[Funland] Cửa hẹp vào công lập THPT ở Hà Nội

mr MinhToong

Xe tải
Cụ đủ tiền k cụ? Cụ chồng tiền đây e chạy cho. Cụ tưởng Ams k chạy dc á? Xin lỗi cụ là chạy dc hết nhé. Trường có nhiều cá nhân xuất sắc nhưng k có nghĩa tất cả mọi cá nhân vào Ams đều giỏi. Họ mua từ giải tp đến giải quốc gia để con ngang nhiên vào k thiếu đâu. Thời xưa e đi học đã mua giải, chả có lẽ thời nay lại trong sạch hơn? Cái gì k mua dc bằng tiền thì mua dc bằng rất nhiều tiền cụ nhé.
Chắc nhiều tiền thì chạy được, dễ hơn chắc là mấy trường chuyên thuộc Đại học vì thuộc đại học quản lý từ khâu ra đề cho đến chấm thi. Lớp con em học chuyên NH có đứa học hết kỳ 1 lớp 10 là xin chuyển sang Ams, có thể đây là một hình thức chạy vào Ams

phuongmit

Xe cút kít
Kinhs mợ ạ
Em đang rất muốn vaf cũng chưa biết bao nhiêu tiền nên không dám trả lời câu của mợ là có đủ tiền để chạy không?
Xin mợ cho em thông tin này trước đã ạ
Thaays đủ đủ tiền rồi thì cho em xin địa chỉ nhà mợ để em đến giao tiền ạ
Địa chỉ dưới sign mợ í kìa cụ, lúc cọc nhớ làm hợp đồng với công chứng cụ nhé :))

Mytv

Xe điện
Mợ toét 2710 hôm nay căng thẳng thế. :D
E đính chính hộ toét là chạy vào Am3 có 2 kiểu.

1. Chạy thi ban đầu theo hình thức ôn luyện phạm vi hẹp của đề. Cửa này của mấy đồng chí trong ban ra đề. Thường là các lớp chuyên môn học thuộc lòng như sử địa hay văn

2. Chạy vào sau 1 thời gian. Cửa thì nhiều nhưng qh phải mạnh. Diễn ra ở tất cả các lớp.

Nói chung các bạn chạy vào Am thì học cũng đều tốt. Vì 1 số lý do thi thiếu chút điểm hay j j đó nên tạch. Chứ ko ai chạy cho 1 bạn học khá vào làm j. Theo sao nổi

Còn cụ nào nghi ngờ nổ tiền đi toét chạy cho. Toét ko chạy dc e giúp:)) .Chi phi thì khéo nhiều cụ giật m. Vd như vào sau Am2 thôi đã tầm 15000 biden rồi ạ. Am3 ló còn hơn thế:((

Đây là chuyên thôi chứ Am sb thì chưa thấy dám nhận. Vì còn liên quan đến bon cam quýt mít dừa.

À vấn đề mua giải thì hãn hữu lắm toét ạ. Cái này cũng có thể gọi là "vận động hành lang" thôi. Đa phần do trường muốn tạo thành tích.

Chỉnh sửa cuối:

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Chắc nhiều tiền thì chạy được, dễ hơn chắc là mấy trường chuyên thuộc Đại học vì thuộc đại học quản lý từ khâu ra đề cho đến chấm thi. Lớp con em học chuyên NH có đứa học hết kỳ 1 lớp 10 là xin chuyển sang Ams, có thể đây là một hình thức chạy vào Ams
Thì nó đấy mà cụ, hết kỳ 1 rồi chuyển, hoặc là chạy mấy giải để dc vào, hoặc vào lớp của thầy cô ra đề, thiếu gì cách, đâu phải mang tiền đấm vào mặt ông sở ông bộ đâu . Năm ngoái con e có ng hỏi chạy k nhưng e k chạy. Nói chung là nói chuyện với ng k cùng tầm nó khó, ng ta k nghĩ là chạy được nhưng sự thật là hoàn toàn có thể chạy dc.

phuongmit

Xe cút kít

1. Chạy thi ban đầu theo hình thức ôn luyện phạm vi hẹp của đề. Cửa này của mấy đồng chí trong ban ra đề. Thường là các lớp chuyên môn học thuộc lòng như sử địa hay văn

2. Chạy vào sau 1 thời gian. Cửa thì nhiều nhưng qh phải mạnh. Diễn ra ở tất cả các lớp.

Nói chung các bạn chạy vào Am thì học cũng đều tốt. Vì 1 số lý do thi thiếu chút điểm hay j j đó nên tạch. Chứ ko ai chạy cho 1 bạn học khá vào làm j. Theo sao nổi

Còn cụ nào nghi ngờ nổ tiền đi toét chạy cho. Toét ko chạy dc e giúp:))

Đây là chuyên thôi chứ Am sb thì chưa thấy dám nhận. Vì còn liên quan đến bon cam quýt mít dừa.
Thế là có 02 cò nhận chạy Ams ở đây rồi, yên sờ tâm kê gối ngủ có gì khó cứ lên đêy các cô chú giúp rồi :))

