[Funland] Cụ Thủ yêu cầu thanh tra tất cả về CK & BĐS

luot_song

Xe điện
Làm được thì các Bố đã không đẻ ra cái T+, Mua bán trong phiên
Nghe nghịch nhiz vãi ....

thiepxuan

Xe tải
Ko biết sau khi Cụ Thủ yêu cầu các cơ quan liên quan thanh tra lại Toàn bộ ngành Ck vs Bđs.
Như này. Ko biết... Hôm nay TT sẽ trôi về đâu. Tươi sáng hay Đi về nơi xa lắm :)) :)) :))

Hy vọng sẽ tốt hơn nhiều nếu làm được như thế. Một số kẻ tự nhận là đại gia nhờ lợi dụng cơ chế xin cho , luồn cúi , bợ đỡ các quan chức thối nát của c.quyền hàng ngày hút máu dân ,bòn rút công quỹ quốc gia. Một ví dụ điển hình là Quyết còi bán lén cổ phiếu, nếu ko ra tay mạnh như phong tỏa tài sản,hoàn lại tiền cho các cổ đông thì nhiều gia đình năm nay mất Tết.

tranmanhha

Xe điện
Em có ít cổ phiếu đang ở đáy. Nên chả sợ.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Đội chứng khoán ăn cả năm nay chắc sắp tết anh ý nhắc 1 câu thôi. Về tương lai của ck năm 2022 thì cơ bản là ko ảnh hưởng gì nhiều. Vẫn sẽ lên và lên.
Cụ thủ nhắc các cháu là chúng mày ngoài sân quyét được vàng bạc châu báu thì cũng phải biết xem tấm phản kê trong nhà trên đấy ngồi những ai. Mỗi thế thôi chứ cũng ko có gì ghê gớm đâu.

oquera

Xe buýt
Em thấy a ý cầu thị đấy chứ, chống dịch khi không có số liệu thực rất khó, MN khi đó xét nghiệm ngẫu nhiên lên tới 1-2% dân, nếu vẫn theo zero covit thì dân chết đói trc chết vì dịch, nếu ko làm theo kiểu rắn thì lại kịch bản ấn độ...
Còn vụ cam kết khí thải thì là cu hướng tất yếu thôi, tây nó xây nhà máy cũ, giờ muốn đập đi cũng tiếc. Mình thì xây mới nên xây theo cái dạng năng lượng gần sạch LPG, kết hợp điện gió:.. vì công nghệ giờ các loại năng lượng trên cũng ko còn đắt hơn điện than bao nhiêu. (Nếu mua than theo giá quốc tế)
Em thấy hơn 10 tháng anh ý nhậm chức ko theo 1 lối mòn, thay đổi để phát triển là cái VN đang cần nếu ko nói rất cần
Em cũng cùng quan điểm với cụ, em đc biết từ hồi anh ý lên, quân của văn phòng cp chạy như máy, bị ép tiến độ ác liệt, cày bất kể ngày đêm khá vất vả, anh ý bắt rà soát lại nhiều chính sách lâu nay, ấy là tín hiệu rất tích cực về ý chí của một chính phủ hành động và muốn thay đổi chấn chỉnh vì đất nước.
Những động thái này và gần đây có thể dẫn tới các hoạt động kinh tế bố láo không còn dễ dàng như xưa.

congchi

Xe điện
Em thấy a ý cầu thị đấy chứ, chống dịch khi không có số liệu thực rất khó, MN khi đó xét nghiệm ngẫu nhiên lên tới 1-2% dân, nếu vẫn theo zero covit thì dân chết đói trc chết vì dịch, nếu ko làm theo kiểu rắn thì lại kịch bản ấn độ...
Còn vụ cam kết khí thải thì là cu hướng tất yếu thôi, tây nó xây nhà máy cũ, giờ muốn đập đi cũng tiếc. Mình thì xây mới nên xây theo cái dạng năng lượng gần sạch LPG, kết hợp điện gió:.. vì công nghệ giờ các loại năng lượng trên cũng ko còn đắt hơn điện than bao nhiêu. (Nếu mua than theo giá quốc tế)
Em thấy hơn 10 tháng anh ý nhậm chức ko theo 1 lối mòn, thay đổi để phát triển là cái VN đang cần nếu ko nói rất cần
Vn đợt tháng 10 mà không mở cửa thì giờ chết đói cả lũ.
Mở của thì kinh tế phát triển, ca nhiễm vẫn thế, nhưng dàn đều cả nước, chết giảm thấy rõ.
Có lẽ ngoài TQ ra thì không nước nào chịu nỗi Zero Covid, mà không biết TQ có chịu nổi đợt này không, thấy căng lắm.
Mong nó qua, chứ nó mà chết thì mình chết trước.

