[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Tức là HDH đi đôi dép xốp hai quai (còn gọi là tông lào) màu trắng. (theo cáo trạng) Có ai có ý kiến khác không?.
Đôi xốp trắng tại hiện trường của Vân. Dấu dép trên ghế cỡ nhỏ, khoảng 37. Hải cao to chân chắc size 42 trở lên.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Thoạt đầu Đinh Vũ Thường là nghi can, thoạt sau lời khai của Th đc dùng làm chứng buộc tội Hải.

Rất hay, Th tả áo quần Hải in hệt để Toà kết luận "lời khai của Hải phù hợp với ..." Chỉ ghé vào gọi điện, tranh thủ đi đón vợ chưa cưới mà Thường nhớ và tả chi tiết từ áo quần, tóc tai đến xe cộ.

KVH

Xe buýt
Các bác cho em hỏi phát. Em vào group làm báo sạch hỏi mấy câu mà bị kick ass ra rồi.

1. Tại sao team BS không bao giờ xác minh lời khai của Hải đi đám ma là thật hay giả? Hay là nhầm lẫn? Khoe xe đi 400,000km mà ko đi tới LA xác minh gỡ tội cho HDH đc hay sao?

2. Sự thật hôm đó HDH đã làm gì, kể cả ko có chứng cứ ngoại phạm? Team BS lúc đầu chửi em với lý do là HDH ko đc gặp ai hết, bị cùm nhốt trong ngục tối nên ko trả lời đc, ko khai lại đc.

3. Ok cái 2 em hỏi tiếp là ls Phong, mẹ HDH, hay Hữu Danh, Thắng sói có confirm cái 2 ko thì bị kick

:))

Có bác nào trả lời đc ko? Chả lẽ câu hỏi đó khó quá :P
1 & 2. Team đấy có được vào gặp HDH để hỏi thông tin chính xác đâu mà trả lời, mà đúng ra phải hỏi CQĐT đã xác minh như thế nào?

Sự thật ngày 16/5/2020 cụ đã làm gì? Em tự xét rồi, nếu hỏi em như thế thì em không nhớ, tra lại lịch sử điện thoại, email thì nhớ được phần có liên quan tới điện thoại/email, ngoài các khoảng đấy thì không nhớ được vì nó cứ đều đều như nhau không thể nhớ chính xác việc nào làm trong ngày nào được. Nhưng đấy là ở nhà, vào trong gặp ĐTV người ta không cho trả lời là không nhớ thì phải cố mà trả lời bừa thôi.

Các bút lục với các nhân chứng sau hơn hai tháng cũng vậy thôi, em cho rằng nhiều bút lục của nhân chứng được ĐTV mớm để buộc tội HDH chứ không phải họ thực sự nhớ như vậy, ví dụ bút lục của nhân chứng Đinh Vũ Thường mô tả có vẻ hơi giống HDH thì lại được mô tả sau khi vụ án đã xảy ra hơn hai tháng và khi đã bắt Hải, còn mô tả của Đinh Vũ Thường về thanh niên trong bưu điện khi vụ án mới xảy ra (và chưa bắt Hải) thì không thấy nêu.

Cái bút lục ghi lời khai không phản ánh chính xác nội dung HDH đã trả lời đâu, tự nhiên hỏi làm gì hơn hai tháng trước thì không nhớ được. Phải có gợi ý ép buộc phải khai của ĐTV nhưng phần này không bao giờ ghi trong bút lục đâu. Cái này thư ký tòa và ĐTV là những người chuyên ghi BB rõ hơn ai hết.

Giờ mà cho người thân và luật sư gặp gỡ hỏi chuyện HDH thoải mái, cho ghi hình ghi âm lại toàn bộ để đảm bảo khách quan thì sẽ rõ ràng hơn ngay. Còn cho mấy người xa lạ vào hỏi mấy câu đã mớm ngay tội giết người như ông Đương hỏi thì không ra được sự thật đâu.

Cụ còn thấy dữ kiện nào cho thấy HDH có liên quan đến vụ án không?

Chỉnh sửa cuối:

htoan04

Xe tải
Em có thắc mắc chắc chắn tình tiết "thằng Hải phun tinh dịch" không thể do ĐTV viết kịch bản rồi. Đếch ĐTV nào bị dở người lại viết 1 kịch bản "bệnh hoạn" như vậy.
Vậy chỉ có là do thằng Hải nó tự khai, lúc đó chắc tâm tư cảm thấy ăn năn hối lỗi, nên khai tuột, tất cả cái gì nhớ được là khai hết trong bản khai thú tội ngày 21/3/2008.
Dù sao, tình tiết này cũng đã bị rút khỏi hồ sơ, vì nó bệnh hoạn quá và nó cũng không ảnh hưởng đến bản chất vụ án.
Em suy diễn có tội cho ĐTV nhé : sao ĐTV viết kịch bản ép Hải nhận tội có nhiều tình tiết rườm rà thế ? Trước khi V bị giết Hải đã gạ gẫm, kích dục, đập đầu và giết Hồng, rồi còn thủ dâm xuất tinh lên người Hồng...Sao ĐTV suy nghĩ kiểu gì mà viết kịch bản bệnh hoạn như thế để ép Hải ???? Bệnh kinh khủng ! :D
Sao ĐTV không viết 1 kịch bản đơn giản hơn có phải ép cung dễ hơn không ??? :D

