[Funland] Cùng chia sẻ những thiết bị hay nên có trong gia đình hiện đại, văn minh

huruby

Xe hơi
Em góp vui thêm mấy món nhỏ mà hay nên có trong nhà:

- Máy rửa mặt loại tốt (cái này em thấy nhiều cụ coi thường lắm, chắc là do chưa trải nghiệm hoặc là mấy cụ ấy đến sữa rửa mặt còn chẳng dùng)
- Bộ Wifi Mesh cho các cụ nhà nhiều tầng. Lắp đặt đơn giản, giá tương đương các bộ phát wifi bình thường. Di chuyển giữa các tầng ko cần chọn lại mạng wifi
- Máy đo nhiệt độ + độ ẩm trong phòng: Cái này cụ nào hay để ý thì sẽ thấy nó cực kỳ nhiều ích lợi
- Đèn cảm ứng. Đêm dậy lò dò đi ra hành lang là nó tự động sáng đỡ phải sờ công tắc + chống trộm luôn

cascadabadboy

Xe buýt

- Máy rửa mặt loại tốt (cái này em thấy nhiều cụ coi thường lắm, chắc là do chưa trải nghiệm hoặc là mấy cụ ấy đến sữa rửa mặt còn chẳng dùng)
- Bộ Wifi Mesh cho các cụ nhà nhiều tầng. Lắp đặt đơn giản, giá tương đương các bộ phát wifi bình thường. Di chuyển giữa các tầng ko cần chọn lại mạng wifi
- Máy đo nhiệt độ + độ ẩm trong phòng: Cái này cụ nào hay để ý thì sẽ thấy nó cực kỳ nhiều ích lợi
- Đèn cảm ứng. Đêm dậy lò dò đi ra hành lang là nó tự động sáng đỡ phải sờ công tắc + chống trộm luôn
Ôi cụ cmt đúng ý em quá. Em đang nghiên cứu bộ mesh giá hợp lý vì nhà em có mỗi 1 mặt sàn, nhiều khi đi từ phòng khách vào phòng ngủ sâu bên trong là phải off-on wifi lại dù đã đặt cùng tên cùng pass

vnhn

Xe tăng
Cái máy rửa bát nhiều người nói là ăn xong vẫn phải tráng rửa rồi mới cho vào. Em cứ bị ấn tượng đấy nên ko có cảm tình với nó. Các cụ cho em xin ít kinh nghiệm thực tế với vì em là rửa bát chính trong nhà 😢😢

Tommytep

Xe tăng
Cái máy rửa bát nhiều người nói là ăn xong vẫn phải tráng rửa rồi mới cho vào. Em cứ bị ấn tượng đấy nên ko có cảm tình với nó. Các cụ cho em xin ít kinh nghiệm thực tế với vì em là rửa bát chính trong nhà 😢😢
Nhà em dùng máy rửa bát nhật bãi, loại 6 bộ nhỏ gọn. Lý do phải tráng trc khi cho vào vì nếu ko các rác bẩn sẽ bị hất tung trở lại bên trong lồng máy rất bẩn & gây tắc. Ăn xong bê mâm ra máy, trút sạch đồ ăn thừa vào thùng rác (trút sạch rồi thì ko cần tráng cũng đc), xếp máy zô bát, ấn nút là xong. Khi trút hoặc tráng bát nó cũng ko bẩn tay nên đỡ ngại. Rửa máy bằng nước nóng, ko dùng hoá chất nên cảm giác sạch sẽ & an tâm hơn. Mỗi tội các bà lên ở cùng là lại tranh việc của máy :)) đến khổ.

NDTBM

Xe điện
Ngoài những thiết bị điện gia dụnghữu ích (CCCM đã nêu ở trên) thì có 1 vài thứ khá hữu dụng cxung nên trang bị cho gia đình:
* Máy nghiền rác xả thải (ở dưới chậu rửa bát) hoặc ít nhất cũng là hộp bẫy mỡ...,
* Thiết bị lọc nước tổng cho sinh hoạt, nấu ăn và lọc kiềm cho uống...,
* Bidet thông minh (sưởi bàn tọa và phun rửa nóng/lạnh...),
* Bồn ngâm chân có massage,
* Máy đạp xe/đi bộ tại gia...,
* Hệ thống tưới nhỏ giọt tự động/hẹn giờ cho các chậu cây cảnh trong nhà...
v.v....👍

puredoll

Xe điện
Nhà E dùng máy rửa bát 3 năm nay, lúc bê bát ra đổ hết thức ăn dính trên bát đĩa, cho vào máy ấn nút, lúc nào ăn thì bỏ ra dùng thôi. Bát đũa sạch sẽ, khô ráo, sạch sẽ, đặc biệt đũa không bao giờ bị mốc :)

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Thật sự là văn minh hiện đại. Cháu còm để được theo dõi thớt thôi ạ.

Moriarty

Xe container
Máy hút bụi nữa, robot ko bao giờ sạch đc bằng máy hút bụi cả

hnilqhuy

Xe tăng
Ôi cụ cmt đúng ý em quá. Em đang nghiên cứu bộ mesh giá hợp lý vì nhà em có mỗi 1 mặt sàn, nhiều khi đi từ phòng khách vào phòng ngủ sâu bên trong là phải off-on wifi lại dù đã đặt cùng tên cùng pass
Hợp lý nhất hiện tại là bộ nova mw3 thấy nhiều ng dùng khen

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Tương lai ...khi bước vào nhà, thả người xuống sofa, nhắm mắt lại mơ màng hệ thống sẽ bế đi tắm, rửa, vs, phục vụ ăn uống, giải trí...vân vân và mây mây.
Con người sẽ chả phải làm gì hêt.
Thế gọi gì là sống hả cụ, mà là sự tồn tại của 1 “cục thịt” :P

Wakeup

Xe điện
Máy hút bụi nữa, robot ko bao giờ sạch đc bằng máy hút bụi cả
Nhưng robot sẽ nhàn hơn máy hút bụi. Một tuần em đặt cho robot hút 4 lần.
Không biết bác có sức để tuần nào cũng thủ công hút bụi 4 lần không?! :D

Chỉnh sửa cuối:

Me^4ba'nh

Xe tăng
Bao giờ có SP vợ / người tình ảo nhỉ. Như phim viễn tưởng ý, đi làm về là cô người tình ảo kiêm giúp việc, dọn dẹp gia đình hiện ra, chủ nhà bảo làm gì là làm cái ấy, cô gái ảo còn nói chuyện có duyên, lại có tri thức, nói chuyện tâm sự đỉnh cao, lại biết cả làm tình chuyên nghiệp nữa.
Em đảm bảo ở VN có cty công nghệ nào viết ra cái phần mềm tạo ra " trợ lý ảo / vợ ảo / người tình ảo / giúp việc ảo " kiểu này thì chắc chắn thành công.
Con này nếu có gấu nó cũng chẳng cho mua đâu cụ ( xem phim Mỹ em thấy Sp như cụ nói sẽ có trong tương lai ko xa lắm đâu) . Em ước giản dị hơn cụ : có 1 cô (chạy bằng cơm thôi) được sx từ 20-30 năm trước mà còn chưa được :( .

tam do hai leo

Xe máy
Em cần máy cọ bồn cầu mà mãi chửa thấy có hãng nào sản xuất. Mong đợi ngậm ngùi :(

Shadow381

Xe điện
Nhà em dùng máy rửa bát nhật bãi, loại 6 bộ nhỏ gọn. Lý do phải tráng trc khi cho vào vì nếu ko các rác bẩn sẽ bị hất tung trở lại bên trong lồng máy rất bẩn & gây tắc. Ăn xong bê mâm ra máy, trút sạch đồ ăn thừa vào thùng rác (trút sạch rồi thì ko cần tráng cũng đc), xếp máy zô bát, ấn nút là xong. Khi trút hoặc tráng bát nó cũng ko bẩn tay nên đỡ ngại. Rửa máy bằng nước nóng, ko dùng hoá chất nên cảm giác sạch sẽ & an tâm hơn. Mỗi tội các bà lên ở cùng là lại tranh việc của máy :)) đến khổ.
Có rửa được xong chảo, dao kéo ko cụ?

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em cả nhà dùng tăm chỉ nhà khoa đã hơn chục năm nay rồi.
Về cái máy sấy, em cũng nghe nhiều cụ nói hay, và nhiều cụ bảo thua hết phơi tự nhiên nên em vẫn còn phân vân, vì mua nó nhà sẽ mất thêm tí diện tích.

maximax903

Xe điện
Máy "đút bột" tự động có từ thời xưa rồi các cụ ơi:

matrix3011

Xe tăng
Em đề xuất nên có ghế Tantra, hay phết đấy các cụ ah :))

vmanhmta

Xe hơi
Em bổ sung một vài thiết bị IoT nữa: Công tác, ổ cắm điều khiển,... --> Điều khiển giọng nói: tắt mở quạt, rèm, nóng lạnh, điều hòa, tivi,...:)

nguoilamat

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi cà rốt tý là dùng tăm nước thì không dùng kèm kem đánh răng nữa ạ? Vì em cứ phải thấy có tý kem đánh răng nó mới cảm giác sạch :D
không thay được kem đánh răng đâu cụ, vì kem đánh răng còn có Fluoride, canxi...cụ hình dung cái tăm nước công dụng như cái tăm tre thông thường để lấy mấy cái mắc ở răng cho dễ hiểu.

cadan

Xe container

Wifi mesh gần chục củ đấy cụ ơi
Mà xuyên bê thông cac phòng cũng thuòng thôi

e xài linksys

đèn cảm ứng thì chuẩn cả khi nhà có khach, khach ko biết bật côngtac ởmô