[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

canhhoabatdiet

Xe container
Nếu thằng Hải là ng thân của tôi... Tôi sẽ tìm mấy ông Grapcar, GrapQR, new... Tôi chắc chắn sẽ tìm ra thủ phạm đích thực.. các ông đang cố gắng làm trò gì??? Khốn nạn.
Em không hiểu sao bấy lâu nay (qua bao nhiêu thớt), các cụ vẫn vật nhau với tụi nó. Em đọc vài com của bọn nó là em biết vị rồi.

masterlazy

Xe tải
Đến giờ quan điểm của tôi vẫn trùng khớp với các nguồn chính thống nên xin phép nhường mấy cái chữ "phím" cho cụ gắn vào danh xưng cho nó oai :))
Đống leak cụ xem như trân bảo gỡ tội tôi xem nát rồi. Nó chỉ khẳng định việc điều tra cực kỳ ẩu tả: chứng cứ làm mất, tố tụng ko đúng quy trình để bị bắt lỗi tùm lum - cần phải cải cách khẩn cấp. Tuy nhiên ko phủ định dc cơ sở buộc tội của Tòa.
Từ đầu tôi đã nói là Tòa công nhận có sai sót tố tụng, cái nào sai Tòa ko dùng để buộc tội, cái nào đúng/đủ cơ sở mới dùng. Tôi chỉ việc check và tôi thấy đúng là Tòa đã làm như vậy.
Với tôi thì đến Rome có nhiều con đường. Muốn phủ định Tòa thì chứng minh Tòa sai đi đã và chứng minh trực tiếp. Tôi thấy các cụ chứng minh Tòa sai theo kiểu rất kỳ: đường tao đi toàn chông nhọn, đến Rome thế quái nào dc, thằng Tòa bốc phétttt :))
cộng đồng chỉ có thể dựa trên những thông tin cóđược để nêu lên những vấn đề, nghi vấn bất hợp lý từ những thông tin có được.
Cụ đừng đòi hỏi cộng đồng có thể đưa được những bằng chứng bẻ gãy lý lẽ của Toà vì dù gì thì gần như tất cả thông tin hiện tại đều là những thông tin nhằm mục đích xác định tội cho HDH.

Cụ nên mở rộng cách phân tích hoặc xác định đối tượng điều tra giờ chính là các ĐTV (còn sống), những bất hợp lý từ chính thông tin họ cung cấp, như người xác minh lời khai ngày 20/3 của Hải; hoặc ĐTV Ng văn minh là ai? Lúc 19h30 ngày 21/3 có đúng là thẩm vấn H ko? Trong ngay 20-21 tháng 3 có quá nhiều bút lục, các bút lục đó sắp chống lấn lên nhau dễ lộ ra sơ hở của ĐTV. Chỉ cần trong ngày 20-21/e có sự chồng lấn tờ khai có thể chuyển thành bằng chứng để phá bỏ lý luận của toà.

chứ cụ cứ đi theo đúng sự dẫn dắt theo lý lẽ của Toả thì mãi cụ sẽ ko phát hiện ra vấn đề mới đâu

mihkun

Xe tăng
cộng đồng chỉ có thể dựa trên những thông tin cóđược để nêu lên những vấn đề, nghi vấn bất hợp lý từ những thông tin có được.
Cụ đừng đòi hỏi cộng đồng có thể đưa được những bằng chứng bẻ gãy lý lẽ của Toà vì dù gì thì gần như tất cả thông tin hiện tại đều là những thông tin nhằm mục đích xác định tội cho HDH.

Cụ nên mở rộng cách phân tích hoặc xác định đối tượng điều tra giờ chính là các ĐTV (còn sống), những bất hợp lý từ chính thông tin họ cung cấp, như người xác minh lời khai ngày 20/3 của Hải; hoặc ĐTV Ng văn minh là ai? Lúc 19h30 ngày 21/3 có đúng là thẩm vấn H ko? Trong ngay 20-21 tháng 3 có quá nhiều bút lục, các bút lục đó sắp chống lấn lên nhau dễ lộ ra sơ hở của ĐTV. Chỉ cần trong ngày 20-21/e có sự chồng lấn tờ khai có thể chuyển thành bằng chứng để phá bỏ lý luận của toà.

chứ cụ cứ đi theo đúng sự dẫn dắt theo lý lẽ của Toả thì mãi cụ sẽ ko phát hiện ra vấn đề mới đâu
Cụ ấy nói đúng mà, muốn gỡ tội cho Hải: phải chứng minh là tòa sai. Chứ những thứ nghi vấn hoặc thậm chí chứng minh đtv làm sai thì cũng chả còn tác dụng gì vì giám đốc thẩm đã nói: không ảnh hưởng đến bản chất.
Tất cả những gì các cụ tranh luận ở đây đều từ báo chí nên cứ tưởng là ghê gớm. Chứ những người trong cuộc trực tiếp, đặc biệt luật sư và gia đình Hải, nếu có gì đột phá thì họ đã túm lấy lâu rồi. Những thứ các cụ bảo là leak, thực ra tất cả họ đều biết từ lâu và cân nhắc chán rồi. 12 năm chứ mới mẻ gì nữa.
Bản thân ông luật sư đấu trực tiếp với toà phúc thẩm không lại nên mới đây chọn con đường gây tiếng vang dư luận bằng cách cung cấp những tin mang tính chất có lợi và giật gân tấn công vào sự sai sót trong quá trình điều tra chứ không có gì mới. Kết quả là giám đốc thẩm thừa nhận quá trình điều tra có nhiều sai sót, nhưng công nhận kết quả phúc thẩm và bác bỏ việc Hải vô tội.
Còn ông truơng châu cũng chỉ là người biết đôi chút về sự việc chứ rõ thế quái nào bằng ông luật sư.

Việc bàn tán thì mọi người cứ bàn nhưng sẽ chẳng có gì thay đổi được.

QD1211

Xe tải
Cụ ấy nói đúng mà, muốn gỡ tội cho Hải: phải chứng minh là tòa sai. Chứ những thứ nghi vấn hoặc thậm chí chứng minh đtv làm sai thì cũng chả còn tác dụng gì vì giám đốc thẩm đã nói: không ảnh hưởng đến bản chất.
Tất cả những gì các cụ tranh luận ở đây đều từ báo chí nên cứ tưởng là ghê gớm. Chứ những người trong cuộc trực tiếp, đặc biệt luật sư và gia đình Hải, nếu có gì đột phá thì họ đã túm lấy lâu rồi. Những thứ các cụ bảo là leak, thực ra tất cả họ đều biết từ lâu và cân nhắc chán rồi. 12 năm chứ mới mẻ gì nữa.
Bản thân ông luật sư đấu trực tiếp với toà phúc thẩm không lại nên mới đây chọn con đường gây tiếng vang dư luận bằng cách cung cấp những tin mang tính chất có lợi và giật gân tấn công vào sự sai sót trong quá trình điều tra chứ không có gì mới. Kết quả là giám đốc thẩm thừa nhận quá trình điều tra có nhiều sai sót, nhưng công nhận kết quả phúc thẩm và bác bỏ việc Hải vô tội.
Còn ông truơng châu cũng chỉ là người biết đôi chút về sự việc chứ rõ thế quái nào bằng ông luật sư.

vote tiêm ngay và luôn hôm phúc thẩm bác nhỉ , đỡ bao nhiêu tiền thuế của dân và cũng đỡ tai tiếng từ hôm GĐT đến giờ ,

DIEM QUYNH

Xe đạp
Lúc gặp đoàn QH ban đầu vẫn kêu oan, vẫn muốn sống lắm. Sau 1 lúc mới nhận tội!
"Sau một lúc mới nhận tội" bao giờ, tôi đọc cái bản hỏi cung và lời khai lúc làm việc ông ĐƯƠNG và bà Nga từ đầu đến cuối từ nhiều nguồn, tôi không thấy "sau một lúc mới nhận tội" chỗ nào cả. Bác này có vẻ cứ thích phán cái gì thì phán không cần đọc thì phải. "Tớ thích thì phán" thế thôi

