Cua 1 vòng Hồ tây hết bao lâu

Tú Cấn

Xe máy
Các bác có thể nói rõ thêm về cơ chế đĩa và líp thế nào khi chạy trong city kg vậy? Món này em cũng chưa thủng lắm :(
Bình thường nếu chạy đĩa 2 thì là theo xu hướng đạp cadence cao. Còn nếu đạp đĩa 3 thì là theo đạp nhún, chi tiết bác có thể tham khảo thêm ở thớt dính. Ở đây thì em giải thích là đĩa 2 líp 5 thường đạp các đoạn dốc (ví dụ như đoạn dốc chỗ Âu Cơ, khách sạn Sheraton), đoạn đường phẳng có thể đạp nhanh thì đĩa 2 líp 8-9.

Small man

Xe tăng
Vì sao lại ít dùng đĩa 1 và 3 mà lại dùng đĩa 2 các cụ nhỉ? Có phải chỉ vì đĩa 2 nằm giữa nên dễ chuyển líp không?

tuannbb

Xe điện
Em cũng toàn dùng đĩa 2, chạy đĩa 2 cảm thấy chắc chắn và phù hợp tốc độ hơn!

tuanhungmb

Xe đạp
Em chưa bao h đi hết sức, lúc đi lúc nghỉ nhưng đi căng nhất là tầm 1 tiếng 10ph thôi

nemesistan

Xe tăng
Theo cá nhân thôi, ai thích thì để đĩa 3 cũng được, phải lên xuống nhiều và đôi khi lệch xích nhiều nhìn hơi khó chịu tí thôi. Về mặt kỹ thuật thì đĩa 2 ít răng hơn nên đạp nhẹ hơn, đĩa lớn dành cho những đoạn thẳng cần bứt phá đốt Calo. Mà những đoạn đó ở hồ Tây thì hiếm lắm nên cứ chơi đĩa 2 cho lành.

Hungkaax1

Xe tăng
Đĩa 3 thì hầu như chỉ leo dốc cao lắm mới dùng tới, còn đĩa 2 thì chạy đc tất cả các líp, nặng nhẹ tùy thích (tuy nhiên thường cũng chỉ dùng khoảng 5 líp). Đĩa 1 chạy cũng ổn, trong truòng hợp cần vận tốc khoảng 27 - 30km/h trong phố mà không muốn tua chân nhanh, không muốn ra nhiều mồ hôi

Lam_bang_a2

Xe buýt
Cháu đi bộ hết 4h, xe đạp cùi hết 1h

lenn

Xe buýt
Đĩa 3 thì hầu như chỉ leo dốc cao lắm mới dùng tới, còn đĩa 2 thì chạy đc tất cả các líp, nặng nhẹ tùy thích (tuy nhiên thường cũng chỉ dùng khoảng 5 líp). Đĩa 1 chạy cũng ổn, trong truòng hợp cần vận tốc khoảng 27 - 30km/h trong phố mà không muốn tua chân nhanh, không muốn ra nhiều mồ hôi
Dạo này diễn đàn loãng quá nhỉ, toàn tư vấn này nọ, ít chuyên môn hoặc những câu chuyện hay.
Không phải em chê xe rẻ nhưng rất ít các cụ tư vấn các loại phụ tùng chất lượng cao, toàn google dịch mấy cái diễn đàn nước ngoài toét mắt.
Cũng chả thấy cụ nào tư vấn mua hàng sale nước ngoài về cho mấy xe tầm trung, độ tin cậy của những trang web bán hàng ra sao.
Quay trở lại cái chủ đề đạp vòng quanh Hồ Tây, đi mất bao nhiêu thời gian thì cứ đi thôi còn cụ nào muốn tập thể thao kiểu đạp quanh hồ em khuyên không nên, dưỡng sinh ngắm cảnh thôi, chẳng thể thao được gì được ở đó đâu. Muốn thể thao các cụ cày Ba Vì, Tam Đảo hoặc sáng ra ăn trọn cái đại lộ Thăng Long ấy!
@Cụ Hungkaax1: Bọn em vừa hình thành nhóm Bike Brothers do mấy anh em đam mê và chơi xe lâu với nhau, nếu cụ quan tâm thì inbox cho em.

mr kenny

Xe máy
E đi xe máy dạo cũng mất tầm 30 phút à

nemesistan

Xe tăng
Dạo này diễn đàn loãng quá nhỉ, toàn tư vấn này nọ, ít chuyên môn hoặc những câu chuyện hay.
Không phải em chê xe rẻ nhưng rất ít các cụ tư vấn các loại phụ tùng chất lượng cao, toàn google dịch mấy cái diễn đàn nước ngoài toét mắt.
Cũng chả thấy cụ nào tư vấn mua hàng sale nước ngoài về cho mấy xe tầm trung, độ tin cậy của những trang web bán hàng ra sao.
Quay trở lại cái chủ đề đạp vòng quanh Hồ Tây, đi mất bao nhiêu thời gian thì cứ đi thôi còn cụ nào muốn tập thể thao kiểu đạp quanh hồ em khuyên không nên, dưỡng sinh ngắm cảnh thôi, chẳng thể thao được gì được ở đó đâu. Muốn thể thao các cụ cày Ba Vì, Tam Đảo hoặc sáng ra ăn trọn cái đại lộ Thăng Long ấy!
@Cụ Hungkaax1: Bọn em vừa hình thành nhóm Bike Brothers do mấy anh em đam mê và chơi xe lâu với nhau, nếu cụ quan tâm thì inbox cho em.
Cụ thấy cái nào hay thì cụ chỉ cho tụi em, tụi em chẳng biết tìm ở đâu. Còn thể dục thể thao là do mỗi người, không phải cứ đạp tour 69 hay ba vì này nọ mới là thể dục.

lenn

Xe buýt
Cụ thấy cái nào hay thì cụ chỉ cho tụi em, tụi em chẳng biết tìm ở đâu. Còn thể dục thể thao là do mỗi người, không phải cứ đạp tour 69 hay ba vì này nọ mới là thể dục.
Em có gọi đấy là thể thao đâu cụ, cụ không đọc kỹ rồi. Còn câu hỏi của topic này đưa ra thật khó trả lời và em cũng không rõ mục đích hỏi lắm. Cụ nào chờ 3h sáng không có ai rồi cong đờ ít lên đạp là tính được thời gian min, còn cụ nào quen đi xe đạp chậm chắc mất nửa ngày cua hết vòng hồ ta có thời gian max.
Còn em chưa thấy ai nói đi Ba Vì là thể dục cả. Cụ có vẻ lẫn lộn khái niệm thể dục, thể thao.

Chỉnh sửa cuối:

lenn

Xe buýt
Em cũng xin mạnh dạn vào thẳng vấn đề, cụ nào ưng chắc sẽ thích, và em cũng nghĩ chẳng ít cụ ném đá em.
Thay vì đưa ra câu hỏi cho cái chủ đề vô thưởng vô phạt này, các cụ nên xây xựng các ý tưởng tạm gọi là cao siêu hơn. Chúng ta cùng thảo luận hơn là tư vấn này, tư vấn nọ.
Em cũng thấy topic TrinX rất đông, nhuebg một lần nữa các cụ thông cảm cho em nói thẳng, TrinX chỉ là sự khởi đầu cấp thấp cho chuỗi tiến hóa đam mê xe đạp. Sẽ có những cụ bị loại ra do hết phong trào, cũng sẽ có những cụ lại đầu tư phát triển thêm thành MTB tốt hơn hay Road.
Hiện tại em thấy phong trào xe đạp đang bão hòa nên em nghĩ cụ nào yêu xe hãy tạo ý tưởng built một chiếc cho riêng mình. Tiêu chí: đẹp, độc đáo, khả dụng.
Em cũng đã có ý tưởng, giờ chỉ là cày cuốc để cái ý tưởng đấy thành hiện thực thôi. Hi vọng sẽ xong sớm để khoe với các cụ.
Trên đây là đôi lời thật lòng em sẻ chia với các cụ sau một thời gian khá lâu chơi và nghiên cứu về xe đạp.

Lammd

Xe tải
Em cũng xin mạnh dạn vào thẳng vấn đề, cụ nào ưng chắc sẽ thích, và em cũng nghĩ chẳng ít cụ ném đá em.
Thay vì đưa ra câu hỏi cho cái chủ đề vô thưởng vô phạt này, các cụ nên xây xựng các ý tưởng tạm gọi là cao siêu hơn. Chúng ta cùng thảo luận hơn là tư vấn này, tư vấn nọ.
Em cũng thấy topic TrinX rất đông, nhuebg một lần nữa các cụ thông cảm cho em nói thẳng, TrinX chỉ là sự khởi đầu cấp thấp cho chuỗi tiến hóa đam mê xe đạp. Sẽ có những cụ bị loại ra do hết phong trào, cũng sẽ có những cụ lại đầu tư phát triển thêm thành MTB tốt hơn hay Road.
Hiện tại em thấy phong trào xe đạp đang bão hòa nên em nghĩ cụ nào yêu xe hãy tạo ý tưởng built một chiếc cho riêng mình. Tiêu chí: đẹp, độc đáo, khả dụng.
Em cũng đã có ý tưởng, giờ chỉ là cày cuốc để cái ý tưởng đấy thành hiện thực thôi. Hi vọng sẽ xong sớm để khoe với các cụ.
Trên đây là đôi lời thật lòng em sẻ chia với các cụ sau một thời gian khá lâu chơi và nghiên cứu về xe đạp.
Ôi

em thì build được 1 em MTB và 1 em road cho em rồi (em tự mua từng bộ phận và về tự tay ráp ah)

Nhưng cũng chỉ mới đạp xe quang hồ tây mỗi loại 1 lần, đạp bằng road hết có 45phút nhưng thấy nguy hiểm. Tối tối thì cứ 15km khắp nơi tại HN bằng MTB (hôm nào em thích đi đâu thì em đạp tới đó và đạp thật lực)

Cá nhân em thấy:
1. Đi trong nội thành cứ MTB mà giã. Mình đạp xe để mua mồ hôi và giảm mỡ bụng mà
2. Đạp xe như các cụ nói (lên Ba Vì ..) thì đạp road. Cũng vì nghe các cụ mà em gắn xe road, để được tháng rồi mà đã tới được cái góc nào của Ba Vì đâu :P

Chỉnh sửa cuối:

Leo M

Xe tải
Ôi

em thì build được 1 em MTB và 1 em road cho em rồi (em tự mua từng bộ phận và về tự tay ráp ah)

Nhưng cũng chỉ mới đạp xe quang hồ tây mỗi loại 1 lần, đạp bằng road hết có 45phút nhưng thấy nguy hiểm. Tối tối thì cứ 15km khắp nơi tại HN bằng MTB (hôm nào em thích đi đâu thì em đạp tới đó và đạp thật lực)

Cá nhân em thấy:
1. Đi trong nội thành cứ MTB mà giã. Mình đạp xe để mua mồ hôi và giảm mỡ bụng mà
2. Đạp xe như các cụ nói (lên Ba Vì ..) thì đạp road. Cũng vì nghe các cụ mà em gắn xe road, để được tháng rồi mà đã tới được cái góc nào của Ba Vì đâu :P
Cụ Lammd này nói chuẩn không cần chỉnh

lenn

Xe buýt
Ôi

Cá nhân em thấy:
Road cụ đi trong phố, quên không dứt cá ngã vỡ mẹt:))
Đi off với anh em em vẫn đi MTB đó cụ, cũng vui lắm, mua thêm cái baga nữa là đủ bộ chè cháo.
Road thì đua với nhau cụ ự, em thì cũng chưa đủ công lực để 69 điên đảo với các cụ ấy nên phải tập tạ chân một thời gian dài nữa.
Giờ em đang định built 1 em kiểu vintage, chờ cày cuốc nữa thôi :))

oanhoanhdang

Xe hơi
Đợt này mưa nhiều không đạp được mấy các cụ nhỉ.

chisu1308

Xe tải
hôm em đi lắp xe trên 32f thấy mấy cụ chuyên nghiệp máu me lắm . Thành hội bán chuyên nghiệp luôn rồi nói chuyện thì toàn hôm nay đi đền gióng tao phải hầm thằng này , thằng kia với chú này tuổi tôm bala bala..
Nghĩ rằng mấy cụ ấy chắc không còn đi xe để tập thể dục nữa mà là thành môn thể thao rồi phải không cụ . Mỗi người có một đam mê riêng vì vậy khởi đầu và kết thúc sẽ không ai giống ai được .
Chính vì vậy mà tùy vào từng người mà build cho mình một con xế phù hợp ví dụ hợp nhãn , hợp ví , hợp với mục đích sử dụng..vv

Kool2k3

Xe tải
Đạp xe j, đạp như nào, đạp bao xa, đạp đến đâu, đạp với ai v.v... Là khả năng và sở thik từng ng thôi. Ko nên lấy mình ra làm thước đo cho ng khác.
Hãy để xe đạp là niềm vui vô tư, là sở thik nhẹ nhàng. Ai thik cày cuốc, luyện tập abc thì các cụ cứ tiến hành.

lenn

Xe buýt
Đạp xe j, đạp như nào, đạp bao xa, đạp đến đâu, đạp với ai v.v... Là khả năng và sở thik từng ng thôi. Ko nên lấy mình ra làm thước đo cho ng khác.
Hãy để xe đạp là niềm vui vô tư, là sở thik nhẹ nhàng. Ai thik cày cuốc, luyện tập abc thì các cụ cứ tiến hành.
Vậy như ý cụ thì hỏi cua 1 vòng quanh Hồ Tây mất bao nhiêu thời gian để làm gì? :))