cùng nhau chia sẻ về dầu hộp số AT tốt nhất nuột nhất dành cho cruze + lac CDX

s0_kh4nh

Xe tăng
em xin min mod mấy hôm để chia sẻ kinh nghiệm về dầu hộp số cho cruze + lac cdx ạ
trên thị trường giờ rất cụ đang lùng tìm dầu chuẩn cho dòng xe xe này và được chính hãng gm cấp chuẩn dexron VI dành cho hộp số 6 cấp........theo 1 số diễn đàn của trên thế giới nói thì 2 loại dầu tổng hợp này được đánh giá là tốt nhất và chuyển số mượt tương thích dành cho hộp số của dòng xe cruze + CDX

1 : redline ATF d6

Our lowest viscosity, most shear-stable ATF for consistent operation
Designed to satisfy Dexron-VI®, Dexron-III®, Dexron-II®, Mercon®SP and Mercedes Benz NAG-2 fluids
Also satisfies API 70W/75W/80W and GL-4 gear oil requirements

Red Line offers the widest selection of fully-synthetic ATF on the market today
Each offer improved thermal stability, maintain viscosity levels, and feature lower volatility while providing the required frictional characteristics of each fluid's OEM-style replacement
Reduced oxidation and lower volatility at high temperature
Allows high-temp operation without varnishing valves and clutches
Extended drain intervals

Synthetic D6 ATF is a lower viscosity version of the D4ATF and is designed for better fuel efficiency in CAFE testing. Dexron VI requires a different approach to a conventional ATF formulation. Rather than beginning with a 7.5 cSt fluid and allowing a viscosity loss in use to drop to 5.5 cSt, the Dexron VI fluid requires a starting viscosity of less than 6.4 and a final drop to no less than 5.5 cSt. Red Line D6 will drop to no less than 6.1 cSt. Since the final viscosity after use of these fluids are similar, Dexron VI fluids can be used where Dexron III fluids
were previously recommended (with the exception of some manual transmission applications, our customers report).

D6 ATF also provides significantly improved gear protection and will provide a GL-4 level of gear protection. The balanced frictional characteristics provide smooth and consistent shifts for extended drain intervals. The superior stability compared to petroleum ATFs allows high-temperature operation without varnishing valves and clutches which leads to transmission failure.

Popular product and application crossover:

Dexron® VI (GM Part Number 88861003), Mercon® SP, Mercon® LV, Mercon®, Dexron® III '99 on automatic PNs

Ford Mercon® SP--Torque Shift 5-speed Automatic 5R110W, '03 on 6.0 liter diesel trucks, 2005-09 V-10, ZF 6HP26 6R60/6R75,

Mercon LV-'08 Focus

Mercedes NAG-2 7 speed transmission, Fuchs, Mobil & Shell 3353, MB Sheet 236.12, pt# A001 989 45 03 10

Dexron is a registered trademark of General Motors Corporation.
Mercon is a registered trademark of Ford Motor Company.

2 : amsoil ATF

A fuel efficient automatic transmission fluid recommended for GM, Ford and Toyota transmissions where lighter viscosity oil is required. Provides the same excellent protection and performance as AMSOIL ATF. Recommended for vehicles requiring GM DEXRON® VI, Ford MERCON® LV and SP, and Toyota WS fluid specifications.

PRODUCT DESCRIPTION
AMSOIL Synthetic Fuel Efficient Automatic Transmission Fluid (ATL) is engineered to exceed the requirements of GM, Ford and Toyota where low-viscosity oil is required. The highly-specialized properties of this light-bodied fluid provide outstanding performance without compromising protection, even in severe operating conditions.

Automatic transmissions have become increasingly complex as vehicle manufacturers strive to improve efficiency while satisfying consumer demands. Smaller, smoother-shifting transmissions with longer fluid life capabilities and heavier load capacities are now standard. Traditional ATFs, however, are unable to meet these extreme requirements, and new fluids have emerged with each new advancement in transmission engineering. AMSOIL, with its original introduction of a synthetic ATF in 1980, remains the leader in transmission fluid quality. AMSOIL Synthetic Fuel Efficient Automatic Transmission Fluid is formulated with the highest-quality components to exceed the most stringent industry standards. The quality and performance of AMSOIL Synthetic ATF is guaranteed.

Fully Fortified

Anti-wear/extreme-pressure agents—Extend gear life
Durable friction modifiers—Anti-shudde
Anti-oxidants—Extend fluid life
Seal conditioners—Reduce leaks
Detergents and dispersants—Keep clean and control deposits
Corrosion inhibitors—Control rust
Anti-foam agents—Improve hydraulic function

APPLICATIONS
AMSOIL Synthetic Fuel Efficient Automatic Transmission Fluid is recommended for automatic transmissions and other applications requiring DEXRON° VI, MERCON° LV, SP or Toyota WS.

AMSOIL Synthetic Fuel Efficient Automatic Transmission Fluid is backward compatible and replaces DEXRON° III fluids in older GM automatic transmissions. (DEXRON° VI specification supersedes the obsolete DEXRON° III in GM vehicles.)

mời các cụ vào để chúng ta cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm sử dụng hộp số và dầu hộp số nào tốt nhất cho cô vợ 2 yêu quý của mình

quy trình thay dầu hộp số : http://www.otofun.net/threads/453020-qui-trinh-ky-thuat-thay-dau-hop-so-cdx ( em mượn bài bác Ducan hôm bác ấy đi thay của 1 bên khác ạ.bên em giờ cũng đã thay triệt để ạ )
bài này của cụ vitgia78 ạ : http://www.otofun.net/threads/444321-chu-y-thay-dau-hop-so-tu-dong-cruze-ltz-cdx-som-de-tranh-bi-mat-tien-oan

Chỉnh sửa cuối:

LuckyCar

Xe container
Cụ PM cho cháu cái giá 2 thằng này với ạ.

MeogiaTL

Xe tải
Cụ PM cho em giá dầu mỗi loại nhé. Cảm ơn cụ!

s0_kh4nh

Xe tăng
đã báo cáo cho các cụ rồi ạ

toiyeuem92

Xe hơi
lên đầu cho cụ nào đi Cru và CDX.quan tâm.

homacu1980

Xe hơi
cho e xin các báo giá vào inbox

trunggenius

Xe điện
Báo giá em nhé... 2 vạn rưỡi rồi :D

Tekcomvn

Xe tải
Website
www.tekcomvn.com
Bên em có dầu Dexron 6 của SK nhé,giá khá mềm,cụ nào quan tâm vào tekcomvn.com xem thông tin,khuyến cáo của GM,cụ nào cần ới em

LoveCerato

Xe hơi
Cụ so_khanh inbox cho nhà cháu giá 2 loại nhé. Thay cho CDX thì dùng hết bao nhiêu L ợ ? Thanks cụ :D

Symbolic

Xe tải
Em đang đợi dầu Amsoil của cụ về thay đi tết đây

Tekcomvn

Xe tải
Website
www.tekcomvn.com
Gửi tới các cụ 1 lựa chọn nữa cho Dexron 6 nhé, đây là ảnh em nó ạ,em nó 1L,dầu tổng hợp 100%, dùng cho hộp số AT hoặc dầu trợ lực tay lái,sản phẩm nhập khẩu từ hãng SK -Hàn Quốc

Hình ảnh thùng 12x 1L

Thông tin về sản phẩm các cụ vào trang web : www.tekcomvn.com

Chỉnh sửa cuối:

starhkjl

Xe đạp
xin hỏi một lần thay là bn lit và giá của Dexron6 + giá dầu máy Zic A+ vào inbox với cụ nhé

Tekcomvn

Xe tải
Website
www.tekcomvn.com
đã gửi vào inbox rồi cụ nhé!