DIEM QUYNH

Xe đạp
Đến giờ quan điểm của tôi vẫn trùng khớp với các nguồn chính thống nên xin phép nhường mấy cái chữ "phím" cho cụ gắn vào danh xưng cho nó oai :))
Đống leak cụ xem như trân bảo gỡ tội tôi xem nát rồi. Nó chỉ khẳng định việc điều tra cực kỳ ẩu tả: chứng cứ làm mất, tố tụng ko đúng quy trình để bị bắt lỗi tùm lum - cần phải cải cách khẩn cấp. Tuy nhiên ko phủ định dc cơ sở buộc tội của Tòa.
Từ đầu tôi đã nói là Tòa công nhận có sai sót tố tụng, cái nào sai Tòa ko dùng để buộc tội, cái nào đúng/đủ cơ sở mới dùng. Tôi chỉ việc check và tôi thấy đúng là Tòa đã làm như vậy.
Với tôi thì đến Rome có nhiều con đường. Muốn phủ định Tòa thì chứng minh Tòa sai đi đã và chứng minh trực tiếp. Tôi thấy các cụ chứng minh Tòa sai theo kiểu rất kỳ: đường tao đi toàn chông nhọn, đến Rome thế quái nào dc, thằng Tòa bốc phétttt :))
Bác cho xin cái "cơ sở buộc tội của Tòa" với.

Cái gì gì mà nhớ từng chi tiết cái phòng ngủ, vào sờ soạng nhau nhưng không lo sờ lúc ấy vẫn tỉnh táo ngắm kỹ cái phòng đến 2 tháng sau vẫn có nhớ rõ cốc nước đến cái gì linh tinh lang tang, chắc nó thuộc dạng thần kinh

Rồi bị đánh tan nát thì khai được vài tiệm thu mua vàng mà đếch có thằng tiệm thu mua nào nó xác nhận được cái gì và nhớ được thằng H

Nhân chứng Vũ Thường cũng ghi giấy xác nhận dex có thấy thằng H bao giờ, C.A ghi khống, lại còn Tòa chưa bao giờ gọi nó lên nhận diện

Bây giờ thằng H nó phản cung không nhận tội đấy

Cơ sở buộc tội bằng "niềm tin" à?

DIEM QUYNH

Xe đạp
Nếu thằng Hải là ng thân của tôi... Tôi sẽ tìm mấy ông Grapcar, GrapQR, new... Tôi chắc chắn sẽ tìm ra thủ phạm đích thực.. các ông đang cố gắng làm trò gì??? Khốn nạn.
Đúng vậy bác ạ. Đạp lên lẽ phải để làm gì, mục đích là gì. Đây là cả cuộc đời và mạng sống của một con người đấy

mihkun

Xe tăng
vote tiêm ngay và luôn hôm phúc thẩm bác nhỉ , đỡ bao nhiêu tiền thuế của dân và cũng đỡ tai tiếng từ hôm GĐT đến giờ ,
Em xin không trả lời câu hỏi của cụ vì đó là điều em không muốn nghĩ đến.

skuadi

Xe điện
Em không hiểu sao bấy lâu nay (qua bao nhiêu thớt), các cụ vẫn vật nhau với tụi nó. Em đọc vài com của bọn nó là em biết vị rồi.
Mọi thứ đều phải cần sự kiên nhẫn đó cụ. Về mặt nào đó em phải cám ơn họ ;))

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Vote tiêm ngay và luôn cụ nhỉ? :D
Ồ, đang hỏi chứng cứ đâu, cụ lại lượn sang Toà sử dụng lời khai là sao.
Lời khai đã vào văn bản đương nhiên có thực rồi.
Câu cuối chụp mũ và tự suy diễn về người đối thoại, cụ mà học luật và làm luật sư chắc nhiều người ngồi ... hộ cụ lắm đấy.
Bác cho xin cái "cơ sở buộc tội của Tòa" với.

Cái gì gì mà nhớ từng chi tiết cái phòng ngủ, vào sờ soạng nhau nhưng không lo sờ lúc ấy vẫn tỉnh táo ngắm kỹ cái phòng đến 2 tháng sau vẫn có nhớ rõ cốc nước đến cái gì linh tinh lang tang, chắc nó thuộc dạng thần kinh

Rồi bị đánh tan nát thì khai được vài tiệm thu mua vàng mà đếch có thằng tiệm thu mua nào nó xác nhận được cái gì và nhớ được thằng H

Nhân chứng Vũ Thường cũng ghi giấy xác nhận dex có thấy thằng H bao giờ, C.A ghi khống, lại còn Tòa chưa bao giờ gọi nó lên nhận diện

Bây giờ thằng H nó phản cung không nhận tội đấy

Cơ sở buộc tội bằng "niềm tin" à?
Đúng vậy bác ạ. Đạp lên lẽ phải để làm gì, mục đích là gì. Đây là cả cuộc đời và mạng sống của một con người đấy
Trích lại còm các cụ cũng chán, cơ mà em vẫn trích lại, mà em là em thích nhất cụ canhhoabatdiet nhé. Thôi em lại tiếp tục tàu ngầm tiếp đây.

QD1211

Xe tải
Em xin không trả lời câu hỏi của cụ vì đó là điều em không muốn nghĩ đến.
em thấy bác nhận định giống như đúng ng đúng tội rồi nên em tưởng vote tiêm bác phải đồng ý ngay chứ

masterlazy

Xe tải

Bác không nhận thấy cả Ls của HDH và hướng dư luận đang thay đổi từ từ tìm cách chứng minh Toà sai không có chứng cứ đủ để kết tội sang hướng tố cáo ép cung và đề nghị khởi tố vụ án ép, mớm cung?

Việc tranh cãi chứng cứ không đủ đã cãi hoài 12 năm rồi, nhưng cứ bị câu “không làm thay đổi bản chất vụ án và HDH có khai là ko có mớm và ép cung” để Toà gạt bỏ hết.

Việc chuyển trọng tâm sang có sửa đổi lời khai cũng là cách để 2 bên hoà hoãn và bước lùi, còn HDH thì ..... tác động của vụ án lớn quá....

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Tôi nói rất rõ ràng, buộc tội có nhiều cách.
Ko cứ phải là dấu vân tay.
Cụ cứ đắm đuối vào đấy làm cái gì. Chẳng hiểu cụ suy nghĩ cái gì.
Đấy là buộc tội, quả là không bắt buộc phải có Dấu tay - nhưng nếu có thì quá tốt.
Có phải vậy không bác?

Còn khi họ đặt vấn đề: Trong đám dấu tay kia, có thể có dấu Hung thủ trong đó.
Và cái đó chắc chắn xác định được trong thời gian ngắn, với trình độ khoa học công nghệ hiện thời.
Thì bác phản đối làm sao? Khi mà bác thực sự không biết chắc chắn, đấy là của ai??

Có thể các Điều tra viên biết, nhưng họ bẩu, Tau cóc biết.

Tôi thực sự không có ý Gỡ tội cho ai đó; Buộc tội càng không.
Tôi cho là, càng ngày, sự Củ chuối của bên điều tra càng rõ, và việc Điều tra lại chỉ còn vấn đề thủ tục (ở ta là 1 việc lớn và khó khăn).

Happykiss

Xe buýt
Cái này tôi nói cụ rồi thì phải, hình như cụ quên, lại tua lại :))
Câu chuyện rất đơn giản:
Thu dc dấu vân tay nhưng ko giám định dc thì cũng chẳng khác gì ko thu dc. Vứt khỏi đầu đi. Coi như hung thủ ranh mãnh ko để lại dấu vân tay ở hiện trường.
Ờ đấy ko có dấu vân tay nhưng có băng ghi hình hoặc cái khác với tính chất tương tự thì vẫn đủ cơ sở buộc tội như thường. Cụ hiểu chưa.
Cụ cứ đắm đuối gì lắm cái dấu vân tay vậy 😩
Ko có dấu vân tay, ko có tang chứng vật chứng, ko xác định được thời điểm chết, thời gian gây án thì đang còn tranh cãi... vậy theo cụ có nên chỉ dựa vào mỗi lời khai để kết án ko?

Lỡ Hải bí mật nhận tiền của ai đó để thế tội thì sao? Trong vòng 2 tháng kia, ai đó và Hải có quá đủ thời gian để học thuộc làu các vị trí đồ vật trong bưu điện.

Giả thuyết đó cụ thấy sao?

DIEM QUYNH

Xe đạp
Ko có dấu vân tay, ko có tang chứng vật chứng, ko xác định được thời điểm chết, thời gian gây án thì đang còn tranh cãi... vậy theo cụ có nên chỉ dựa vào mỗi lời khai để kết án ko?

Lỡ Hải bí mật nhận tiền của ai đó để thế tội thì sao? Trong vòng 2 tháng kia, ai đó và Hải có quá đủ thời gian để học thuộc làu các vị trí đồ vật trong bưu điện.

Giả thuyết đó cụ thấy sao?
Hôm nọ xem bản cung của H với ông Đương và cô Nga, đại khái H khai là nợ tiền bọn Mafia, chán đời, gia đình riêng lục đục (mới biết H có vợ?), lại không chứng minh được thời gian ngoại phạm nên nhận tội, nhưng vì không nghĩ là sẽ chết nên mới nhận. H muốn trốn nợ, trốn đời, được cán bộ động viên. Cứ nghĩ tù vài năm thôi

Gcar

Xe container
Có tí thắc mắc là tại sao "lẽ phải" lại phải đi bộ?!

Văn bản làm việc của QH chúng nó giấu biến chỉ hé đoạn cần hé thôi nhưng cụ Đương có kể rõ. Chú ý là đoàn bà Nga hồi xưa làm việc xong thì cũng có một số ý kiến thôi chứ không có kháng nghị giám đốc thẩm, mãi mấy năm sau này CTN đề nghị có ý kiến lần nữa thì mới đá cho VKS. Nếu Hải bị oan hóa ra Ủy ban tư pháp QH đã bỏ mặt Hải mấy năm qua à? Khi xử giám đốc thẩm bà Nga cũng không đến kêu oan cho Hải.

Cả VN này chỉ có cụ Đương là dám cam kết Hải có tội nếu sai tôi chịu trách nhiệm, chỗ khác toàn kiểu "tôi không nói là Hải bị oan, nhưng thủ tục tố tụng có vấn đề...".

Chỉnh sửa cuối:

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]

Văn bản làm việc của QH chúng nó giấu biến chỉ hé đoạn cần hé thôi nhưng cụ Đương có kể rõ. Chú ý là đoàn bà Nga hồi xưa làm việc xong thì cũng có một số ý kiến thôi chứ không có kháng nghị giám đốc thẩm, mãi mấy năm sau này CTN đề nghị có ý kiến lần nữa thì mới đá cho VKS. Nếu Hải bị oan hóa ra Ủy ban tư pháp QH đã bỏ mặt Hải mấy năm qua à? Khi xử giám đốc thẩm bà Nga cũng không đến kêu oan cho Hải.

Cả VN này chỉ có cụ Đương là dám cam kết Hải có tội nếu sai tôi chịu trách nhiệm, chỗ khác toàn kiểu "tôi không nói là Hải bị oan, nhưng thủ tục tố tụng có vấn đề...".

View attachment 4778949
Trích: "Cả VN này chỉ có cụ Đương là dám cam kết Hải có tội nếu sai tôi chịu trách nhiệm, chỗ khác toàn kiểu "tôi không nói là Hải bị oan, nhưng thủ tục tố tụng có vấn đề...".

2 vấn đề độc lập 100% bác ạ.
Và họ bẩu "... không nói là Hải bị oan", vì họ tập trung vào phần đằng sau thôi.

htoan04

Xe tải

View attachment 4778949
Ông Đương cam kết sai chịu trách nhiệm gì? Lần sau không cam kết nữa à?

TeslaBee

Xe buýt
Em có cái thuyết này các cụ ạ: Cụ GCar & đồng nick chính là KS hay CS Trung. Tại dân mạng đoán vụ Triệu Quân Sự trúng quá nên lên Otofun dò la xem sao. Ai dè ai nấy cứ réo KS / CS Trung nữa, xong réo luôn cả NV / Hữu Nghị nên ổng Gcar giật mình thon thót, điên cuồng còm là: Hải nó tự nhận ròi nhé - Ko ép cung nhóe - Đi mà chứng minh Tòa sai đừng làm gì khác - Không có dấu vân tay đâu đừng đào nữa - Túm lại bá Đương rau muống chỉ đạo rồi, nhận trách nhiệm rau muống rồi: Tiêm thôi - Tiêm nhanh không mất trị an!

Trạng thái
Thớt đang đóng