Đây là nhập từ đường nhánh, đường dẫn vào cao tốc.

Tô Mát Tèo

Xe hơi
đây là thành viên của hội Cap chứ có phải người OF đâu ạ ^^~

anhtho

Xe ngựa
Cụ kia OF kia thì nhập hơi sớm, và thiếu quan sát, còn cụ chủ thì định vượt xe ở đúng chỗ đường nhập làn (kiểu như chỗ giao nhau). Em chưa nói về luật, nhưng chắc chắn vượt ở chỗ đó luôn tiềm ẩm nguy cơ va chạm.
Chỗ này tuần nào em cũng lượn vài ba lượt, luôn phải liếc rõ phía sau mới dám nhập làn. Nhiều khi gặp ông tải 3 chân phóng ầm ầm mà ko quan sát là toi ngay.

Chỉnh sửa cuối:

Tô Mát Tèo

Xe hơi
các anh cứ xem sau lúc vào làn thì cap đi như thế nào đi ạ rồi tranh luận tiếp,con matiz đi trên còn không lấn làn ngay sau khi vào còn Cap thì lại khác đấy ạ,xin nhan cái là sang luôn

pnew

Xe điện
Cụ nên đọc lại quy định ra vào đường cao tốc nhé.

Tuan Can

Xe container
Họ đi gần hết đường rồi cụ ạ. Phải em cũng nhường.

czechonline

Xe điện
Chú captiva đi nhập làn như vậy là ẩu rồi . Nhập làn phải nhường xe trên cao tốc chứ . Đơn giản vậy mà cũng phạm lỗi bảo sao không hay tai nạn . Đây là nhập làn cao tốc chứ không phải ngã ba ngay ngã tư như một số cụ cãi .

Chỉnh sửa cuối:

Transporter1884

Xe buýt
Bẩm cụ, nếu đường mà đường cao tốc thật sự có lẽ e đã không phanh lại nhường đường cho cụ Cap, vì lúc đấy cụ Cap đang có ý đồ vượt cụ Matiz xanh ngay tại chỗ nhập làn trên cao.
E hỏi ai đúng ai sai là để các cụ hình dung nếu tình huống này xảy ra va chạm thì sao?
Em thừa nhận là đoạn đó e đi ẩu vì e nghĩ xe nhập làn sẽ đi chậm để nhường đường cho xe trên đường ưu tiên. Còn các văn bản hướng dẫn đi đường cao tốc e k rảnh để đọc, các trích dẫn về luật GTĐB của cụ @pnew đã trả lời thay em rồi đấy ạ!
Cụ ơi, cụ chưa đi cao tốc thật bao giờ thì cũng nên thông cảm cho cụ kia cụ ạ. Ở đây nếu xét về sai thì sai toàn hệ thống như em đã phân tích.
- Cụ vuợt phải vì thằng đằng truớc đi chậm
- Thằng kia nhập làn sớm vì thằng truớc nó cũng đi chậm.
Vì vậy, ở đây là thông cảm và chia sẻ cho nhau điều kiện đuờng xá củ chuối thôi, chứ thực lòng đi ngoài đuờng không sai ko thể đi đuợc các cụ à. Chia sẻ với các cụ em từng học bằng bên Đức và cóbthâm niên lái xe bên đó 4 năm. Lúc mới về cố gắng đi đúng như những gì đc học và kinh nghiệm nhưng ko thể các cụ ạ. Điều kiện đuờng xá, văn hoá giao thông khác hẳn, phuơng tiện đa dạng nên đi ở vn thì nhuờng và tránh là chính.sai đúng thì lúc nào ụch nhau mới biết thôi ạ.

Xe cỏ cũ

Xe điện
Cap nhập làn rất nguy hiểm, vừa nhập làn vừa vượt Matiz và nhập làn trước xa mũi tên chỉ nhập làn. Có xxx ở đấy chắc chắn tóm Cap.

Becgie

Xe điện
Theo em tình huống trên cụ chủ cũng không kinh nghiệm lắm. Những trường hợp có đường nhánh nhập làn vào đường cao tốc như thế nếu cụ đang ở làn đường cao tốc cụ nên đi vào làn trái, sát giải phân cách sẽ đỡ nguy hiểm hơn.
Cụ Cap nhập làn như thế thì nguy hiểm rồi.

TPro

Xe máy
Nguy hiểm thật ...
Cơ mà cụ chủ nên dự đoán trước và đi chậm lại :(