[Funland] Cửa hẹp vào công lập THPT ở Hà Nội

banmotnucuoi

Xe lăn

phuongmit

Xe cút kít
Hik thôi kệ đi, nhịn tới trưa mai hỏi F1 một thể!
Hihi đang thi cứ cho các cháu vui vẻ đi ạ, thi xong chỉ hỏi có mệt k, trong phòng nóng k thôi còn làm như nào cứ để các bạn thích thì tự kể. Đừng tự chấm vội tránh ảnh hưởng tâm lý các môn sau :D

vihali

Xe container
Thấy con các cụ thi, em cũng hóng.

Giờ này năm ngoái em còn chấm thi chuyên khtn, cách chuyên xhnv mấy bước chân. Em còn chả thèm nhờ hỏi, đợi ae lên điểm là biết thôi. Thế rồi 2h, tin báo con ông đỗ rồi. Em gọi báo cho con mà con đang học trên trường, lại nghĩ bố trêu. Tối đi ăn mừng rồi cho chọn học chuyên hay thi tiếp Sở. Nó đi học tiếp 2 ngày rồi bảo thôi, ko ôn nữa, bỏ cả thi Sở, lời được 9 ngày ngủ so với các bạn.

Nói thật, em chuẩn bị cho nó học Marie Curie rồi cơ.

Mr.Alo

Xe lăn
lại làm chuyến cafe chiều , em thấy nhiều cụ căng thẳng nhỉ em thì đơn giản kệ xừ nó thi sao thì thi :)

my.eb

Xe điện
vâng ra sớm này có 2 chiều hướng, 1 là k làm dc và 2 là làm xong rồi ra sớm, những môn tự nhiên thì ra sớm k lạ lắm nhưng văn ra sớm thì e hơi bất ngờ, vì kể cả làm xong rồi cũng ít bạn dám ra khỏi phòng vì tâm lí
F1 nhà GS năm nay thi chưa ;))

Mover

Xe máy
Trc khi vào phòng thi, em chỉ dặn: con ko cần chú ý đến các bạn xung quanh làm ra sao, ai ngủ hay ai viêtd thres nào. Con đọc đề kỹ rồi hãy làm. Nếu xong thì con soát lại, đợi đến h thu bài rồi con hãy nộp.

phuongan

Xe điện
Hihi đang thi cứ cho các cháu vui vẻ đi ạ, thi xong chỉ hỏi có mệt k, trong phòng nóng k thôi còn làm như nào cứ để các bạn thích thì tự kể. Đừng tự chấm vội tránh ảnh hưởng tâm lý các môn sau :D
À nó bảo điều hoà hỏng, khổ thân các bạn Khương Thượng :((:((:(( (còn thân mình thì không lo:-o:-o:-o )

Mr.Alo

Xe lăn
xa lên không cho tự đi được lên em phải xe ôm , đến nơi đuổi xuống nhanh còn về đi cafe với bạn :))

Ter

Xe buýt
Cụ đủ tiền k cụ? Cụ chồng tiền đây e chạy cho. Cụ tưởng Ams k chạy dc á? Xin lỗi cụ là chạy dc hết nhé. Trường có nhiều cá nhân xuất sắc nhưng k có nghĩa tất cả mọi cá nhân vào Ams đều giỏi. Họ mua từ giải tp đến giải quốc gia để con ngang nhiên vào k thiếu đâu. Thời xưa e đi học đã mua giải, chả có lẽ thời nay lại trong sạch hơn? Cái gì k mua dc bằng tiền thì mua dc bằng rất nhiều tiền cụ nhé.
Mua giải cấp TP chả để làm gì vì ko được xét đặc cách gì cả, còn chạy vào Ams thì chắc có lẽ cũng có nhưng em nghĩ chắc 1-2 suất/năm, mà chủ yếu là của con các bác to. Nếu chạy vào, vào học chúng nó biết ngay ạ vì sức học của bọn Amser nó ác lắm mặc dù chúng nó chơi suốt. Con em hồi C1, C2 cũng gọi là có tí dạng ngôi sao ở trường - lớp nhưng vào tới Ams thì cứ loanh quanh giữa lớp :)
P/s: em nghĩ mợ nói cho vui miệng về việc chạy vào Ams thôi, chứ thực tế chắc cực hiếm ạ và ko phải ai cũng làm được điều đó

kocogi

Xe tải

Em đang ở đây,có cụ nào chung chiến trường ko ạ?

Duchai80

Xe buýt
Con em sáng nay thi xong nó khóc vì bị mất cái hộp bút :)) (liên tục 2 ngày thi ở trường bị mất 2 cái máy tính - bạn cố tình lấy) nên khá ức chế
em bảo chiều có thấy thì cũng mặc kệ tập trung vào mà thi đừng vì cái hộp bút mà mình bị ảnh hưởng, tối về lại đi mua thước, compa mai đi thi

Ter

Xe buýt
Mợ toét 2710 hôm nay căng thẳng thế. :D
E đính chính hộ toét là chạy vào Am3 có 2 kiểu.

1. Chạy thi ban đầu theo hình thức ôn luyện phạm vi hẹp của đề. Cửa này của mấy đồng chí trong ban ra đề. Thường là các lớp chuyên môn học thuộc lòng như sử địa hay văn

2. Chạy vào sau 1 thời gian. Cửa thì nhiều nhưng qh phải mạnh. Diễn ra ở tất cả các lớp.

Nói chung các bạn chạy vào Am thì học cũng đều tốt. Vì 1 số lý do thi thiếu chút điểm hay j j đó nên tạch. Chứ ko ai chạy cho 1 bạn học khá vào làm j. Theo sao nổi

Còn cụ nào nghi ngờ nổ tiền đi toét chạy cho. Toét ko chạy dc e giúp:)) .Chi phi thì khéo nhiều cụ giật m. Vd như vào sau Am2 thôi đã tầm 15000 biden rồi ạ. Am3 ló còn hơn thế:((

Đây là chuyên thôi chứ Am sb thì chưa thấy dám nhận. Vì còn liên quan đến bon cam quýt mít dừa.

À vấn đề mua giải thì hãn hữu lắm toét ạ. Cái này cũng có thể gọi là "vận động hành lang" thôi. Đa phần do trường muốn tạo thành tích.
Em hiểu như thế này: chạy vào Ams có nghĩa là đi thi và hiển nhiên đỗ nên:
Phần 1 thì vẫn phải thi và vẫn có tạch chứ ko phải cứ học ôn là đỗ nên em ko coi đây là chạy
Phần 2 dạng chuyển trường này cũng là dạng chạy, nhưng ko như em nghĩ :)
Còn như mợ Toét nói là chạy giải quốc gia để vào thì em nghĩ cực hãn hữu (giải Tp thì ko được xét để vào)
Tóm lại để chạy vào Ams (theo kiểu cứ đi thi là vào học) thì em nghĩ cực hiếm, còn việc con cháu các cụ vào học thì chắc chắn có vì lớp của con em cũng có con của 1 thứ (cháu đấy vào lớp bị chìm ngỉm, chả bạn nào chơi - nhiều khi thấy tội, mẹ nó cũng nhắn nhờ một số PH bảo các con cho bạn ý chơi cùng :) )

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Ams, Nguyễn Huệ, Lê Quý Đôn (HĐ)... điều hoà mát rượi, các con bảo mát lạnh cơ cụ ạ.
Em mới hỏi lại f1, thì phòng k có ĐH. 😅 Mà cháu đeo cái đồng hồ hiện số + kim giờ bình thường mà không cho mang vào. trong khi thi CSP bình thường. Botay!

Chỉnh sửa cuối: