[Funland] Cùng đánh giá xu hướng BDS trong và sau đợt bùng phát Covid thứ 4

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Em thì lại thấy ngược lại, những ông giàu do tự thân thì căn ke từng chục triệu một ấy, nếu đáng giá họ mới xuống tiền chứ những ông mà tiền từ trên trời rơi xuống hoặc được các cụ cho 1 cục tiền mới vung tay không đắn đo thôi.
Thì cụ đọc nguyên văn "mấy anh chị đại za thì 40-50 tỷ cũng ko khác gì các cụ trên này mua cái xe đạp đâu" của thánh đấy :))
Em đọc các thánh trên này chém mà cảm tưởng dân Việt toàn người siêu giàu, tiền thừa mứa vứt đi không hết, cầm 40-50 tỷ mà chỉ ngang chúng ta mua cái xe đạp mà. ;;)

tobe11

Xe tăng
Thì cụ đọc nguyên văn "mấy anh chị đại za thì 40-50 tỷ cũng ko khác gì các cụ trên này mua cái xe đạp đâu" của thánh đấy :))
Em đọc các thánh trên này chém mà cảm tưởng dân Việt toàn người siêu giàu, tiền thừa mứa vứt đi không hết, cầm 40-50 tỷ mà chỉ ngang chúng ta mua cái xe đạp mà. ;;)
Có cái cc. :)) Càng hô hào ntn thì càng thấy là thanh khoản rất kém rồi :) nhất là tình hình dịch bệnh ntn.

Vấn đề giờ chỉ là sớm hay muộn khi lãi ngân hàng lên.

hoami

Xe tăng
[/QUOTE]
Oài nghe giá giật mình thế, HD mà BT 3X tỷ, đắt hơn HN, Ecopark giỏi quá, phát triển, khai thác giá trị bds phải thế chứ. Như thế mới gọi là cao chứ, HN mà 150-200tr quận ven gần trung tâm thì vs tỉnh có khi giờ lại rẻ.
[/QUOTE]

Em cũng như nhiều cụ, ko tin đâu cho đến khi cầm lãi trong tay. Mấy ai tin Eco HY giờ có liền kề min cũng 8-9 củ??? Em mua ở HD cũng là vì vị trí và tầm nhìn dài hạn ptr của cdt.
Em ko biết up clip nên chụp lại màn từ cửa nhà em nhìn ra, giờ họ chưa bàn giao đã đông vui ntn, tại sao phải lăn tăn khi đã chọn chỗ đẹp.

hoami

Xe tăng
Thế mới bảo ếch ngồi đáy giếng, ko trải nhiều nên ngồi search máy tính rồi nghĩ gì mình cũng biết tuốt, về QN xem người giàu mặt mũi họ ra sao rồi hãy hót.

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Thế mới bảo ếch ngồi đáy giếng, ko trải nhiều nên ngồi search máy tính rồi nghĩ gì mình cũng biết tuốt, về QN xem người giàu mặt mũi họ ra sao rồi hãy hót.
Cụ có vẻ tự tin nhỉ? Thôi mình làm cái kèo 50 triệu nhé? Tôi bỏ tiền mua vài nghìn cái xe đạp, cụ tìm đại gia nào dám bỏ vài nghìn của 40-50 tỷ, OK?

hoami

Xe tăng
Cụ có vẻ tự tin nhỉ? Thôi mình làm cái kèo 50 triệu nhé? Tôi bỏ tiền mua vài nghìn cái xe đạp, cụ tìm đại gia nào dám bỏ vài nghìn của 40-50 tỷ, OK?
Mình tự tin vì mình đã mua, đã bán và đã gặp nhiều người mua bán như mình, cứ thử search cái Marina của Sun mới bán ở Bãi Cháy thì biết dân họ giàu ra sao, cứ mạnh dạn alo giả vờ hỏi mua thật sự thì ra vấn đề ngay thôi, cãi nhau làm gì. Mình cũng ko thừa tgian đôi co ba cái trò trẻ con, bạn ko mua đc nhưng cũng đừng nghĩ ai cũng ko đủ khả năng, quan trọng vẫn là thay vì chê bôi lẫn nhau & hô hào phân tích thì HÃY THỰC TẾ, HÃY VÀO VIỆC, lúc đó sẽ thấy chân tướng.

Jiren198

Xe điện
Vàng nó đang lổm ngổm bò lên rồi các cụ ạ...lạm phát thì chắc chắn rồi....còn tăng lãi suất hay không tăng thì hậu quả nó cũng chả khác nhau.....tăng lãi để giảm lạm phát cũng chết...ko tăng lãi , lạm phát cứ tăng, làm chả đủ ăn cũng vậy....đất nhìn chung nó vẫn tăng lâu dài ....nhưng cẩn thận đu đỉnh cũng mệt đấy ạ:))))

Jiren198

Xe điện
Mình tự tin vì mình đã mua, đã bán và đã gặp nhiều người mua bán như mình, cứ thử search cái Marina của Sun mới bán ở Bãi Cháy thì biết dân họ giàu ra sao, cứ mạnh dạn alo giả vờ hỏi mua thật sự thì ra vấn đề ngay thôi, cãi nhau làm gì. Mình cũng ko thừa tgian đôi co ba cái trò trẻ con, bạn ko mua đc nhưng cũng đừng nghĩ ai cũng ko đủ khả năng, quan trọng vẫn là thay vì chê bôi lẫn nhau & hô hào phân tích thì HÃY THỰC TẾ, HÃY VÀO VIỆC, lúc đó sẽ thấy chân tướng.
Cụ nói dân q ninh giàu e công nhận, nhưng có 40-50 tỷ mua như mớ rau thì nó cũng phải 100-200 tỷ trở lên...e nghĩ chắc cno vừa thắng làm var, bít coi ....chứ e thấy du lịch thì đang thở ôxi, cụ bảo tranh nhau mua thì e thấy khá vô lý:))))....cả cái khu của sun vắng teo....nhiều khu toàn biếu quan chức nó vứt đấy....làm gì cho lại....

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói dân q ninh giàu e công nhận, nhưng có 40-50 tỷ mua như mớ rau thì nó cũng phải 100-200 tỷ trở lên...e nghĩ chắc cno vừa thắng làm var, bít coi ....chứ e thấy du lịch thì đang thở ôxi, cụ bảo tranh nhau mua thì e thấy khá vô lý:))))....cả cái khu của sun vắng teo....nhiều khu toàn biếu quan chức nó vứt đấy....làm gì cho lại....
100-200 tỷ tức là 2-4 cái xe đạp hả cụ? :-/
Mua 40-50 tỷ giống em mua xe đạp, trên này ông nào chả mua được 1000 cái xe đap, tức là tài sản phải 40.000 -50.000 tỷ mới đúng chứ?

Chỉnh sửa cuối:

hoami

Xe tăng
Có thể phép so sánh của em là quá, nhưng cụ cứ tính dân giàu thật QN họ chỉ 1% thôi cho em là bao nhiêu người, số lượng căn bán ở Marina là bao nhiêu đợt vưà rồi, mấy căn Feria tứ lập đợt đầu bên kia đường Kỳ Quan giờ tăng bao nhiêu % so với năm ngoái là biết. Ko tranh nhau căn xấu thôi, xấu chênh ít, còn đẹp thì chắc chắn tranh + chênh ( căn em thích chênh lên 6 tỷ nhé).
Kể cả hàng biếu quan thì nó cũng là hàng thôi, mình ko lại đc ngta ko có nghĩa người ta sập. Em cũng hi vọng bds nó xuống vì em chuẩn bị đầy đủ và ko sợ, chỉ sợ là tiền dân còn nhiều ko xuống đc thôi, tất nhiên ko so mấy chỗ bơm thổi đồng ko mông quạnh, chỗ đó thuê cũng ko vào.

Thanhvuóng71

Xe điện
Vàng nó đang lổm ngổm bò lên rồi các cụ ạ...lạm phát thì chắc chắn rồi....còn tăng lãi suất hay không tăng thì hậu quả nó cũng chả khác nhau.....tăng lãi để giảm lạm phát cũng chết...ko tăng lãi , lạm phát cứ tăng, làm chả đủ ăn cũng vậy....đất nhìn chung nó vẫn tăng lâu dài ....nhưng cẩn thận đu đỉnh cũng mệt đấy ạ:))))
Cụ bắt đầu có cái nhìn thay đổi đấy.

quangbka

Xe hơi
khi các cụ trên này bảo giảm thì ngoài nó tăng như năm ngoái. khi các cụ bây giừo bảo tăng thì nó đang thoi thóp rồi như bây giờ. Các cụ có nhà nào cho e xin thông tin e mua ở và kinh doanh tài chính dưới 6tỉ ạ! e nhu cầu thật

lenhaque

Xe tăng
Ở QN giờ giới nhà giàu đã lâu không quan tâm nhau ở biệt thự khu nào, đi xe gì nữa rồi. Giờ quan tâm nhau là hỏi nhau ở đảo nào, du thuyền nào

Thanhvuóng71

Xe điện
Thật không nhỉ

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
thời xưa bố em đổi 1 cái xe đạp phượng hoàng lấy mảnh đât, bây giờ có người trả 62 tỷ bố em còn ko bán cụ ạ.

Airblade2015

Xe buýt
Năm 89-90 nhà bạn em đổi 2 cái xe đạp mipha lấy mảnh đất khu Khương trung ven sông Tô lịch hơn 100 m. Bây giờ làm đường ven sông ra mặt đường không rõ giá bao nhiêu

ongchutran

Xe hơi
Em tự thấy từ bản thân e hay bạn bè thôi , chỉ kinh doanh buôn bán , chả liên quan mẹ gì đến quan lại hay nhà nước vẫn quất mấy mảnh để đấy bình thường. Đô thị hóa thì ngày 1 nhanh, cứ kiếm dc xèng là ta làm 1 mảnh , cứ vất tạm đấy
À cái đó là hiển nhiên rồi cụ. Ng thân e cũng thế. Nhưng ý e nói là dân đen kiểu mình may ra khấm khá thì mua đi bán lại đôi ba mảnh. Còn các nô bộc của dân e chứng kiến đấu giá họ ôm cả hàng chục lô, bạn bè e làm cơ quan nn ở quê mà cũng ôm mấy lô. Nếu đánh thuế kiểu lũy tiến từ bđs thứ 2 trở lên thì nhóm ấy mới là nhóm fai chịu ảnh hưởng đầu tiên. Cụ giả sử 2 lô đất cạnh nhau, e chỉ có một lô nên e ko bị áp thuế cao, giá miếng đất 1ty. Cụ lô bên cạnh nhưng vì cụ đang sở hữu nhiều bđs nên lô của cụ bị áp thuế lên thành 2ty. Vậy theo cụ thì cụ đầu tư có bán lại đc với e ko? Vậy nên theo e là việc ấy sẽ khó xảy ra.

Jiren198

Xe điện
lâu lắm mới thấy cụ nói câu này :))
bữa giờ toàn thấy cụ hô down :))
Lâu dài là bao lâu mới là vấn đề cụ ạ..... chứ nhiều nơi nó nằm im dài dài mới tăng thì thua cả lãi ngân hàng mà.... e vẫn giữ q điểm cũ thôi... thay đổi gì đâu

Thanhvuóng71

Xe điện
Lâu dài là bao lâu mới là vấn đề cụ ạ..... chứ nhiều nơi nó nằm im dài dài mới tăng thì thua cả lãi ngân hàng mà.... e vẫn giữ q điểm cũ thôi... thay đổi gì đâu
Thực ra quan điểm của cụ vẫn đúng ( nhưng chỉ 1 phần ) bởi vì không phải mảnh đất , lô đất , bds nào ...đều có triển vọng cả , chẳng qua là thời điểm này mọi thứ đều theo tâm lý đám đông .Sau mottj thời gian , khi mặt bằng giá chung đến ngưỡng thì sẽ phân hóa ( lúc đó thì mới biết ). Dự trong thời gian tới 1 phần giảm 3 phần đứng 6 phần tăng ( tỷ lệ tăng vừa phải 10 - 25 %) .
Nhiều lúc thấy xh nó cứ ngược ngược so với hiểu biết của mình ( do mình chưa hiểu hết ), nhưng thôi phải lựa theo nó mà tồn tại cụ ah

Chỉnh sửa cuối: