[Funland] Cục Hàng không đang làm rõ thông tin phi công dương tính với chất cấm

BMW X10

Xe điện
Em thấy cái xì-ke khó hơn cái thuốc lá. Nhưng khi cai được và cách lý với bọn xì-ke 1 thời gian thì khả năng bỏ luôn cao. Bọn lớp em năm 98 trai xi-ke hết 90% của lớp giờ gặp được thằng nào thằng đó ngon lành không gặp được thì tự hiểu :D
Khả năng bỏ được thì cũng có bác ạ, ví dụ gia đình quyết tâm đưa vào trại cai.
Tái nghiện mới là vấn đề phát sinh sau đó, cái này nan giải hơn nhiều.

Tôi chỉ bỏ thuốc lá thôi, bỏ được rồi, sau vài tháng là không còn tự nhiên thèm thuốc là nữa; nhưng đi uống cafe hay bia cỏ, xem hàng xóm nó phì phèo, thèm kinh khủng.
Sau gần 2 năm, nhiều khi tay trái vẫn theo bản năng cũ, thò ra vớ bao thuốc kèm máy lửa, khi uống cafe.

• Vodka
Reactions: XPQ

Tomtep1

Xe tải
Trước có clip, tiếp viên thông báo với quý khách hãy ngồi yên tại chỗ, thắt dây an toàn vì trên chúng ta có máy bay đang gạ đua, mà phi công chúng tôi không ngán trường hợp. Chắc là từ đây mà ra :D
Phi công nói "để tôi cho cái mái bai kia lên vỉa hè, dám võng vỉa tổ lái, tạt đầu tao à, định đua à, mài gặp đối thủ rồi đó" :)) :D :P

chieuminh

Xe buýt
Thằng này nó đóng phim từ bé, hay đóng tiết mục hài văn nghệ chủ nhật với ông Phạm Bằng. Mẹ nó chiều nó lắm
Thằng bé đấy là Hoàng Duy con Hoàng Dũng, còn chú Hà Duy này cũng đóng nhưng ít, nhiều người nhầm.

keeponlylove

Xe điện
Hợp lý mà. Tiếp viên xách, phi công dùng: chuẩn đi bay

toyennha

Xe lăn
Hơn 40 năm cuộc đời e chứng kiến đúng 2 ngừoi cai đc hê. Thâm niên nghiện mười mấy năm cai lên cai xuống ko biết bao nhiêu lần. Hay ở chỗ là cả 2 đều cai dc khi ra nc ngoài sống. H cả 2 ông đều thành đạt tiền nhiều khỏi phải nghĩ. Thế hệ e 8x đời đầu xanh cỏ khá nhiều những năm 97 98 99 khi hê tàu tràn sang. Ám ảnh với e nhất là ông a họ sáng vừa ngồi ăn với e xong thì 10h sốc đi luôn.
Cụ nói đúng á. Bọn sn 1977==>1982 bị trong vùng xì-ke nặng trong đó em sn 80 hên thoát ko dính 1 chút xi-ke nào.
Còn chuyện vì sao cai được đó là do cách cai. Nếu cho vào trai cai nghiện sau 3 năm về bị tiếp. Nhưng tự cái ở nhà hoặc bỏ đi xa vào năm sau quay về và ko Liên lạc bọn chơi xi-ke cũ thì cơ hội cai được rất nhiều. Bạn em thằng cai được toàn tự cai. Thằng đi trại cai về chơi lại đổi qua chích và chết vì sốc thuốc.

