Thảo luận Cửa sổ trời Nissan X-trail bị thấm nước

30AN-1618

Xe tải
Mình đang sử dụng xe X-trail SL 2016. Tháng trước mình đỗ xe dưới trời mưa. Sau khi hết mưa thì vào xe thấy dưới thảm để chân bên lái nước đọng trên thảm để chân, sâm sấp đôi dép. Mình cứ nghĩ là do đóng cửa không hết nên nước mưa vào xe. Chiều tối qua, mình đang lái xe trên đường trong điều kiện trời mưa to, thấy nước thấm từ cửa sổ trời xuống góc dưới đèn đọc sách, sát trên đầu gương chiếu hậu. Nước chảy như mái tôn bị thủng, chảy ướt hết cả cần số và 2 bên ghế lái+ghế phụ. Có xe cụ nào bị hiện tượng giống xe của mình không cho mình xin kinh nghiệm để xử lý với. Cảm ơn cccm.

linhcoi

Xe máy
Cụ nên cho xe vào hãng kiểm tra là chuẩn nhất a.

30AN-1618

Xe tải
Vâng, cảm ơn cụ. Mình muốn biết thêm thông tin để khi vào hãng đỡ bị chém :((:((:((

Vladimir.Nis

Xe đạp
vấn đề này nếu xảy ra thì là do lỗi của hãng mà bác, cứ mang vô cho chắc cú

tlv

Xe tải
Bác kiểm tra và cho thông tin để bà con biết với nhé. Theo em, nếu ko phải lỗi chủ quan từ người dùng, mới chạy chưa hết bảo hành mà thấm từ cửa nóc là ko ổn tí nào!

30AN-1618

Xe tải
Mình đã đặt hẹn với đại lý Nissan sáng mai. Có gì sẽ thông tin với các cụ sớm ạ

loved12e

Xe hơi
tình hình sao rồi cụ? e cũng đang đi X nên hóng quá, cụ gia nhập hội X trên facebook bàn luận cho xôm luôn ạ

30AN-1618

Xe tải
Sáng nay mình đã cho xe vào hãng kiểm tra. Hãng thông báo ống thoát nước từ cửa sổ trời bị tắc, nước không thoát đc nên bị tràn, thấm xuống dưới và chảy qua trần xe xuống thảm trải sàn. Họ phải tháo hết ghế, bóc thảm trải sàn để vệ sinh và hút nước. Dưới đấy không có lỗ thoát nước nên mỗi lần đang chạy mà phanh, nước trong đấy bị dồn như để can nước, ùng ục dưới chân. Phải để lại hãng khoảng 3 ngày

tlv

Xe tải
Mong xe cụ lại bình thường sau khi từ hãng ra.
Cụ cho ít ảnh vị trí ống thoát nước từ cửa sổ trời để bà con biết còn làm vệ sinh nhé.

luannissan

Xe tăng
bệnh này là do, trên nóc xe, chỗ cửa sổ trời có rãnh thoát nước xuống phía dưới xe.Nhiều khi do mở cửa sổ khi đi đường, bị lá cây, hoặc bụi bẩn dính vào gây nên tắc. làm cho nước chảy ngược vào xe.cái này phải vệ sinh, và mất phí vì do lỗi người dùng ạ
Cụ nào đi chữa bệnh này mà bảo do zoang cao su thì không phải đâu ạ, cái gioăng cực bền, và đắt các cụ nhé( xe cụ chủ mới được 2 năm, chắc chắn không do gioăng đâu)

30AN-1618

Xe tải
Mong xe cụ lại bình thường sau khi từ hãng ra.
Cụ cho ít ảnh vị trí ống thoát nước từ cửa sổ trời để bà con biết còn làm vệ sinh nhé.
Để hôm nào lấy xe từ hãng ra sẽ chụp ảnh để các cụ biết

30AN-1618

Xe tải
bệnh này là do, trên nóc xe, chỗ cửa sổ trời có rãnh thoát nước xuống phía dưới xe.Nhiều khi do mở cửa sổ khi đi đường, bị lá cây, hoặc bụi bẩn dính vào gây nên tắc. làm cho nước chảy ngược vào xe.cái này phải vệ sinh, và mất phí vì do lỗi người dùng ạ
Cụ nào đi chữa bệnh này mà bảo do zoang cao su thì không phải đâu ạ, cái gioăng cực bền, và đắt các cụ nhé( xe cụ chủ mới được 2 năm, chắc chắn không do gioăng đâu)
Xe của mình hầu như không mở cửa sổ trời bao giờ vì toàn đi lúc trời sáng hoặc nắng, trẻ con nhà này toàn từ 16-18 tuổi nên kg bao giờ nghịch. Xe mình đi ít, gửi xe trong mái nên khg có lá cây, chủ yếu bụi bẩn. Hãng có bao giờ nhận lỗi về mình đâu, chắc chắn sẽ nói do người dùng. Xe của mình bị tắc rãnh thoát do bẩn thôi, nhưng cái rãnh này chắc nhỏ quá, nước khg thoát đc. Bị thế này tự nhiên bây giờ thấy mất sướng em X-trail này roài

luannissan

Xe tăng
Xe của mình hầu như không mở cửa sổ trời bao giờ vì toàn đi lúc trời sáng hoặc nắng, trẻ con nhà này toàn từ 16-18 tuổi nên kg bao giờ nghịch. Xe mình đi ít, gửi xe trong mái nên khg có lá cây, chủ yếu bụi bẩn. Hãng có bao giờ nhận lỗi về mình đâu, chắc chắn sẽ nói do người dùng. Xe của mình bị tắc rãnh thoát do bẩn thôi, nhưng cái rãnh này chắc nhỏ quá, nước khg thoát đc. Bị thế này tự nhiên bây giờ thấy mất sướng em X-trail này roài
thực ra thì nó cũng là vấn đề khách quan.lỗi nhỏ nhưng vấn đề rất lớn là phiền lòng khách hàng,mất thời gian,công sức,tiền bạc....
e tưởng nó bảo cụ thay gioăng cao su thì cụ đừng thay.cực đắt mà không hết bệnh
cái khe thoát nước hơi nhỏ,chịu khó vệ sinh và kiểm tra cụ ạ

tomminhhuy

Xe máy
cụ ơi chi phí thế nào? hãng vẫn bảo hành chứ cụ? lỗi này không cẩn thận hỏng hết bên trong thì mệt :(

tlv

Xe tải
Cụ cho em xin tấm ảnh lỗ thoát nước cửa sổ trời nhé cụ. Tksss

ducanger

Xe hơi
Chán nhỉ, cái cửa này dùng thì chả mấy, mà tiềm ẩn lắm vấn đề vãi :(