Chỉnh sửa cuối:

s0_kh4nh

Xe tăng
đã gửi vào inbox rồi cụ nhé!
P/s cụ sở khanh: chẳng hiểu cụ lập topic để chia sẻ dầu hộp số tốt cho anh em hay là chỗ để cụ kinh doanh,nhưng việc cụ nhắn tin cho em như thế là em đánh giá đấy nhé.Cái mà em post cũng là muốn chia sẻ với anh em 1 dầu hộp số chất lượng tốt,giá cả mềm hơn khá nhiều với 2 loại cụ post kia!
vâng cụ oánh giá thế nào thì cụ oánh giá em chả quan trọng mục đích cụ vào đây cũng chỉ để kinh doanh như em thôi
còn em cũng đưa đến loại dầu tốt nhất của thị trường và cho ngươi sử dụng....bán được hay ko e ko qua trọng miễn sao người ta là khách hàng thông thái chọn đươc loại dầu tốt phù hợp.......
bản thân cũng chạy CDX và có những đúc kết khi sử dụng xe.....em đưa ra những sp này vì được những người đi trước cho ra những lời đánh giá xác thực và cũng biết là đầu này đắt nhưng em nghĩ đúc kêt lại là đắt sắt ra miếng thôi ạ
em cũng có dầu mobil dexron VI cả nhà nhé

Chỉnh sửa cuối:

DangHoangDe

Xe điện
Thay dầu CDX tốn 3-4 triệu cơ à. Dã man quá, làm e MT đi thay dầu có 300K mà e còn tiếc xèng nữa,:D.
Đã lấy cụ Tekcom 2l dầu DEXRON VI ZIC A Full Synthetic về thay dầu trợ lực lái ạ. ( Thay cho cụ toancoi79 , của e thay 2 lần bằng Kendall của cụ Mr.Oil 270K.)

Chỉnh sửa cuối:

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Thay dầu CDX tốn 3-4 triệu cơ à. Dã man quá, làm e MT đi thay dầu có 300K mà e còn tiếc xèng nữa,:D.
Đã lấy cụ Tekcom 1l dầu DEXRON VI ZIC A Full Synthetic về thay dầu trợ lực lái ạ. ( Thay cho cụ toancoi79 , của e thay 2 lần bằng Kendall của cụ Mr.Oil 270K.)
Xe MT khi thay dầu hộp số chỉ mất có vài lít, còn AT thì phải xúc xả tuần hoàn nên tốn gấp đôi là bình thường. Chấp nhận đi AT thì tiền thay dầu hộp số làm sao tốn bằng tiền xăng được khi so với xe MT? Nhưng bù lại đi AT có cái sướng của nó mà MT không bao giờ có được, vì vậy những cụ nào sau thời gian chạy MT rồi cũng chuyển hết sang AT đi trong phố cho nhàn. Dầu có nhiều loại, muốn rẻ thì có dầu rẻ, đắt có dầu đắt, về cơ bản tính theo lít là không khác nhau mấy (MT muốn xịn cũng phải vài trăm nghìn/lít), chỉ khác nhau là số lượng thôi. Tuy nhiên lời khuyên của anh với DangHoangDe là đừng đi tư vấn lung tung nếu chưa hiểu về dòng xe này.

Amsoil, Redline, Mobil,... có tên tuổi và được đánh giá tốt trên thị trường, còn reviews về ZIC thì em chưa tìm thấy (chủ yếu là tiếng Nga) nên không có lời khuyên, cụ Teckcom cũng gửi PM cho em nhờ đánh giá, nhưng thú thực là các chỉ số của ZIC thì hơi kém hơn các dầu kia một chút nên em cũng không dám đưa ra nhận xét nào, chỉ khi nào thay thử nếu chạy tốt, cộng với giá rổ hợp lý thì em cũng khuyên dùng sang ZIC.

Về Kendall, tính đến thời điểm này, em thấy dầu máy Kendall khá nóng, chạy bí; còn dầu hộp số thì không cảm thấy thỏa mãn lắm nên dạo này cũng không có lời khuyên dùng Kendall. Còn các cụ sales em đề nghị là cứ đưa ra tư vấn cho khách hàng hết mình, còn đừng lấy danh nghĩa của em để PR cho sản phẩm của mình nhé.

Chỉnh sửa cuối: