[Funland] Cửa chống cháy - Cửa gỗ. Khoá Từ hay khoá Vân tay cho chung cư

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Cửa phòng khách ( cửa đơn) căn hộ hiện nay em đang ở chủ đầu tư làm bằng gỗ hộp và chất lượng cách âm rất kém, cả 2 bên có hèm cửa nhưng hèm cửa bé và đều hở.
Em đang định thay cửa và Đang định nghiên cứu hướng là làm cửa gỗ như cửa cũ nhưng bằng gỗ tốt và thay khoá là khoá từ. Nhưng có mấy ý kiến tư vấn lả làm cửa chống cháy, nhưng có 1 vấn đề là chung cư em ở thì hệ thống đường điện và hệ thống nước thì lại đi ở trên tầng của mỗi căn hộ nên em nghĩ nếu xảy ra hoả hoạn thì nếu lửa đi theo đường điện thì cửa chống cháy ko có tác dụng gì.
Cụ nào thạo và làm bên mảng này có kinh nghiêmk tư vấn giúp em:
Nên làm cửa gỗ tốt và khoá từ - khoá vân tay
Hay nên làm cửa chống cháy
Chi phí khoảng tầm bao nhiêu
Em cảm ơn các cụ

angiadoor1

Xe hơi
Website
www.angiadoor.com
Cửa phòng khách ( cửa đơn) căn hộ hiện nay em đang ở chủ đầu tư làm bằng gỗ hộp và chất lượng cách âm rất kém, cả 2 bên có hèm cửa nhưng hèm cửa bé và đều hở.
Em đang định thay cửa và Đang định nghiên cứu hướng là làm cửa gỗ như cửa cũ nhưng bằng gỗ tốt và thay khoá là khoá từ. Nhưng có mấy ý kiến tư vấn lả làm cửa chống cháy, nhưng có 1 vấn đề là chung cư em ở thì hệ thống đường điện và hệ thống nước thì lại đi ở trên tầng của mỗi căn hộ nên em nghĩ nếu xảy ra hoả hoạn thì nếu lửa đi theo đường điện thì cửa chống cháy ko có tác dụng gì.
Cụ nào thạo và làm bên mảng này có kinh nghiêmk tư vấn giúp em:
Nên làm cửa gỗ tốt và khoá từ - khoá vân tay
Hay nên làm cửa chống cháy
Chi phí khoảng tầm bao nhiêu
Em cảm ơn các cụ
Cửa phòng khách căn chung cư thường là cửa chính - Cái này em thấy chủ đầu tư hay là cửa 2 cánh chứ ạ? làm 1 cánh thì nhỏ quá, em nghĩ cụ đang nói cửa trong phòng nhà mình.
Theo em về cửa thì:
Cửa chính vào nhà là cửa cần đẹp, an toàn, có khả năng ngăn cháy, khói khi xảy ra hỏa hoạn (Còn ở cái việc cháy mà cụ sợ hệ thống điện nó cháy nan từ căn hộ này sang căn hộ khác thì theo em hiểu ko phải vậy vì mỗi căn hệ thống điện được thiết kế độc lập và khi xảy ra cháy thông thường hệ thống attomat điện của căn nào sẽ ngắt ngay của căn đó, ko sợ cháy nan theo đường điện ạ). Ở cửa này cụ nên làm là cửa thép vân gỗ chống cháy, có gioăng ngăn khói, cửa đảm bảo kín khít, đóng êm, chắc chắn, dễ dàng tích hợp khóa từ, khóa vân tay đảm bảo an toàn, chi phí hợp lý, hình thức đẹp như cửa gỗ thật, mầu sắc đa dạng, dễ lau chùi vệ sinh, ko bị mối mọt cong vênh, độ bền cao.
Còn về hướng cửa gỗ thịt cụ định làm em nghĩ nó cũng rất đẹp, nhưng cụ cần lưu ý mấy việc ở cửa gỗ là MỐI MỌT - cụ cần làm gỗ tốt thì mới chống được lũ mối này. CONG VÊNH - cái này chắc chắn cửa gỗ sẽ có hiện tượng co ngót, cong vênh theo thời tiết và thời gian. CHI PHÍ CAO - chắc chắn cụ đầu tư cửa gỗ tốt sẽ rất tốn kém so với cửa thép. KHÔNG CÓ KHẢ NĂNG NGĂN KHÓI, NGĂN CHÁY - do cửa gỗ ko thiết kế được gioăng ngăn khói, cụ đóng cửa sẽ ko được êm như cửa thép có gioăng đệm.
Em có chút ý kiến như vậy để cụ ngâm cứu ạ!

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Cửa phòng khách căn chung cư thường là cửa chính - Cái này em thấy chủ đầu tư hay là cửa 2 cánh chứ ạ? làm 1 cánh thì nhỏ quá, em nghĩ cụ đang nói cửa trong phòng nhà mình.
Theo em về cửa thì:
Cửa chính vào nhà là cửa cần đẹp, an toàn, có khả năng ngăn cháy, khói khi xảy ra hỏa hoạn (Còn ở cái việc cháy mà cụ sợ hệ thống điện nó cháy nan từ căn hộ này sang căn hộ khác thì theo em hiểu ko phải vậy vì mỗi căn hệ thống điện được thiết kế độc lập và khi xảy ra cháy thông thường hệ thống attomat điện của căn nào sẽ ngắt ngay của căn đó, ko sợ cháy nan theo đường điện ạ). Ở cửa này cụ nên làm là cửa thép vân gỗ chống cháy, có gioăng ngăn khói, cửa đảm bảo kín khít, đóng êm, chắc chắn, dễ dàng tích hợp khóa từ, khóa vân tay đảm bảo an toàn, chi phí hợp lý, hình thức đẹp như cửa gỗ thật, mầu sắc đa dạng, dễ lau chùi vệ sinh, ko bị mối mọt cong vênh, độ bền cao.
Còn về hướng cửa gỗ thịt cụ định làm em nghĩ nó cũng rất đẹp, nhưng cụ cần lưu ý mấy việc ở cửa gỗ là MỐI MỌT - cụ cần làm gỗ tốt thì mới chống được lũ mối này. CONG VÊNH - cái này chắc chắn cửa gỗ sẽ có hiện tượng co ngót, cong vênh theo thời tiết và thời gian. CHI PHÍ CAO - chắc chắn cụ đầu tư cửa gỗ tốt sẽ rất tốn kém so với cửa thép. KHÔNG CÓ KHẢ NĂNG NGĂN KHÓI, NGĂN CHÁY - do cửa gỗ ko thiết kế được gioăng ngăn khói, cụ đóng cửa sẽ ko được êm như cửa thép có gioăng đệm.
Em có chút ý kiến như vậy để cụ ngâm cứu ạ!
Tks cụ, em ở cc bình thường nên cửa chính là 1 cánh, đang dự tính làm cửa rộng ra luôn đây

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Em thì vẫn thích cửa gỗ

eagles

Xe buýt
Hoưn 11 củ, chát ghê nhir, thế này e làm quả gỗ thịt ngon cơm hơn chưa đến 10 cụ

angiadoor1

Xe hơi
Website
www.angiadoor.com
Hoưn 11 củ, chát ghê nhir, thế này e làm quả gỗ thịt ngon cơm hơn chưa đến 10 cụ
Riêng cái khóa vân tay cụ đã phải mua mất tầm 4 củ rồi. Còn cửa gỗ mà cụ làm 2 cánh mà hết có 6 củ nữa thì khó có gỗ tốt được ạ!

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Htrc e hoàn thiện nhà. Lắp cái cửa của wc bằng nhôm xingfa xịn đã 6tr rồi. Cửa chính gỗ thịt tầm 10tr là loại bình thường đấy. Htrc thấy 1 căn nhà hàng xóm bán thanh lý cái cửa chính nhà họ vì họ mua 2 căn đập thông mà thấy bảo đc 15Tr. Ko ngờ đắt thế T_T

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Lắp gỗ thịt mà chưa tới 10 củ thì cụ phải check kỹ. Yêu cầu bên bán bảo hành cẩn thận. Ông bà già em dính quả lừa đây. Toàn bộ đồ gỗ trong nhà sau 2 năm sử dụng mà cong vênh hết cả =((

TuanBanhBao

Xe tăng
Cửa chính chung cư thì cụ cứ làm cửa thép vân gỗ, cửa thông phòng bây giờ thì dùng composite nhẹ nhàng bền giá hợp ví.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Cửa chính chung cư thì cụ cứ làm cửa thép vân gỗ, cửa thông phòng bây giờ thì dùng composite nhẹ nhàng bền giá hợp ví.
chuẩn luôn rồi cụ. Em vừa lắp cả bộ cửa và khoá cho khách. Công nhận là giờ cửa thép vân gỗ nó làm đẹp mà chất lượng thật. Yên tâm là ko cong vênh mối mọt. Giá cũng rẻ. Tính ra có tầm 2tr5/m2 là lắp đặt lên cửa rồi

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Đơn giá tính theo m2, mẫu khuôn đơn hoặc khuôn kép cụ ạ! Em gửi inbox cụ tham khảo ạ!
Cụ làm cửa những hãng gì thế? Có nhiều khách lắp khoá vân tay của e cũng có nhu cầu thay cửa luôn. Cụ cho e xin zalo để có cơ hội thì hợp tác nhé

angiadoor1

Xe hơi
Website
www.angiadoor.com
Bên em cung cấp cửa Koffman, Huge.
Cũng hay lắp khóa điện tử cho khách ạ!
Rất mong được hợp tác với cụ!
Em Mr Lương 39t: 0984973763

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Ok, để e add zalo cụ. Cụ hay lấy khoá vân tay, khoá điện tử thương hiệu nào cho khách vậy. Em phân phối 2 thương hiệu là Bosch và NamiLock.
Chiều nay e rảnh. Cụ có thời gian ko? E ghé qua cf giao lưu tí :)

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Vừa có khách hỏi e cửa Koffman htrc. Để e hỏi lại coi lắp chưa. Có gì mở hàng cụ luôn :))

manhbarca

Xe đạp
Em bên công ty cổ phần Việt' Power là đơn vị chuyên cung cấp cửa gỗ công nghiệp, cửa gỗ chậm cháy và nội thất. Các cụ có nhu cầu ới em, em tư vấn nhé.