[Thảo luận] Cung đường máu: Hung thần lại nuốt người

PimpMyRide89

Xe tăng
Khu 5- Trưng Vương - TP Uông Bí - Quảng Ninh
ghê quá các bác ạ. trưa nay thứ 2 em vừa đi qua đó xong. lên OF mới biết đc tin tai nạn chết người này, xem thời gian mới biết đúng trưa hôm qua. giật mình quá các bác ạ. em thấy lo cho bản thân mình quá

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Các cụ cứ bửu mấy cái xe đó là hung thần. Cụ nào lái 4B cũng biết là không đơn giản như 2B, cũng biết là muốn lái "hung thần" thì phải trải qua rất nhiều cấp độ bằng. CHo thấy một điều là lái xe đó không dễ. Nhìn hiện trường tai nạn thấy 2B phi ra tận làn của 4B. Sao cứ đổ tại cho "hung thần" mà không suy xét sự việc một cách công bằng?

Kia Evening

Xe tăng
Thưa các cụ! Em xin có ý kiến. Để cho bọn hung thần lành đi một tí theo em là Thiến em thấy con Bin nhà em thiến cái đi lại nhẹ nhàng, lành hẳn các cụ ạ. Không thấy nó chạy loạn lên nữa. Em mạo muội xin ý kiến các bác vì em thấy cũng có tác dụng (y)

Canon_s3is

Xe điện
Ảnh đây ợ:

==============

P/S: Ảnh nhà cháu chụp bằng N72, chất hơi kém các cụ thông cảm! (b)​

Các cụ cứ bửu mấy cái xe đó là hung thần. Cụ nào lái 4B cũng biết là không đơn giản như 2B, cũng biết là muốn lái "hung thần" thì phải trải qua rất nhiều cấp độ bằng. CHo thấy một điều là lái xe đó không dễ. Nhìn hiện trường tai nạn thấy 2B phi ra tận làn của 4B. Sao cứ đổ tại cho "hung thần" mà không suy xét sự việc một cách công bằng?
Nói chung tụi Hung thần này nó cậy thân to xác lớn, lại ngồi trên đầu 4B, 2B bé nhỏ nên nó cứ lướt ào ào, đâu có mở mắt lương tri hả cụ? Ngồi trên vỉa hè, ngồi trong nhà nó còn xông tới nuốt thì sao???

Chỉnh sửa cuối:

Evolution

Xe điện
Nếu em không lầm thì cái loại xe tải 3-->4 chân chỉ cần bằng C cụ ạ :77::77::77:
Mà bằng C thì chả khó hơn B1 hoặc B2 thi 1 lần là xong. Chỉ có đầu kéo và xe khách trên 30 chỗ mới phải có bằng E trở lên thôi cụ ạ :102: Cụ cứ moi cái bằng ở túi sau mông ra thì biết

Chỉnh sửa cuối:

lái đêm

Xe buýt
Kinh khủng quá, đường Phạm Hùng quả là "máy xay thịt".
Mà tại sao các xxx không bắn phá ở đoạn đường cực kỳ nguy hiểm này nhỉ.
Theo em, nên có phân cách cứng giữa xe máy và 2B trên đường này
các Cụ có hiểu từ BẢO KÊ ?

Matizcoi

Xe cút kít
Em thấy 2B bon chen với 4B rồi, ngày xưa thì nói "ra đường sợ nhất công nông", thời buổi bi giờ công nông ko còn nữa nhưng xuất hiện hậu duệ của nó (các cụ nhà mình gọi chung là: hung thần đấy). Nghiêm chỉnh chấp hành luật lệ giao thông chẳng bao giờ thừa, các cụ xem ảnh thì rõ, ko thể phán xét chủ quan được, mạng thì mất, tay tài xế thì không hiểu cuộc đời sẽ về đâu, đau lòng quá :'( :'( :'(

taylailua

Xe buýt
Kinh khủng quá, đường Phạm Hùng quả là "máy xay thịt".
Mà tại sao các xxx không bắn phá ở đoạn đường cực kỳ nguy hiểm này nhỉ.
Theo em, nên có phân cách cứng giữa xe máy và 2B trên đường này.

Bắn ai? có ai tự bắn vào chân bao giờ :77::77::77::77:

snowflower

Xe hơi
em cũng thấy là hai bánh đi chen với xe 10 bánh nên mới khổ thế, tránh xa xa ra có phải là lành hơn k, xin chia buồn với gia đình người bị nạn, mong bác tài xe 10 bánh tai qua nạn khỏi

Evolution

Xe điện
Nhìn ảnh vụ này em cứ hình dung ra là xe trộn bê tông đang đi và xe máy đi ngay trước mũi tự ngã nên không phanh kịp bị quấn vào gầm :102::102::102: Chứ đang ôm cua xe thì lại to nặng như thế mà phóng nhanh tông vào xe máy thì cũng hơi là lạ. Chia buồn với người nhà người bị nạn :77:

cuong007

Xe hơi
tội nghiệp chị lái xe 2B ~^^~ Xin chia buồn cùng gia đình chị ấy.
Có lẽ chiếc wave này lấn sang làn đường của " hung thần " :'(:'(

banana16

Xe hơi
Hi pác chủ thớt cũng như các pác khác,
a làm ở mỹ đình sông đà, nên ngày nào e cũng đi đường Phạm Hùng ah, các pác kg bít chứ 2 B đi đưong này kg biết sợ đâu ah, toàn lao ra làn trái đi thôi ah, vì vắng mà, đi làn phải lại phải đi chậm , cán đinh, e đi 4 B còn sợ xe tải, xe ca mà a e 2 B cứ vô tư, hỏi sao kg tai nạn, chết thì lại bảo tại số, nhất là 2 B biển ngoại tỉnh ( xin lỗi các pác đang đi xe biển này ah), tạt đầu xe thì thôi rồi, hình như họ kg bít là xe tait để chay 60km/h thì phanh làm sao nổi ah , như thế các cụ hay nói là ngu thì chết chứ bệnh tật gì đâu ah :'(

XichLoBMW

Xe tải
a làm ở mỹ đình sông đà, nên ngày nào e cũng đi đường Phạm Hùng ah, các pác kg bít chứ 2 B đi đưong này kg biết sợ đâu ah, toàn lao ra làn trái đi thôi ah, vì vắng mà, đi làn phải lại phải đi chậm , cán đinh, e đi 4 B còn sợ xe tải, xe ca mà a e 2 B cứ vô tư, hỏi sao kg tai nạn, chết thì lại bảo tại số, nhất là 2 B biển ngoại tỉnh ( xin lỗi các pác đang đi xe biển này ah), tạt đầu xe thì thôi rồi, hình như họ kg bít là xe tait để chay 60km/h thì phanh làm sao nổi ah , như thế các cụ hay nói là ngu thì chết chứ bệnh tật gì đâu ah :'(
Bác đang nói đến thực trạng ý thức tham gia giao thông của người ngoại tỉnh khi vào HN. Họ đi rất vô tổ chức, và ko quan tâm đến các phương tiện xung quanh.
Tai nạn là điều đáng buồn, nhưng cũng phải thừa nhận là năng lực giao thông của chúng ta và ý thức tham gia giao thông đặc biệt 2b là quá kém. Mà trên các con đường chẳng thấy xxx bao giờ nhắc nhở 2b đi đúng làn đường mà toàn thấy đứng rình 4b mới lạ chứ. XXX quan tâm đến xiền nhiều hơn là tính mạng con người, chán nhiều tập:mad:

phongthanhauto

Xe buýt
Xác nhận với cụ điều này, nhà cháu ở Nhân Chính nên gặp nhiều trường hợp này lắm nhất là xung quanh nhà nhiều SV, người LĐ ngoại tỉnh cư trú. Bình thường khi bị TN hay có người quen bị TN (Nhưng không đến mức độ chết người) thì họ cũng có sợ một thời gian đấy, sau đó rồi vẫn đâu lại vào đó:77:
Cái vụ từ trong ngõ phi ra đường lớn ngày nào cháu chả gặp, sáng nào đưa F1 đi học cũng còi inh ỏi khi đi qua mấy cái ngõ nhỏ thông ra đường lớn đến nỗi cháu nó cũng phải nhắc "bố làm điếc tai con" chẳng biết cười hay mếu đây:mad:

moonlight

Xe tăng
Không chỉ biển ngoại tỉnh đâu các bác ạ, mấy hôm nghỉ lễ vừa rồi đường HN vắng tanh còn toàn biển 29, 30 vượt đèn đỏ ào ào. Vì đường vắng dân tình coi như ko có đèn. Có vẻ như vi phạm giao thông được coi như 1 hành động anh hùng... rơm nên nhìn mặt bọn vượt đèn đỏ thằng nào cũng rất đắc chí (xin lỗi các bác bọn này em tuyền gọi bằng thằng bằng con, vì bọn này đáng gọi như vậy)

Hummer_C83

Xe tăng
Thảm quá 1 nén nhang cho người xấu số gia quyến phân ưu

XPQ

Xe lăn
Tôi thấy đa số các loại hung thần đều thuộc các doanh nghiệp người nhà hay loại tay to,vì vậy nên mặc dù rất nhiều thảm cảnh xảy ra nhưng chẳng thấy có dư luận chính thức hay báo chí đưa tin khai thác.Cái này điển hình như vụ xe vua trong Đồng Nai hay vụ xe Fe của thiếu tá Đinh công Sắt trong Đà Nẵng ngày trước.Còn nếu để quản lý,theo tôi thì đơn giản nhất là quy định giờ hoạt động từ 22h đêm đến 5h sáng,xe phải tập hợp thành đoàn,thuê xxx dẫn đường có đèn hiệu ưu tiên,phí tổn công bố đàng hoàng,ai có nhu cầu chuyên chở đều phải chấp nhận.

hieu0210

Xe buýt
nói chung là iem đi 2b khi nào mà gập mấy con hung thần như thế là iem cứ phải tránh xa cho nó đi qua rồi mình muốn đi như nào thì đi,chứ còn đi gần nó thì chẳng biết thế nào mà lần được :77::77: cầu cho linh hồn người xấu số sớm siêu thoát