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
- Về lộ trình sàng lọc từ cấp 2 để vào cấp 3 đi học tiếp (chưa tính DL hay QL) và hướng đi học nghề có vẻ là đúng hướng nhưng chưa dc đón nhận hoặc chấp nhận. Lý do em nghĩ 1 là hết cấp 2 quay đi học nghề thì hầu hết hs độ tuổi đó còn khá non, nhận thức, tầm nhìn và ngay cả sự tự giác, sẵn sàng học ra để làm thay vì học tiếp c3 và sau đó nữa của hs là chưa có hoặc chưa đủ. Tiếp đến là tâm lý của bố mẹ, hỏi nhau con học trường gì, nói cháu đi học nghề này nghề kia nó vẫn kém tự hào hơn là 1 trường c3 làng nhàng nào đó, mặc dù học nghề phù hợp năng lực, thực tế và hoàn cảnh gia đình hơn là học lên tiếp.
- Ý 2 của bác đề cập nó cũng liên quan đến sự phấn đấu, cố gắng khi sinh sống ở thủ đô, kiểu ở HN mà lại học chả = ở quê ở tỉnh, tâm lý đè nặng lắm. Xung quanh em quan sát, có những nhà xác định dc năng lực của con, chấp nhận cho học nghề để ra đi làm sớm hơn các bạn, nhưng sớm nhất cũng phải hết c3, 1 là xoá mù chữ full, 2 là cho chúng nó lớn thêm và cuối cùng là giải quyết dc tâm lý của bố mẹ. Vì thế cấp 3 trường nào thì trường, cũng phải cố ấn nó vào rồi lôi nó ra, k khác gì câu chuyện phổ cập đại học cách đây cỡ 15-20 năm cả. Muốn đến thành công có thể đi từ Láng Hạ hoặc Nguyễn Chí Thanh nhưng PH hồi trc chỉ có 1 phương án học ĐH :))
Em khoái câu " muốn đi đến Thành Công ..." của cụ :)

Mytv

Xe điện
Thế là có 02 cò nhận chạy Ams ở đây rồi, yên sờ tâm kê gối ngủ có gì khó cứ lên đêy các cô chú giúp rồi :))
Ối giáo sư cứ trêu e. Chạy thì chạy dc. Nhưng ló khốn ở chỗ là ko phải năm nào cũng giống năm nào. Giá cả cũng vậy. Muốn chắc thì gạch sớm. :)) Năm ngoái nhà e có 2 trường hợp. Mất 1 mớ vào dăm ba cái chuyên thuộc lòng. Thi tốt nghiệp dc có 39 40d nhưng môn chuyên 9đ cân tất. Mục đích cố vào lấy cái môi trường cho con

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

Còn cụ nào nghi ngờ nổ tiền đi toét chạy cho. Toét ko chạy dc e giúp:))

E năm ngoái con thi vào 10 được mời mà cụ. E cũng ít khi căng thẳng trên này lắm thường cũng nhã nhặn, nhưng nghe giọng cụ này nó khó nghe, với cũng đến kỳ nên e hơi bốc hoả, chém cho đỡ bực mình và để cho các cụ bớt nghĩ vào Ams auto giỏi đi, có nhiều e giỏi nhưng k có nghĩa ai vào ams hay chuyên cũng đều giỏi. Nhiều thành phần là auto phải xếp 1 chỗ trong đó, nhiều thành phần thì bố mẹ chịu chi cũng có suất trong đó.

bonongcoc

Xe buýt
Em tưởng ĐTĐ học cũng rất tốt mà?
Cũng tùy định hướng của mỗi nhà ạ. Con đầu nhà em nó chới với ở giữa nên em cảm thấy không được như ý muốn.

Nếu ko muốn ép con học, chỉ cần con vui vẻ, tự tin & tiếng Anh để sau cho đi du học tự túc thì vào DTD các lớp A hoặc từ C3 đổ xuống khá ok.
Nếu muốn con sau thi chuyên này nọ thì vào lớp top đầu ví dụ C1,T1...Học căng như dây đàn, vẫn học thêm ngoài như điên.
Còn nói về thành tích thì cũng như các trường dân lập khác, chỉ có 1-2 lớp top đầu thôi ạ, các lớp còn lại thì cũng nhàng nhàng, sau này chuyển cấp thì nhiều gia đình lại chọn lên tiếp cấp 2-3 cùng hệ thống.
DTD cấp 2 thì có tiếng về đào tạo TA, còn toán thì ở các lớp thường chưa được chú trọng lắm.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Vấn đề là bố mẹ nó phải có tiền, chịu chi và phải đúng thời điểm cụ ạ. Muộn quá cũng hết suất.

Mytv

Xe điện
Đó. Chính là cửa đi sau đó cụ. Còn chuyên Bộ thì bh e ko rõ nhưng cách đây 26 năm bạn ông cụ nhà e bẩu có muốn chuyển vào chuyên TH ko? E mạnh dạn làm thử đề thi 1 tiết, thi hk bên đó. Kq toàn 2 với 3. Thế thì theo sao dc mà chuyển sang.

Nói chung tóm lại chạy cho con vào chuyên thì sức học của con cũng phải tiệm cận với các bạn. Chứ ko vào theo ko dc hỏng mịe mất con m

TorienT

Xe container
Đó. Chính là cửa đi sau đó cụ. Còn chuyên Bộ thì bh e ko rõ nhưng cách đây 26 năm bạn ông cụ nhà e bẩu có muốn chuyển vào chuyên TH ko? E mạnh dạn làm thử đề thi 1 tiết, thi hk bên đó. Kq toàn 2 với 3. Thế thì theo sao dc mà chuyển sang.

Nói chung tóm lại chạy cho con vào chuyên thì sức học của con cũng phải tiệm cận với các bạn. Chứ ko vào theo ko dc hỏng mịe mất con m
Nói chung em phản đối vụ "quan hệ" để vào trường chuyên. Ra đời đã phải đấm đá tăm tối lắm rồi cho chúng nó ngây thơ nốt đi ạ. Vào chuyên bọn top giữa và không có tham vọng lấy giải là nhàn và hạnh phúc nhất. Bọn đuối và đội lấy giải đều có áp lực riêng. À em nghe đồn giải quốc gia còn có giá chứ làm học sinh Ams ăn thua gì. Có cụ nào thích hỏi giá hẳn giải quốc gia không.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đủ tiền k cụ? Cụ chồng tiền đây e chạy cho. Cụ tưởng Ams k chạy dc á? Xin lỗi cụ là chạy dc hết nhé. Trường có nhiều cá nhân xuất sắc nhưng k có nghĩa tất cả mọi cá nhân vào Ams đều giỏi. Họ mua từ giải tp đến giải quốc gia để con ngang nhiên vào k thiếu đâu. Thời xưa e đi học đã mua giải, chả có lẽ thời nay lại trong sạch hơn? Cái gì k mua dc bằng tiền thì mua dc bằng rất nhiều tiền cụ nhé.
Hehe. mợ gắt quá :D

xedaprach

Xe điện
Các cụ mợ hạ hỏa, chém vui và thêm thông tin thôi.
Nhân tiện đây cho em hỏi, có trường nào điểm vừa phải mà bạn bè ngoan không? Em chỉ hướng F1 đến môi trường tốt.

TorienT

Xe container
Mợ Toét nói không sai đâu. Từ giải phong trào như bơi, điền kinh... Cấp phổ thông, vào các trường chuyên, các giải để bổ sung hồ sơ đi du học đến cái hoành tráng như giải quốc gia, các loại học bổng đều có thể xử lý được hết. Nên hồ sơ du học Việt Nam nhiều lúc đẹp như tranh. Ai thích thì dùng, ai, không thích thì không dùng thực tế xã hội nó thế.
P/s: Mà thôi các cụ mở hạ hỏa đi. Chỉ là cấp 3 thôi mà.

Chỉnh sửa cuối:

hungeverest

Xe điện
E vào hóng các cụ chém, năm ngoái cũng tầm này nhà e cũng sốt sình sịch, trong khi bọn trẻ cứ dửng dưng.kk

moly

Xe tăng
Cái gì không mua được bằng tiền thì mua được bằng nhiều tiền. Ams hay gì chắc cũng không ngoại lệ , tuy nhiên tỷ lệ đó ít, phần đa các em là giỏi. Mợ toét nói là nhiều cụ tốt nghiệp trường top 1 giờ vẫn chỉ đủ nuôi thân em công nhận. Tuy nhiên nhiều khi cũng do thời thế thế thời cũng khó nói trước và cũng phải tính đến số đông chứ không thể đưa ra một vài trường hợp được. Xung quanh bạn bè người quen của em , bố mẹ học rất giỏi nhưng đúng là làm chỉ đủ sống tuy nhiên con cái cũng rất giỏi và lại tiếp trường chuyên lớp chọn. Có điều đến thời điểm này con của họ hoặc là học bổng nước ngoài và ở lại làm trong các công ty nước ngoài hoặc trong nước các trường top đầu vừa học vừa làm thêm cũng rất năng động. Ra trường làm cho các công ty lớn và khá nhiều cơ hội .

Mytv

Xe điện
Nói chung em phản đối vụ "quan hệ" để vào trường chuyên. Ra đời đã phải đấm đá tăm tối lắm rồi cho chúng nó ngây thơ nốt đi ạ. Vào chuyên bọn top giữa và không có tham vọng lấy giải là nhàn và hạnh phúc nhất. Bọn đuối và đội lấy giải đều có áp lực riêng. À em nghe đồn giải quốc gia còn có giá chứ làm học sinh Ams ăn thua gì. Có cụ nào thích hỏi giá hẳn giải quốc gia không.
Cùng qđ với cụ. Làm j cũng phải vùa sức m. À giải quốc gia thì do trường "đầu trò" cụ ạ. Trường chuyên nào chẳng vậy. Nhưng cũng ko thể gọi thế là chạy dc. Chính xác phải là đầu tư cho thành tích. Các bạn dc giải quốc gia thì tất nhiẻn đều thuộc tốp rồi.