[Funland] Của rẻ là của ôi, baic Q7 bị rỉ sét nghiêm trọng khung gầm

tranquoctruy

Xe đạp
Nhiều cụ chém như đang tưởng tượng ấy, cứ như thằng tàu nó là trẻ con chỉ biết làm đồ chơi ấy, mấy thanh lan can sắt đểu ngoài ban công còn ko rỉ được nhanh như cái xe này, nếu nói vài tháng mà rỉ thế này thì e chẳng tin, trừ khi nó bị ngập nước rồi vứt xó mới rỉ được như thế
thì đấy, dân tầu mua về có bằng chứng chụp lại, cụ có gì phản biện chứ dùng cái lí ông mèo nghe chối lắm. Em tìm trên mạng thì có ảnh dân tầu phản ánh chất lượng xe bị rỉ nghiêm trọng, chảy dầu hộp số. Lướt qua các link đó thấy nhiều otofuner tầu kêu xe changhe từ xưa đến giờ đa phần dùng vật liệu rẻ tiền nên dễ rỉ

tranquoctruy

Xe đạp
Cụ đừng thấy daewoo ở mình lởm mà nói bọn daewoo lởm, ở Hàn dân họ chuộng chạy daewoo hơn kia đấy, chẳng qua về mình bị cắt xén nhiều nên mang tiếng thôi
cụ có dẫn chứng dân hàn chuộng chạy daewoo không?
dân hàn mà chuộng chạy xe đại vũ thì năm 98 khủng hoảng mảng oto đại vũ đã chả chết sặc gạch.
2/ e từng du học hàn nên biết, đến ssangyoung còn éo dc ưu tiên thì đại vũ chết đầu nước

lykai

Xe tăng
Tưởng thớt đang dùng xe tàu rồi đánh giá chứ tự nhiên vào quăng 1 mớ link rồi luyên thuyên. Em ứ tin.

tamock

Xe buýt
Các cụ k nên so với bản nội địa. Hàng xuất cho Yuê Nản nó chất lượng hơn nhiều.:))
Thị trường VN to cụ hầy. Baic nó đặt làm riêng 1 bản Q7 với vật liệu, thiết kế và chất lượng riêng cho thị trường mình, thế là tốt rồi, ối nơi không có bản đặt riêng như thế.

dogfight

Xe tải
Bốc phét vừa thôi. Chỗ nào nói hiệu suất engine của xe Phò 2018 diesel là 44 % chỉ ra xem?

Hay lại đo bằng mồm.

động cơ xăng phò tủn đời đầu 2007 chả lởm, đang bảo đời máy dầu 2.8 2018 này, hiệu suất 44% lận

sorcerevn

Xe máy
Em mấy năm đi đặt dây chuyền, bo mạch biết rồi. Nó bảo mày thích làm bao nhiêu tiền tao làm chứ trong nước tao ko dùng hàng loại này

Con đầu VCD Qsheng em mua nội địa mang về năm ngoái thầy em mới đem cho, đọc đĩa bao năm vẫn tốt thì biết chất lượng hàng nội địa nó sao rồi

Toàn dân mình thịt mình thôi

tungtran12345

Xe buýt
Cái gì cũng có giá của nó, cứ bảo thần thánh, Toy 10 năm khung, gầm vẫn ngon trong khi Đức, Hàn ngoài 5 năm là có vấn đề nữa là TQ!
Mạn phép hỏi cụ đi con xe Đức nào đc trên 5 năm chưa ạ, hay là nghe nói.

Tiendat0711

Xe hơi
thì đấy, dân tầu mua về có bằng chứng chụp lại, cụ có gì phản biện chứ dùng cái lí ông mèo nghe chối lắm. Em tìm trên mạng thì có ảnh dân tầu phản ánh chất lượng xe bị rỉ nghiêm trọng, chảy dầu hộp số. Lướt qua các link đó thấy nhiều otofuner tầu kêu xe changhe từ xưa đến giờ đa phần dùng vật liệu rẻ tiền nên dễ rỉ
"Lý ông mèo" theo cụ thế nào là lý ông mèo, bên tàu bao nhiêu hãng xe mà nó vẫn tồn tại được. Doanh nghiệp bên tàu tư duy nó không đơn giản như mấy ông offer chém đâu

tranquoctruy

Xe đạp
"Lý ông mèo" theo cụ thế nào là lý ông mèo, bên tàu bao nhiêu hãng xe mà nó vẫn tồn tại được. Doanh nghiệp bên tàu tư duy nó không đơn giản như mấy ông offer chém đâu
cụ có đọc hiểu được hay thích lái đâu vậy? xe tầu hàng trung ương ngay #1 e cũng có chê gì đâu, changan, baic chuẩn trung ương xuất đi các nước chả sao
đang nói xe changhe hàng địa phương, dân tầu mua về 2 tháng mà rỉ kinh thế kia liệu có an toàn?
chốt từ #1 là đang có bằng chứng xe changhe dùng vật liệu lởm

tranquoctruy

Xe đạp
Bốc phét vừa thôi. Chỗ nào nói hiệu suất engine của xe Phò 2018 diesel là 44 % chỉ ra xem?

Hay lại đo bằng mồm.
tìm lại post đê, phân biệt giữa hiệu suất nhiệt động cơ và xe đi tốn bao lít/100km
xác nặng đường tắc khác xác nhẹ đường thông thoáng

tranquoctruy

Xe đạp
Tưởng thớt đang dùng xe tàu rồi đánh giá chứ tự nhiên vào quăng 1 mớ link rồi luyên thuyên. Em ứ tin.
thì e đang trong quá trình tìm mua xe, cũng thích xe tầu do rẻ mà lắm đồ chơi
ai dè tìm được phản ánh của dân tầu về chất lượng sắt thép khung gầm xe changhe q7 nhanh rỉ sét thì kéo về cho các cụ otofun coi chơi. bọn chim sâu chỉ dám cắn trộm thì rõ rõ là
trên kia là otofuner tầu đưa cả mặt và đăng kí xe kìa.

Tiendat0711

Xe hơi
cụ có đọc hiểu được hay thích lái đâu vậy? xe tầu hàng trung ương ngay #1 e cũng có chê gì đâu, changan, baic chuẩn trung ương xuất đi các nước chả sao
đang nói xe changhe hàng địa phương, dân tầu mua về 2 tháng mà rỉ kinh thế kia liệu có an toàn?
chốt từ #1 là đang có bằng chứng xe changhe dùng vật liệu lởm
ông có vấn đề đọc hiểu àh, tôi có nói gì về trung ương hay địa phương đâu, để tôi nói lại cho rõ nghĩa, cái thằng mà sản xuất oto thì không thể dù là địa phương thì vật liệu cũng không thể 2,3 tháng rỉ dc, còn rỉ như vậy tôi nghĩ là có phần do người dùng. Vậy thôi chứ tôi có nói ông đặt điều này nọ đâu vì ông cũng chỉ đọc qua gg dịch lõm bõm chứ có thực tế đâu. Có vậy thôi mà cứ trung ương với địa phương mãi

0707556789

[Tịch thu bằng lái]
Em có thỉnh thoảng hóng hớt mảng sơn nhôm của Đài, nó có loại hóa chất gì đó, ngâm vào trước rồi mới mạ/sơn. Ko có lớp hóa chất này thì sơn hay mạ cũng cực khó bám và chất lượng sẽ ko ổn.
Cái hóa chất kiểu này chắc chắn sẽ bị cắt đi đối với xe tàu.
Đấy là em còn cho là chất thép vẫn ổn đấy, cụ phang quả chất thép đểu nữa thì. Ối giời ơi.
Không phải đâu cụ ạ ! Cái món định hình, phốt phát hóa cả cromat bề mặt rất rẻ mà ! Đến cái máng đèn còn được xử lý trước khi sơn !Cái chính là chất lượng thép kém nó ghẻ từ trong ra !

thichxeoto

Xe điện
Del mẹ, cho em em còn chẳng lấy, hàng ngày đi làm gặp một em sedan Lifan gỉ sét nằm im ở góc phố thg này qua thg khác mà ái ngại. Thực sự rất coi thường những cụ đi xe Tàu :D
Họ làm gì mà cụ coi thường họ?Mỗi người một điều kiện một sở thích.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Mình thích thì mình coi thường thôi ;)).
Cơ mà em thì đánh giá họ rất cao về lòng dũng cảm vì dám đi trước mở đường :))

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Không phải đâu cụ ạ ! Cái món định hình, phốt phát hóa cả cromat bề mặt rất rẻ mà ! Đến cái máng đèn còn được xử lý trước khi sơn !Cái chính là chất lượng thép kém nó ghẻ từ trong ra !
Mợ số nói thế này thì vãi lái thật. Em đi mua bỉm đây. Cơ mà em vẫn tin nó sẽ cắt công đoạn đó cho những phần ko lộ diện đấy. Vì mục tiêu giá rẻ thì chi phí ít mấy cũng cắt.

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Em thích thì em coi thường đấy :)). Nếu mua xe Tàu phục vụ công việc như xe tải, xe khách thì ok. Còn mua xe rẻ tiền nhái xe sang lòe thiên hạ thì rẻ rách :))

0707556789

[Tịch thu bằng lái]
Mợ số nói thế này thì vãi lái thật. Em đi mua bỉm đây. Cơ mà em vẫn tin nó sẽ cắt công đoạn đó cho những phần ko lộ diện đấy. Vì mục tiêu giá rẻ thì chi phí ít mấy cũng cắt.
Em không nghĩ là bọn no cắt giảm đến thế ! Mấy con nco mới chạy ngon phết lão gần nhà em mua con t500 hay gì đấy co chưa đến 500 , đúng bằng nửa con Hrv em chạy thử ổn phết, cách âm ngon vào cua gắt cũng thấy ok. Bảo sao khách mua đi thử có một đoạn lại thêm hoa mắt vì option, sale thuốc chả xuống tiền .

thichxeoto

Xe điện
Em thích thì em coi thường đấy :)). Nếu mua xe Tàu phục vụ công việc như xe tải, xe khách thì ok. Còn mua xe rẻ tiền nhái xe sang lòe thiên hạ thì rẻ rách :))
Họ lòe thiên hạ thì có ảnh hưởng đến túi tiền của cụ không mà cụ coi họ là rẻ rách, em ạ cụ về cách suy nghĩ và đánh giá người khác rồi:)) em đang đi xe máy cụ nhé chưa có ô tô đâu ạ kể cả là xe tàu em còn chưa dám mơ:))