[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

moihoclaioto

Xe hơi
Tôi cũng tin là "các khía cạnh đã được mổ xẻ, phân tích kỹ rồi".
Theo bác đánh giá, dựa trên những gì bác đã mổ xẻ phân tích kỹ hoặc đã nghe người khác mổ xẻ phân tích kỹ, bác cho đội Điều tra LAPD mấy điểm (thang 10 điểm)????

Tôi mạnh dạn cho hẳn 2.37 điểm, có rộng rãi quá không ạ??
Mình có nghiệp vụ đâu mà chấm điểm họ. Bác có thể chỉ được vài sai sót của họ nhưng cũng có vài chục nội dung khác họ làm đúng. Tôi và bác chỉ là người ngoại đạo, được tiếp cận hồ sơ vụ án một cách nhỏ giọt, không hệ thống, lại bị một số đối tượng thiếu trong sáng định hướng, lèo lái. Do đó, giữa TCHD, TTC và HĐTP tôi sẽ chọn tin HĐTP cụ ah!

trancannam

Xe điện
HDH là 1 vụ án điển hình. Theo dõi để biết tình hình xh như thế nào ??? Các thế lực thù địch diễn tiến ra sao.

Chỉnh sửa cuối:

ADH

Xe tải
Tôi làm cái vote này để mọi người cho quan điểm cá nhân:
1. Tin rằng HDH có tội
2. Tin rằng HDH vô tội
Chỉ đúng 2 quan điểm này thôi, không lập lờ kiểu "Tôi ko nói HDH oan hay ko oan mà chỉ nói quá trình điều tra có nhiều sai sót nên phải trả hồ sơ điều tra lại...". Nghe câu này chối tỷ kinh khủng!!!
Thêm cái “3. Tin rằng CQĐT làm láo nghiêm trọng nên phải điều tra lại theo đúng pháp luật” đê.

ADH

Xe tải
Mình có nghiệp vụ đâu mà chấm điểm họ. Bác có thể chỉ được vài sai sót của họ nhưng cũng có vài chục nội dung khác họ làm đúng. Tôi và bác chỉ là người ngoại đạo, được tiếp cận hồ sơ vụ án một cách nhỏ giọt, không hệ thống, lại bị một số đối tượng thiếu trong sáng định hướng, lèo lái. Do đó, giữa TCHD, TTC và HĐTP tôi sẽ chọn tin HĐTP cụ ah!
Tôi cũng là người ngoại đạo, được tiếp cận hồ sơ đã bị các đối tượng đen tối bóp méo, sửa chữa, nguỵ tạo bằng chứng... và tung quân định hướng. Do đó, tôi chọn tin bất cứ ai khác ngoài HĐTP cụ ah!

tommy2015

Xe tăng
1. Tin rằng HDH có tội
2. Tin rằng HDH vô tội
Chỉ đúng 2 quan điểm này thôi, không lập lờ kiểu "Tôi ko nói HDH oan hay ko oan mà chỉ nói quá trình điều tra có nhiều sai sót nên phải trả hồ sơ điều tra lại...". Nghe câu này chối tỷ kinh khủng!!!
Như thế này cụ nên lập cái poll:
1. Tin vào HĐTP.
2. Không tin vào HĐTP.
Vì với các tài liệu có được thì chỉ vote cho điều này.

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Nó có những sai sót tạm gọi là Lớp 1.
Khi ai đó mắc sai sót đó, ví dụ Không biết làm phép tính cộng, bác bẩu họ là loại gì? Loại lớp 1 phỏng ạ??
Xét như thế, đội LAPD khoảng lớp 0.5-0.7.

Bác cần tôi chứng minh không?
Chẳng cần nghiệp vụ lắm đâu????

Còn tôi không bị các anh Cao với HD lèo lái đâu bác, cứ yên tâm.
Tôi đang cố lèo lái 17 thằng bạn mứt của tôi đây.

"Do đó, giữa TCHD, TTC và HĐTP tôi sẽ chọn tin HĐTP cụ ah!": Mấy đồng chí đó chỉ biết hô hào cho cái Bản chất huyền thoại thôi bác.

Mà, nếu họ, 17 cậu Áo đỏ, tin tưởng họ chuẩn, thế thì Điều tra lại, có tệ hại lắm không nhỉ, theo bác??
Bản chất của chúng ta vẫn vững như bàn thạch mà, phải không bác?

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
1. Tin rằng HDH có tội
2. Tin rằng HDH vô tội
Để tôi ví dụ cho bác:
Cậu Xon nào đó, bị kết tội chén 3 củ.
Giờ, bác có tin, với tư cách Bộ chửng, anh Xon ăn mỗi 3 củ???
Chắc phải nhiều hơn thế 1 tẹo, nhỉ??? Bác có tin rằng như vậy???

Nhưng chứng cứ làm đếch gì có, phỏng ạ???
Hỏi lại nhé: Bác tin rằng đồng chí Xon đáng kính nhận hối lộ mỗi 3 triệu???? Yes or No??

Nghe có chối tỷ không bác???

moihoclaioto

Xe hơi
Nó có những sai sót tạm gọi là Lớp 1.
Khi ai đó mắc sai sót đó, ví dụ Không biết làm phép tính cộng, bác bẩu họ là loại gì? Loại lớp 1 phỏng ạ??
Xét như thế, đội LAPD khoảng lớp 0.5-0.7.

Bác cần tôi chứng minh không?
Chẳng cần nghiệp vụ lắm đâu????

Còn tôi không bị các anh Cao với HD lèo lái đâu bác, cứ yên tâm.
Tôi đang cố lèo lái 17 thằng bạn mứt của tôi đây.

"Do đó, giữa TCHD, TTC và HĐTP tôi sẽ chọn tin HĐTP cụ ah!": Mấy đồng chí đó chỉ biết hô hào cho cái Bản chất huyền thoại thôi bác.

Mà, nếu họ, 17 cậu Áo đỏ, tin tưởng họ chuẩn, thế thì Điều tra lại, có tệ hại lắm không nhỉ, theo bác??
Vấn đề ở đây là căn cứ vào đâu cụ bảo đó là sai sót nghiêm trọng và cho họ <1 điểm, trong khi HĐTP/ Tòa các cấp cho là không nghiêm trọng? Ai đủ thẩm quyền chứng minh nữa đây. Giống như cụ đi thi được điểm kém thì làm đơn phúc tra, sau phúc tra điểm vẫn kém như vậy thì cụ định làm gì nữa? Chấp nhận hay làm loạn xã hội lên vì không nâng điểm cho cụ?

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề ở đây là căn cứ vào đâu cụ bảo đó là sai sót nghiêm trọng và cho họ <1 điểm, trong khi HĐTP/ Tòa các cấp cho là không nghiêm trọng? Ai đủ thẩm quyền chứng minh nữa đây. Giống như cụ đi thi được điểm kém thì làm đơn phúc tra, sau phúc tra điểm vẫn kém như vậy thì cụ định làm gì nữa? Chấp nhận hay làm loạn xã hội lên vì không nâng điểm cho cụ?
Tôi xin phép hỏi lại nhé:

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Tôi lại vào đẩy cái thớt này lên, chả vì tôi muốn khi nào các anh gô cổ tôi lại thì làm cái biên bản cho đàng hoàng thôi, đừng bỏ trống lỗ chỗ như cái biên bản các anh làm cho HDH là được rồi, còn công bằng không thì hãy tính tiếp.

Xekkcoi

Xe tải
Tôi xin phép hỏi lại nhé:
Cụ kiên nhẫn với mấy thằng ngẫn thật. Em phục cụ luôn!

Viola2009

Xe buýt
Mình đang thấy 1 số thành phần ngày trước cố gân cổ lên bảo Hải là hung thủ rồi cãi chày cãi cối cho bằng đc thì giờ bắt đầu chuyển....phe.Hài như Vụ Án!

123qwerty

Xe buýt
Mình đang thấy 1 số thành phần ngày trước cố gân cổ lên bảo Hải là hung thủ rồi cãi chày cãi cối cho bằng đc thì giờ bắt đầu chuyển....phe.Hài như Vụ Án!
Cụ nên mừng mới phải
Vì họ đọc và hiểu những căn cứ mà tòa đưa ra thì ko đủ kết tội
Chứ ko như 1 số người luôn tâm niệm "ko thay đổi bản chất"

vharc

Xe tăng
Nhiều tin mới quá cụ

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Một vụ án 2 mạng người mà đốt sạch các hiện vật tại hiện trường vụ án mà tại thời điểm khám nghiệm hiện trường có đầy đủ mà cụ vẫn cùng quan điểm của HĐTP/Tòa án các cấp cho là "không nghiêm trọng" thì .... chả có gì nghiêm trọng cả.
Cá nhân e tin ko phải tự dưng hay yếu kém về nghiệp vụ mà họ làm thế, mà chắc chắn phải có lý do.
E ủn lên chờ ngày sáng rõ chân tướng.

Viola2009

Xe buýt
Một vụ án 2 mạng người mà đốt sạch các hiện vật tại hiện trường vụ án mà tại thời điểm khám nghiệm hiện trường có đầy đủ mà cụ vẫn cùng quan điểm của HĐTP/Tòa án các cấp cho là "không nghiêm trọng" thì .... chả có gì nghiêm trọng cả.
Cá nhân e tin ko phải tự dưng hay yếu kém về nghiệp vụ mà họ làm thế, mà chắc chắn phải có lý do.
E ủn lên chờ ngày sáng rõ chân tướng.
Đấy cũng là cái điều đơn giản nhất mà 1 người dân bình thường như tôi và Cụ cũng thấy nó vô lí.Chẳng lẽ dtv với cơ quan điều tra lại ngờ văn nghệch đến mức vớ vẩn đến thế.
Nghe nó hai huyền quá

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Đấy cũng là cái điều đơn giản nhất mà 1 người dân bình thường như tôi và Cụ cũng thấy nó vô lí.Chẳng lẽ dtv với cơ quan điều tra lại ngờ văn nghệch đến mức vớ vẩn đến thế.
Nghe nó hai huyền quá
E ko tin trường cảnh sát lại ko dậy các đồng chí ấy các công việc phải làm và e cũng ko tin các đồng chí ấy ngu đến nỗi ko tiếp thu đc gì ở trường học và cũng đã lăn lộn trong nghành rồi. Do vậy e tin nó phải có lý do để .... đốt sạch

Trạng thái
Thớt đang đóng