[Funland] Cùng đánh giá xu hướng BDS trong và sau đợt bùng phát Covid thứ 4

bona13

Xe tăng
chứng tỏ là cụ nhận định đúng, vậy theo cụ tầm này có tiền thì mua gì ổn ạ, bất động sản thì năm sau sẽ như thế nào, rất mong có ý kiến của cụ!
Em cũng chém gió thôi ạ, đợt em mua vàng thì không phải do vụ Covid đâu, mà nguyên nhân chính là trước đó Mỹ định oánh Iran, em mua mấy chục cây, vì lúc đó đọc nhiều nhận định, đanh giá từ nhiều trang kinh tế nước ngoài ạ. May hơn khôn, covid nó kéo giá vàng lên kinh khủng, chứ không phải nguyên nhân em tìm hiểu ban đầu, nên em cũng được mấy trăm củ.
Xong vụ đất thì mới đầu em cũng nhận định sai như đa phần mọi người, em cũng nói nhận định của em lên cõi Fun này, sau thấy bơm tiền ghê quá nên em múc bên Quận Long Biên, Đà Nẵng. Đợt gần đây nhất thì em tiếp tục múc ở Đà Nẵng cụ ạ. Vì giá xuống khoảng 30% so với 2019, nên em cứ mạnh dạn mua, để 3-5 năm thì chắc vẫn hơn so với bank. Còn loanh quanh Hà Nội thì cũng cao rồi, giờ vào cũng 50/50 cụ ạ

dautay158

Xe tải
Toà Eurowindow, Số 27 Trần Duy Hưng, Cầu Giấy, HN
Website
ketoanthuehanoi.vn
Em cũng chém gió thôi ạ, đợt em mua vàng thì không phải do vụ Covid đâu, mà nguyên nhân chính là trước đó Mỹ định oánh Iran, em mua mấy chục cây, vì lúc đó đọc nhiều nhận định, đanh giá từ nhiều trang kinh tế nước ngoài ạ. May hơn khôn, covid nó kéo giá vàng lên kinh khủng, chứ không phải nguyên nhân em tìm hiểu ban đầu, nên em cũng được mấy trăm củ.
Xong vụ đất thì mới đầu em cũng nhận định sai như đa phần mọi người, em cũng nói nhận định của em lên cõi Fun này, sau thấy bơm tiền ghê quá nên em múc bên Quận Long Biên, Đà Nẵng. Đợt gần đây nhất thì em tiếp tục múc ở Đà Nẵng cụ ạ. Vì giá xuống khoảng 30% so với 2019, nên em cứ mạnh dạn mua, để 3-5 năm thì chắc vẫn hơn so với bank. Còn loanh quanh Hà Nội thì cũng cao rồi, giờ vào cũng 50/50 cụ ạ
Đà nẵng giờ nên mua ở khu nào thì ổn áp ạ? Em cũng thích có mảnh đất du lịch gần biển

bona13

Xe tăng
Đà nẵng giờ nên mua ở khu nào thì ổn áp ạ? Em cũng thích có mảnh đất du lịch gần biển
Nhận định chủ quan của em thì khu vực tây bắc, dọc đường biển ng tất thành, vì khu mới, giá rẻ, đang triển nhiều dự án dọc biển đó ạ

bona13

Xe tăng
sửa sai chưa bao giờ là muộn, chúc mừng cụ
chứng tỏ cụ có duyên với đất cát đó
Cũng chưa biết cụ ạ, em còn đang vào mấy nơi nữa. Đến 80 tuổi tổng kết mới biết chuẩn hay không ạ

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào có đất Hoà Lạc, Lương Sơn, Ba Vì mà chán, lo sợ bđs giảm, ngạt thở oxy, ngân hàng... , giá hợp lý inbox em nhé.
Em có tí tiền đang muốn liều phát, đu đỉnh ko được thì bắt đao rơi vậy.
E có mảnh ở Ba Vì làm nhà vườn cực đẹp

bona13

Xe tăng

bona13

Xe tăng
thế thì cụ đầu tư cho con cháu rồi
mà suy cho cùng thì đất cát càng ôm lâu càng lên thôi
em thì ko trường vốn đc như cụ
Vâng ạ, em mua mảnh nhỏ thôi ạ. Mua xong vứt đó, coi như không quan tâm nữa, không đi vay thì không bị áp lực lên xuống cụ ạ

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Đọc các cụ kỹ em có vài sn sau:
Theo em thì ntn:

quy luật cho 1 nên kt ko theo quy luật thị trường tự do? nói rộng ra mấy năm covid có cả Mỹ và âu châu cũng thế. Tức là NN can thiệp, NN điều tiết....
cho nên quy luật của các nền kinh tế do NN điều tiết là ko theo quy luật nào.

cho nên nói hẹp như ở VN bds từ xưa hồi 1990-1994 ..... 2008 - 2018 các cụ đại gia thời điểm đó đoán phần nhiều bị sai

vd : đúng ra bds sau sốt sẽ đứng, chững... nhưng nếu bds chững, banks gặp kk, GDP giảm nên NN sẽ bơm.... 2020 covid lẽ ra bds vỡ nhưng NN lại bơm, 2021 theo quy luât vỡ to, NN lại bơm để GDP trên 3% ...
Mỹ cũng thế thôi, giờ cứu nên kt, cứu GDP thì NN bơm hết. nên bên mỹ canada cũng đang sốt bds, sốt tiền điện tử....

cho nên 2021-2022 nếu chưa tiêm chũng 2 mũi toàn dân, thì chắc chắn bds . ck, tiền ảo, vàng .... còn lên vì NN cứ in và bơm để GDP tăng trưởng dương
chênh lệch giầu nghèo càng ngày càng cách biệt
mong các cụ phản biện
Giờ chỉ nhìn vào dòng tiền tiết kiệm, dòng tiền từ CK, dòng tiền từ nhà nước đẩy ra giải cứu kinh tế và sau dịch sẽ còn quả kích thích tiêu dùng mới khủng khiếp, tha hồ tiền rẻ để đẩy cho giá đất tăng vùn vụt

bona13

Xe tăng
Giờ chỉ nhìn vào dòng tiền tiết kiệm, dòng tiền từ CK, dòng tiền từ nhà nước đẩy ra giải cứu kinh tế và sau dịch sẽ còn quả kích thích tiêu dùng mới khủng khiếp, tha hồ tiền rẻ để đẩy cho giá đất tăng vùn vụt
Em cũng dự như vậy, vừa rồi cũng muốn kiềm chế bđs bớt nóng nhưng dính quả dịch này quá nặng, thâm hụt ngân sách lớn, dẫn đến buộc phải bơm tiền, cắt xẻ đất bán để thu thuế, thu tiền, gián tiếp đẩy bđs tiếp tục tăng

Chỉnh sửa cuối:

Hanh Ha

Xe tăng
Nhiều cụ hay hô hào đầu tư công. Nhưng tiền để chống dịch cũng tốn một mớ thì tiền đâu mà vung tay đầu tư công.

bona13

Xe tăng
Việt Nam ta đang là sự lựa chọn mới cho giới nhà giàu Hong Kong mua bđs, trú dòng tiền, dòng tiền này mà vào thì giá lên cũng khiếp đấy ạ

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Việt Nam ta đang là sự lựa chọn mới cho giới nhà giàu Hong Kong mua bđs, trú dòng tiền, dòng tiền này mà vào thì giá lên cũng khiếp đấy ạ
Cái này chỉ ảnh hưởng chung cư hạng sang thôi.

lenhaque

Xe tăng
Tăng đến đâu nữa cụ, giá hiện tại em thấy thị trường có vẻ cũng ngắc ngứ rồi, chậm lắm ah

xe rùa 2012

Xe container
em mới đọc báo, thấy bai đần in ra gói 6000k tỷ đô để kích thích
FED tuyên bố lx tiếp tục 0

Vn mình cũng tung chưởng nhưng theo kiểu du kích quân, tung tiền, bơm tiền qua đầu tư công nhưng ko nói ra
Nếu cứ ntn, cứ ai bán là mất, nhất là bds. kinh quá cụ ạ

winnghiepdu

Xe điện
E thấy giá đồ ăn từ 2020 đến h tăng đến 30% rồi,lạm phát sẽ tăng khá,e đang định mua đất trong Nam mà e đợi đã, giá đất đã giảm nhẹ so với 2tháng trc ở Sài Gòn và vĩnh phúc.

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
E thấy giá đồ ăn từ 2020 đến h tăng đến 30% rồi,lạm phát sẽ tăng khá,e đang định mua đất trong Nam mà e đợi đã, giá đất đã giảm nhẹ so với 2tháng trc ở Sài Gòn và vĩnh phúc.
Sắt tăng, các nguyên vật liệu xây dưng và hoàn thiện nhà đều tăng cả, e nghĩ giá nhà k thể giảm đc