Cúc Phương Resort - Hè 2012

Thần Tài

Xe điện
[video=youtube;nSIQ7HQ2HKk]http://www.youtube.com/watch?v=nSIQ7HQ2HKk&sns=em[/video]

Lúc về em lại đi thử theo QL21 xem đã khá hơn chưa, nhưng vẫn vậy, con đường nối 3 tỉnh thì được mỗi phần của Hà Nam đã xong, còn lại phần Ninh Bình và Hòa Bình vẫn rất xấu.

mtkien1202

Xe tăng
Đọc xong thớt cụ em khỏi nghĩ đến việc đi cúc phuơng. Ôi biển vẫn là tuyệt nhất.

Parachute

Xe hơi
Cám ơn các cụ đã ủng hộ.
Em vừa về đến nhà, sáng mai sẽ phọt ảnh hầu các cụ. Nhưng có mấy chuyện xảy ra (em nghĩ là hoàn toàn do nhân viên, yếu tố con người chứ không phải do chủ trương của chủ đầu tư) làm em sẽ không quay lại đây lần nữa. Trường hợp của em hy vọng cũng chỉ là cá biệt và hoàn toàn là quan điểm cá nhân, mong các cụ đừng phát kiểu dìm hàng CP Resort nếu không có căn cứ thực tế.
Cám ơn cụ đã nêu quan điểm của cụ. Em cũng suýt book phòng để cả nhóm tụ tập tại đây. Gần 20 năm em chưa quay lại Cúc Phương. Em muốn quay lại lắm mà cái resort thế này thì...:(

Thần Tài

Xe điện

Có cái rãnh đúng ra có nước thì quá đẹp và làm mát cho khu nhà hàng, thế mà để rắn ráo

Chính vì thế em tin là có cháy thì anh này cũng chả có nước mà cấp.

Thần Tài

Xe điện
Hệ thống đèn chiếu sáng ở đây em thấy làm hơi dở, những cái này chỉ để trang trí, còn nên bố trí nhiều đèn lắp chìm xuống mặt cỏ, chiếu hất lên các thân cây, bụi cây như một số RS em đã đến thì tối mới sáng và đẹp được. Hiện tại trời tối trong đây thiếu sáng lắm.

Thần Tài

Xe điện
Trên đường QL12B, qua Kim Bảng em tạ vào quán Hoàng Thoàn ăn dê, phải nói là ngon, rẻ. Có phòng lạnh các cụ nhé.

Gặp quả Siêu xe của đại gia Hà Nam
[video=youtube;pnSQth1DQG4]http://www.youtube.com/watch?v=pnSQth1DQG4[/video]

dataus

Xe đạp
Vậy là chất lượng ngày càng đi xuống.
Hồi đầu hội So-Tuc chúng em đi ok lắm.
Năm ngoái trong 2 tháng mà đi 3 lần cộng 1 lần nữa vào dịp Noen là 4 nhưng từ sau đó thấy chất lượng ngày càng giảm nên loại khỏi list các điểm vui chơi của chúng em rồi :(
Cụ cho em xin cái List được không ạ. Kính cụ 1 ly.

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com
Lúc về em lại đi thử theo QL21 xem đã khá hơn chưa, nhưng vẫn vậy, con đường nối 3 tỉnh thì được mỗi phần của Hà Nam đã xong, còn lại phần Ninh Bình và Hòa Bình vẫn rất xấu.
Lúc về bọn em cũng đi đường này !phải nói là quá xấu - vừa mệt mà gấu cứ kêu ....................... ^:)^

bentley8

Xe điện
Nhà cháu cũng đi CP Resort 1 ngày, cảm giác y như cụ chủ thớt, là thiếu chuyên nghiệp và tận thu như mọi resort ở miền Bắc khác. Cháu cũng đặt độ hơn triệu rưới nhưng thấy quá đắt so với dịch vụ mang lại, 1T thì vừa, trong đó chủ yếu cho tắm khoáng và hít thở không khí trong lành. Tuy nhiên, cũng phải thừa nhận nơi đây cũng thuộc loại khá so với các nơi nghỉ khác ở miền này, nên nếu ko chịu mất tiền máy bay, chuẩn bị lích kích thì đành chịu thôi. 30/06 cao tốc Ninh Bình xong thì đi đến CP Resort nhanh hơn nhiều.

Lovestory1008

Xe tăng
Các cụ ở CP RS còn đỡ hơn ở Emeralda Ninh Bình.
:( Vừa đắt hơn , mà ăn uống càng lởm hơn.

Parachute

Xe hơi
Các cụ ở CP RS còn đỡ hơn ở Emeralda Ninh Bình.
:( Vừa đắt hơn , mà ăn uống càng lởm hơn.
Emeralda ở rất ok mà cụ. Chỉ chưa có jacuzzi và sauna thôi. Dịch vụ em thấy rất đc. Ăn uống thì em k ăn ở trong resorts mà ra ngoài ăn nên rất ngon và rẻ. Cụ nào cần địa chỉ quán ăn thì hỏi em nhá, em sẽ post lên đây cho các cụ tham khảo.

Em chưa đi Cúc Phương resort nhưng cái resort này có 3 hay 4 sao mà. So sánh nó với Emeralda thì quả là khập khiễng vì nó không cùng đẳng cấp cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Em biết tại sao cụ chê rồi tại vì nóng quá ạ. Nhưng nói chung là riêng đi Ninh Bình thì đi tầm mùa thu đông nhất là Cúc Phương chứ hè mà sang Cúc phương tắm khoáng nóng chắc chết. Cái Emeralda Ninh bình nhất là hệ thống Six Sences thì kiến trúc và kết cấu đúng theo kiến trúc nhà dân gian miền Bắc nên chắc bác thấy không hợp lắm thôi ạ. hôm 30/4 em cũng ở Emeralda Ninh Bình cùng mấy bác Of nhà mình, đông không thể chịu nổi. Lại còn 40 độ C ở hết trong nhà. chỉ có đến buổi tối thì nhà em tắt hết đèn ngồi ngắm trăng sao và lôi ấm chè ra ngoài hành lang nghe dế mèn kêu và mùi hương đồng gió nội ngai ngái thì mới thấy cái tinh tế của Resort này.

Chắc cụ lovestory1008 ở cùng ngày 29 - 1/5 với em. hihi. do đông quá và resort cũg chưa bao giờ tổ chức đông như thế nên có phần bị hụt thức ăn. như 9h sáng là đã hết sạch cơm rang. Mấy bác khách hàng mải tắm táp lên ăn sáng cũng không còn chỗ chạy toán loạn hoặc chọn phương án là chờ đợi. huhu. Thằng ku nhà em nhất quyết chỉ ăn cơm rang làm em vác bát cơm vào tận bếp để xin thêm một ít thấy rõ là nhục. Nhưng mình là dân du lịch nên cũng có phần thoáng và thông cảm hơn. Rồi sau đó em thấy họ thay cơm rang bằng xôi. Món ăn thì em thấy dược nhất là sữa chua trộn hoa quả. hí hí. Buổi tối gala 30/4 thì thấy khách hàng nahf em bảo cũng ổn có cả tôm hùm. Do em đi chế độ đặc biệt nên không bị bắt ăn đêm gala mà đi về nhà họ hàng ăn ạ. Riêng Cúc phương thì em cũng đoán là nóng lắm nên chuyển sang bên này đi. ma thực ra là năm nay cúc phương hot quá nên phải nhường phòng cho khách ở. Rút kinh nghiệm là cứ 30/4 trở đi thì đi ra biển hoặc sapa, tam đảo, đà lạt thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Audikia

Đi bộ
Em chào các bác. Em đang có ý định đi Cúc Phương resort cuối tháng này. Đọc bài các bác có cả khen cả chê thế này, đang phân vân quá.
Các bác cho em ý kiến xem có nên đi nữa không ạ :D.
Có bác nào có voucher hay quen đặt phòng giá tốt thì cho em xin contact với.
Em cảm ơn các bác nhiều :D

Thần Tài

Xe điện
Em biết tại sao cụ chê rồi tại vì nóng quá ạ. Nhưng nói chung là riêng đi Ninh Bình thì đi tầm mùa thu đông nhất là Cúc Phương chứ hè mà sang Cúc phương tắm khoáng nóng chắc chết. Cái Emeralda Ninh bình nhất là hệ thống Six Sences thì kiến trúc và kết cấu đúng theo kiến trúc nhà dân gian miền Bắc nên chắc bác thấy không hợp lắm thôi ạ. hôm 30/4 em cũng ở Emeralda Ninh Bình cùng mấy bác Of nhà mình, đông không thể chịu nổi. Lại còn 40 độ C ở hết trong nhà. chỉ có đến buổi tối thì nhà em tắt hết đèn ngồi ngắm trăng sao và lôi ấm chè ra ngoài hành lang nghe dế mèn kêu và mùi hương đồng gió nội ngai ngái thì mới thấy cái tinh tế của Resort này.

Chắc cụ lovestory1008 ở cùng ngày 29 - 1/5 với em. hihi. do đông quá và resort cũg chưa bao giờ tổ chức đông như thế nên có phần bị hụt thức ăn. như 9h sáng là đã hết sạch cơm rang. Mấy bác khách hàng mải tắm táp lên ăn sáng cũng không còn chỗ chạy toán loạn hoặc chọn phương án là chờ đợi. huhu. Thằng ku nhà em nhất quyết chỉ ăn cơm rang làm em vác bát cơm vào tận bếp để xin thêm một ít thấy rõ là nhục. Nhưng mình là dân du lịch nên cũng có phần thoáng và thông cảm hơn. Rồi sau đó em thấy họ thay cơm rang bằng xôi. Món ăn thì em thấy dược nhất là sữa chua trộn hoa quả. hí hí. Buổi tối gala 30/4 thì thấy khách hàng nahf em bảo cũng ổn có cả tôm hùm. Do em đi chế độ đặc biệt nên không bị bắt ăn đêm gala mà đi về nhà họ hàng ăn ạ. Riêng Cúc phương thì em cũng đoán là nóng lắm nên chuyển sang bên này đi. ma thực ra là năm nay cúc phương hot quá nên phải nhường phòng cho khách ở. Rút kinh nghiệm là cứ 30/4 trở đi thì đi ra biển hoặc sapa, tam đảo, đà lạt thôi ạ.
www.vietnamresorts.vn (0915683468 YM: vietnamresort).

Em chào các bác. Em đang có ý định đi Cúc Phương resort cuối tháng này. Đọc bài các bác có cả khen cả chê thế này, đang phân vân quá.
Các bác cho em ý kiến xem có nên đi nữa không ạ :D.
Có bác nào có voucher hay quen đặt phòng giá tốt thì cho em xin contact với.
Em cảm ơn các bác nhiều :D
Cụ liên lạc với cụ trên này. Hy vọng là cụ đi được hưởng dịch vụ tốt để củng cố lòng tin cho anh em.

Reginald

Xe máy
cho mấy resort ảo vào banlist gấp

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Em book 85us/room mà thấy không đáng, may kéo lại được không khí mát mẻ buổi tối.
Sao kụ k chọn Emeralda Ninh bình của Ninhvanbay 5 sao, đảm bảo kụ thấy hài lòng về phòng ốc, khung cảnh và dịch vụ. Riêng ăn uống thì kụ ra ngoài ăn ngon, bổ và rẻ hơn. Đợt 30/6 vừa rồi đoàn iem đi giá ưu đãi có 79$/phòng.

KyoPhan

Xe hơi
nhìn đã không có cảm hứng cụ ạ