[CCCĐ] Cửa L`, trải nghiệm khác.

son.ca

Xe hơi
em tý sặc cái vụ thực đơn 30tr với 250tr của cụ. sao lại viết sai thế dc cơ chứ. hài quá.

ngoctu2109

Xe tăng
Con này em tk từ cách đây 10 năm cụ ơi, nó là nhà khách của CA tỉnh, nên nó xập xệ như bao ks nhà nước khác, cụ cứ ks tư mà ở, Mường Thanh hoặc Sunrise cũng được.
E nhờ ông anh là công an đặt phòng cũng k để ý. Nghe cái tên sanam e ko nghĩ nó là nhà khách công an tỉnh.

ngoctu2109

Xe tăng
em tý sặc cái vụ thực đơn 30tr với 250tr của cụ. sao lại viết sai thế dc cơ chứ. hài quá.
E cũng đến ạ chủ quán, nó là nhà hàng của khách sạn chứ k phải hàng tự phát bên đường.

ngoctu2109

Xe tăng
Hiện tại Vin của anh Vượng cũng mới đầu tư khu resort Cửa hội, khai trương đúng vào dịp 30-4 năm nay. Là tổ hợp resort kết hợp ks 5 sao, nghe nói ko bằng FLC sầm sơn nhưng cũng có thêm 1 sự lựa chọn cho các cụ.

Loanh quanh Cl cũng chán, nhà e lại thay đổi lịch trình đi thăm quê Bác. Từ Cl đi Làng sen mất khoảng 30km.

Trên đường đi tranh thủ làm bát súp lươn lấy năng lượng buổi sáng. Súp lươn nấu dạng như sốt vang ăn cùng bánh mỳ và bánh cuốn. Quán này rất đông. E ăn thấy ngon, nhiều lươn và là lươn tươi.

Đến gần Nam Đàn thì bắt đầu tắc đường, đi rất chậm. E dự định đi từ quê ngoại Bác vòng sang quê nội rồi về nhưng do đường sang quê ngoại tắc không đi đc. Đành phi thẳng sang quê Nội và đến nơi thì quang cảnh nó như này ạ.

Các điểm thăm quan Chỗ nào cũng rất đông

Chỉnh sửa cuối:

kpt.lh

Xe đạp
sang quỳnh lưu có khu mới nó ít người hơn đó cụ, chứ cửa lò bẩn lắm

PanasonicVN

Xe đạp
Sát dịp nghỉ lễ năm nay mới để ý đc nghỉ tận 4 ngày. Nghỉ lễ lâu thế mà không đi đâu đó thì thật lãng phí, chợt nhớ đến lời hứa sẽ cho F1 trải nghiệm đi chơi đâu đó bằng tàu hoả (bọn chúng chưa đc đi tàu bao giờ).
Quyết định nhanh điểm đến là cửa l`, ngày xuất phát sẽ là đêm 28/4 nhà e tức tốc nhờ người mua vé giường nằm và thế là có một chuyến đi.
Em demo cái ảnh và sẽ update dần dần ạ.

Trải nghiệm hay trong đời ạ

quasin3000

Xe tăng
Em đi ô tô nên di chuyển dễ dàng hơn. Ngủ KS anh Thản ở Vinh. Sáng chiều đi 10 km tắm biển. Ăn uống cửa Hội . Giá cả cũng đắt, nhưng quen nhà hàng Trần Hùng Cảng nên ăn ngon, hợp khẩu vị nên cảm thấy dễ chịu.

matizdo

Xe tăng
Em cũng đi Nghệ An định vào quê Bác mà đông, tắc đường như ở Hà Nội nên em đi thẳng vào Puf Mát không ngờ được một chuyến đi đầy thú vị

nissan CFR

Xe tăng
Hiện tại Vin của anh Vượng cũng mới đầu tư khu resort Cửa hội, khai trương đúng vào dịp 30-4 năm nay. Là tổ hợp resort kết hợp ks 5 sao, nghe nói ko bằng FLC sầm sơn nhưng cũng có thêm 1 sự lựa chọn cho các cụ.

