[CCCĐ] Cung đường Hồ Chí Minh nhánh Tây (Khe Gát - Khe Sanh con đường lịch sử) 2023

omerta77

Xe điện
2009 cụ đã đi thì làm gì đã có nhiều bản đâu nhi. Em vừa đi mà còn lác đác cgar có mấy....
Em đi đợt vừa rồi cũng phải xem để tránh tháng mưa đấy ạ. Sau tháng 6 khiong nên đi nưa các cụ ah nhỡ bị sạt đường coi như xong...hihi
Vâng. Ý e là nó vắng chỉ có bản với trạm kiểm lâm. Ko gặp dân mấy

homthurac

Xe tăng
Cụ chuẩn nhưng với điều kiện đường bằng phẳng không lên dốc xuống đèo kèm theo đường mấp mô ít thì ôm cua sedan vẫn chắc chắn và thích hơn.
Đường giờ tốt lắm cụ, mỗi cái đường tuần biên là bê tông nên ồn thôi.

ngocnt610

Xe tải
Đây là cung đường hoàn toàn Nhánh Tây, bọn em mới đi 3 hôm vừa rồi đấy ạ.
Nhánh Tây đường Hồ Chí Mính tính từ Khe Gát đến Khe Sanh thêm 1 đoạn đến Cầu Dakrong ( Đoạn từ Cầu Dakrong đi qua Huế, Quảng Ngãi đi lên Tây Nguyên tuy vẫn hiểm trở nhưng lại tính là QL14 Cụ ah. Đoàn Cụ đi xa phết nhỉ.

dinhkien565

Xe tải
Cụ chuẩn nhưng với điều kiện đường bằng phẳng không lên dốc xuống đèo kèm theo đường mấp mô ít thì ôm cua sedan vẫn chắc chắn và thích hơn.
Cung này chạy Carens có vất vả không cụ, giữa tháng 7 em định cho cả nhà đi Huế, Đà Nẵng theo cung này. Xe em gầm cũng chẳng hơn sedan bao nhiều nên cũng phân vân.

ngocnt610

Xe tải
Cung này chạy Carens có vất vả không cụ, giữa tháng 7 em định cho cả nhà đi Huế, Đà Nẵng theo cung này. Xe em gầm cũng chẳng hơn sedan bao nhiều nên cũng phân vân.
Đi tốt cụ ơi. Đường bê tông tương đối phẳng không có đá hộc đâu...xe nào cũng đi được cụ ah, nhưng mà sang tháng 7 mùa mưa nên cụ cân nhắc nhé.

pajero2011

Xe tải
Xe gì thì không phải là vấn đề đáng ngại. Cung này đáng ngại mấy vấn đề sau:
1. Xe phải ngon, không hỏng vặt hoặc dễ nằm đường. Vì nằm đường ở cung này là toi, không dễ xử lí. Em chạy có gặp một Mondeo nằm lại giữa đèo.
2. Đường đèo ngoằn nghèo, mệt cho hành khách, dễ say xe. Vì vậy phụ nữ, trẻ em các kiểu nên cân nhắc, đủ sức khỏe mới nên đi, vì nó ngoằn nghèo liên tục cỡ 5h. Đàn ông trẻ khỏe mà ngồi ghế sau cũng mệt chứ đừng nói là trẻ con.Chạy kiểu đường như thế này chỉ sướng ông lái xe và ông phụ xe (nếu đam mê), chứ hành khách mệt chết toi.

dinhkien565

Xe tải
Xe gì thì không phải là vấn đề đáng ngại. Cung này đáng ngại mấy vấn đề sau:
1. Xe phải ngon, không hỏng vặt hoặc dễ nằm đường. Vì nằm đường ở cung này là toi, không dễ xử lí. Em chạy có gặp một Mondeo nằm lại giữa đèo.
2. Đường đèo ngoằn nghèo, mệt cho hành khách, dễ say xe. Vì vậy phụ nữ, trẻ em các kiểu nên cân nhắc, đủ sức khỏe mới nên đi, vì nó ngoằn nghèo liên tục cỡ 5h. Đàn ông trẻ khỏe mà ngồi ghế sau cũng mệt chứ đừng nói là trẻ con.Chạy kiểu đường như thế này chỉ sướng ông lái xe và ông phụ xe (nếu đam mê), chứ hành khách mệt chết toi.
Cám ơn cụ đã thông tin rất thiết thực! Vậy em phải cân nhắc rồi vì chuyến đi có người già và trẻ con; Xe thì không lo vì em sẽ cho đi bảo dưỡng trước khi lên đường.

dinhkien565

Xe tải
Đi tốt cụ ơi. Đường bê tông tương đối phẳng không có đá hộc đâu...xe nào cũng đi được cụ ah, nhưng mà sang tháng 7 mùa mưa nên cụ cân nhắc nhé.
Vâng cụ, cám ơn cụ nhiều!