toyennha

Xe lăn

Tôi chỉ bỏ thuốc lá thôi, bỏ được rồi, sau vài tháng là không còn tự nhiên thèm thuốc là nữa; nhưng đi uống cafe hay bia cỏ, xem hàng xóm nó phì phèo, thèm kinh khủng.
Sau gần 2 năm, nhiều khi tay trái vẫn theo bản năng cũ, thò ra vớ bao thuốc kèm máy lửa, khi uống cafe.
Vụ cai thuốc lá em đang trong tình trạng cai đây cụ. Mà thấy chưa khả quan mặc dùng giờ ngày hút 3 điếu. Thằng em của em kinh nghiệm hút hơn 10 năm nó cai đến giờ được 2 năm. Nó bảo cai đơn giản. Cứ gặp bọn hút thuốc thoải mái đừng tránh. Chỉ luôn nhớ là đang cai thì sẽ được. Và giờ em gặp nó bảo anh hút thoải mái em ko ngại vẫn ngửi mùi thuốc lá thơm :D
Ba em thì cai được 10 năm lý do ông bị ưng thư phổi bs bảo. Mổ xong bảo hành 10 năm. Sau đó bảo trì nếu bỏ thuốc ,rượu,beer. Còn hút vẫn hút thuốc chết tao kệ :D . nhưng mà giờ ông ngửi mùi thuốc ông lại chê hôi

BMW X10

Xe điện
Vụ cai thuốc lá em đang trong tình trạng cai đây cụ. Mà thấy chưa khả quan mặc dùng giờ ngày hút 3 điếu. Thằng em của em kinh nghiệm hút hơn 10 năm nó cai đến giờ được 2 năm. Nó bảo cai đơn giản. Cứ gặp bọn hút thuốc thoải mái đừng tránh. Chỉ luôn nhớ là đang cai thì sẽ được. Và giờ em gặp nó bảo anh hút thoải mái em ko ngại vẫn ngửi mùi thuốc lá thơm :D
Ba em thì cai được 10 năm lý do ông bị ưng thư phổi bs bảo. Mổ xong bảo hành 10 năm. Sau đó bảo trì nếu bỏ thuốc ,rượu,beer. Còn hút vẫn hút thuốc chết tao kệ :D . nhưng mà giờ ông ngửi mùi thuốc ông lại chê hôi
Chúc bác cai thành công.
Tốt nhất là không hút nữa, tuyệt đối 0.00 như cồn ấy.
Tôi mất 3-4 tuần khổ cực, đi ra đi vào như thằng ngáo, thậm chí tắt cả phone.
Vài tháng mới ổn.

Giờ thì hơn 5 nâm rồi, thực sự gần đây mới thấy Thuốc lá nó hôi.

Roseday

Xe hơi

Em có ng quen gia đình đút tiền cho đi cai 15 năm. Đi từ 18t đến gần 35 mới về; qua tuổi ăn chơi rồi nên giờ chí thú làm ăn lắm.

xe lôi

Xe tăng
Chúc bác cai thành công.
Tốt nhất là không hút nữa, tuyệt đối 0.00 như cồn ấy.
Tôi mất 3-4 tuần khổ cực, đi ra đi vào như thằng ngáo, thậm chí tắt cả phone.
Vài tháng mới ổn.

Giờ thì hơn 5 nâm rồi, thực sự gần đây mới thấy Thuốc lá nó hôi.
Cụ cai thuốc chay luôn nên chắc ngáo,em chuyển qua iqos đời đầu nên bỏ thuốc lá luôn,sợ mùi thuốc lá từ đấy!
Sau hút iqos hơn 1 năm,túi lúc nào cũng 2 cái+ 1 Li,ngày gần 2 bao.Đến lúc hàng nó khan nghĩ cáu quá e bỏ luôn,cho người quen hết iqos.Giờ ko hút gì tránh xa các loại vì sợ mùi,cũng đc 5 năm có dư.

BMW X10

Xe điện
Cụ cai thuốc chay luôn nên chắc ngáo,em chuyển qua iqos đời đầu nên bỏ thuốc lá luôn,sợ mùi thuốc lá từ đấy!
Sau hút iqos hơn 1 năm,túi lúc nào cũng 2 cái+ 1 Li,ngày gần 2 bao.Đến lúc hàng nó khan nghĩ cáu quá e bỏ luôn,cho người quen hết iqos.Giờ ko hút gì tránh xa các loại vì sợ mùi,cũng đc 5 năm có dư.
Hồi tôi cai thì chưa có iqos - hoặc có mà tôi không biết.
Còn bỏ là bỏ thôi, cứ ẩm ương là toi và không bỏ được.

tieunhilang

Xe điện
Hơn 40 năm cuộc đời e chứng kiến đúng 2 ngừoi cai đc hê. Thâm niên nghiện mười mấy năm cai lên cai xuống ko biết bao nhiêu lần. Hay ở chỗ là cả 2 đều cai dc khi ra nc ngoài sống. H cả 2 ông đều thành đạt tiền nhiều khỏi phải nghĩ. Thế hệ e 8x đời đầu xanh cỏ khá nhiều những năm 97 98 99 khi hê tàu tràn sang. Ám ảnh với e nhất là ông a họ sáng vừa ngồi ăn với e xong thì 10h sốc đi luôn.
Hi2. 2 ông anh cụ ra nước ngoài ... cai m/tuý ... thì đúng là ... cai được. Em chứng kiến nhiều mà, giàu có nữa là khác. Lý do: là ở bển chỉ xử lý bọn buôn bán, sản xuất thôi, chứ không xử lý con nghiện. Mà hàng lại "chuẩn và sẵn" hơn ở VN, tha hồ phê pha mà không phải chui nhủi như ở mình. Do đó sang bển mà cai là sướng lắm.
Nghiện chỉ khác người thường lúc vã thôi, chứ lúc đủ thuốc thì cũng như người thường, mà ăn nói hoạt bát khôn mồm nghe lọt tai lắm.
Còn làm sao mà giàu thì ... trồng nông sản thôi, cỏ, bồ đà, marijuana,.. ôi nhiều cơ hội lắm. Em quen một ông nghiện đen nhẻm mà sang bển cai trong nông trại cỏ, béo trắng ra, giờ chả muốn về Việt Nam

inovavgj

Xe container
ngồi máy bay cậu nghiện lái cũng khiếp các cụ nhỉ ? chẳng may cơ trg lên cơn thì toang

Dzon

Xe điện
Cụ nói đúng á. Bọn sn 1977==>1982 bị trong vùng xì-ke nặng trong đó em sn 80 hên thoát ko dính 1 chút xi-ke nào.
Còn chuyện vì sao cai được đó là do cách cai. Nếu cho vào trai cai nghiện sau 3 năm về bị tiếp. Nhưng tự cái ở nhà hoặc bỏ đi xa vào năm sau quay về và ko Liên lạc bọn chơi xi-ke cũ thì cơ hội cai được rất nhiều. Bạn em thằng cai được toàn tự cai. Thằng đi trại cai về chơi lại đổi qua chích và chết vì sốc thuốc.
Em cũng 8x đời đầu, lứa em cũng có một vài người bạn sa vào ma túy và chẳng ai cai được. Có ông bạn gần nhà dính, nó cá tính rất mạnh, quyết tâm cai, tự nhốt mình trong nhà rồi tự xích chân tay nhưng vẫn tái nghiện. Nó uất ức quá và ko muốn làm khổ bố mẹ nên vào 1 ngày nó đóng cửa phòng treo cổ tự tử khi mới 20 tuổi :(

Axeco

Xe buýt

Cai bắt buộc mới thôi cụ à , trước là phạt hành chính còn gia đình có đơn xin cho đi thì mới đi cai , k phải đơn giản mà bắt buộc đi cai với người sử dụng lần đầu được . Trước khi có luật này ví dụ lỡ gãy cánh thì trong tối 30-60tr tuỳ xem cách ứng sử và khu vực nào xử lí . Còn bây giờ gần 150tr trong đêm còn không ra cụ à . E k bảo là sợ đi cai mà giờ 2 năm đi nó ảnh hưởng gia đình công việc nên bây giờ dân chơi mới bớt lại thôi , chứ trước thì chỉ cần tiền là ra trong đêm thì ngại gì đâu cụ , bây giờ nhiều khi tiền còn không trôi nó mới khoai