Đề nghị xét xử ĐTV vì tội viết kịch bản bệnh hoạn. :D
Tinh trùng của nó cũng bị đốt rồi hả cụ? Hay cắt bớt kịch bản cho nó đỡ phức tạp, chỉ còn lại cảnh nạn nhân Hồng bị vén áo lên quá ngực xong ngồi dậy, vẫn để thế tung tăng chạy xuống bếp như anh Lọ đã mô tả?

kophanhkocoi

Xe buýt
Cãi nhau làm qué gì? Cứ lôi ông đtv Lê Thành Trung ra mà truy vấn giữa hiện trường, thiếu sót, lời khai là ra tuốt luốt

Hiepcx

Xe tải
Cụ nào nằm xuống thử để em lấy cái thớt to như của hiện trường nện 2 cái xem đầu nó thành hình gì đc ko? Mie... Làm phát có mà nổ còn mie nó óc... Dãy đành đạch luôn chứ lại còn cần lấy dao cắt cổ ... Mà đố ông nào cắt từ đằng trc đc sâu như vậy đấy..!!! Lại còn kéo qua kéo lại 2 nhát nữa... Chắc điều tra viên tả lại như vậy cho đủ độ sâu của vết cắt.

Hiepcx

Xe tải
Nếu H ngồi trên ng Hồng nện xuống thì theo các cụ sẽ nện vào đâu??? Nếu là em... Em táng thẳng vào giữa mặt... Hơi đâu mà nhằm đầu... Với Vân cũng thế... Khi V ngã xuống... Ngồi lên ng V nện thì nhằm thẳng mặt hoặc giữa trán nếu ngồi lên bụng... V ngã sấp thì nện thẳng vào vùng gáy cổ hoặc phần ót đằng sau... Nhìn ảnh hiện trường thì trán và mặt nạn nhân đâu phải bị thớt nện... Cụ nào nhìn ảnh hiện trường kĩ mà coi... Xin lỗi hai cô.

Bachsima

Xe lăn
Chính mấy nick phe luật sư đưa lên tôi mới biết thông tin "Hải phun tinh dịch " nên tôi mới thắc mắc thế.
Thứ nhất, theo lẽ tự nhiên, nghịch gái thì dễ xuất, thứ hai, việc phun vào áo là cố ý hay vô tình không xác định được (tất nhiên cố hỏi đi hỏi lại chắc sau 25 bản cung thì sẽ biết cố ý hay vô tình ;)) ). Qua hai phỏng đoán trên thấy cái này chả ảnh hưởng đến bản chất của cái gì cả.

Hiepcx

Xe tải
Các cụ... Theo em nghĩ... Ko đôi có luật này, luật khác nữa... Thằng bố cầm luật cho thằng con cãi thì em và các cụ đôi có đến lúc thằng Hải chết già ... Mangg ảnh hiện trường và quá trình diễn tiến vụ án mà điều tra viên vẽ ra để thấy đc sự vô lí... Ngu ý của cháu... Các cụ thông cảm nhé... Vừa xem Freeman trả lời đã thấy có chỗ hớ rồi...::))).

HoangX

Xe tăng
1 & 2. Team đấy có được vào gặp HDH để hỏi thông tin chính xác đâu mà trả lời, mà đúng ra phải hỏi CQĐT đã xác minh như thế nào?

Sự thật ngày 16/5/2020 cụ đã làm gì? Em tự xét rồi, nếu hỏi em như thế thì em không nhớ, tra lại lịch sử điện thoại, email thì nhớ được phần có liên quan tới điện thoại/email, ngoài các khoảng đấy thì không nhớ được vì nó cứ đều đều như nhau không thể nhớ chính xác việc nào làm trong ngày nào được. Nhưng đấy là ở nhà, vào trong gặp ĐTV người ta không cho trả lời là không nhớ thì phải cố mà trả lời bừa thôi.

Các bút lục với các nhân chứng sau hơn hai tháng cũng vậy thôi, em cho rằng nhiều bút lục của nhân chứng được ĐTV mớm để buộc tội HDH chứ không phải họ thực sự nhớ như vậy, ví dụ bút lục của nhân chứng Đinh Vũ Thường mô tả có vẻ hơi giống HDH thì lại được mô tả sau khi vụ án đã xảy ra hơn hai tháng và khi đã bắt Hải, còn mô tả của Đinh Vũ Thường về thanh niên trong bưu điện khi vụ án mới xảy ra (và chưa bắt Hải) thì không thấy nêu.

Cái bút lục ghi lời khai không phản ánh chính xác nội dung HDH đã trả lời đâu, tự nhiên hỏi làm gì hơn hai tháng trước thì không nhớ được. Phải có gợi ý ép buộc phải khai của ĐTV nhưng phần này không bao giờ ghi trong bút lục đâu. Cái này thư ký tòa và ĐTV là những người chuyên ghi BB rõ hơn ai hết.

Giờ mà cho người thân và luật sư gặp gỡ hỏi chuyện HDH thoải mái, cho ghi hình ghi âm lại toàn bộ để đảm bảo khách quan thì sẽ rõ ràng hơn ngay. Còn cho mấy người xa lạ vào hỏi mấy câu đã mớm ngay tội giết người như ông Đương hỏi thì không ra được sự thật đâu.

Cụ còn thấy dữ kiện nào cho thấy HDH có liên quan đến vụ án không?
Ý em là hỏi ngay là em nhầm. Nhưng có 12 năm để nhớ lại là em nhớ ngay. Keke.
Có thật là team ấy ko đc gặp kể cả trực tiếp và gián tiếp ko? Tài liệu thì tìm ra một đống mà có mấy vấn đề đơn giản ko dám trả lời?

Hiepcx

Xe tải
Hải nó dùng thớt đập nạn nhân Hồng bằng thớt rồi cắt cổ, đập nạn nhân Vân bằng ghế cho ngã ngất đi rồi cũng cắt cổ.
Em nghĩ thằng H lúc bị nạn nhân Hồng từ chối cho quan hệ, Hồng chạy ra bếp, Hải đuổi theo, với cái gì là đập cái đó, chắc với bừa cái thớt do để gần đó đập từ phía không trực diện mặt Hồng.
Diễn biến xảy ra nhanh , chắc chỉ vài chục giây...( Hồng còn không kịp kếu ) nên chính Hải còn không nhớ hết chi tiết.
Thế lúc vớ đc thứ gì... Đập thứ đó... Thằng H có đeo găng tay ko cụ??? Và trc khi vớ đc cái thớt để đập thì theo cụ nó có vớ phải cái gì nữa ko?? Và khi vớ đc cái thớt nặng như vậy thì theo cụ nó sẽ dùng 2 tay hay 1 tay để cầm thớt?

Hiepcx

Xe tải
Sao cụ lại hỏi em ?
Cụ cứ đọc từ đầu thớt này, có đủ các câu trả lời cho các câu hỏi của cụ.
Em đang hỏi cụ và cả đội của cụ luôn... Đừng đánh trống lảng... Còn một câu nữa em chưa hỏi đội của cụ đâu... Này nhé... Đến con vật khi bị nguy hiểm nó sẽ chạy ra cửa hàng để tìm đường thoát thân... Vậy một con ng bị hành hung khoảng 20h30 tối... Vẫn sớm và biết em mình vừa đi ra cửa... Cửa ko đóng... Tại sao ko chạy ra cửa kêu cứu mà lại chạy vào bếp??? Và thời gian chạy, giằng co là bao lâu??

htoan04

Xe tải
2 tháng sau vụ án thằng Hải bị bắt nó khai ra là "phun tinh trùng" thì ĐTV mới biết.
Thế thì em mới nói là cái hành động bệnh hoạn đó không thể là kịch bản của ĐTV được.
Không phải kịch bản của ĐTV thì là sự thật, vậy sao ko lấy mẫu tinh trùng đi xác minh rồi bòm cho nhanh?

Hiepcx

Xe tải
Em hơi ngu luật... Nên em hỏi thực tế diễn biết sự việc... Nếu các cụ ko chê mã lực em thấp thì thông não cho em với... Đội ơn các cụ

Hiepcx

Xe tải
Các cụ đội Gcar thông não em đi để em đc hỏi tiếp.... Cảm ơn các cụ thật nhiều

Bachsima

Xe lăn
Một thằng zai đi đường chẳng cần nhìn cũng biết các cô gái xinh đi gần mình.
Cho nên Hải là thằng "khách quen" ở BĐ CV chả cần tập trung nhìn cũng biết trong BĐ có đồ vật gì, hoàn toàn có cơ sở.
Chả thấy chỗ nào thể hiện là khách quen cả, ngoài mấy cuộc điện thoai. Mi Sol mới là người nhận sống "như vợ chồng" với Hồng.
Đọc lại từ trang 1 nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng