[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

congchi

Xe điện
Cụ lại nhầm rồi, tháng 5/2020 xử nhưng họ đi lấy ý kiến cử chi kết thúc vào tháng 4/2020 chẳng hạn thì đến kì họp này là đúng rồi!
16/6 Họp UBTP, báo Tuổi trẻ giật ngay cái tít đa số thành phần phản đối QD của Toà, tưởng làm ngay cái báo cáo trong kỳ quốc hội đó cho nó hot, chứ lại nhây ra đến giờ.
Không biết sau bao lâu khi có qd giám đốc thẩm phải kháng nghị nhỉ, cũng 5 tháng rồi

trancannam

Xe điện
Tập 136 – LÊ THỊ THU HIẾU KHÔNG HỀ BIẾT VỀ NỮ TRANG NẠN NHÂN VÀ KẾT LUẬN ĐIỀU TRA KHÔNG ĐÚNG SỰ THẬT.
----
1/ Tại BL 207 ngày 25/01/2008 : Biên bản xác định tài sản của hai nạn nhân Hồng và Vân do đtv Nguyễn Văn Minh và cb Nguyễn Công Đỉnh lập với nhân chứng Lê Thị Thu Hiếu.
Cách làm của các đtv : Do tài sản đã bị hung thủ lấy đi nên bắt buộc các đtv phải đi chụp ảnh các mãu nữ trang như lời mô tả của Thu Hiếu rồi cho Thu Hiếu nhận dạng và ký xác nhận vào từng bức ảnh, sau đó tiến hành cho Hải nhận dạng để buộc tội Hải cướp tài sản!
->Vậy thực chất Lê Thị Thu Hiếu có biết gì về nữ trang nạn nhân không? Chỉ cần trả lời : Trong mục tài sản của Thu Vân thì bông tai làm gì có hột tòng teng? Đen cho Thu Hiếu là ảnh chụp tử thi còn nguyên bông tai của Vân không có tòng teng!
-> Trong hai tài sản mà Thu Hiếu khai là dây chuyền, bông tai tòng teng thì các đtv đã chụp hai ảnh số 1 và số 6 là mẫu của hai trang sức của Vân cho Thu Hiếu nhận dạng và ký tên xác nhận.
Tình tiết này các anh đtv tự trói tay mình rồi, sau này công bố bản ảnh mẫu ( số 1 hoặc số 6 ) đã từng cho Thu Hiếu xác nhận so với ảnh đôi bông tai khi Vân mất vẫn còn trên tai là lòi đuôi ngụy tạo hồ sơ hết!
(Ảnh 1)
2/ Kết luận điều tra đã đưa khống tài sản của nạn nhân Vân để cho Hải cướp:
Trong kết luận điều tra số 68/KLĐT-PC14 chỉ rõ :
->Hải lấy của Vân 01 dây chuyền, 01 vòng tay, 01 nhẫn kiểu.
Quá đen cho các anh là Vân lấy đâu ra vòng tay và nhẫn kiểu? Các anh đọc lại lời khai của Thu Hiếu xác nhận tài sản của Vân kìa !
😅
😅
😅

(Ảnh 2)
Hồ sơ dựng thì lòi hết!
Một số kẻ phải gọi là CỰC KỲ ĐỘC ÁC! qua mặt TTC là rất khó!
---
TTC – Nguyễn Minh Thùy

Nguồn TTC

trancannam

Xe điện
TTC chờ xong ĐH 13 nhưng về cuối đội anh Lọ mạnh dần lên nguy cơ HDH mục xương nên TTC trở lại.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Ủy ban tư pháp kém nhỉ. Anh tài trên of này, chả cần đọc đủ hồ sơ, cũng đã chỉ ra cả đống sai phạm.
Thế mà tòa xử T5, họp hành chán chê từ T6, đến giờ không ra nổi cái báo cáo.
Thuê TTC, hoặc vài nick trên này là xong ngay ấy mà. Nuôi tốn cơm.
Các anh ý chỉ quan tâm đến hiệu ứng chính trị mà thôi.

ADH

Xe tải
Cần gì thế, chỉ cần nói Trắng, hoặc Đen, hoặc Không biết, không có cơ sở là đủ, đừng nói là đang ngâm cứu 7 năm chưa biết có tội hay không!

Trước bà Nga có nói là có cơ sở để giám đốc thẩm, tạm coi như là đúng quan điểm của bà Nga đi (nhưng vẫn không giải thích được tại sao bà Nga không kháng nghị mà đá lại cho VKS), vẫn còn trong khuôn khổ luật pháp. Nhưng giờ đã xử xong, thì người có học như bà Nga phải biết rất rõ là đã xử cao nhất rồi, không còn căn cứ đễ khiếu nại nữa.

Thà là phát biểu dứt khoát trắng đen, cam kết chịu trách nhiệm cá nhân như ông Đương, nhanh gọn!
Lão Đuông cam kết chịu trách nhiệm cá nhân như thế nào ấy nhỉ? Khẳng định HDH có tội, đề nghị tử hình, nếu sau này phát hiện oan sai thì ông ta sẽ tự vẫn?

trancannam

Xe điện
Tập 137 – LÊ THỊ THU HIẾU VÀ CÁC ĐIỀU TRA VIÊN TRONG VỤ XÁC ĐỊNH TÀI SẢN LÀ NỮ TRANG CỦA HAI NẠN NHÂN.
----
Tại BL 207 ngày 25/01/2008 : Biên bản xác định tài sản của hai nạn nhân Hồng và Vân do đtv Nguyễn Văn Minh và cb Nguyễn Công Đỉnh lập với nhân chứng Lê Thị Thu Hiếu. Lý do : ngày 13/1/2008 Thu Hiếu ở chơi với hai cô gái đến hơn 17h mới về nên thấy rõ hai nạn nhân đeo những trang sức gì!
Cách làm của các đtv : Do tài sản đã bị hung thủ lấy đi nên bắt buộc các đtv phải đi chụp ảnh các mẫu nữ trang như lời mô tả của Thu Hiếu rồi cho Thu Hiếu nhận dạng và ký xác nhận vào từng bức ảnh, sau đó tiến hành cho Hải nhận dạng để buộc tội Hải cướp tài sản!
->CHỊ HIẾU VÀ CÁC ANH ƠI,NHẪN CƯỚI CỦA HỒNG TRONG KÉT CƠ MÀ, CÓ ĐEO ĐÂU?
-> CÁI NHẪN CƯỚI CÓ MẤT ĐÂU MÀ NHẬN DẠNG QUA ẢNH?
-> NẾU SAU NÀY LỘ BẢN ẢNH CÁI NHẪN CƯỚI MÀ CÁC ANH ĐI CHỤP MẪU RỒI CHO THU HIẾU KÝ XÁC NHẬN MÀ ĐEM SO SÁNH VỚI CÁI NHẪN TRONG BẢN ẢNH CHỤP TÀI SẢN TRONG KÉT THÌ TÍNH SAO?
Toàn siêu nhân chứng và siêu điều tra viên! Cho đến nay thì THU HIẾU vẫn là một ẩn số.
---
TTC – Nguyễn Minh Thùy
Không có mô tả ảnh.

Nguồn TTC

Gcar

Xe container
Lão Đuông cam kết chịu trách nhiệm cá nhân như thế nào ấy nhỉ? Khẳng định HDH có tội, đề nghị tử hình, nếu sau này phát hiện oan sai thì ông ta sẽ tự vẫn?
khi nào các cụ có uy tín cá nhân thì tự khắc hiểu! :))

123qwerty

Xe buýt
khi nào các cụ có uy tín cá nhân thì tự khắc hiểu! :))
Vầng, bao giờ có văn hóa từ chức thì em tin
Chứ giờ cái văn hóa tối thiểu ấy ko có thì em ko mong gì câu chịu trách nhiệm. Trách nhiệm là trách toàn dân ấy, ngu ngu đi đóng tiền án oan bao năm nay.