Ko biết cụ ở đâu chứ HN có cai bắt buộc ( hay còn gọi là cai lệnh ) có từ lâu lắm rồi, Hà Nội có các trại đầu 0 từ 01 đến 09 và 1 số trung tâm sau cai
Cai tự nguyện thì mới có 1 năm chứ cai bắt buộc sau này ít nhất là 2 năm. Có vài năm cai bắt buộc là 4 năm. Mãi 2015 thì đi cai bắt buộc phải có lệnh của toà án chứ ngày xưa chỉ cần công an phường làm hồ sơ gửi sang UBND quận/huyện. Chủ tịch quận/huyện kí xong là chuyển người sang các trung tâm của sở LĐTBXH. Nhiều thằng bay lắc bị CAP gọi lên test dương tính nhưng vẫn thả cho về. Vài tháng sau thậm chí là 2 năm sau, dù cái thằng đấy ko chơi bời nghiện ngập gì nhưng 4h sáng cskv với hình sự gõ cửa nhà mời lên phường sau đó đưa lên quận tập trung rồi 3 vì hoặc sóc sơn thẳng tiến 2 năm sau thì về. Đi tù còn đc giảm án đc đặc xá chứ đi cai này đúng 2 năm mới về. Nhiều thằng khi biết bị lập hồ sơ đi cai thì cố tình trộm cắp vặt đi đc bắt đi tù mấy tháng, 4 năm đi tù còn sướng hơn 2 năm đi cai. Ngày xưa các trung tâm cai nghiện này thuộc Thành đoàn HN quản lý. Những ông nào mà đi cai thời thành đoàn thì chắc nhắc lại toát mồ hôi. Hồi ấy mạng người đúng chỉ bằng tờ giấy 5 hào 2. Bị đánh đập từ lúc vào đến lúc về. Sau này chuyển sang sở LĐTBXH quản lý. Mấy thằng cán bộ hay còn gọi là mấy thằng thầy xuất phát từ mấy thằng chăn bò, nhà bị trung tâm lấy đất hoặc gia đình quen biết xin vào trung tâm làm cán bộ. Bọn này có trình độ mẹ gì đâu, lại rất thích đánh người mà đánh thì ngu nên học viên chết như rạ. Bọn cán bộ này rất ngại khi có việc phải xuống HN. Loanh quanh gặp mấy thằng nghiện trước đấy cai ở trại chúng nó quản lý thì hết đường về 3 vì :)) xuống HN chúng nó toàn phải đôị cái nồi cơm điện trùm kín mặt và kèm theo khẩu trang ;))

Chỉnh sửa cuối:

Toilatoi242_2

Xe tải
Em cũng 8x đời đầu, lứa em cũng có một vài người bạn sa vào ma túy và chẳng ai cai được. Có ông bạn gần nhà dính, nó cá tính rất mạnh, quyết tâm cai, tự nhốt mình trong nhà rồi tự xích chân tay nhưng vẫn tái nghiện. Nó uất ức quá và ko muốn làm khổ bố mẹ nên vào 1 ngày nó đóng cửa phòng treo cổ tự tử khi mới 20 tuổi :(
Vậy là chọn lọc tự nhiên cụ nhể.
Gần nhà cháu mạn thanh niên cũng phải 50% bọn choai choai cỡ cháu nghiện, rồi cũng đi die nguyên 90% chỗ đó. Sát nhà cháu có anh hình như phụ huynh cấp cho thuốc thừa mứa để quá liều rồi là đi.

