Cung Hà nội - Lào Cai - Mường Khương - Si Ma Cai - Bắc Hà

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Cụ cho hỏi từ Hà Nội (vùng xanh) vào Sapa thì có phải test Covid hay chứng nhận tiêm 2 mũi và điều kiện gì nữa không cụ? Cảm ơn cụ
Hiện tại nếu đi xe cá nhân từ HN lên Lào Cai thì không phải test mà chỉ cần khai báo y tế thôi cụ nhé.

trangcucai

Xe buýt
Website
traminhcuong.com
Hiện tại nếu đi xe cá nhân từ HN lên Lào Cai thì không phải test mà chỉ cần khai báo y tế thôi cụ nhé.
các cụ tranh thủ làm chuyến đi lại. không vài bữa nữa dịch căng lại khó

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com

bilic

Xe buýt
Em đánh dấu maya hôm nữa đi một chuyến

bmw2510

Xe đạp
Em ủn lên 1 tí ạ. Em định sáng t6 đi Hà Nội - Mường Khương, sáng t7 đi chợ Si ma cai và Cán Cấu, tối ngủ Bắc Hà, sáng cn đi chợ Bắc Hà và phóng qua Hà Giang thì có kịp không ạ. Em dân miền Nam lần đầu chạy tây bắc

ducvinhstyle

Xe hơi
Đi được cụ nhé
Em ủn lên 1 tí ạ. Em định sáng t6 đi Hà Nội - Mường Khương, sáng t7 đi chợ Si ma cai và Cán Cấu, tối ngủ Bắc Hà, sáng cn đi chợ Bắc Hà và phóng qua Hà Giang thì có kịp không ạ. Em dân miền Nam lần đầu chạy tây bắc

MP3

Xe điện
Website
goo.gl
Em cũng mới đi Bắc Hà và Simacai vài lần, chưa đi Mường Khương lần nào.
Mạn phép tư vấn cho bác những gì em biết nhé. Đi chơi vùng này ngoài cảnh đẹp trên đường thì cuối tuần nên nhằm vào các phiên chợ thì thăm thú sẽ hay hơn. Từ HN - lên LC thì đi cao tốc ko phải nói, cũng chả có gì hay.
Chợ phiên thì: chợ Bắc Hà và chợ Mường Khương họp chính từ sáng sớm ngày chủ nhật hàng tuần, từ tối thứ 7 thường cũng đã bắt đầu vui rồi. Chợ Bắc Hà thì là phiên chợ khá nổi tiếng rồi, em chưa đi chợ Mường Khương những nghe nói cũng hay, vì chợ nằm gần biên giới, cũng thu hút nhiều bà con dân tộc, có cả dân bên TQ qua mua bán
Chợ Simacai ( chợ CÁN CẤU) thì lại họp sáng T7, chủ yếu bán trâu bò, có cái gò đất dưới thung lũng bán chim hoạ mi khá hay.
Như vậy thì theo em để thuận tiện chơi chợ: Chiều thứ 6 bác nên đi HN- cao tốc Lào Cai, rẽ xuống phố Lu - chạy lên Bắc Hà, nghỉ đêm tại Bắc Hà. Sáng hôm sau dậy sớm chút , chạy lên Simacai (27km), chơi phiên chợ Cán Cấu chơi đến trưa, tan phiên thì chạy sang Mường Khương (75km) đoạn này nghe nói đường núi khá hiểm nhưng cảnh đẹp. Đến tối là tới Mường Khương, chơi tối, nghỉ ngơi. Sáng CN chơi phiên chợ Mường Khương
Đến trưa thì xuôi về Lào Cai - Hn
Chợ phiên vùng cao thì khá giống nhau, đông vui, náo nhiệt. Bác nào thích chụp ảnh thì mê hơn, sắc màu quần áo thổ cẩm, con người, cảnh sinh hoạt: bán chó mèo, lơn gà, chim hoạ mi, thực phẩm, đồ ẩm thực phong phú lắm, tha hồ. Tuỳ trải nghiệm mà cảm nhận thôi.
Chúc bác và gia đình thượng lộ bình an
Em lưu lại để mấy hôm nữa đi