[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

skuadi

Xe điện

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại ảnh này là fake. Ô thám tử Cao hiểu rất rõ việc này. Giờ mà nói là ổng lờ tịt đi bác ạ.
Nhưng nói gì thì nói công tác điều tra là ko chấp nhận được
Bác yên tâm.
Tôi có đọc nghiêm túc các comment của ông Cao, phần lớn là shjt.

Nhưng ảnh của hắn thì không chê vào đâu được.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Tóm lại ảnh này là fake. Ô thám tử Cao hiểu rất rõ việc này. Giờ mà nói là ổng lờ tịt đi bác ạ.
Nhưng nói gì thì nói công tác điều tra là ko chấp nhận được
E thấy lạ là nếu fake sao ko thấy ai chỉ ra nó fake thế nào? Mà cũng ko ai mổ xẻ dấu vết này, nếu nó là vết chich rùi cui điện thì câu chuyện có thể có thêm hướng khác.

quynhdiem

Xe tăng
Tập 129 – MỘT BẢN KẾT LUẬN ĐIỀU TRA SAI SỰ THẬT ĐỂ NHẰM BUỘC TỘI!
------
1/ - BL 386 Kết luận điều tra số 68/KLĐT-PC14 ngày 29/8/2008 (Ảnh 1)
2/ - Đã thu tại HIỆN TRƯỜNG cái ghế Inox thì tại sao cbđt Nguyễn Thanh Phong lại báo cáo trong phiên GĐT bị đốt? Tại sao ngày 25/3/2008 lại thu cái ghế ở Nhị Thành 2 cho Hải nhận là vật chứng gây án và mang ra tòa xử? Vì sao cái ghế thu ở hiện trường biến mất?
- Cái mặt dây chuyền khi khám nghiệm phát hiện trong áo nạn nhân đi đâu, hình thù ra sao? Nó là tang vật của vụ giết người cướp tài sản! Hay cái mặt dây chuyền này dựng lên để cho Logic lời khai?
( Ảnh 2,3)
3/ - Nhân chứng Đinh Vũ Thường nào nhìn thấy Hải ngồi trên saloon trong Bưu Cục và xe máy 62F 0842 tại sân Bưu cục?
Tại BL 250 – Đinh Vũ Thường khai không nhận dạng được thanh niên ngồi trên ghế saloon và xe không nhìn thấy con số nào!
( Ảnh 4 )
Chịu thua!
----
TTC-Nguyễn Minh Thùy

Nguồn TTC

P/s : Anh thanh niên ngồi salon đã chịu lên tiếng ??? CHTA nên gặp ls Phong để làm nhân chứng đúng quy trình
Ồ, chả nhẽ người thanh niên ngồi chơi ở BC CV mà các nhân chứng nhìn thấy là CHTA ?

123qwerty

Xe buýt
E thấy lạ là nếu fake sao ko thấy ai chỉ ra nó fake thế nào? Mà cũng ko ai mổ xẻ dấu vết này, nếu nó là vết chich rùi cui điện thì câu chuyện có thể có thêm hướng khác.
Phe tòa thì luôn miệng bào fake nhưng ko đưa ra fake chỗ nào
Phe Hải thì chỉ đưa hình và phán đoán thôi chứ biết sao giờ. Ca nó bảo tao quên khám nghiệm thì làm gì nhau.
Hoặc giả có khám mà ko đưa vào hồ sơ

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Phe tòa thì luôn miệng bào fake nhưng ko đưa ra fake chỗ nào
Phe Hải thì chỉ đưa hình và phán đoán thôi chứ biết sao giờ. Ca nó bảo tao quên khám nghiệm thì làm gì nhau.
Hoặc giả có khám mà ko đưa vào hồ sơ
E nghĩ khó fake vì nếu fake thì là a ghép, ảnh photoshop à? Nếu thế thì lộ ngay. Bên CA chắc chắn chả dại làm làm giả vì sẽ phải giải thích vết này. Còn nó là dấu vết thật thì câu chuyện sẽ thú vị hơn nhiều và ko có lý do gì khám nghiệm hiện trường và tử thi lại ko phát hiện ra.
Thôi e cứ ủn lên để hóng tiếp

QD1211

Xe tải
2 cái ảnh ở trang trước thì ko fake đâu mà fake là khi show cùng mấy bức hình thể hiện giống như dùi cui điện cơ , nhìn 2 bức hình kia cũng khó nói là vết dùi cui điện vì vết chích dùi cui điện thường có hình tròn hoặc elip cơ

HạLong Sky

Xe tải
2 cái ảnh ở trang trước thì ko fake đâu mà fake là khi show cùng mấy bức hình thể hiện giống như dùi cui điện cơ , nhìn 2 bức hình kia cũng khó nói là vết dùi cui điện vì vết chích dùi cui điện thường có hình tròn hoặc elip cơ
Bây giờ có cái kìm điện rồi đo khoảng cách giữa 2 đầu kìm với vết thương kia xem có giống ko là biết ngay

Gcar

Xe lăn
Không phải đâu, vì người ngồi chơi là bạn của Hồng nen lúc bán card điện thoại cho anh Còi, anh Trí là Vân.
Ngòai ý này ra thì nguyên ngày chủ nhật là Hồng nghỉ luân phiên nên không đứng quầy . Nhưng buổi trưa anh Hải nhà ta gọi điện đến 'mua báo' thế quái nào mà vẫn đòi gặp Hồng. Có bọn bshit cố tình sửa lại là gọi điện đến gặp Vân.

htoan04

Xe tải
Ngòai ý này ra thì nguyên ngày chủ nhật là Hồng nghỉ luân phiên nên không đứng quầy . Nhưng buổi trưa anh Hải nhà ta gọi điện đến 'mua báo' thế quái nào mà vẫn đòi gặp Hồng. Có bọn bshit cố tình sửa lại là gọi điện đến gặp Vân.
Sao cụ biết thằng Hải gọi đến gặp Vân mà lại đòi nói chuyện với Hồng thế ạ? Cô Hồng hay cô Vân báo mộng cho cụ à?

quynhdiem

Xe tăng
Không phải đâu, vì người ngồi chơi là bạn của Hồng nen lúc bán card điện thoại cho anh Còi, anh Trí là Vân.
Cũng có thể người này ngồi chơi nói chuyện với cả 2 cô. Khi A Còi và trí vào mua Card thì có thể cô V ngồi phía gần quầy hơn nên đứng lên bán vì cũng chỉ mất một lúc và thường cũng hay có tâm lý: con gái muốn chứng tỏ với bạn trai đang tán là mình nhanh nhẹn, chăm chỉ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Ờ, "những chứng cứ thu thập đúng trình tự thì chúng ta phải xem xét" - nguyên văn từ cậu Áo đỏ.
Thế, những thứ cơ quan điều tra, do sự sai sót của mình, do sự hạn chế của mình (cậu Áo đỏ bẩu vậy - cũng nguyên văn) đã bỏ qua, thì làm ra răng để xem xét hả bác?

GrapQR

Xe buýt
Ờ, "những chứng cứ thu thập đúng trình tự thì chúng ta phải xem xét" - nguyên văn từ cậu Áo đỏ.
Thế, những thứ cơ quan điều tra, do sự sai sót của mình, do sự hạn chế của mình (cậu Áo đỏ bẩu vậy - cũng nguyên văn) đã bỏ qua, thì làm ra răng để xem xét hả bác?
1. Sai phạm đến đâu có đánh giá hết rồi, người ta ko công bố rộng rãi thôi. Cụ thích đào sâu thì lên fb Cao mà nghe, mới són ra tài liệu liên ngành tư pháp Long An phải giải trình về những cáo buộc và sai phạm vụ HDH năm 2015 đó. Cao thấy đóng dấu mật sợ té đái nên chỉ dám đọc mồm thôi ko dám post hay sao ý. Nhưng đã đọc thế rồi thì khác quái gì đâu :)) thôi hôm nào vui tôi gõ phím lại cho mà đọc :)) Và đó cũng mới chỉ là 1 phần thôi. Cụ nên nhớ tài liệu điều tra xét xử đều là mật, may mắn thì dc đọc nhưng ko dc đọc thì ko có nghĩa là Tòa khuất tất/cố tình bỏ qua ko đánh giá cụ thể các sai phạm của CQĐT Long An.
2. Những gì sai thì ko căn cứ vào đấy để buộc tội HDH.

Trạng thái
Thớt đang đóng