Của rẻ là của ôi, các cụ dạy cấm có sai :(

Mazda 929

Xe điện
Mọi chuyện nên dừng ở đây, cụ Trung đã đưa thông tin và biển sô xe lên rồi, các cụ nhớ : BKS 29A-956.14

usernames78

Xe buýt
Thành ý của cụ anh em ghi nhận

Còn mấy ông KDCN trên OF này thì cũng khá hơn phò 1 chút
e đồng tình quan điểm vs cụ, nhìu khi mình là ng tiêu dùng nhất là mới tham gia of nhìu lúc cũng cả tin vs đôi khi vài cái sp, dvu nó cũng chỉ là rẻ tiền nên mình qua loa, nhưng phải nói thật mấy cái kinh doanh chuyên nghiệp trên of này giờ bát nháo lắm, e dính 5 ông kd chuyên nghiệp bát nháo rồi, ng thì bán giá trên mây k như quảng cáo, kẻ thì dvu chặt chém đc cái chém gió mạnh, e k tiện nói đích danh k lại um củ tỏi
chỉ có điều xin cảnh báo ng tiêu dùng: kinh doanh trên OF này cũng như cái chợ ..... k biết đâu mà lần, mình cứ phải tham khảo và so sánh cũng như check cẩn thận, chớ có đặt chọn niềm tiên vào mấy cái gọi là kinh doanh chuyên nghiệp trên này.

fuzzytech

Xe hơi
Thương gia thường không nói thật hết. Tin hay không là ở mình mà. Giá mà có dịch vụ bán hàng ĐẢM BẢO, CAM KẾT bằng văn bản, hợp đồng mua bán đàng hoàng và đồng ý cho KH trả lại nếu phát hiện vi phạm CAM KẾT thì tốt quá các cụ nhỉ?

lukytran

Xe tải
Haizzza, e đói và mệt, đợi mãi hí hửng nếu ngon thì bán xe đổi luôn, mất thời gian đợi bực mình e về luôn quên cả chụp với choẹt, e còn k nhớ cả biển số xe luôn :(
Mà công tâm, thì xe này cậu Tatrung k phải bán mà hoa tiêu thôi vì e đến cậu ấy mới đt gọi chủ xe đến.
Chắc cụ nói về con Mer đang rao trên thớt phải không, nếu đúng thì em cũng tụt cả hứng khi mở cửa em nó.

usernames78

Xe buýt
Thương gia thường không nói thật hết. Tin hay không là ở mình mà. Giá mà có dịch vụ bán hàng ĐẢM BẢO, CAM KẾT bằng văn bản, hợp đồng mua bán đàng hoàng và đồng ý cho KH trả lại nếu phát hiện vi phạm CAM KẾT thì tốt quá các cụ nhỉ?
kể cả như thế cũng k ăn thua, cái hợp đồng vs cái văn bản cam kết cũng chỉ là tờ giấy thui cụ, cụ có đem đến trả lại ng ta nói k nhận hay chưa có tiền trả cụ thì làm sao? cụ kiện ng ta đi, kiện ra tòa dân sự, đợi nhé, cụ đợi đc thì e dự cái xe cụ cũng nát bét nhè rồi.
cứ tiền tươi thóc thật đảm bảo bằng vật chất mới đc, giá như salong họ bảo hành 6 tháng chẳng hạn mình đc phép giam họ ít tiền thì e dự éo có ông buôn xe nào dám chơi đâu mà, kể cả giá cao hơn tí ti cho chi phí vốn cái vụ bị giam tiền

chan_chunki

Xe hơi
Kinh nghiệm của em rút ra là mua xe mới là sướng nhất, ko đc đời cao nhưng đc cái thoải mái tính thần, ko bao h phải nghĩ xem là máy móc hay khung sườn thế nào :D
Còn người ta đã kinh doanh thì đương nhiên là phải có lãi và phải có mánh khóe của người ta quan trọng là đã đăng là phải chuẩn, chứ ko nên đến lúc có chuyện lại lí do này nọ mất uy tín ra :D
Nhưng thôi bác Trung cũng đã lên giải thích rõ ràng rồi thì cụ chủ thớt cũng bớt giận và bỏ qua đi :D. em đề nghị là cụ Trung nên mời cụ chủ 1 bữa Bia đê như thế là đẹp cả đôi đường :v

trinhleminh

Xe tăng
Ngon zồi, bác chủ tóp có xe mới kiểu gì em cũng được bữa thịt chó Hoàn Béo :))

Onetee1t

Xe tải
kể cả như thế cũng k ăn thua, cái hợp đồng vs cái văn bản cam kết cũng chỉ là tờ giấy thui cụ, cụ có đem đến trả lại ng ta nói k nhận hay chưa có tiền trả cụ thì làm sao? cụ kiện ng ta đi, kiện ra tòa dân sự, đợi nhé, cụ đợi đc thì e dự cái xe cụ cũng nát bét nhè rồi.
cứ tiền tươi thóc thật đảm bảo bằng vật chất mới đc, giá như salong họ bảo hành 6 tháng chẳng hạn mình đc phép giam họ ít tiền thì e dự éo có ông buôn xe nào dám chơi đâu mà, kể cả giá cao hơn tí ti cho chi phí vốn cái vụ bị giam tiền
Cho phường lấy dấu vào có cái đảm bảo ra toà chứ cụ

Tuanm3

Xe tải
Chà cũng đang tính call cho bác trung hỏi con bịm 318i mà nghi án này thành ra cũng lưỡng lự. Thợ thì ko có, tỉnh thì ở xa nhưng vấn đề bác trung đã có lời rồi nên em cũng thử đặt niềm tin phát nữa xem.

vip1999

Xe buýt
Em thấy thái độ và tinh thần cụ trung như vậy là chấp nhận đc.các cụ bỏ qua cho cụ ấy 1 lần này.nhưng chỉ một lần này thôi:D.ai cung có sai sót mà

Big tiger

Xe tải
Nói chung là sau mấy vụ e chỉ khuyên các cụ: Hãy tập là người tiêu dùng thông thái :)
Mắt thấy , tay sờ, tai phải hóng hớt mọi thông tin :))

zippo111983

Xe buýt
Bố em từ thời năm em vừa mới đẻ 1983 đã lâu đã làm cò tất cả các thứ từ xe đạp, bàn ghế gỗ, súp mông tơ, máy khâu, máy bơm, rồi cao cấp hơn xe máy rồi thì vân vân và vân vân, bố em chỉ nói là ( trích nguyên văn câu bố em ) "đ..é..o thể lào tin đc cò (thợ) đâu, mày cứ nhìn mày xem có đc cs ngày nay là như thế nào nhé" ! Giờ đến hãng em cũng ko tin luôn vì ăn dơ hết với An Du và mer Star rồi! Giờ tin vào chính bản thân mình 50% và lucky 50% . Còn các cụ xem xe thì nhìn bằng mắt cũng chỉ xem đc va quệt đâm đụng mà thôi, còn đâu nói thật hỏng điện or bổ máy thì phải trình độ cao như thợ mới xem đc, mà thợ thì có mấy level thợ cơ mà!
Thợ bậc 1 (thợ giỏi nhất) giờ đã mở các salon oto từ lâu roài rồi,
Thợ bậc 2 thì giờ chưa làm chủ đc salon , nhưng chuẩn bị mở salon or vừa mới mở và có tay nghề cũng cao đó như kiểu cụ Trung japan này
Thợ bậc 3 là cò xe vớ vẩn ăn trung gian chủ yếu dựa vào lòng tin của người tiêu dùng để cá kiếm
Thợ bậc 4 nói chung là đã đi xe mer cũ như các member box mer này thì đều có thể xem đc đến 50% or giỏi hơn tí 70% xe mà thôi còn lại 50% or 30% là may mắn ! Em có đôi nhời mong các cụ đừng gạch đá em!
Ps: cụ Trung éo có lỗi lầm j đâu, như câu của cò hay nói là ếch nào mà chẳng là ếch vì ếch nào cũng có thịt hết , cụ Trung hôm đấy hơi đen gặp đúng cụ có nghề đi xe cũ thành ra hĩ hĩ hĩ!

Chỉnh sửa cuối:

Big tiger

Xe tải
Bố em từ thời năm em vừa mới đẻ 1983 đã lâu đã làm cò tất cả các thứ từ xe đạp, bàn ghế gỗ, súp mông tơ, máy khâu, máy bơm, rồi cao cấp hơn xe máy rồi thì vân vân và vân vân, bố em chỉ nói là ( trích nguyên văn câu bố em ) "đ..é..o thể lào tin đc cò (thợ) đâu, mày cứ nhìn mày xem có đc cs ngày nay là như thế nào nhé" ! Giờ đến hãng em cũng ko tin luôn vì ăn dơ hết với An Du và mer Star rồi! Giờ tin vào chính bản thân mình 50% và lucky 50% . Còn các cụ xem xe thì nhìn bằng mắt cũng chỉ xem đc va quệt đâm đụng mà thôi, còn đâu nói thật hỏng điện or bổ máy thì phải trình độ cao như thợ mới xem đc, mà thợ thì có mấy level thợ cơ mà!
Thợ bậc 1 (thợ giỏi nhất) giờ đã mở các salon oto từ lâu roài rồi,
Thợ bậc 2 thì giờ chưa làm chủ đc salon , nhưng chuẩn bị mở salon or vừa mới mở và có tay nghề cũng cao đó như kiểu cụ Trung japan này
Thợ bậc 3 là cò xe vớ vẩn ăn trung gian chủ yếu dựa vào lòng tin của người tiêu dùng để cá kiếm
Thợ bậc 4 nói chung là đã đi xe mer cũ như các member box mer này thì đều có thể xem đc đến 50% or giỏi hơn tí 70% xe mà thôi còn lại 50% or 30% là may mắn ! Em có đôi nhời mong các cụ đừng gạch đá em!
Ps: cụ Trung éo có lỗi lầm j đâu, như câu của cò hay nói là ếch nào mà chẳng là ếch vì ếch nào cũng có thịt hết , cụ Trung hôm đấy hơi đen gặp đúng cụ có nghề đi xe cũ thành ra hĩ hĩ hĩ!
Ai nên khôn chẳng dại đôi lần cụ ơi :))
Có dính chưởng rồi mới cay, mà đã cay thì phải cố mà học hỏi, nhớ vào đầu để sau đỡ học phí.

viet-k

Xe tải
Cụ Hổ Bự có kinh nghiệm nên không dính chưởng, nếu phải người khác cả tin thì hậu quả không biết thế nào và kéo dài đến đâu? Khi đó cụ Trung cũng bị vào thế tiễn thoái lưỡng nan. Theo em hai cụ rủ nhau làm trận dog meat hôm nay để xí xoá hết những vướng mắc đi, cuối tháng rồi.
Chúc hai cụ khoẻ, vui vẻ!

Ai nên khôn chẳng dại đôi lần cụ ơi :))
Có dính chưởng rồi mới cay, mà đã cay thì phải cố mà học hỏi, nhớ vào đầu để sau đỡ học phí.