ADH

Xe tải
Vầng, bao giờ có văn hóa từ chức thì em tin
Chứ giờ cái văn hóa tối thiểu ấy ko có thì em ko mong gì câu chịu trách nhiệm. Trách nhiệm là trách toàn dân ấy, ngu ngu đi đóng tiền án oan bao năm nay.
Trước: “Nếu không chống được tham nhũng, tôi sẽ từ chức”.
Sau: “Đảng còn tín nhiệm thì còn làm”

GrapQR

Xe buýt
View attachment 5588837

VKS.
View attachment 5588854

QH.

Thế là Hồng đã đeo găng tay hoặc xỏ dép vào tay đi lấy nước mời Hải uống nhỉ?. Cái thước đo của CA.LA nó nằm sờ sờ ở đó chắc chỉ để đo đường kính cái cốc ?. Đội điều tra rảnh háng quá ta. Đã cho thời gian để thím ngâm cứu bản ảnh hiện trường mờ vẫn không khá lên được. Thôi thím đi khuân clip hoặc thông tư để giữ nguyên bản chất vụ án đi.
Định mệnh.
Có thể bớt lôi những vấn đề dở hơi ra để tranh luận dc ko #-o
1. Văn bản này thể hiện CQĐT lấy vân tay trên chiếc cốc ở chỗ nào ? Việc 'dc mời nước' với 'có lấy vân tay trên cốc hay ko' hoàn toàn khác nhau mà ?
2. Chụp ảnh hiện trường chỗ mô mà chẳng có thước, đó là yêu cầu về nghiệp vụ ! Ông có hiểu thước để làm gì ko ? Để làm vật chuẩn, những cái gì có thể chưa đánh giá lúc khám nghiệm thì về sau nhìn bản ảnh có vật chuẩn là cái thước ở đó thì hỗ trợ xác định kích thước của dấu vết - Điều mà chụp ảnh thông thường ko làm dc. Và chỉ có thể thôi, không phải kê thước vào đâu thì chắc chắn sẽ lấy dấu vân tay ở đấy.
3. Ông chụp mũ CQĐT khuất tất xóa dấu vân tay thằng Hải tôi còn chia sẻ với ông vài phần lẻ xác xuất. Giờ ý ông là của Hồng cũng xóa luôn thì cái động cơ ở đây là gì ? Tự tạo tình huống cho người đời đặt nghi vấn hay nói cho gọn là tự 'bóp zái' ah ?

GrapQR

Xe buýt
Sao bác lại bảo " suy diễn trên trời dưới biển ko cần chứng cứ/cơ sở như cụ"??

Sự củ chuối, làm án Kém Ngu Dốt Lười của đội ĐTV đã rõ ràng, tùy bác chọn mỹ từ phù hợp. Bác có cần "chứng cứ/cơ sở"??

Nó dẫn đến khả năng hiển nhiên:
+ Những gì họ đã tìm thấy, nhưng bỏ qua vì "làm án Kém Ngu Dốt Lười của đội ĐTV", cần phải xem lại xem họ đã bỏ qua cụ thể cái gì, cứu được cái gì, dẫn đến kết luậng gì.
+ Những gì họ không tìm thấy - chuyện hoàn toàn có thể xảy ra, cũng vì "làm án Kém Ngu Dốt Lười của đội ĐTV", thì bây giờ đành phải làm lại. Chẳng ai biết cái đó mặt mũi ra răng, là Nhân chứng hay Vật chứng hay Lời khai.

Mỗi 1 câu hỏi đơn giản nhất tại #7489: "Vậy, nếu cái dấu tay bí hiểm kia thể hiện 1 tay sát thủ nào đó thì sao? Hoặc, 1 cô bạn của 2 cô gái đôi khi qua chơi? Bác hay 17 cậu áo đỏ hay ai đó khẳng định được không? ", bác có tự tin họ trả lời được không?
Hay bác thử trả lời giùm họ coi?
Thế để tôi ví dụ cho cụ dễ hiểu nhé ?
Vụ Nguyễn Thanh Chấn chắc cụ rõ nhỉ.
Lý Nguyễn Chung ra đầu thú đấy, bây giờ có chứng cứ vật chất buộc tội Lý Nguyễn Chung ko ? Ko ! Giờ tôi bắt chước cụ hỏi vu vơ:
- Ko có chứng cứ vật chất, ko có nhân chứng, bỏ lọt tội phạm thì sao, ko phải mình LNC mà 4-5-10 hung thủ cơ ?
- LNC có khả năng vô tội, chẳng có ai khùng đi tự đầu thú sau bao nhiêu năm nhởn nhơ, có thể LNC đã bị đánh,ép phải nhận tội ?
....Thích nữa tôi đẻ ra dc cả tỉ cái giả thiết na ná như trên luôn !
Vong nhập hay CIA báo thù ? 1 phút là dựng kịch bản là xong.
Bây giờ cụ thử đặt cụ vào vị trí người xét xử phải xử lý cả tỷ cái kịch bản trời ơi đất hỡi đó mới gọi là giải quyết ổn vụ án ?
Xin lỗi ai người ta thèm care !
Túm lại là cụ xây kịch bản nào thì kệ cụ,kịch bản đó phải có lượng chứng cứ/lập luận sắc bén đi kèm còn kịch bản vu vơ, ko ai xem xét đâu.
Cụ thể hơn, trong vụ này cụ muốn để người ta xem xét kịch bản của cụ thì hoặc mời nhân chứng (VD nhân chứng nhìn thấy 2 bóng người từ bưu điện Cầu Voi đi ra sau thời điểm 2 nạn nhân chết) hoặc Hải tự khai ra đồng phạm. Ok ?

GrapQR

Xe buýt
16/6 Họp UBTP, báo Tuổi trẻ giật ngay cái tít đa số thành phần phản đối QD của Toà, tưởng làm ngay cái báo cáo trong kỳ quốc hội đó cho nó hot, chứ lại nhây ra đến giờ.
Không biết sau bao lâu khi có qd giám đốc thẩm phải kháng nghị nhỉ, cũng 5 tháng rồi
Bóng trong chân Quốc hội với CTN thì vô tư đi, thời gian là vô biên.
Buồn buồn Tòa hỏi: 'chúng tôi tiêm dc chưa' thì các nơi trên hoàn toàn có thể rep: 'Còn đang xem xét' :))
Dù sao thì các kháng nghị của Luật sư về việc 'Cố ý làm sai lệch hồ sơ vụ án' là có cơ sở nên chắc chắn phải có 1 phiên xem xét lại quyết định GĐT.

GamCaoMayLanh

Xe container
Định mệnh.
Có thể bớt lôi những vấn đề dở hơi ra để tranh luận dc ko #-o
1. Văn bản này thể hiện CQĐT lấy vân tay trên chiếc cốc ở chỗ nào ? Việc 'dc mời nước' với 'có lấy vân tay trên cốc hay ko' hoàn toàn khác nhau mà ?
Vậy mới nói thím phải đặt tay lên trên trán nghĩ trước khi còm. Mà thím bắt đầu đặt đấy thây.
2. Chụp ảnh hiện trường chỗ mô mà chẳng có thước, đó là yêu cầu về nghiệp vụ ! Ông có hiểu thước để làm gì ko ? Để làm vật chuẩn, những cái gì có thể chưa đánh giá lúc khám nghiệm thì về sau nhìn bản ảnh có vật chuẩn là cái thước ở đó thì hỗ trợ xác định kích thước của dấu vết - Điều mà chụp ảnh thông thường ko làm dc. Và chỉ có thể thôi, không phải kê thước vào đâu thì chắc chắn sẽ lấy dấu vân tay ở đấy.
Lại tay nhanh hơn não rầu.

Có biết tại sao chỗ này CA họ đặt thước...

...mà chỗ này họ không đặt thước hơm?.

3. Ông chụp mũ CQĐT khuất tất xóa dấu vân tay thằng Hải tôi còn chia sẻ với ông vài phần lẻ xác xuất. Giờ ý ông là của Hồng cũng xóa luôn thì cái động cơ ở đây là gì ? Tự tạo tình huống cho người đời đặt nghi vấn hay nói cho gọn là tự 'bóp zái' ah ?
Thím cần thỏa thuận với Gcar xem tại sao lại không có dấu vân tay Hồng trên cốc. Nếu không hoặc là thím bóp thím ấy, hoặc thím ấy bóp thím.

Gcar nói:
Hoặc do tư thế cầm ly, hoặc cũng có thể là Vân mới là người mang nước ra, thằng Hải nhớ lộn

GamCaoMayLanh

Xe container

Nhân nói về "tư thế cầm cốc", thím Gcar có thể sáng tạo ra một cách cầm nào đó mà Hồng/Vân không lưu lại dấu vân tay?. Đừng có nói là dùng chân nha. 1 ku Hải dép lào cắm chi chít sau lưng là quá đủ phi phàm rầu.

Bachsima

Xe lăn
View attachment 5590286

Nhân nói về "tư thế cầm cốc", thím Gcar có thể sáng tạo ra một cách cầm nào đó mà Hồng/Vân không lưu lại dấu vân tay?. Đừng có nói là dùng chân nha. 1 ku Hải dép lào cắm chi chít sau lưng là quá đủ phi phàm rầu.
Có thể hai tay dính nhựa mít nên bưng bằng hai tay, chỗ tiếp xúc là ở đoạn mu bàn tay giới hạn bởi xương bàn ngón cái và xương bàn ngón trỏ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thế để tôi ví dụ cho cụ dễ hiểu nhé ?
Vụ Nguyễn Thanh Chấn chắc cụ rõ nhỉ.
Lý Nguyễn Chung ra đầu thú đấy, bây giờ có chứng cứ vật chất buộc tội Lý Nguyễn Chung ko ? Ko ! Giờ tôi bắt chước cụ hỏi vu vơ:
- Ko có chứng cứ vật chất, ko có nhân chứng, bỏ lọt tội phạm thì sao, ko phải mình LNC mà 4-5-10 hung thủ cơ ?
- LNC có khả năng vô tội, chẳng có ai khùng đi tự đầu thú sau bao nhiêu năm nhởn nhơ, có thể LNC đã bị đánh,ép phải nhận tội ?
....Thích nữa tôi đẻ ra dc cả tỉ cái giả thiết na ná như trên luôn !
Vong nhập hay CIA báo thù ? 1 phút là dựng kịch bản là xong.
Bây giờ cụ thử đặt cụ vào vị trí người xét xử phải xử lý cả tỷ cái kịch bản trời ơi đất hỡi đó mới gọi là giải quyết ổn vụ án ?
Xin lỗi ai người ta thèm care !
Túm lại là cụ xây kịch bản nào thì kệ cụ,kịch bản đó phải có lượng chứng cứ/lập luận sắc bén đi kèm còn kịch bản vu vơ, ko ai xem xét đâu.
Cụ thể hơn, trong vụ này cụ muốn để người ta xem xét kịch bản của cụ thì hoặc mời nhân chứng (VD nhân chứng nhìn thấy 2 bóng người từ bưu điện Cầu Voi đi ra sau thời điểm 2 nạn nhân chết) hoặc Hải tự khai ra đồng phạm. Ok ?
Bác so sánh 2 vụ là lệch rồi:
Khi bị cáo Chung đầu thú - khi tử tù Chấn sắp bị bắn, ngay lập tức họ có lấy lời khai 1 cách sao cho minh bạch, công khai, để cái sự Không mớm cung được đảm bảo.
Khi đó, những thông tin kiểu "Con gấu trên xa lông" hay "dây chuyền không mặt" được làm rõ, và đấy là những Chứng cứ kết tội "sạch sẽ".
Sự "sạch sẽ + minh bạch" này không xuất hiện ở vụ Cầu Voi. Chí ít, đội ĐTV đã không thể hiện được như vậy.

Và sau khi xác thực những thông tin này - và chỉ sau đó, lời khai "Tau giết người" của Chung mới được thừa nhận.

Và đấy là lý do dân cư bùng lên, sau khi các thông tin này được tuồn ra từ những TT Cao hay TCHD nào đó.
(hồi 2008, chắc chẳng ai quan tâm).

Cậu Tập Cận Bình tuyên bố: Làm sao bị cáo có thể biết các chi tiết kiểu abc xyz rõ như thế, mà không có mặt??
Hoàn toàn chính xác như vậy.
Và sau đó, khi bị cáo Hải đã thể hiện "đáng tin cậy" như cậu Chung, lời thú nhận Giết người mới được công nhận.

Tuy nhiên, với những gì đã có, với những lỗi kiểu Ngu Dốt Lười Kém đã nêu - đã được thừa nhận và đã được xác nhận bởi mấy cu áo đỏ, thì cái sự Không ép cung của các anh ĐTV không còn đáng tin.

Vì thế, không ai bảo Hải bị oan như ông Chấn Nén cả, họ chỉ bảo, "Làm lại đi!!!!", để 1 ông Chấn nữa không nhảy ra rút tiền đền bù từ ví của tôi.
- Nếu xác nhận lại được: Hải tự khai 1 cách "minh bạch": OK, mời cậu dựa cột.
- Nếu không phải vậy: Hải vẫn có khả năng dựa cột.
Vì, linh cảm của đội ĐTV, dù họ Dốt Ngu Kém Lười, vẫn có giá trị.
Nhưng phải nhờ những chứng cứ vật lý hoặc nhân chứng khác.
- Nếu không có đủ bằng chứng kết tội mới: Giải tán, Hải về nhà, nhưng không phải là Vô tội, mà là Chưa đủ / Không đủ chứng cứ kết tội, chuyện vẫn thường xảy ra ở ta và ở bển.

1 câu hỏi đơn giản nhất: Vụ án xảy ra khi nào?
Ngoài Giám định viên siêu đẳng Hồ Duy Hải, có ai trả lời được không bác?
Điều tra viên của bác đấy.

Bác có chia sẻ các quan điểm nêu trên?

GrapQR

Xe buýt
Vậy mới nói thím phải đặt tay lên trên trán nghĩ trước khi còm. Mà thím bắt đầu đặt đấy thây.

Lại tay nhanh hơn não rầu.

Có biết tại sao chỗ này CA họ đặt thước...

...mà chỗ này họ không đặt thước hơm?.

Thím cần thỏa thuận với Gcar xem tại sao lại không có dấu vân tay Hồng trên cốc. Nếu không hoặc là thím bóp thím ấy, hoặc thím ấy bóp thím.
Bớt nhây đi ông ơi.
Biên bản khám nghiệm thể hiện rõ ràng: phát hiện 1 số đường vân trên cửa tủ, cửa nhà vệ sinh và vòi lavabo. Ko có câu nào nói động gì đến cốc chén.
Nói toạc móng 🐷 ra là CQĐT ko lấy vân tay trên cốc hoặc khách quan xịt hóa chất vào mà thuốc ko ăn, ko nổi vân tay lên thì vân ở đâu cho ông nhai với nhay đi nhay lại.
Ông cứ cố tình hỏi cái câu xàm pà cố và gán ghép chi tiết có thước thì phải lấy vân tay để khơi lên cái nghi vấn xấu xa gì cho CQĐT ?
Cmn vào hiện trường, làm cờ hó gì dùng mắt thường phân biệt dc vân tay của ai; thu xong mẫu vân cũng ko tự giám định dc mà phải gửi lên phân viện Khoa học kỹ thuật hình sự giám định độc lập thì động tay động chân dc cái đếch gì ? Có động cũng đếch ai thèm động đến dấu tay của Hồng ? Mà đã đủ trình để động tay động chân thì xin lỗi vân tay thằng Hải là đầy cmn hiện trường, Hải bị bắt từ 21/3 còn kết quả giám định vân tay thì sang tháng 4, thừa cmn time để hợp thức hóa hồ sơ luôn. Đã thật sự làm láo thì ko có lỗi xàm cho ông bới, ông khơi ra cái rất là nhảm.

Trạng thái
Thớt đang đóng