phamhungbs

Xe điện
Anh Thủ này sau 9 tháng làm việc, áp theo bàn tay sắt kiểu vũ trang, kết quả chống dịch pháo đài, dân chết queo phải thả vì chả đủ xèng để đú. Được cái hay là đi xin vắc xin. Vụ khí thải, chả hiểu nguồn cơn ra sao, nhưng cam kết còn vượt cả các nước giàu, giỏi hơn thì khá là tham vọng. Giờ tham gia "lành mạnh" nội bộ này sẽ dẫn đến đâu? Hay giơ cao đánh khẽ, rung cây dọa khỉ cho vui
Còn hơn chán vạn hai tay trước, nhất là ông gần đây, chỉ thấy bóng hình và đọc thơ. Làm dù mạnh hay nhẹ với lĩnh vực này là đi đúng hướng lành mạnh bộ máy dù ít nhiều, đúng mong mỏi của Bác Bạc. Điểm lại những chấn chỉnh tài chính, đất đai ở Quảng Ninh những năm trước thì người ta không nói chơi đâu. Lấy lòng đố kỵ vùng miền vào chém chuyện đại sự thì chỉ vớ vẩn.

banmotnucuoi

Xe lăn
Em cũng cùng quan điểm với cụ, em đc biết từ hồi anh ý lên, quân của văn phòng cp chạy như máy, bị ép tiến độ ác liệt, cày bất kể ngày đêm khá vất vả, anh ý bắt rà soát lại nhiều chính sách lâu nay, ấy là tín hiệu rất tích cực về ý chí của một chính phủ hành động và muốn thay đổi chấn chỉnh vì đất nước.
Những động thái này và gần đây có thể dẫn tới các hoạt động kinh tế bố láo không còn dễ dàng như xưa.
Vâng em thấy vụ lỡ lời với nhà đầu tư, thì anh ý gặp mặt các NĐT nước ngoài tới 3 lần. Các nhà đầu tư lớn cấp email, để gửi kiến nghị bất cứ khi nào thấy ko vừa ý.
Thay đổi có thể chưa chắc đã tốt, nhưng nếu không thay đổi thì ko biết là cái cũ tốt hay xấu, sau vụ đổi mới cách đây 30 năm thì hi vọng lần này đổi mới tiếp để theo kịp thế giới

trantien

Xe tăng
Anh ấy mà làm dc như Putin đã làm với bọn tài phiệt Nga thời rực rỡ chuyển tài sản công thành tư bên đó thì là hồng phúc dân tộc. Nhưng anh Tin anh ấy phải có quyền lực tuyệt đối đã.

congnongrapho78

Xe tải
tất cả những thằng giàu nhất nhì VN toàn ăn đất thôi..nước nghèo, dân nghèo mà giá đất như trên giời luôn.

nguyentoan.uct

Xe điện
Ko biết sau khi Cụ Thủ yêu cầu các cơ quan liên quan thanh tra lại Toàn bộ ngành Ck vs Bđs.
Như này. Ko biết... Hôm nay TT sẽ trôi về đâu. Tươi sáng hay Đi về nơi xa lắm :)) :)) :))

Cụ Tổng thì em còn tin, chứ cụ Thủ này thì nói làm đếch gì

thientudolong

Xe container
Cụ Thủ đc cái hay hô hào. Nhưng kqua chưa đáp ứng đc yêu cầu. :))
hô hào thì a phúc mới là nhất, đâu cũng là đầu tàu, đâu cũng là cực tăng trưởng, đâu cũng phải đi đầu...

haivanphe

Xe container
Hiện VN Index đang xanh ạ.

EmChuaCoBang

Xe hơi
Ko biết trên bảo dưới có nghe không. Gần tết cụ thủ phát biểu như này thì thị trường quà tết lại rôm rả :D

Sent from SM-N950F via OTOFUN

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
hô hào thì a phúc mới là nhất, đâu cũng là đầu tàu, đâu cũng là cực tăng trưởng, đâu cũng phải đi đầu...
haha cụ nhắc lại nhớ, Hà nội thì như paris, HCM thì như sing, ra đà năng cũng như sing
hài thật..

keyon

Xe tăng
Đội chứng khoán ăn cả năm nay chắc sắp tết anh ý nhắc 1 câu thôi. Về tương lai của ck năm 2022 thì cơ bản là ko ảnh hưởng gì nhiều. Vẫn sẽ lên và lên.
Cụ thủ nhắc các cháu là chúng mày ngoài sân quyét được vàng bạc châu báu thì cũng phải biết xem tấm phản kê trong nhà trên đấy ngồi những ai. Mỗi thế thôi chứ cũng ko có gì ghê gớm đâu.
Anh này khác đấy cụ, bộ máy dưới quyền anh ấy đang hoạt động tầm cỡ 150% so vơi nhiệm kì trước, ngày ngủ có 5 tiếng , chỉ đạo họp gặp riêng thảo luận ngày đêm...sức khỏe không có theo anh không kịp đâu. Nếu không có covit anh chắc tập chung được nhiều việc hơn. Quả tiêm xong thả cho dân làm ăn là sinh mạng chính trị của anh ấy và bước đầu thấy tia sáng . Thoát ra khỏi cái vòng kim cô dịch bệnh mà bọn truyền thông làm thuốc và vacxin bơm thổi .

thientudolong

Xe container
tất cả những thằng giàu nhất nhì VN toàn ăn đất thôi..nước nghèo, dân nghèo mà giá đất như trên giời luôn.
giờ vẫn còn những ng chưa biết internet là gì thì phải, top giầu nhất vn chỉ có a vượng làm bđs thôi cụ nhé, mà a vượng giờ cũng đá sang sx rồi :)