Thảo luận Cung 3 cầu: Nhật Tân - Đông Trù - Long Biên, ăn sáng ngắm trym bãi giữa sông Hồng

tvdung

Xe điện
Cung này có đến 40km ko hả cụ?
Cũng tầm 40km đấy cụ ạ

Cung này rất thú vị, em chỉ lăn tăn cụ có nhầm không? Bãi giữa làm sao đi ra Nghi tàm được. Hay hôm cụ đi nước cạn nên cụ phi qua sông luôn.
Em từng đi rồi cụ ạ, mùa này nước cũng cạn mà, sông Hồng nhiều năm nay cũng có nước lớn nữa đâu :(

Vanvan273k

Xe tăng
Sôi động quá, em vào hóng xem các cụ chốt thế nào. =))=))=))

KunMinh

Xe tải
Cũng tầm 40km đấy cụ ạ

Em từng đi rồi cụ ạ, mùa này nước cũng cạn mà, sông Hồng nhiều năm nay cũng có nước lớn nữa đâu :(
Em cũng đi qua tất cả các chỗ cụ chụp ảnh rồi, ngắm đủ cả các loại trym cụ nói, cả trym đang bơi và trym đang đá bóng nữa, nhưng chưa biết đường ra Nghi tàm, Hay cuối tuần này phải bám đuôi các cụ vậy. Ngặt nỗi giờ giấc em khó theo được các cụ quá.

Bonaparte

Xe buýt

tvdung

Xe điện
Mình chưa đi xem vườn chim bao giờ nên rất muốn đi, tuy nhiên, do điều kiện sức khỏe nên khả năng đi là 50/50. Cho mình quăng tạm nửa hòn gạch nhé :D
Nếu điều kiện sức khỏe hôm đó chưa ngon lắm thì cụ cứ phóng thẳng ra vườn trym cụ ạ, ngay giữa thủ đô nên cụ đi bộ hay xe máy cũng được, gửi xe đầu cầu rồi vác máy ảnh thong dong lên cầu chụp ảnh cho nhã :)
Tốc độ bọn em đi xe ở bãi giữa với tốc độ đi bộ cũng chả hơn nhau mấy đâu mà :))

tvdung

Xe điện
Qua cầu Đông Trù các cụ mợ vòng lại đi men theo đê cho thoáng, đường đẹp, rộng, ko đông vào đầu giờ sáng. Có mấy đoạn dốc lên xuống, nếu thích có thể phi xuống leo lên để thử giò
Hay quá, đúng kiểu đường bọn em thích đấy ạ :)

SH2020

[Tịch thu bằng lái]
cụ chụp bằng máy gì mà đẹp thế ah?

Bonaparte

Xe buýt
Nếu điều kiện sức khỏe hôm đó chưa ngon lắm thì cụ cứ phóng thẳng ra vườn trym cụ ạ, ngay giữa thủ đô nên cụ đi bộ hay xe máy cũng được, gửi xe đầu cầu rồi vác máy ảnh thong dong lên cầu chụp ảnh cho nhã :)
Tốc độ bọn em đi xe ở bãi giữa với tốc độ đi bộ cũng chả hơn nhau mấy đâu mà :))
Ok, nếu pin ngon thì mình đi cùng mọi người luôn, còn không thì đi tắt đón đầu, đến vườn chim trước chờ mọi người.
Ai có cái súng cao su cho mình mượn để bắn chim nhé, chứ vác cái khẩu súng cũ này của mình đi thì e hơi nặng:

Chỉnh sửa cuối:

Vanvan273k

Xe tăng
Ok, nếu pin ngon thì mình đi cùng mọi người luôn, còn không thì đi tắt đón đầu, đến vườn chim trước chờ mọi người.
Ai có cái súng cao su cho mình mượn để bắn chim nhé, chứ vác cái khẩu súng cũ này của mình đi thì e hơi nặng:
Súng của cụ đen, to và có vẻ nặng nề quá. :)):)):))

cairong_2011

Xe container
Em hay đạp cung này (chỉ chưa tụt xuống bãi sông Hồng),do vậy đề nghị các cụ hành trình nhưu sau (vừa ngắm nghía luôn). Khoảng 6h hoặc hơn một chút các cụ khởi hành từ cầu Nhật Tân, qua cầu thì vòng lại chỗ KS Nhật Tân, cuối dốc cầu, đi men theo bờ đê sông Hồng về cầu Đông Trù. Đường này ko đẹp nhưng đi tốt, vắng vẻ lại có thể ngắm cảnh tại ngã ba sông Hồng, Đuống và vẫn quan sát được về HN bên kia sông. Đi đến cầu Đông Trù khoảng hơn 10 Km (tính từ cầu Nhật Tân). Sau đó qua cầu Đông Trù thì vòng lại đi men theo đê bên này sông về Phú Thụy Gia lâm rồi qua cầu Long Biên (đường này khá rộng rãi, cũng ko nhiều xe cộ). Nếu tính từ cầu NT cho đến ngã ba Nghi Tàm (KS Thắng Lợi), ko tính xuống bãi giữa, thì khoảng 23-24 Km gì đó. Có thể đạp thong dong ngắm cảnh hai bên sông.
Xuống bãi giữa thì em cũng ko rõ đi lên Nghi Tàm bằng cách nào, hay quay lại cầu LB ?

tvdung

Xe điện
Em hay đạp cung này (chỉ chưa tụt xuống bãi sông Hồng),do vậy đề nghị các cụ hành trình nhưu sau (vừa ngắm nghía luôn). Khoảng 6h hoặc hơn một chút các cụ khởi hành từ cầu Nhật Tân, qua cầu thì vòng lại chỗ KS Nhật Tân, cuối dốc cầu, đi men theo bờ đê sông Hồng về cầu Đông Trù. Đường này ko đẹp nhưng đi tốt, vắng vẻ lại có thể ngắm cảnh tại ngã ba sông Hồng, Đuống và vẫn quan sát được về HN bên kia sông. Đi đến cầu Đông Trù khoảng hơn 10 Km (tính từ cầu Nhật Tân). Sau đó qua cầu Đông Trù thì vòng lại đi men theo đê bên này sông về Phú Thụy Gia lâm rồi qua cầu Long Biên (đường này khá rộng rãi, cũng ko nhiều xe cộ). Nếu tính từ cầu NT cho đến ngã ba Nghi Tàm (KS Thắng Lợi), ko tính xuống bãi giữa, thì khoảng 23-24 Km gì đó. Có thể đạp thong dong ngắm cảnh hai bên sông.
Xuống bãi giữa thì em cũng ko rõ đi lên Nghi Tàm bằng cách nào, hay quay lại cầu LB ?
Trước mắt chương trình em cứ giữ như đã đăng, vì em chạy rồi nên muốn đoàn chạy cho thuận lợi
Lịch trình của cụ em sẽ bố trí thám thính trước, vì nhà em cũng gần chỗ cầu Nhật Tân, nên sáng CN nào đó tiền trạm trước thì sau dẫn đoàn đi thì thuận lợi hơn
Rất cảm ơn cụ đã có 1 gợi ý, có thể đó sẽ là 1 cung thú vị khác đấy ạ :)

Từ bãi giữa chắc chắn có đường lên Nghi Tàm, vì lần trước em đi rồi, lòng vòng nó sẽ lên Ngõ 76 An Dương
Lần đầu bọn em cũng phải quay lại cầu LB, lần thứ 2 đi bọn em cũng lọ mọ, cộng với hỏi thăm thì cuối cùng cũng mò ra được :)

tvdung

Xe điện
Gửi các cụ thêm vài hình ảnh bãi giữa sông Hồng trong lần khám phá thứ 2 của bọn em
Húng Chó cứ gọi là bạt ngàn

Đường đất phù sa này chạy cũng phê lắm ợ

Chuối xơi luôn tại vườn

Offroad trong vườn chuối, bốc đầu qua các thân chuối rất phê

Nhiều chỗ chỉ biết nhắm mắt mà đi thôi ợ, vì chỉ thấy cây chứ không thấy đường :))

Chỉnh sửa cuối: