[CCCĐ] Cuba - Năm nay và năm cũ

cptu176

Xe điện
Ồ vậy cụ mới sang hay học xong ở lại vậy cụ ? Em học ở Tas 86-89 bên trường SPTU-11 . Hy vọng cụ là người cùng trường :))
Ối zời, có khi em cũng biết cụ, em dân CPTU trường 176 ở Bêla, tập trung trên đồi 3 huyện khóa 87-90 đậy. Cụ học CPTU-11 có biết Hanh người Thái Bình không ạ...

tranquan38x

Xe tải
hóng cụ chủ. em cũng muốn được sang mà ko biết sang kiểu gì. sang bên này làm visa có khó không cụ

Vodka_Putinka

Xe điện
Ối zời, có khi em cũng biết cụ, em dân CPTU trường 176 ở Bêla, tập trung trên đồi 3 huyện khóa 87-90 đậy. Cụ học CPTU-11 có biết Hanh người Thái Bình không ạ...
Chào cụ . Rất vui được làm quen cùng cụ :)) . Hanh này có phải tên là Quang Hanh ko ? Nếu đúng thì cụ này học sau em 2 khóa và hiện nay đang làm dự án khách sạn trên Sapa . Đợt giỗ tổ vừa rồi họp mặt có gặp lại .
Cụ học xứ Bạch Nga thích thật ...trên đấy toàn em tóc bạch kim :))

cptu176

Xe điện
Chào cụ . Rất vui được làm quen cùng cụ :)) . Hanh này có phải tên là Quang Hanh ko ? Nếu đúng thì cụ này học sau em 2 khóa và hiện nay đang làm dự án khách sạn trên Sapa . Đợt giỗ tổ vừa rồi họp mặt có gặp lại .
Cụ học xứ Bạch Nga thích thật ...trên đấy toàn em tóc bạch kim :))
Hanh người Thái Bình, trắng trẻo, lấy vợ người Lâm Đồng, lâu rồi em không gặp nên không biết bây giờ làm gì... Bọn em bên Bạch Nga được cái các em bản xứ cũng nhỏ nhắn gần như các em Việt nhà mình nên đỡ vất vả ạ =)) =))

Vodka_Putinka

Xe điện
Hanh người Thái Bình, trắng trẻo, lấy vợ người Lâm Đồng, lâu rồi em không gặp nên không biết bây giờ làm gì... Bọn em bên Bạch Nga được cái các em bản xứ cũng nhỏ nhắn gần như các em Việt nhà mình nên đỡ vất vả ạ =)) =))
Để tối gửi cụ tấm ảnh xem cụ nhận ra ko nhé ? Vậy cụ sướng hơn em rồi .... dưới Tashken nó vẫn còn nhà quê lắm ...

vovan3455

Xe tăng
Đồi 3 huyện ngày đó có thầy quản lý Minh (hay Tiến ) gì đó nhớ tên học sinh nổi tiếng :D

Vietnamese2016

Xe hơi
Bạn này cứ thích tắm biển như này, em nói mãi ko nghe, định nhảy xuống mặc áo giúp bạn ấy vì tính em trách nhiệm nhưng thôi vì sợ ảnh hưởng nhân quyền các cụ ạ. Ảnh này cụ Avalon-Bg có cho tồn tại không ạ? Nếu ko để em xóa.

Bạn này cứ thích tắm biển như này, em nói mãi ko nghe, định nhảy xuống mặc áo giúp bạn ấy nhưng thôi vì sợ ảnh hưởng nhân quyền các cụ ạ. Ảnh này cụ Avalon-Bg có cho tồn tại không ạ?
E có thấy ảnh nào đâu? cụ cứ up lên đi, nếu ko tồn tại công khai được thì trước khi xóa em sẽ....save lại để xem một mình :D:D

Vietnamese2016

Xe hơi
Cuba bị du lịch hoá rồi nên cũng bắt đầu chặt chém. Em đi xe ngựa dạo vòng công viên, nói giá là 10 cuc, đi xong trả tiền nó bảo mày phải trả 20 cuc vì đi 2 người.
Đúng cụ ạ, em đi lần đây nhất bị chém mấy phát!

ductm.fox

Xe tải
E có thấy ảnh nào đâu? cụ cứ up lên đi, nếu ko tồn tại công khai được thì trước khi xóa em sẽ....save lại để xem một mình :D:D
ảnh bình thường thôi mà cụ, em đang hóng các chuyến đi của cụ Avalon nữa...........

Cụ sắp có chương trình đi đâu chưa ah. Em vừa mua được mấy cuốn sách về Trung Đông nhân hội chợ sách thấy hay quá. Cụ sắp xếp sang đó chuyến cho em thưởng thức với

Vietnamese2016

Xe hơi
Người Cuba
Người Cuba hiện tại pha trộn dân bản địa, dân Tây Ban Nha và cả nô được đưa sang trong thời kỳ đồn điền. Các cụ sẽ thấy cả người da đen, da trắng, da nâu, tóc đủ màu. Em thấy người dân Cuba hiện tại vẫn khổ, đặc biệt là ở các vùng quê nhưng họ sống luôn vui vẻ, hạnh phúc, ca hát, thân thiện.

Các bạn này đang đứng chờ xe tại một trong những con phố ở Havana

Biểu diễn phục vụ khách du lịch trên phố

Các cụ có biết cái máy ảnh này là máy gì không ạ? Cụ này đang hành nghề chụp tại cửa tòa nhà trung tâm Havana

Mưu sinh

Xếp hàng chờ mua đồ ăn tại các cửa hàng của nhà nước, cảnh này gặp ở khắp nơi

Phù thùy đây, cụ nào thích xem bói thì xin mời

Ca hát

Các cụ có thể gặp các nhóm hát ca ở hầu hết các điểm du lịch chính, miễn phí nhé các cụ.

Giai Cuba phục vụ trên tàu, các mợ nhìn chắc mê luôn

Nhà một người dân, thấy sự lam lũ, cảnh sinh hoạt không khác mấy làng quê Việt Nam

Cái máy tính này không biết đời nào nữa, trưng ra thôi chứ ko dùng.

Một cái vung nồi trong nhà dân, làm em nhớ quê.

Hàng rào ở quê

Nông dân Cuba thực thụ. Năng xuất sản xuất rất thấp, thấp hơn nhiều so với Việt Nam, đất đai dần bạc màu và hoa quả một số loại không ngon nữa do thoái hóa vì Cuba ko có tiền để nhập đủ phân bón để tái tạo lại đất.

Giếng nước nhà dân

Lợn này ăn chắc phê các cụ nhể. Em được bữa lòng lợn, xuống lò mổ mua lòng về làm. Các cụ thích ăn tiết canh cũng có, nhưng cần tìm đúng người. Gà thì ngon như gà ri thả đồi VN vì họ không nuôi công nghiệp.

Vietnamese2016

Xe hơi

Bác nông dân trồng lá Cigar. Theo em thì phần lớn Cigar các cụ đang hút ở VN là hàng fake vì các bạn TQ đã trồng Cigar tại TQ và mang sang Cuba bán cho khách, để các cụ tin là mua hàng tại nơi xịn

Biểu diễn thổi lửa phục vụ khách du lịch

Vietnamese2016

Xe hơi
Tự vắt sữa cho nhà dùng. Các cụ sẽ thấy hai bên đường người dân Cuba cầm các sản vật (bơ, hoa quả....) mình làm ra đứng hai bên đường để tiếp thị nhé, xuống mua và nói chuyện với họ cũng thú vị.

Hai đứa trẻ câu cá ở sông

Long-Troc

Xe hơi
cụ Vietnamese2016 xuống được nông thôn Cu Ba thì quá tuyệt, k biết cụ có liên quan món hướng dẫn nông dân Cu ba làm nông nghiệp của a. Phát k. E chỉ mới loanh quanh Havana thôi ước gì được đi như cụ. Cụ có đi Nhà máy làm cigar quốc doanh thì cho ae mấy ảnh k ở nhà toàn tự truyền bá tiểu thuyết "vê cigar trên đùi gái trinh"

Vietnamese2016

Xe hơi
Cụ Long-Troc : Em đi chơi thôi ạ. Em có vào nhà máy cigar quốc doanh của Cuba, vụ gái trinh vê cigar trên đùi quá tay làm cigar hút khét vẫn là câu chuyện bí ẩn....nhưng có một chi tiết khá thú vị là tại mỗi xưởng quấn, có một ô nhỏ và hàng ngày có một người ngồi đó đọc báo cho các công nhân quấn cigar vừa làm vừa nghe, em đoán là báo như báo Nhân Dân nhà mình. Phụ kiện cigar như hộp gỗ, lá gỗ, nhựa dán.... ngon và đẹp là họ đều nhập nhé các cụ, Cuba nổi tiếng vì cái đất, khí hậu trồng được lá cigar ngon thôi. Ảnh để em tìm rồi post dần.

Vietnamese2016

Xe hơi
Cụ Avalon-Bg đi mà cần cuốn Cuba lonely planet 2015 thì nhắn em, em gửi cụ mượn, cuốn 2016 chưa ra.

KuMin

Xe tải
Đẹp quá, em hóng ảnh cụ

ảnh bình thường thôi mà cụ, em đang hóng các chuyến đi của cụ Avalon nữa...........

Cụ sắp có chương trình đi đâu chưa ah. Em vừa mua được mấy cuốn sách về Trung Đông nhân hội chợ sách thấy hay quá. Cụ sắp xếp sang đó chuyến cho em thưởng thức với
Tháng 11 e có lịch đi công tác Cu ba, mùng 3 tết là e xách ba lô đi bụi mấy nước Nam mỹ. Lịch dày quá nên khả năng phải bỏ chuyến Pháp - Cu ba để tập trung thời gian cho chuyến nam mỹ chứ ko xin nghỉ phép nhiều quá nguy cơ cao là bị cho nghỉ việc hẳn luôn ấy :P