Cung đường Hà Nội - Bắc Hà - Simacai - Mường Khương - Pha Long

Tworiver

Đi bộ
Để trốn khói bụi Hà Nội, hít không khi núi rừng và đi chợ phiên, nhà em dự định làm chuyến HN-Bắc Hà- Simacai- Mường Khương- Pha Long vào 3 ngày cuối tuần. Em dự kiến đi từ sáng thứ 6 bằng xe sedan. Gia đình có 2 F1 còn nhỏ nên mong các cụ chỉ giáo về cung đường đi thế nào cho thuận và đi được bằng xe sedan. Cảm ơn các cụ đã ghé và chỉ giáo.

trinh_iat

Xe tải
Ngày 1:Bác đi Lào Cai, chơi loanh quanh rồi ngủ lại Lào Cai
Ngày 2:bácđi Mường Khương -Si Ma Cai - Cắn Cấu - Bắc Hà (có thể ghé chơi các chợ trên đường đi. Ngủ Bắc hà
Ngày 3: ChủNhậtbác thăm chợ Bắc hà,ăn trưa rồi về HN bằng caotốc Hà Nội Lào Cai (lên nút phố Lu)

Tworiver

Đi bộ
Ngày 2:bácđi Mường Khương -Si Ma Cai - Cắn Cấu - Bắc Hà (có thể ghé chơi các chợ trên đường đi. Ngủ Bắc hà
Ngày 3: ChủNhậtbác thăm chợ Bắc hà,ăn trưa rồi về HN bằng caotốc Hà Nội Lào Cai (lên nút phố Lu)
Cám ơn bác, em đang chuẩn bị cuối tuần lên đường.

denmuon

Xe buýt
Được chứ cụ. ngày 1: hn-lc-mk-cc-bắc hà và ngủ ở đó, ngày 2: chơi chợ bắc hà rồi về hn vào buổi trưa.

nhatnam244

Xe buýt
244 Bùi Xương Trạch - Khương Đình - Thanh Xuân HN
Website
nhatnamjsc.com.vn
Được chứ cụ. ngày 1: hn-lc-mk-cc-bắc hà và ngủ ở đó, ngày 2: chơi chợ bắc hà rồi về hn vào buổi trưa.
Sáng mai em thử chạy cung này theo lịch của cụ . ở Bắc Hà có cần đặt phòng trước không ạ ?

denmuon

Xe buýt
Mai cụ đi thì là chủ nhật chợ mường khương (si ma cai, bắc hà) họp vào chủ nhật, cụ lên đến nới thì chợ tan mất rồi nên hơi tiếc. Tuy nhiên phong cảnh trên đường sẽ bù lại, tầm này hoa mận, hoa đào bắt đầu rồi. Bên cạnh chợ bắc hà có vườn đào (giống ở nhật tân mang lên trồng) rất đẹp, đào phai, đào thắm cánh kép to bằng cái chén, khg thấy lá, chỉ toàn hoa ấn tượng lắm. Trong chợ, cụ có thể mua rượu ngô hồng mi (51 độ - 50k/l) do nghệ nhân xã bản Phố nấu, thơm lắm.

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Cả đi và về đều chạy cao tốc Hn- Lào Cai đúng k cụ? Trên Bắc Hà có điểm gì vui chơi k cụ?

denmuon

Xe buýt
Có trẻ em thì cụ đi vào homestay, ngoài phần nghỉ ngơi, ăn uống họ sẽ hướng dẫn cụ và các cháu về phong tục, tập quán, phong cảnh, các điểm vui chơi địa phương, nó rất thiết thực cụ nhé

denmuon

Xe buýt
Về tuyến điểm thì mùa này chưa có gì, đó thời tiết, hoa mận, đào chưa rộ, ché xuân chưa nẩy. Ruộng bậc thang lúa chưa có....mình vừa đi bằc hà về hôm qua, hoa tớ dày vẫn còn, rượu ngô bản phố vẫn chảy tràn, chợ cốc Ly vẫn đông nghịt, khách tây lác đác vài cặp hoan hỉ, chợ tráu đông hơn vài năm trước, rau cải mèo vẫn xanh, lòng lợn vẫn giòn, thịt dê vẫn đượm, nói chung là vẫy say và mê và chốt lại là văn mình vẫn vụng

denmuon

Xe buýt
Bản liền, tả củ tỷ, TT bắc hà - là cung đường cũng ok cuuj ah