Cụ Vietvoiz giải thích hộ em cái....em vừa thay ắc quy của cụ.

Kh.Son

Xe đạp
thay nhiều lần rồi cả ở nhà và ngoài đương chưa bao giờ phải trả phí , thích thì bo cho người mang đến và lắp thôi

kaminari

Xe buýt
Xe em chưa già nhưng cũng 7 năm rồi, bảo hiểm không mua, có vấn đề gì thì em làm theo các bước sau (Em dân kỹ thuật mà):

- Tìm hiểu các nguyên nhân có thể gây ra (lên mạng tra, hỏi), cô lập các nguyên nhân để loại trừ ( đòi hỏi phải hiểu về động cơ và hoạt động của nó và lịch sử bảo dưỡng)
- Đến 2 gara trông ổn chút nghe nó tư vấn để tiếp tục loại trừ các nguyên nhân, chỉ để lại 2 nguyên nhân (lúc này đi hỏi giá trước cái thứ định thay)
- Quay lại 1 trong 2 gara trên nhắm tới xử lý 2 nguyên nhân trên, hỏi giá nó luôn, nếu chênh 20% thì ok làm luôn, chênh quá thì để em gọi đồ bác làm hộ em lấy tiền công thay. Và lúc làm thì mình phải ở đó xem họ làm nó mới đỡ được.

Nói thật em không tin thợ mình

Datnam

Xe hơi
Hic, e biết để tránh xa nhà cụ Vietvoz

Tuấn Auto

Xe điện
quả này đắng thật

acquyphuthinh

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhân dịp các cụ đào mộ lên đây. Thì chuyện ăn cái ắc quy có 700k của 1 gara nào đấy nó quá là bthg luôn. Quan trọng là ae đi xe phải chọn lọc đc ng bán hàng có tâm và tự trang bị cho mình 1 chút kiến thức nếu ko thì bỏ tiền ra làm học phí thôi.

Đợt năm 2017 có 1 cụ đi Range Rover Evoque thay con ắc quy Atlas 100Ah mà gara nó dám chém là bình công nghệ AGM lấy 5tr trong khi chỗ như em bán có hơn 2tr.
Tất cả thuận mua vừa bán, họ lãi đc 3tr cái bình ắc quy nhưng biết đâu đi mua món đồ khác lại hớ mất 4tr. Quan trọng là bản thân mình có tìm hiểu trc khi mua ko thôi ạ

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Cạnh cmn mặt ông Liệt-voiz.
Thợ khám xe hay làm cđg cũng rồ ga thật lực, sửa cái điều hoà cũng phải rồ ga cho cháy máy, đoé hiểu sửa xe hay phá xe của khách.
Cũng chỉ tại cái tính cà nể mà em rơi cmn 30 củ chỗ lão ấy cho cái gọi là bảo dưỡng thay thế định kỳ 10v km.
Vãi cả linh hồn.

jang

Xe tăng
Chả hiểu sao vẫn có cụ vẫn bênh garage trong trường hợp này được nhỉ?
Sáng qua xe em cũng chết bình, search trên mạng ra số của acqui247 gọi điện báo giá bình Sebang 60A là 1630 đúng giá trên web, lắp đặt tại nhà miễn phí, thu mua lại bình cũ trừ 180k còn 1450k.
15 phút sau có thợ đến, thay đúng 5 phút là xong.
Ko việc gì phải làm gà cho mấy ông garage vớ vẩn thịt cả. Mà các cụ có gọi garage thì họ cũng chuyển thông tin cho mấy bên chuyên acqui để ăn chênh thôi.
Nhân tiện đây các cụ cho em hỏi bình Sebang chất lượng có ổn không ah?
Em nghe thấy lạ lạ nhưng đang vội với bên acqui247 bảo đây là bình của HQ, thương hiệu cao cấp của Rocket nên cứ lắp thử đi xem thế nào.