[Funland] Cửa hàng sửa máy tính ở đường Lê Thanh Nghị

Tiger Hunter

Xe container
Thế hãy xem lại còm trước của em đi...em tin chỉ có mấy vấn đề đó thôi. Hoặc lão chụp hình màn hình nằm nghiêng,và khi đứng thẳng lên đây...
Hix...em.làm thày bói mù cũng mỏi hết tay ùi.
Em tháo máy quẳng lên xe rồi. Lúc nó ko khởi động thì chỉ có duy nhất cái đèn led của nút nguồn sáng và các quạt chạy thôi, lúc đó muốn tắt điện thì phải bấm giữ nút nguồn 5s, hoặc rút dây nguồn. còn lúc nó chạy thì mọi thứ đều bt hết, win ko báo lỗi gì hết

Chỉnh sửa cuối:

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em tháo máy quẳng lên xe rồi. Lúc nó ko khởi động thì chỉ có duy nhất cái đèn led của nút nguồn sáng và các quạt chạy thôi, còn lúc nó chạy thì mọi thứ đều bt hết, win ko báo lỗi gì hết
Hi...hi...

Imei

Xe buýt
LTN thì nhiều hàng láo nháo, cũng có mấy hàng sửa tốt, k chặt chém. Trước sửa quen 1 hàng mà giờ chủ họ chuyển về quê rồi. Còn 1 hàng nữa cũng giá rẻ nhưng tự nhiên về sau e bị mất luôn TK facebook với email đầu tiên sử dụng đã lâu, tự nhiên đổi luôn cả email lẫn số ĐT khôi phục cho cái email đó lạ hoắc, cũng chỉ nghi cho hàng đó thôi vì email đó ko ra ngoài wifi công cộng bao giờ

quangsot

Racing Boy
Trên OF này cũng có Cụ sửa máy tính ở phố Chùa Láng.

Tiger Hunter

Xe container
Cụ biết làm thế này rồi thì còn siêu hơn khối cụ rồi còn gì. Máy nó thích nghiêng thì cứ nghiêng mà dùng, nhiều khi nghiêng nghiêng lạj tốt, sau 1 tgian nó hỏng hẳn thì sửa 1 thể.
Nhưng gấu nó dọa cắt tiền ăn sáng tiêu vặt của em để mua máy khác nên em lại phải cố :'(

tank_fun

Xe tăng
Em tự sửa, chả bao giờ ra thợ, khỏi bị chém. hehe

meomuop2990

Xe tải
Em tháo máy quẳng lên xe rồi. Lúc nó ko khởi động thì chỉ có duy nhất cái đèn led của nút nguồn sáng và các quạt chạy thôi, lúc đó muốn tắt điện thì phải bấm giữ nút nguồn 5s, hoặc rút dây nguồn. còn lúc nó chạy thì mọi thứ đều bt hết, win ko báo lỗi gì hết
E nghi là ram, cụ thử cắm lại dây vga nữa, tháo chip thì có thể cụ pải gắn lại chip, cụ mà ở khu mỹ đình thì e xem giúp dc cụ :D

Tiger Hunter

Xe container
E nghi là ram, cụ thử cắm lại dây vga nữa, tháo chip thì có thể cụ pải gắn lại chip, cụ mà ở khu mỹ đình thì e xem giúp dc cụ :D
Ram em tháo ra chà sạch chân rồi. Nếu mà nó lỗi thường vẫn khởi động nhưng nó sẽ kêu bip bip. Chip tháo xong gắn lại đầy đủ cùng với quạt rồi. Dây vga có tháo hẳn ra thì nó vẫn khởi động bt, chỉ ko có hình thôi chứ

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

meomuop2990

Xe tải
Ram em tháo ra chà sạch chân rồi. Nếu mà nó lỗi thường vẫn khởi động nhưng nó sẽ kêu bip bip. Chip tháo xong gắn lại đầy đủ cùng với quạt rồi. Dây vga có tháo hẳn ra thì nó vẫn khởi động bt, chỉ ko có hình thôi chứ
Cụ lấy cục tẩy ấy. Cắm từng thanh thôi, gắn chip nhưng đừng gắn quạt vội, sờ xem nóng ko, đôi lúc gắn quạt vào lại ko dc. Ko dc thì thay main thôi, hehe

Ndchung

Xe buýt
Bật nguồn thì có điện, quạt chip quạt nguồn đều chạy nhưng ko khởi động. Thế nhưng cứ vật máy ra thì bật lại chạy :)) em đã tháo chíp tháo quạt ra làm sạch rồi bôi keo tản nhiệt, làm sạch chân ram rồi, rút bỏ ổ CD và mấy cái lỗ usb ko dùng rồi, cắm lại các chân jack rồi... nhưng nó vẫn cứ thế :))
Bệnh chập chờn là Ca khó. Cụ chủ thạo It phết.. cần qua E cho mượn đồ . E ở Thái Hà. Đồ của Cụ cấu hình ??? Cụ chụp cái ruột lên Mainboard Cpu...

hlx1405

Xe máy
Máy cụ lỏng chân ram nhé Thay chân ram khác hoặc thay main mới Nhưng h ít thợ biểt hàn thay chân ram lắm Trc e có biết 1 hàng ở Thành công nhưng sau họ chuyển đi đâu mất

4banhxequay

Xe điện
Năm rồi em sửa mấy lần ở THái Hà, đi công tác máy hỏi gọi điện về vẫn tư vấn nhiệt tình. Vừa rồi cái máy dell bị hỏng, em đến check được check bệnh và tư vấn kỹ nên hay không nên sửa. Sau mang ra Đại lý của Dell ở Yên Lãng phán cũng đúng bệnh và giá sửa như thế
thợ tên Thành 0763481357 số 17 ngõ 13 THái Hà

honglong1

Xe điện
Covid như này ko rõ các CH sửa mt trên đường Lê Thanh Nghị có làm việc ko các cụ nhỉ? Muốn đem cái mt qua sửa mà đi xa sợ đến nơi họ lại đóng cửa thì mất công quá
Mình chỉ đến giao, hẹn ngày giờ qua lấy vẫn được đó

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Bật nguồn thì có điện, quạt chip quạt nguồn đều chạy nhưng ko khởi động. Thế nhưng cứ vật máy ra thì bật lại chạy :)) em đã tháo chíp tháo quạt ra làm sạch rồi bôi keo tản nhiệt, làm sạch chân ram rồi, rút bỏ ổ CD và mấy cái lỗ usb ko dùng rồi, cắm lại các chân jack rồi... nhưng nó vẫn cứ thế :))
1 nguồn yếu không đủ Ampe + Thay thử nguồn khác , 2 là ram thôi ( Cái này có thể do ram yếu vì cụ để quá nhiều ứng dụng trên Decsktop và ổ C điều hành đã đầy phè nên nó chạy kiểu ngắc ngoải ) Kinh nghiệm của nhà cháu nhé :))

Chỉnh sửa cuối:

Tiger Hunter

Xe container
1 nguồn yếu không đủ Ampe + Thay thử nguồn khác , 2 là ram thôi ( Cái này có thể do ram yếu vì cụ để quá nhiều ứng dụng trên Decsktop và ổ C điều hành đã đầy phè nên nó chạy kiểu ngắc ngoải ) Kinh nghiệm của nhà cháu nhé :))
Nguồn yếu thì ko có chuyện để ngang lại chạy bt, mà để đứng lại chết đc. 2 lý do kia lại càng ko liên quan :))

Tiger Hunter

Xe container
Máy cụ lỏng chân ram nhé Thay chân ram khác hoặc thay main mới Nhưng h ít thợ biểt hàn thay chân ram lắm Trc e có biết 1 hàng ở Thành công nhưng sau họ chuyển đi đâu mất
Em thấy cái lẫy và slot khá chắc chắn, lắc ko thấy lỏng. Lạ thế chứ

thaogiay

Xe tải
Bệnh này quen lắm, 1x năm trước em hay lọ mọ :D, cứ tụt hết ra sexy thì chạy ngon lành, lắo vào case lại bị,tạm thời chưa nhớ ra, cụ thử ra trung tâm bảo hành của maihoang or spc nằm trên ngõ xx thái hà, họ ktra miễn phí cho, hoặc căn cứ vào tiếng pip khi khởi động xem máy khởi động đã pass được main chip ram chưa..., mà hình như em còn cái card đọc code check lỗi main, cụ có thích nghịch thì e lục lại cho, e cũng ở ngay tây sơn

VCHDHN

Xe container
Máy bàn thì k rõ. Chứ Lap em hay sửa ở Thái Hà, ngõ 131 đi vào bên tay phải. Chỗ LTN thấy lộm nhộm:)