[Funland] Cùng đánh giá xu hướng BDS trong và sau đợt bùng phát Covid thứ 4

ruou_nep_17

Xe tải
Cụ đã nghe chuyện ,,, đại doa,,, hà lội ,,, về quê chỉ giám gọi đuôi bò hầm thôi. Thanh niên làng gọi hầm cả con bò để nhắm riệu chơi chưa
Đất nền bg giai đoạn sốt từ cái ao đến bây giờ cắt lỗ 20% so với đỉnh chót giữa T4 có ai vào mua cả con bê tơ liên hoan ko cụ

ruou_nep_17

Xe tải
chứng khó so với bđs cụ ạ
chứng là giấy, in bao nhiêu cũng đc, còn đất cát thì ko in đc
chứng k có người tiêu dùng cuối cùng, còn đất đai thì nhu cầu nhiều lắm: nhu cầu ở, cho thuê, văn phòng, nghỉ dưỡng, du lịch, nhà xưởng, canh tác...
Vậy nên cá nhân em nghĩ mặt bằng chung xu thế có chững & giảm khi sx kd dv dl không bị động như bây giờ

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Qua đây mới thấy trên OF có nhiều cuh cao thủ , rất nhiều kiến thức và kinh nghiệm đáng để các ae mới vào nghề tham khảo và học hỏi. Tuy nhiên e cũng phải chặn thành phần vắt mũi chưa sạch đi để tránh nhảy vào phá đám các cuh

tunganh_a76amc

Xe tăng
em ko nói cụ đánh bạc ạ
nhưng tùy mảnh thôi, mảnh nào đẹp sẽ sinh lợi nhuận cao, mảnh nào ko đẹp, cụ khó đếm cua trong lỗ lắm ạ
Mảnh nào đẹp hay xấu thì đều có giá của nó . Quan trọng là nhận định và hiểu biết cá nhân thôi cụ . Chứ cứ mua rồi chờ may rủi thì khác gì đánh bạc , lại còn chơi môn mình không chuyên thì thua là chắc chắn rồi .

tunganh_a76amc

Xe tăng
Chứng khoán nó là đầu tư như quay sổ xố, đỏ ăn thua chịu, đa phần (ko phải toàn bộ) các nhà đầu tư chứng khoán đã lụt năm 2011 đều có kinh nghiệm xương máu để 2021 vào bờ rồi cụ. Còn bđs nó là tích luỹ chứ ko kiểu đầu tư 50-50. Đầu tư kèm đầu cơ. Tích lũy kèm theo tiết kiệm mang tính chất bảo toàn ts. Tất nhiên khi được giá vượt lợi nhuận kỳ vọng là vút
Em thì cho rằng chứng khoán hay bđs hay là gì đi nữa thì cũng là do mình thôi ạ . Kiến thức đến đâu thì rủi ro sẽ bớt đi đến đấy . Chứ đi theo đám đông thì thường những người non kinh nghiệm hay bị kẹt lại ạ .:)

Thanhvuóng71

Xe điện
Nhà nước sẽ ra nhiều sắc thuế song song với nhiều biện pháp can thiệp mới đánh tan tình trạng đầu cơ, buôn bán sang tay phổ biến hiện nay. Các cụ cứ chờ đi.
Thế thi làm sao mà hút được tiền dân đang găm , làm sao có thể tiêu thụ hết lượng đất nền các địa phương chuẩn bị đưa ra đấu giá tronv thời gian tới.

prado2012

Xe điện
Chuyện gì đã xảy ra thì sẽ lại xảy ra. Ck tăng trước do bơm tiền, rồi đến bds tăng, thép và hàng hoá tăng ( đường, cao su, dầu, gạo .. phi mã) rồi tiếp đến là lạm phát và giảm cung tiền, Ls tăng, đấy là kẻ thù của ck và bds. Các cụ thấy lạm phát các nơi trên khắp thế giới chưa? Đến Mỹ cũng phải kêu. Ai cũng không mong mình là ng cầm cục than cuối cùng nhưng nay em múc vàng dần. Ck, coin, có thể nhảy bất cứ lúc nào nhưng bds em chỉ còn giữ hàng có luồng tiền nội đô. Dạo trên fb các đội nhóm giờ ít khách mua vì toàn ra hàng giá cao thì khó. Sắp tới khả năng bds sẽ bị xiết, bắt đầu từ đánh thuế nhà cho thuê và sau sẽ là thuế sang nhượng bds cao hơn/ thuế nhà thứ 2 trở lên.. Dài hạn vẫn tốt nhưng lướt thì khó dần.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Đúng là không có xèng thì thôi. Chứ để không cũng sốt xình xịch. Đôi tháng trước lúc Covid nó êm cũng có ông anh chơi cùng bảo ai bán thì bán trước tháng 5 đi, từ lúc đó lại thấy chùn tay thật. Đúng là về độ ồn ào thì từ sau 30/4 độ ồn ào giảm hẳn.

ruou_nep_17

Xe tải
Đúng là không có xèng thì thôi. Chứ để không cũng sốt xình xịch. Đôi tháng trước lúc Covid nó êm cũng có ông anh chơi cùng bảo ai bán thì bán trước tháng 5 đi, từ lúc đó lại thấy chùn tay thật. Đúng là về độ ồn ào thì từ sau 30/4 độ ồn ào giảm hẳn.
Các cụ ôm trứng chắc vẫn khẩu hiệu SEO IN MÂY EN GÂU A GUÂY, nắng nóng quá trứng nó dễ ung thì phải

prado2012

Xe điện
Các cụ ôm trứng chắc vẫn khẩu hiệu SEO IN MÂY EN GÂU A GUÂY, nắng nóng quá trứng nó dễ ung thì phải
Chứng Mỹ nó vẫn lập đỉnh mới. Còn vni thì phân hoá, chỉ một số ít có ăn. Coin thì phập phù theo tweet của Elon musk và cũng rất phân hóa Có điều chắc chắc là lạm phát tăng ở thì hiện tại.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Bên chứng là thời điểm nghỉ hè của giới quý sờ tộc và rừng chơi nên họ không có thời gian quan tâm. Đất nó nắm đấy mà:))

ruou_nep_17

Xe tải
Chứng Mỹ nó vẫn lập đỉnh mới. Còn vni thì phân hoá, chỉ một số ít có ăn. Coin thì phập phù theo tweet của Elon musk. Có điều chắc chắc là lạm phát tăng ở thì hiện tại.
Vì Mỹ nó đang dự báo lạm phát cao đến mức hai mươi phần tăm mờ cụ, đến mức Fed sắp tới phải họp lại xem định hướng hỗ trợ lãi suất như giai đoạn vừa qua có đúng hay sai theo đề nghị của phó chủ toẹt Fed

Xikar

Xe tăng
Nếu lạm phát tăng cao thì đất phải giảm do lãi suất huy động chứ nhỉ, tuy nhiên giờ lãi suất vay mà tăng thì DN chết toi ngay

prado2012

Xe điện
Nếu lạm phát tăng cao thì đất phải giảm do lãi suất huy động chứ nhỉ, tuy nhiên giờ lãi suất vay mà tăng thì DN chết toi ngay
Vâng, đúng cụ. Phần trên em cũng nói vậy, chỉ là chờ Ls tăng nữa thôi

Xikar

Xe tăng
Vâng, đúng cụ. Phần trên em cũng nói vậy, chỉ là chờ Ls tăng nữa thôi
LS tăng thì ảnh hưởng DN trong khi tình trạng kinh doanh khó khăn thế này, ko rõ lần này nhà nc xử lý lạm phát kiểu gì, vì lajm phát lần này e thấy khác 2010

nhadautuf0

Xe đạp
lại tăng giá điên cuồng