[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

vharc

Xe tăng
Vẫn chiến nhau ah các cụ

htoan04

Xe tải
Tôi chỉ biết 1 lời khai duy nhất của Hải về việc dc kể cho nghe bởi 1 anh dân phòng canh hiện trường đã bị Tòa vạch trần là gian dối.
Về việc dc ai khác kể cho nghe thì mời cụ trích dẫn từ lời khai của HDH nếu như tôi bỏ sót chứ đừng nói vu vơ. Đến Hải còn chẳng biết mình nghe từ đâu, như nào mà oan thì ai đại diện dc cho mà nói thay ?
Phân tích sâu hơn chút xem thế nào. Anh dân phòng mà cụ nói chính xác là CAV Nguyễn Thanh Hải, người vắng mặt tại phiên toà lúc đó nhưng lại có giấy gửi đại diện VKS đại ý là tôi không kể gì cho HDH nghe về hiện trường cả. Theo cụ thì nếu không kể gì thì sao phải tự dưng chuẩn bị trước giấy xác nhận này? Và chỉ mỗi anh CAV này viết giấy?

GrapQR

Xe buýt
Tôi đang đọc cái gì thế này? Hay cùng nhau kiến nghị mang HDH ra hỏi xem sao tại sao nó phải cố nhét con dao vào khe mặt trơn của tấm bảng. Biết đâu bất ngờ, nó đang cố chứng minh điều cụ nói: tao là siêu nhân có kỹ năng nhét dao siêu đẳng. Kiểu như nhét dao vào bụng bay nhảy ấy =))
Lập luận của cụ chuối như kiểu: Vòi xịt ass rất tiện dụng, ass vừa sạch vừa ko rát; giấy chùi vừa kém vệ sinh, vừa rát ass. Nước Việt là nước đang phát triển còn biết dùng vòi, văn minh như người Mỹ chắc chắn sẽ ko dùng giấy mà dùng vòi....
Xồi, người Mỹ đa phần dùng giấy ko dùng vòi cụ nhé.
Tương tự, Hải thích nhét dao vào đâu là việc của nó, đấy là ngu hay khôn thì xin lỗi Tòa ko giải quyết. Ai hứng thú thì tự đi lập hội đồng giáo dục mà đánh giá :))

Happykiss

Xe buýt
Đinh Vũ Thường biết HDH, chắc nhiều người sốc lắm ????
Trong vụ HDH thì đang yên đang lành lại lòi ra tay Thám tử Cao tự xưng xen vô và tự nhiên trở thành tâm điểm. Em ko thấy có chút thiện cảm và tin tưởng tay này.

Với cả em thấy hiện nay các bên đang còn có những mối quan tâm lớn hơn và sát sườn hơn nên vụ HDH có vẻ như là cái cớ để ném đá dò đường cho các bên mà thôi.

12 năm ko ra nổi một phán quyết Thì nay cũng sẽ chả có ai đủ can đảm và gan để ra một quyết định cuối cùng cả.

htoan04

Xe tải
Lập luận của cụ chuối như kiểu: Vòi xịt ass rất tiện dụng, ass vừa sạch vừa ko rát; giấy chùi vừa kém vệ sinh, vừa rát ass. Nước Việt là nước đang phát triển còn biết dùng vòi, văn minh như người Mỹ chắc chắn sẽ ko dùng giấy mà dùng vòi....
Xồi, người Mỹ đa phần dùng giấy ko dùng vòi cụ nhé.
Tương tự, Hải thích nhét dao vào đâu là việc của nó, đấy là ngu hay khôn thì xin lỗi Tòa ko giải quyết. Ai hứng thú thì tự đi lập hội đồng giáo dục mà đánh giá :))
Ngu hay khôn gì ở đây? Đang bảo cho nó ra trình diễn lại khả năng nhét dao siêu đẳng thắng được lực ma sát tự nhiên, hoặc cũng có thể phát hiện ra nó là dị nhân có tờ rim bằng sắt. Em và cụ được mở mang tầm mắt, phỏng ạ? =))

Happykiss

Xe buýt
Chỉ có người cực kỳ ân hận mới tự thú tội và khi đã thú tội thì sẽ thú tội hết luôn. Còn chỉ những thằng không có não mới nghĩ 1 thằng giết người ngoan cố chủ động khai.

Không hứng thú tranh luận với kẻ lươn lẹo.
Gcar là tay làm trong ngành sao vạch. Có vẻ như nhiệm vụ Gcar là quan sát, nghe ngóng xu hướng hoặc phản ứng của xh thông qua các sự vụ nổi bật. Sau đó, Gcar sẽ báo cáo lại.

Đây đang là một nghề hẳn hoi đấy cụ. Ko đùa đc

Happykiss

Xe buýt
Thấy HDH ngồi ở Bưu điện Thủ Thừa lúc 19h39 chứ ko phải Bưu cục Cầu Voi nơi xảy ra vụ án .
Có một điểm đen mà ko được làm sáng tỏ 12 năm qua đó là: Không có một manh mối hoặc bằng chứng nào để nói lên Hải ngoại phạm đêm xảy ra vụ án. Kể cả bên điều tra, toà, VKS cũng như luật sư bào chữa cũng ko làm đc điều này 12 năm qua.

Cho dù đã nói hết giấy mục, mòn bao nhiêu bàm phím về lời khai đi đám ma, xem bóng đá... vậy mà vẫn ko ai xác minh đc

htoan04

Xe tải
Có một điểm đen mà ko được làm sáng tỏ 12 năm qua đó là: Không có một manh mối hoặc bằng chứng nào để nói lên Hải ngoại phạm đêm xảy ra vụ án. Kể cả bên điều tra, toà, VKS cũng như luật sư bào chữa cũng ko làm đc điều này 12 năm qua.

Cho dù đã nói hết giấy mục, mòn bao nhiêu bàm phím về lời khai đi đám ma, xem bóng đá... vậy mà vẫn ko ai xác minh đc
Những người đi đám ma, bóng đá đó không tiếp LS, nhà báo thì lấy gì xác minh? Gần 13 năm qua không 1 người liên quan nào dám trực tiếp hoặc kể cả gián tiếp lên tiếng, em nghĩ chắc họ sợ HDH hoặc thế lực nhà HDH.

GrapQR

Xe buýt
Ngu hay khôn gì ở đây? Đang bảo cho nó ra trình diễn lại khả năng nhét dao siêu đẳng thắng được lực ma sát tự nhiên, hoặc cũng có thể phát hiện ra nó là dị nhân có tờ rim bằng sắt. Em và cụ được mở mang tầm mắt, phỏng ạ? =))
Tôi là tôi quan ngại vô cùng kiến thức vật lý của ông.
Đã nói đến như thế rồi, bảng trơn nhưng phải hiểu là ko trơn hoàn toàn. Bề mặt của nó vẫn tạo ra dc ma sát mới kê bút vào mà viết dc, mới dựa xiên vào tường mà ko đổ dc. Khéo léo lợi dụng trọng lực của bảng phân tán theo phương ngang khi được dựng nghiêng sẽ gá dao vào dc thôi. Bảng dựng vào tường nhìn ảnh cũng phải cao m6 m7 chứ bé bỏng quái gì mà ko tạo dc ma sát kẹp con dao.
Cách thô thiển nhất là ông để bảng tì cả lên phần nhựa cán dao, xong tì ép vào tường, bảng gián tiếp tì vào tường thông qua nhựa cán dao. Xong. Lại bảo trượt đi :))

Happykiss

Xe buýt
Đã nói đến như thế rồi, bảng trơn nhưng phải hiểu là ko trơn hoàn toàn. Bề mặt của nó vẫn tạo ra dc ma sát mới kê bút vào mà viết dc, mới dựa xiên vào tường mà ko đổ dc. Khéo léo lợi dụng trọng lực của bảng phân tán theo phương ngang khi được dựng nghiêng sẽ gá dao vào dc thôi. Bảng dựng vào tường nhìn ảnh cũng phải cao m6 m7 chứ bé bỏng quái gì mà ko tạo dc ma sát kẹp con dao.
Cách thô thiển nhất là ông để bảng tì cả lên phần nhựa cán dao, xong tì ép vào tường, bảng gián tiếp tì vào tường thông qua nhựa cán dao. Xong. Lại bảo trượt đi :))
Mình hiểu là các bạn đang tranh luận nhẹ nhàng văn minh. Tuy nhiên mình có đôi lời ntn Grab, Gcar... ạ.

Các bạn đang có 2 quan điểm mà tôi rất phục các bạn:

- Quan điểm thứ nhất, Hải tự khai và Toà thấy nó phù hợp với hiện trường vụ án. Khả năng cao là không có ép cung, ko có nhục hình vì có mấy đoàn khác đã đi thẩm tra và hỏi Hải thì Hải bảo ko bị đánh hay ép cung. Còn nếu mà ai muốn khẳng định ép cung hay đánh đập thì trưng ra bằng chứng. Hải có tội và Hải tự khai, tự nhận tội.

- Các cụ hoàn toàn tin tưởng vào sự phán quyết của toà án và sự công minh của Luật pháp. Cực kỳ Logic và rất cách mạng.

rất phục các cụ. Chúc các cụ khoẻ!

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Gcar là tay làm trong ngành sao vạch. Có vẻ như nhiệm vụ Gcar là quan sát, nghe ngóng xu hướng hoặc phản ứng của xh thông qua các sự vụ nổi bật. Sau đó, Gcar sẽ báo cáo lại.

Đây đang là một nghề hẳn hoi đấy cụ. Ko đùa đc
Đấy, hoá ra thế, bảo sao mấy lần tôi kèo ông sau khi vụ HDH trắng đen rồi thì thì tôi và ông í lộ diện ngồi làm cốc bia mà ông í không trả lời tôi. He he.

htoan04

Xe tải
À, giấu dao theo kiểu bẫy chuột. Chuột chạm vào bảng là dao rớt xuống chém bay người luôn. Kinh đấy, giết 2 người xong còn đặt bẫy chuột. Cảm ơn cụ đã thông não, lâu lâu e mới được dịp xả stress

GrapQR

Xe buýt
Phân tích sâu hơn chút xem thế nào. Anh dân phòng mà cụ nói chính xác là CAV Nguyễn Thanh Hải, người vắng mặt tại phiên toà lúc đó nhưng lại có giấy gửi đại diện VKS đại ý là tôi không kể gì cho HDH nghe về hiện trường cả. Theo cụ thì nếu không kể gì thì sao phải tự dưng chuẩn bị trước giấy xác nhận này? Và chỉ mỗi anh CAV này viết giấy?
- Hỏi: Ngày 21.3.2008 bị cáo gặp điều tra viên tên gì?

- Đáp: Dạ thưa điều tra viên tên Nguyễn Văn Minh.

- Hỏi: Và ai nữa? Bị cáo đã khai những gì?

- Đáp: Bị cáo có nói có nghe ngóng những người đi xem về nói có 2 người bị giết chết ở Bưu điện Cầu Voi. Nghe kể nhân viên của xã Nhị Thành đến bảo vệ hiện trường vụ án nên bị cáo lái xe đến UBND xã Nhị Thành gặp Hải và Hải thuật lại cho bị cáo nghe.
--------------
Rồi nó khai như vậy từ 21/3.
Người ta đi xác minh thì ra Tòa có giấy đập ngược lại cái việc nó khai láo có gì là lạ.

GrapQR

Xe buýt

Những người đi đám ma, bóng đá đó không tiếp LS, nhà báo thì lấy gì xác minh? Gần 13 năm qua không 1 người liên quan nào dám trực tiếp hoặc kể cả gián tiếp lên tiếng, em nghĩ chắc họ sợ HDH hoặc thế lực nhà HDH.
- Hỏi: Ngày 21.3.2008, bị cáo khai với cơ quan Cảnh sát điều tra bị cáo đã đi đâu, làm gì vào ngày 13.1.2008?

- Đáp: Dạ thưa bị cáo đến quán Góc Phố.

- Hỏi: Cơ quan điều tra đến đó xác minh thì không có phải không?

- Đáp: Dạ thưa đúng.

- Hỏi: Bị cáo không đến đám ma phải không?

--------
Công nhận tốn giấy mực thật, các thế lực bịt miệng rất là kinh :))
Tôi chợt nhận ra là có mỗi mình tôi cố gắng tìm tòi để nhìn nhận sự thật logic và khách quan :))

hoang26

Xe tăng

sau 2 tháng mới gọi lên hỏi thì cụ có nhớ chính xác được không, những người có thể làm chứng liệu có nhớ đc ko? Rồi lại còn có những lúc cụ ở 1 mình chả ai có thể làm chứng cho cụ được.
Mà cụ đừng đi ngược như thế làm gì, điểm đen lớn nhất, nguy hiểm nhất chính là 12 năm qua cơ quan điều tra KHÔNG đưa ra được BẤT CỨ 1 chứng chứ đáng tin nào để buộc tội. Cho dù đã cắt xén, thêm bớt, suy diễn ... dùng mọi trò lập luận vớ vẩn nhắm đánh lạc hướng dư luận. Cay nhất trong vụ này chính là bên toà, vụ án mù mờ thế mà cũng xử được?? Luật sư hẳn hoi có lương tâm nghề nghiệp thì ko đc nói, ko đc tranh luận 1 danh sách dài những điểm nghi vấn, còn lão luận sư giết thân chủ thì được tạo điều kiện để ra sức buộc tội thân chủ?! Giai đoạn sơ thẩm HDH bị bao vây giữa cơ quan điều tra, toà, luật sư chỉ định, viện KS thì còn đường nào mà gỡ tội.

Chỉnh sửa cuối:

hoang26

Xe tăng
Mình hiểu là các bạn đang tranh luận nhẹ nhàng văn minh. Tuy nhiên mình có đôi lời ntn Grab, Gcar... ạ.

Các bạn đang có 2 quan điểm mà tôi rất phục các bạn:

- Quan điểm thứ nhất, Hải tự khai và Toà thấy nó phù hợp với hiện trường vụ án. Khả năng cao là không có ép cung, ko có nhục hình vì có mấy đoàn khác đã đi thẩm tra và hỏi Hải thì Hải bảo ko bị đánh hay ép cung. Còn nếu mà ai muốn khẳng định ép cung hay đánh đập thì trưng ra bằng chứng. Hải có tội và Hải tự khai, tự nhận tội.

- Các cụ hoàn toàn tin tưởng vào sự phán quyết của toà án và sự công minh của Luật pháp. Cực kỳ Logic và rất cách mạng.

rất phục các cụ. Chúc các cụ khoẻ!
2 thằng lượn lẹo, vô lương tri đấy cụ nào tỉnh tí là thấy ngay luận điều ngu đần, bịp bợm của chúng nó. Rảnh em sẽ viết bài bẻ gãy tất cả lập luận suy diễn bố láo của 2 thằng đấy, cả của lão lọ nữa. (2 thắng đấy có thể chỉ là 1 thôi nhưng 2 nick có nhiệm vụ giải cứu truyền thông, ru ngủ những người thiếu tỉnh táo).

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
- Hỏi: Ngày 21.3.2008, bị cáo khai với cơ quan Cảnh sát điều tra bị cáo đã đi đâu, làm gì vào ngày 13.1.2008?

- Đáp: Dạ thưa bị cáo đến quán Góc Phố.

- Hỏi: Cơ quan điều tra đến đó xác minh thì không có phải không?

- Hỏi: Bị cáo không đến đám ma phải không?

--------
Công nhận tốn giấy mực thật, các thế lực bịt miệng rất là kinh :))
Tôi chợt nhận ra là có mỗi mình tôi cố gắng tìm tòi để nhìn nhận sự thật logic và khách quan :))
Lầm trước từng hỏi anh là anh làm ngành mà lại có nhiều thông tin chi tiết, cụ thể, rõ ràng và biện chứng để phản biện các cụ khác. Giờ mình lại muốn hỏi lại anh câu này ạ. Anh đang làm nghề gì mà một số thông tin anh đưa ra không thể nào là người ngoài cuộc như mình lại biết được? Lần trước mời anh ngồi làm cốc bia thì anh cũng im luôn.

htoan04

Xe tải
- Hỏi: Ngày 21.3.2008 bị cáo gặp điều tra viên tên gì?

- Đáp: Dạ thưa điều tra viên tên Nguyễn Văn Minh.

- Hỏi: Và ai nữa? Bị cáo đã khai những gì?

- Đáp: Bị cáo có nói có nghe ngóng những người đi xem về nói có 2 người bị giết chết ở Bưu điện Cầu Voi. Nghe kể nhân viên của xã Nhị Thành đến bảo vệ hiện trường vụ án nên bị cáo lái xe đến UBND xã Nhị Thành gặp Hải và Hải thuật lại cho bị cáo nghe.
--------------
Rồi nó khai như vậy từ 21/3.
Người ta đi xác minh thì ra Tòa có giấy đập ngược lại cái việc nó khai láo có gì là lạ.
Người ta nào đi xác minh? Biên bản điều tra xác minh đâu mà phải trưng cái giấy xác nhận của chính ông CAX đó? Ô thế ông ý nói không thì lắc, nói có thì gật à? :))

quynhdiem

Xe tăng
V
Lực ma sát là 1 trong các lực cơ bản.
Bảng mặt trơn nhưng đâu có trơn hoàn toàn, trơn hoàn toàn thì xin lỗi ko có việc bảng dựng nghiêng gá tường mà ko trượt. Chỉ có khó hơn 1 tí, nhét dao phải chọn góc để tận dụng tối đa lực ma sát thôi chứ chẳng có gì ko nhét dc. Cao lập luận vớ vẩn.
Vậy tại sao khi thực nghiệm lại hiện trường thì phải quay mặt trơn tấm bảng ra ngoài cho HDH nhét dao vào mặt sau? ( Trong khi biết làm thực nghiệm như vậy là không đúng với thực tế hiện trường là mặt bảng trơn quay vào trong tường).

Chỉnh sửa cuối:

Hiepcx

Xe tải
Lực ma sát là 1 trong các lực cơ bản.
Bảng mặt trơn nhưng đâu có trơn hoàn toàn, trơn hoàn toàn thì xin lỗi ko có việc bảng dựng nghiêng gá tường mà ko trượt. Chỉ có khó hơn 1 tí, nhét dao phải chọn góc để tận dụng tối đa lực ma sát thôi chứ chẳng có gì ko nhét dc. Cao lập luận vớ vẩn.
Ông mới là ngu... Mie... Bảng mica trơn như thế mà bảo gài dao đc? Tôi và ông thực nghiệm lại nhé? 1 củ thôi... Còn bảng dựng thì liên quan b gì đến lực ma sát mặt bảng.. nói như kiểu hiểu biết lắm yh.. nói ít thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng