[Thảo luận] Cụ XXX nào phụ trách khu vực này phạt nguội chết thằng taxi này giúp em với

pnew

Xe điện
Cụ nào nhận ra đây là ngõ nào không nhỉ.
Ngõ này thường xuyên có xe máy đi ngược chiều vào ngõ (em cũng đi vài lần :D).
Nhưng cá biệt chiều qua có hẳn 4b ngang nhiên đi ngược chiều vào các cụ ạ b-(
Các cụ để ý em mắng nó, nó còn mở cửa ra chửi lại em nữa cơ :(.

Có cụ xxx nào vào đây cho nó cái vé phạt nguội giúp em với.
Cần phải phạt nặng loại vô ý thức này cho chừa mới được ạ b-(

[YOUTUBE]http://youtu.be/Wk3y1AlKPp4[/YOUTUBE]

P/S: Đây là ngõ 651 Minh Khai :D
Cụ khai các lần của cụ để xxx xử lý một thể. Thế thì "cho chừa mới được ạ"

ngựa thồ

Xe tăng
Cụ cũng đi như thằng taxi, chửi nó khác gì tự chửi vào mặt mình ( không luật nào cho 2b đi ngược chiều còn 4b thì không )
còn mấy thằng taxi này thì khỏi phải nói, thuộc loại có dân trí và văn hóa thấp nên ý thức tồi, đi đường rất ức chế

Cụ cũng đi như thằng taxi, chửi nó khác gì tự chửi vào mặt mình ( không luật nào cho 2b đi ngược chiều còn 4b thì không )
còn mấy thằng taxi này thì khỏi phải nói, thuộc loại có dân trí và văn hóa thấp nên ý thức tồi, đi đường rất ức chế
cụ có trừ cụ chủ ra không vậy?

duongtm

Xe tăng
Cụ nặng lời thế. Ý em là em đi ngược chiều = 2b thôi. Ở đoạn này thông cảm được vì bố trí giao thông bất hợp lý. Người đi 2b muốn vào ngõ phải lên tít trên dốc rồi quay đầu vì có giải phân cách cứng, nguy hiểm hơn nhiều.
Còn 4b đi ngược chiều ở đây không thể chấp nhận được vì rất dễ tắc đường.
Luật chỉ dành cho 4 bánh, đường làng ah

Maus

Xe điện
Các bác gay gắt với chủ thớt quá.

Đành rằng bác ấy sai, bác ấy cũng tự nhận rồi. Và rõ ràng xe 2b khi vi phạm như thế thì không tác hại như 4b. Bác ấy cũng đã nói rõ là 4b chạy ngược chiều vào đấy thì dễ gây tắc đường. Không phải tự nhiên mà mức phạt 2b luôn thấp hơn 4b với cùng lỗi vi phạm.

Đề nghị bác chủ thớt tự phạt bằng cách vỗ mông vào cành xương rồng, và đề nghị cụ xxx nào có mặt trên đây chém dùm ông taxi phát.

blackpaint

Xe container
Sao cụ ko đứng yên thế xem tiếp theo dư lào?

chuongxehoi

Xe hơi
Đây là ngõ 651MK cách ngã 3 lạc Trung - Minh Khai khoảng 35m, tacxi đi ngược chiều đoạn 35m này khá nhiều, hỏi cũng như trả lời là tại sao các ông ấy lại dám đi ngược chiều mà không ai dám nói? các Cụ có thể dự đoán các lý do. Cảm ơn.[/QUOTE]

Các ông tacxi nơi khác đến bố bảo cũng không dám đi như thế, đây là mấy ông tacxi ở trong ngõ 651MK, dân họ biết hết nhưng vì e ngại va chạm thôi các Cụ ạ (chính xác 100%).

Du_don

Xe điện
Thế mà cũng nhường đường! Cụ chủ tài thật!

Kidsvn

Xe hơi
Cụ chủ cư xử hơi hiền. Anyway dĩ hòa vi quý cũng được

pnew

Xe điện
Các bác gay gắt với chủ thớt quá.

Đành rằng bác ấy sai, bác ấy cũng tự nhận rồi. Và rõ ràng xe 2b khi vi phạm như thế thì không tác hại như 4b. Bác ấy cũng đã nói rõ là 4b chạy ngược chiều vào đấy thì dễ gây tắc đường. Không phải tự nhiên mà mức phạt 2b luôn thấp hơn 4b với cùng lỗi vi phạm.

Đề nghị bác chủ thớt tự phạt bằng cách vỗ mông vào cành xương rồng, và đề nghị cụ xxx nào có mặt trên đây chém dùm ông taxi phát.
Đi ngược chiều như thế tác hại không chỉ là tắc đường mà là chết người. Va chạm xảy ra thì 2b dễ chết hơn 4b

Maus

Xe điện
Ừa, đúng nhỉ!

Nhân chuyện 2b khi gặp tai nạn dễ chết hơn 4b em lan man thêm, vì cái này em cáu tiết lâu rồi.

Năm nào cũng kêu gào giảm số người chết vì tai nạn giao thông, rồi cứ bảo phải tăng cường tuyên truyền giáo dục người dân. Làm như dân chết chủ yếu là do dân nó ngu, còn trách nhiệm của các cụ IQ cao thì ở đâu chẳng thấy.

Thế mà thuế đánh vào xe 4b là phương tiên giao thông an toàn hơn rất nhiều so với 2b, kể cả sinh mạng hay mức độ thương tật, thì các IQ cao cứ nhè thuế phí mà đập không thương tiếc. Vậy các IQ cao có xem mạng người dân ra cái gì không mà cứ bảo dân ngu? Thuế theo lộ trình vừa sắp giảm, người dân vừa có hy vọng sở hữu phương tiện an toàn thì ngay lập tức các IQ đã sẵn sàng ngay một đống thuế, phí mang tên khác, sáng tạo đến mức thay đổi cả phương thức tính thuế để tiếp tục đập cho không thương tiếc. Dân lại phải bỏ ước mơ, tiếp tục ra đường với chiếc 2b, mỗi khi tai nạn là ngã lăn ra giữa đường và cầu nguyện đừng có xe nào trờ tới nghiến lên cái thân mình.

Có lẽ theo quan điểm của các IQ cao thì mọi sự an toàn đã có cái mũ bảo hiểm nó lo là xong, hết.

Dân cứ chết và cứ bị mắng ngu. IQ cứ cao và vừa được ăn vừa được chửi. ***.

Giomuathu

Xe hơi
dạo này k có cụ nào chia sẻ về phạt nguội nhỉ, e chưa từng bị nên k hiểu ntn?

xikloom

Xe hơi
Đề nghị truy thu cụ chủ đi 2b ngược chiều trước.