Mytv

Xe điện
Sáng 5/5, trao đổi với PV VietNamNet, Cục trưởng Cục Hàng không Việt Nam Đinh Việt Thắng cho biết đã nhận được thông tin trên và lực lượng chức năng đang trong quá trình làm rõ.
“Cục đã biết việc này và yêu cầu hãng hàng không báo cáo vụ việc. Hiện phi công đã được hãng cho dừng bay”, Cục trưởng Cục Hàng không nói.
Cục trưởng Đinh Việt Thắng cũng thông tin hiện hãng hàng không đang cho phi công đi test tại một bệnh viện khác để kiểm chứng lại. Căn cứ vào kết quả kiểm chứng sẽ có hình thức xử lý theo quy định.

Xét nghiệm 2 chỗ (trung tâm y tế & melatec) rồi còn đưa đi xét nghiệm thêm bên nữa làm j? Chẳng lẽ kq 2 chỗ kia chưa đủ căn cứ sao?

Ko rõ lần thứ 3 xét nghiệm là ngày nào? Ke chỉ tồn tại tối đa 72h (3 ngày) trong máu. Hay là định... cho cu Duy. Nếu cu này ko bị tước bằng thì thật là...

tieunhilang

Xe điện
Ko biết cụ ở đâu chứ HN có cai bắt buộc ( hay còn gọi là cai lệnh ) có từ lâu lắm rồi, Hà Nội có các trại đầu 0 từ 01 đến 09 và 1 số trung tâm sau cai
Cai tự nguyện thì mới có 1 năm chứ cai bắt buộc sau này ít nhất là 2 năm. Có vài năm cai bắt buộc là 4 năm. Mãi 2015 thì đi cai bắt buộc phải có lệnh của toà án chứ ngày xưa chỉ cần công an phường làm hồ sơ gửi sang UBND quận/huyện. Chủ tịch quận/huyện kí xong là chuyển người sang các trung tâm của sở LĐTBXH. Nhiều thằng bay lắc bị CAP gọi lên test dương tính nhưng vẫn thả cho về. Vài tháng sau thậm chí là 2 năm sau, dù cái thằng đấy ko chơi bời nghiện ngập gì nhưng 4h sáng cskv với hình sự gõ cửa nhà mời lên phường sau đó đưa lên quận tập trung rồi 3 vì hoặc sóc sơn thẳng tiến 2 năm sau thì về. Đi tù còn đc giảm án đc đặc xá chứ đi cai này đúng 2 năm mới về. Nhiều thằng khi biết bị lập hồ sơ đi cai thì cố tình trộm cắp vặt đi đc bắt đi tù mấy tháng, 4 năm đi tù còn sướng hơn 2 năm đi cai. Ngày xưa các trung tâm cai nghiện này thuộc Thành đoàn HN quản lý. Những ông nào mà đi cai thời thành đoàn thì chắc nhắc lại toát mồ hôi. Hồi ấy mạng người đúng chỉ bằng tờ giấy 5 hào 2. Bị đánh đập từ lúc vào đến lúc về. Sau này chuyển sang sở LĐTBXH quản lý. Mấy thằng cán bộ hay còn gọi là mấy thằng thầy xuất phát từ mấy thằng chăn bò, nhà bị trung tâm lấy đất hoặc gia đình quen biết xin vào trung tâm làm cán bộ. Bọn này có trình độ mẹ gì đâu, lại rất thích đánh người mà đánh thì ngu nên học viên chết như rạ. Bọn cán bộ này rất ngại khi có việc phải xuống HN. Loanh quanh gặp mấy thằng nghiện trước đấy cai ở trại chúng nó quản lý thì hết đường về 3 vì :)) xuống HN chúng nó toàn phải đôị cái nồi cơm điện trùm kín mặt và kèm theo khẩu trang ;))
Đi cai không phải sợ bị đánh mà sợ bị dính HIV cụ ạ! Trong đám cai nghiện đó thì biết cơ thể đồng nghiệp thế nào. Nhất là đám bị cai cưỡng bức, kiểu gì cũng luồn lách để có được "hàng" (thường là heroin). Khi có hàng vào thì anh em sẽ chia nhau, chích chung, ông nghiện đang cai thì chích bất cần luôn, dễ dính hiv