cùng nhau chia sẻ về dầu hộp số AT tốt nhất nuột nhất dành cho cruze + lac CDX

lacetti cdx 99a

Xe đạp
theo mình biết khi mua xe mới chĩnh hãng bảo hành 3nam hoặc 100ng km trong danh mục bảo dưỡng ko có hãng nào khuyến cáo bạn lên thay dầu hộp số khi nó vẫn hoạt động bình thường còn trong trường hợp hộp số hỏng hóc là ngoại nệ đấy là kinh nghiệm của rất nhiều năm chạy xe cả ở nước ngoài và trong nước

thupham

Xe máy
cụ cho e mấy cái giá ah

lacetti cdx 99a

Xe đạp
theo mình biết khi mua xe mới chĩnh hãng bảo hành 3nam hoặc 100ng km trong danh mục bảo dưỡng ko có hãng nào khuyến cáo bạn lên thay dầu hộp số khi nó vẫn hoạt động bình thường còn trong trường hợp hộp số hỏng hóc là ngoại nệ lên xe của các bác chạy dưới 100ng km khoải phải suy nghĩ về vấn đề dầu hộp số đi bởi theo kinh của mình thì chạy xe cả trong nước và nước ngoài họ cũng làm như vậy cả ko vẫn đề gì mà điều thời của châu âu thì mua đông khắc nhiệt như thế nào thì các bạn hiểu đấy !mong các bạn chia kinh nghiệm này cho đỡ lục tốn vô ích

auto.pro

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
daunhapkhau.com
Thấy các bác nói về Mobil dexron 6 cháu vào góp tý ảnh của nhà chụp được

Diconghi

Xe đạp
Cụ cho em xin cái giá vào inbox nhé :)

meodenmatlua

Xe điện
Dòng xe CDX này người nhà e có 2 kon, 1 con 1.6. 1 con 1.8. E cũng hay đi,e có con Cruze LS. Rẻ thì mua thôi cụ ạ. Ông anh đi CDX 2010 đang đòi đổi LS của e mà e chả đổi ạ. Đi MT khoái hơn ( LT 1.8 chắc ổn nhỉ :D)
Còn MT với AT e thấy tùy người thích, tùy điều kiện đường xá mà đi. Chứ ko phải cứ AT là ngon. E đi MAZDA3 AT xong bán mua Cru LS đấy thôi.
E ko dám hiểu về dòng này nên hay lên hỏi các cụ ạ, ko dám tư vấn ạ, e chỉ nói CDX thay dầu tốn kém hơn Cru nhà e, sao cụ lại giận nhỉ :D E chỉ khoái độ lung tung bên ngoài thôi. Còn về dầu thì hình như dầu toàn là e giới thiệu cho các cụ dùng mà ( kể cả cụ ), e chỉ giới thiệu địa chỉ cho các cụ mua thôi, e chả kinh doanh. Tất các loại dầu cụ nào cần cứ PM e, e gửi địa chỉ cho qua mua nhé. Từ Mobil, Total đến catstrol, GS KIXX... :D
E vẫn nhớ bài thay dầu hộp số 4l của cụ nhé.
Cụ DangHoangDe
Em đang muốn thay dầu hộp số cho em Civic 1.8MT của em, em định thay dầu REDLINE mà hãng nó bảo thay dầu loại MTL 75W80 GL-4. Theo cụ dùng loại này có ổn không? Có hơn dầu trong hãng Honda không cụ?
Đây là link của dầu
https://www.redlineoil.com/product.aspx?pid=45&pcid=7