[CCCĐ] Cùng em đi trẩy nước non Cao Bằng!

denmuon

Xe buýt
Phát triển du lịch ở Cao bằng theo em không dễ chút nào cả (cảnh quan cách xa nhau quá và cũng không có sự khác biệt đối với các tỉnh như Hà giang, Lao cai...; Đầu tư trọng điểm thì vướng vào di tích lịch sử (pác bó), và cùng khai thác (bản giốc), vùng khí hậu đẹp (phia đén) lại nằm trong vườn quốc gia - để tháo gỡ cũng mất nhiều thời gian; thay đổi cách nghĩ của con người cũng mất rất nhiều công sức hơn nữa).
Chắc là cần phải tiến hành đồng thời: Chính phủ, tỉnh làm việc lớn (cơ sở hạ tầng, các khu nghỉ dưỡng vui chơi quy mô, mới được khách nước ngoài vào tham quan, chơi), người dân làm việc nhỏ và lâu dài: Phát triển các giống cây (lê, hạt dẻ, trà đắng, gạo nếp, cây dược liệu..), con (cá quất, cá hồi, thú rừng nuôi...) đặc sản, tâm thế sẵn sàng đón nhận, khai thác các công trình đầu tư của nhà nước. Quan trọng nhất vẫn là con người
Với tình yêu quê hương, chắc rằng mỗi người con dân cao bằng đều muốn chung tay góp sức trước mắt giảm bớt nghèo cho Tỉnh nhà sau đó là phát triển cho bằng các tỉnh có cùng điều kiện tương đồng.

Phát triển du lịch ở Cao bằng theo em không dễ chút nào cả (cảnh quan cách xa nhau quá và cũng không có sự khác biệt đối với các tỉnh như Hà giang, Lao cai...; Đầu tư trọng điểm thì vướng vào di tích lịch sử (pác bó), và cùng khai thác (bản giốc), vùng khí hậu đẹp (phia đén) lại nằm trong vườn quốc gia - để tháo gỡ cũng mất nhiều thời gian; thay đổi cách nghĩ của con người cũng mất rất nhiều công sức hơn nữa).
Chắc là cần phải tiến hành đồng thời: Chính phủ, tỉnh làm việc lớn (cơ sở hạ tầng, các khu nghỉ dưỡng vui chơi quy mô, mới được khách nước ngoài vào tham quan, chơi), người dân làm việc nhỏ và lâu dài: Phát triển các giống cây (lê, hạt dẻ, trà đắng, gạo nếp, cây dược liệu..), con (cá quất, cá hồi, thú rừng nuôi...) đặc sản, tâm thế sẵn sàng đón nhận, khai thác các công trình đầu tư của nhà nước. Quan trọng nhất vẫn là con người
Với tình yêu quê hương, chắc rằng mỗi người con dân cao bằng đều muốn chung tay góp sức trước mắt giảm bớt nghèo cho Tỉnh nhà sau đó là phát triển cho bằng các tỉnh có cùng điều kiện tương đồng.
Cụ nói đúng là có tâm huyết với Cao Bằng ạ!

leminhfsc

Xe đạp
cụ mà làm ban quy hoạch thì hay biết mấy.

Mai Thị Vân

Đi bộ
Website
shopee.vn
Nhà kiểu đó thường nuôi lợn ở bên dưới sàn. Rút ván cái là đổ cám xuống, trời mưa ngại lên đồi rút ván cái là...tụt quần trút luôn nỗi buồn. Lợn bên dưới đớp tợp tợp
ha ha, ngày xưa là thế cụ ạ:-c:-c:-c

anh kéo mo cau

Xe điện
bị buộc chân em vô bồ hóng chuyến đi của các cụ mợ, nhiều cảnh bình dị mà đẹp lạ lùng

Race Dead

Xe điện
Các cụ cho em hỏi cung HN-Thác Bản Giốc bao nhiêm km ạ ?

denmuon

Xe buýt
khoảng 350-400 km, đường dễ đi (hơn ở hà nội)

xeco.com

Xe lăn
Nhiều nơi dân còn vất vả quá cụ nhỉ?

Nhiều nơi dân còn vất vả quá cụ nhỉ?
Vâng ah. Nhiều chỗ đến mà như sống ở xã hội cách đây nửa thế kỷ nhưng bù lại dân sống khá tình cảm và phong tục vẫn còn giữ lại được nhiều cụ ạ!

GMT7

Xe buýt
Ông Phúc có vẻ rất quyết tâm đẩy mảnh phát triển kinh tế du lịch, dịch vụ như một dấu ấn điển hình để sau này sách báo có thể ghi lại. Em cũng đi phượt nhiều tỉnh phía Bắc, cảnh vật rất đẹp và tự nhiên nhưng mọi thứ đi kèm đều manh mún, k chuyên, hơn nữa đường xá còn khó khăn. Hi vọng tương lai sẽ tốt đẹp hơn, nhìn đồng bào trên đó khổ quá.

denmuon

Xe buýt
Vâng quyết tâm của thủ tướng cũng cần phải có thời gian mới thành được hiện thực (em e là bộ máy của Thủ tướng khó, hoặc lâu mới quyết tâm được như vậy). Thôi thì mình cứ cầm đèn chạy trước oto, làm được cái gì thì làm dù nhỏ bé cũng làm.

bamhinh

Xe tải
Tết vừa rồi em cũng làm cung đường Hà Nội, Hà Giang, Cao Bằng. nhưng chỉ có 1 đêm ở Cao Bằng. Vẫn chưa cảm được gì. Mong có ngày trở lại.

Tết vừa rồi em cũng làm cung đường Hà Nội, Hà Giang, Cao Bằng. nhưng chỉ có 1 đêm ở Cao Bằng. Vẫn chưa cảm được gì. Mong có ngày trở lại.
Bác phải đi kiểu lang bạt như em ấy, ăn nhà dân, ngủ nhà dân, nghe chuyện dân kể chuyện, chứng kiến những phong tục tập quán độc đáo thì chuyến đi sẽ thêm đậm đà, ý nghĩa ạ!

bamhinh

Xe tải
Bác phải đi kiểu lang bạt như em ấy, ăn nhà dân, ngủ nhà dân, nghe chuyện dân kể chuyện, chứng kiến những phong tục tập quán độc đáo thì chuyến đi sẽ thêm đậm đà, ý nghĩa ạ!
Em đi giá đình, có con nhỏ và người già nên không phù hợp (:

Gửi từ SM-N920K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Em đi giá đình, có con nhỏ và người già nên không phù hợp (:

Thế thì bác nên tìm đến các khu du lịch hoặc hình thức homestay

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Em đặt khách sạn khép kín thôi. Người già và trẻ nhỏ thì ăn + ngủ là ưu tiên số 1.

Chuẩn cụ, đi du lịch gia đình với người già và trẻ nhỏ thì hơn hết là KS và chỗ ăn phải được đảm bảo !

dunglangha

Xe buýt
Mùa lễ hội sau tết đi Cao Bằng lễ các di tích đền miếu ở Hòa An, Trùng Khánh cũng rất thú vị, có nét mộc mạc, u linh của miền núi sơn cước

2 tai 8 banh

Xe container
Người miền núi con người thật thà, chất phát, con gái CB da trắng...Em đi du lịch nhiều nới trên mọi miền. Về CB vẫn thấy cuộc sống bình yên. Có dịp em vẫn đưa gia đình chơi CB.
ngoài động và thác thì nêu đường lên: hồ thăng hen, đèo mã phục, làng rèn phúc sen. nếu về qua đông khê cụ rẽ vào nơi bác hồ "lên non xem trận địa" (cách thị trấn khoảng 17km). Với thời gian như vậy là đủ rồi.
Thế thì bác nên tìm đến các khu du lịch hoặc hình thức homestay
em đang đc rủ Tết dương này đi Cao bằng, 2 gđ toàn người nhớn
em nhờ các cụ cho e lịch trình 3 ngày 2 đêm : hà lội - cao bằng - hà lội ạ
chỗ ăn, chỗ nghỉ, chỗ khám phá ...
thank các cụ trước ạ :D