Loanh quanh Cl cũng chán, nhà e lại thay đổi lịch trình đi thăm quê Bác. Từ Cl đi Làng sen mất khoảng 30km.

Trên đường đi tranh thủ làm bát súp lươn lấy năng lượng buổi sáng. Súp lươn nấu dạng như sốt vang ăn cùng bánh mỳ và bánh cuốn. Quán này rất đông. E ăn thấy ngon, nhiều lươn và là lươn tươi.

Đến gần Nam Đàn thì bắt đầu tắc đường, đi rất chậm. E dự định đi từ quê ngoại Bác vòng sang quê nội rồi về nhưng do đường sang quê ngoại tắc không đi đc. Đành phi thẳng sang quê Nội và đến nơi thì quang cảnh nó như này ạ.

Các điểm thăm quan Chỗ nào cũng rất đông
E thì cứ ngày lễ là ở nhà cho lành

KhuongTanDung

Xe máy
Vụ cửa lò này thứ vị phết nhỉ :)) lâu rồi e cũng ko ngố Cửa Lò :))

thangnc

Xe tải
Cửa Lò ăn ngon, ở ổn mời các cụ ra Hà Đô, e mới trải nghiệm xong. KS ngay quảng trường, có cái được có cái mất. Mất là đi tắm phải đi hơi xa, ban đêm hơi ồn, được là đêm rất sầm uất, nhiều trò chơi cho F1.
Ngoài HĐ thì e có trải nghiệm KS Xây Dựng. Chỗ này có cái dở là ngay đối diện sân chơi trẻ em và sàn nhạc. Cửa cách âm kém nên các cụ phải chịu karaoke tra tấn tới 11h mới được ngủ. Đồ ăn tương đối ngon, sạch sẽ.
Bình minh hoặc buổi tối các cụ có thể ra bán đảo Lan Châu, có bãi đá để ảnh ọt (hơi lem nhem, nhiều rác nhưng còn gọi là được), nhà hàng, cf view đẹp.
Nói chung CL chỉ nên đi tầm 3n2đ, đi hơn sẽ chán. Điên nhất là đồ ăn sáng, cụ mợ có điều kiện thì chạy qua Sài Gòn KIm LIên làm cái vé cho lành.

Quỳnh Lưu thì là quê vợ em, có mấy bãi rất đẹp nhưng dịch vụ lại không có gì. Cccm đi khám phá thì được chứ đi cùng F1 thì không ổn tí nào.

ngoctu2109

Xe tăng
Vì đã hứa và cũng muốn cho f1 biết nên dù đông nhà e vẫn đi đầy đủ các điểm thăm quan. 11h30 sau khi đi hết các điểm, vẫn còn thời gian nhà e quyết định đi Thanh Chương thăm đồi chè tại xã Thanh An.

Trên đường đi e dừng lại ăn trưa tại quán cách đồi chè khoảng 2km, khu vực này các quán ăn có cả biển bằng Tiếng Lào, e quên chưa tìm hiểu gần cửa khẩu nào?

Cơm trưa có món nhút (nó là sơ mít muối ăn dạng như nộm) và cá khe (cá suối) ăn khá ngon. Đói quá e lại quên chụp ảnh các cụ đại xá :):)

Đồi chè được mệnh danh là Hạ Long nghệ an nên khi đi thăm cũng phải đi du thuyền, nó như này ạ:

Mấy món địa phương ở bến thuyền

Mận

Đang giờ nắng buổi trưa ngồi trên thuyền gió mát. Khá là thoải mái ạ.

E đi đúng lúc trời nắng gắt, nếu không chụp ảnh sẽ rất đẹp.

ngoctu2109

Xe tăng
Cửa Lò ăn ngon, ở ổn mời các cụ ra Hà Đô, e mới trải nghiệm xong. KS ngay quảng trường, có cái được có cái mất. Mất là đi tắm phải đi hơi xa, ban đêm hơi ồn, được là đêm rất sầm uất, nhiều trò chơi cho F1.
Ngoài HĐ thì e có trải nghiệm KS Xây Dựng. Chỗ này có cái dở là ngay đối diện sân chơi trẻ em và sàn nhạc. Cửa cách âm kém nên các cụ phải chịu karaoke tra tấn tới 11h mới được ngủ. Đồ ăn tương đối ngon, sạch sẽ.
Bình minh hoặc buổi tối các cụ có thể ra bán đảo Lan Châu, có bãi đá để ảnh ọt (hơi lem nhem, nhiều rác nhưng còn gọi là được), nhà hàng, cf view đẹp.
Nói chung CL chỉ nên đi tầm 3n2đ, đi hơn sẽ chán. Điên nhất là đồ ăn sáng, cụ mợ có điều kiện thì chạy qua Sài Gòn KIm LIên làm cái vé cho lành.

Quỳnh Lưu thì là quê vợ em, có mấy bãi rất đẹp nhưng dịch vụ lại không có gì. Cccm đi khám phá thì được chứ đi cùng F1 thì không ổn tí nào.
Cái bán đảo Lan Châu nó chỗ nào cụ, loanh quang sáng tắm chiều về ngủ cũng chán kể biết e cũng đi.

ngoctu2109

Xe tăng
Em đi ô tô nên di chuyển dễ dàng hơn. Ngủ KS anh Thản ở Vinh. Sáng chiều đi 10 km tắm biển. Ăn uống cửa Hội . Giá cả cũng đắt, nhưng quen nhà hàng Trần Hùng Cảng nên ăn ngon, hợp khẩu vị nên cảm thấy dễ chịu.
Ăn uống đắt tý mà ngon cũng thấy vui cụ. Ở CL cũng có ks của anh Thản sao cụ ko xuống đấy mà ngủ.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Về chuyện ăn uống.
E vào nhà hàng, gọi đồ rồi nhìn cái bảng giá mới tá hoả :-ss. Món rẻ nhất là rau lang 30 triệu/ đĩa, món đắt nhất hình như là tôm chiên tỏi 250 triệu/ đĩa. Các cụ zoom cái ảnh lên sẽ rõ (e chụp trộm lên ko dám chụp gần sợ nó đánh =))=))). Một cái nhà hàng lớn thế này sao có thể để thế được. E gọi nay cu nhà chủ ra làm rõ thì nó giải thích nhầm 3 số 0.

Buổi trưa e đi ăn ở một hàng đối diện ks, sát bờ biển, 2 nhà 1kg mực, 1 con cá sủ1,5kg, 4 con hàu nướng. Cơm canh cua cà.

Thiệt hại 1,4 củ. Giá cả theo e là bình thường nhưng hàng này nấu không ngon. Các đồ như bề bề, mực nhảy là đồ đông lạnh chứ không phải đồ tươi.
Ăn xong mới nhớ chụp ảnh nên nhìn hơi kinh, các cụ đại xá

Các cụ đi ăn nếu không có quán quen nên hỏi trước. Việc ăn uống đã bị đắt mà không ngon sẽ dễ gây ức chế :):).
Ăn xong mà nhìn cái bảng giá chắc ngất quá cụ nhỉ :), chuyến đi của cụ rất thú vị trừ khoản ks, em có lẽ gần 20 năm chưa đi lại tàu hoả, hóng cụ khi rảnh sẽ làm chuyến ủng hộ ngành đường sắt :)

thangnc

Xe tải
Cái bán đảo Lan Châu nó chỗ nào cụ, loanh quang sáng tắm chiều về ngủ cũng chán kể biết e cũng đi.
Cái ngã 4 đèn xanh đèn đỏ dọc đường Bình Minh rẽ phải cụ nhé. Còn nếu như cụ đi từ QL1 vào, thay vì rẽ phải để ra đường Bình Minh tìm Ks thì cụ đi thẳng 300m. Cuối đg là bán đảo Lan Châu (Song Ngư) cụ nhé.

ngoctu2109

Xe tăng
Em cũng đi Nghệ An định vào quê Bác mà đông, tắc đường như ở Hà Nội nên em đi thẳng vào Puf Mát không ngờ được một chuyến đi đầy thú vị
Đường đi pù mát có khó đi lắm k cụ, ăn uống, ks dịch vụ đã có chưa cụ.

ngoctu2109

Xe tăng

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com