[Funland] Cùng đánh giá xu hướng BDS trong và sau đợt bùng phát Covid thứ 4

hc76

Xe đạp
Các cuh vào đánh giá xem xu hướng BDS sẽ ra sao trong và sau đợt bùng phát Covid lần thứ 4 này
- Cá nhân e thấy tất cả các BDS ngoại ô và các tỉnh đều chững lại và ít có giao dịch, giá bắt đầu giảm , nếu cứ tình trạng này sẽ tiếp tục giảm nữa vì những nơi này trc đó đã tăng quá giá trị thực của nó roiif.
Một số dự án BDS của các tỉnh hiện bay CDT vẫn còn ngáo đá giá của thời điểm trc nên cho đôi sale thi nhau chào hàng nhưng thực tế bán đc rất ít
- Các BĐS các quận trung tâm HN và những nơi hạ tầng đầy đủ có dân cư sinh sống ổn định thì giá đã dừng và giao dịch có vẻ cũng chậm hơn
- Các BDS du lịch, khách sạn ...... vẫn tiếp tục đắp chiéu và nhiều chủ không chịu đc nhiệt nên tiếp tục cắt lỗ thoát hàng. E nghĩ tình trạng này vẫn tiếp tục xảy ra
Với tình trạng dịch lần 4 này bùng phát mạnh và rộng thế này kèm theo Vaccin phủ toàn dân cò rất chậm như này thì xu hướng sẽ ra sao ??? Mời các cụ cao kiến vào đóng góp ý kiến nhea
Xu hướng thế nào thì e nghĩ phải xem các nguồn vốn được bơm vào đâu. Thường thì sẽ bơm cho các dự án đầu tư công. Xem giao thông ở đâu được trung ương đẩy thì sóng lại tới đó. Chứ còn để xu hướng chung chung trên toàn quốc thì nghe có vẻ khó đoán.

Huuhiep

Xe đạp
Ông nào có tiền thì cứ mua
Không có tiền thì ngồi nuốt nước bọt
Tiền chưa đủ thì ngồi mà hóng
Còn mấy ông mua đi bán lại tôi cũng ko ủng hộ cho lắm nhưng kệ.
Cãi nhau làm cái gì
Sau này lắm khi đời con đời cháu các anh lại lên đây lọ mọ lập topic cách mua đất giá rẻ-làm sao để có đất, khi ấy lại lắm thành phần chửi đời, chửi người, chửi cảng ra đời ấy chứ 🤣
Tôi mua có lỗ cũng để cho con cháu tôi, chả chạy đi đâu được, mà tôi lại chỉ thích trữ chứ ko thích bán🤣

tobe11

Xe tăng
Ông nào có tiền thì cứ mua
Không có tiền thì ngồi nuốt nước bọt
Tiền chưa đủ thì ngồi mà hóng
Còn mấy ông mua đi bán lại tôi cũng ko ủng hộ cho lắm nhưng kệ.
Cãi nhau làm cái gì
Sau này lắm khi đời con đời cháu các anh lại lên đây lọ mọ lập topic cách mua đất giá rẻ-làm sao để có đất, khi ấy lại lắm thành phần chửi đời, chửi người, chửi cảng ra đời ấy chứ 🤣
Tôi mua có lỗ cũng để cho con cháu tôi, chả chạy đi đâu được, mà tôi lại chỉ thích trữ chứ ko thích bán🤣
Nhất cụ ạ :D

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Chỉ có những người mua nhà, mua đất mới là khôn, là giỏi và thức thời. Em đang tự hỏi vậy những người bán họ là ai, là người như thế nào nhỉ. Vãi chưởng :))

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ có những người mua nhà, mua đất mới là khôn, là giỏi và thức thời. Em đang tự hỏi vậy những người bán họ là ai, là người như thế nào nhỉ. Vãi chưởng :))
Ko cãi nhau với xe đạp,phải nhịn xe đạp,phải bình tĩnh với xe đạp,các cụ nhẩm trong đầu thế cho e =))

Hienminh123

Xe hơi
Người bán có thể là bán nhà nhỏ mua nhà to hoặc ngược lại, bán nhà thành phố mua ngoại ô, bán mặt phố mua Vila, bán nhà trả nợ, bán chia tài sản, ở chán thì bán... Các cụ đang chỉ bàn việc mua bán bds với mục đích liếm lời còn XH thì đa dạng.
E có thằng bạn nhà mặt phố Tôn Đức Thắng, 5 năm nay gần như giá giữ nguyên loanh quanh 250-300tr/m2. Hắn luôn quan điểm Tôn Đức Thắng là phố đẹp, trung tâm, trục chính, Kd sầm uất, cho thuê hiệu quả. Rao bán mãi ko dc, và ko hiểu sao mấy phố nhỏ, xa tít tắp mà 400tr/m trong khi Tôn Đức Thắng giá 300 ko ai mua. Lý luận hay lắm, logic lắm nhưng đầu tư thất bại.
E thấy nhiều người đầu tư bds thành công ko phải họ giỏi phân tích như nhiều cụ trên này đâu ạ, thậm chí còn dốt về kinh tế vĩ mô😀.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Người bán có thể là bán nhà nhỏ mua nhà to hoặc ngược lại, bán nhà thành phố mua ngoại ô, bán mặt phố mua Vila, bán nhà trả nợ, bán chia tài sản, ở chán thì bán... Các cụ đang chỉ bàn việc mua bán bds với mục đích liếm lời còn XH thì đa dạng.
E có thằng bạn nhà mặt phố Tôn Đức Thắng, 5 năm nay gần như giá giữ nguyên loanh quanh 250-300tr/m2. Hắn luôn quan điểm Tôn Đức Thắng là phố đẹp, trung tâm, trục chính, Kd sầm uất, cho thuê hiệu quả. Rao bán mãi ko dc, và ko hiểu sao mấy phố nhỏ, xa tít tắp mà 400tr/m trong khi Tôn Đức Thắng giá 300 ko ai mua. Lý luận hay lắm, logic lắm nhưng đầu tư thất bại.
E thấy nhiều người đầu tư bds thành công ko phải họ giỏi phân tích như nhiều cụ trên này đâu ạ, thậm chí còn dốt về kinh tế vĩ mô😀.
Cụ còn chưa hiểu ý em còm lại nội dung nào và nói về vấn đề gì. Mua - Bán là việc bình thường dựa trên nhu cầu và điều kiện, nhận thức của các bên. Đừng nói đến giỏi hay không giỏi, khôn hay không khôn, ai hơn ai trong quan hệ mua - bán đó!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Honghen2008

Xe container
Thật hội bán nó dại lắm đấy!

Halinh07

Xe tăng
Trước tôi cũng chỉ biết vài người mua 1-2 block liền kề hay biệt thự mình đã thấy ghê gớm. Giờ gặp ông anh,bà chị mua đất thì mình phát khiếp. Có người tiền ở cp FPT trị giá tại thời điểm T8/2021 khoảng 600 tỷ. Đất thì cả hec ta ngoài Nam An Khánh,biệt thự thì không nhớ hết cả ở VN và NN. Vậy nên trên OF chỉ bàn chuyện cho vui thôi chứ tranh luận ở đây làm gì. Tôi đoán nhiều bạn sale chỉ tuổi cháu anh em mình

Honghen2008

Xe container
Trước tôi cũng chỉ biết vài người mua 1-2 block liền kề hay biệt thự mình đã thấy ghê gớm. Giờ gặp ông anh,bà chị mua đất thì mình phát khiếp. Có người tiền ở cp FPT trị giá tại thời điểm T8/2021 khoảng 600 tỷ. Đất thì cả hec ta ngoài Nam An Khánh,biệt thự thì không nhớ hết cả ở VN và NN. Vậy nên trên OF chỉ bàn chuyện cho vui thôi chứ tranh luận ở đây làm gì. Tôi đoán nhiều bạn sale chỉ tuổi cháu anh em mình
Thôi Cụ ơi, em sợ rồi. Để cho tinh thần em ổn định trong mùa này với ạ, Cụ cứ mấy triệu tỷ thế này em sợ lắm.

binh77

Xe tăng
Giờ xã hội cũng phân biệt giầu nghèo ngày càng khủng khiếp mà cụ, tầng lớp nào thì biết thông tin bên trong tầng lớp đó, có nói chuyện khác tầng lớp cũng ko ai tin. Ví dụ tầng lớp trung lưu và nghèo khi mà kể chuyện ng nọ ng kia thu nhập 1 tỷ 1 tháng thì chả ai tin, bảo đó là chém gió cho vui. Còn tầng lớp giầu và tầng lớp trung lưu thì chả tin có những ng lao động mà thu nhập 1-2 tr/1 tháng, bảo làm gì có chuyện đó, sức lao động chứ có phải vỏ hến đâu. Như em biết gần chục năm trc có căn biệt thự ở tuệ tĩnh bán 300 tỷ mà tranh nhau mua, hoặc giờ quanh HN vẫn có đất giá vài trăm k/m2, cũng ko ai tin cả.

Chỉnh sửa cuối:

30xx1631

Xe điện
Phố nhỏ, đông đúc viả hè bé đặc biệt là ko dừng đỗ được ô tô. Cả phố thì toàn buôn bát lặt vặt, giá trị cho thuê kém nên giá trị tài sản cũng kém. Đơn cử Thái Hà với thái thịnh same same như nhau, nhưng thái hà cả phố thuê được giá cao, còn thái thịnh thì ko. nên giá thái thịnh rẻ hơn hẳn… đúng là bây giờ cũng chỉ 250-300 m2 tôn đức thắng thật… tóm lại là thương mai kém và để ở cũng kém nên giá rẻ… ko hẳn cứ đống đa trung tâm hơn thì đắt hơn Nam Từ Liêm

Halinh07

Xe tăng
Giờ xã hội cũng phân biệt giầu nghèo ngày càng khủng khiếp mà cụ, tầng lớp nào thì biết thông tin bên trong tầng lớp đó, có nói chuyện khác tầng lớp cũng ko ai tin. Ví dụ tầng lớp trung lưu và nghèo khi mà kể chuyện ng nọ ng kia thu nhập 1 tỷ 1 tháng thì chả ai tin, bảo đó là chém gió cho vui. Còn tầng lớp giầu và tầng lớp trung lưu thì chả tin có những ng lao động mà thu nhập 1-2 tr/1 tháng, bảo làm gì có chuyện đó, sức lao động chứ có phải vỏ hến đâu. Như em biết gần chục năm trc có căn biệt thự ở tuệ tĩnh bán 300 tỷ mà tranh nhau mua, hoặc giờ quanh HN vẫn có đất giá vài trăm k/m2, cũng ko ai tin cả.
Cụ lên phố Hàng Chuối có vài lô đất 500-600m để không. Lô đất đối diện quán bánh đa nổi tiếng hình như của anh H T&T. Con 1 lô gần phía PĐH là của ông anh tôi biết hiện chả có nhu cầu ở đang cho hàng bia thuê. Nói như vậy để biết mỗi chu kỳ kinh tế đi qua thì càng phân hóa giàu nghèo. Qua đợt covid này đã nghèo thì nghèo hơn,đã giàu lại càng giàu do họ có dư tiền để mua những tài sản giá trị mà nhiều người cần tiền phải bán. Nhìn chung ở HN thì dân trong phố có 1 bộ phận cực giàu,nhưng nhìn lại thì ra xóm liều dưới chân cầu Long Biên lại có 1 bộ phận nghèo đến bữa ăn còn khó lo nổi

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Vì tôn đức thắng nguyễn lương bằng trục đó dính quy hoạch mở rộng thế thôi,còn những vấn đề khác e ko tham gia,250/m cá nhân e cũng chả mua

Pilota

Xe điện
Ko cãi nhau với xe đạp,phải nhịn xe đạp,phải bình tĩnh với xe đạp,các cụ nhẩm trong đầu thế cho e =))
Trước ở bên thớt nghệ bẩn, bọn em đã phải ra chỉ thị 5k đối với mấy bố bơi ngược. Ông nào không chịu được, nóng mắt, nhảy vào quote lại họ thì bọn em a lô sô vang cho nhẵn túi. :))

Hienminh123

Xe hơi
Thằng bạn e nó mua Tôn Đức Thắng cách đây tầm 10 năm, khi đó giá TĐT và Xã Đàn gần như nhau và nó chọn TĐT nhưng giờ Xã Đàn gấp đôi TĐT. Giờ nói thì dễ, quan trọng thời điểm lúc xuống tiền chọn gì.
Tương tự như Hàng Bông và Hàng Trống, ngay sát nhau nhưng ai thả tiền vào Hàng Trống cách đây 5 năm thì thắng, vào HB thì dở. E có ông anh mua Hàng Trống giá lúc 400tr, hỏi hắn tại sao lại chọn HT thì chỉ cười. Hắn mua phát nào thắng to phát đấy, học chưa hết C3 ạ. Trực giác nhạy bén hay Cô thương nhỉ?