[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

cattrang130390

Xe tăng
Dương Nội khu A trên này còn đỡ hơn tý. Cái khu trung tâm như cụ nói nó tít tận dưới Yên Nghĩa cơ, mà bây giờ qua tay thằng cò Cen Group nó đặt tên là SolLake rồi cụ ơi :))
Các dự án giờ toàn kèm "lake, river, với park" cụ nhỉ

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Các dự án giờ toàn kèm "lake, river, với park" cụ nhỉ
Vâng ngày xưa đất đẹp cũng chỉ lấy tên tiếng việt thôi như Khu đô thị Linh Đàm, Trung Hoà - Nhân Chính, Cầu Giấy, Mỹ Đình, Xuân Phương, Vân Canh, Vườn Cam, Nam, Bắc An Khánh, Dương Nội, Văn Khê, Văn Phú, Thanh Hà, Xa Lạ, Mỗ Lao, Văn Quán, Định Công, Việt Hưng, Đặng Xá, …. Giờ toàn tên tiếng anh dài lê thê đọc méo hết cả mồm :))

Quoccuong25

Xe tải

tobe11

Xe tăng
Dương Nội khu A trên này còn đỡ hơn tý. Cái khu trung tâm như cụ nói nó tít tận dưới Yên Nghĩa cơ, mà bây giờ qua tay thằng cò Cen Group nó đặt tên là SolLake rồi cụ ơi :))

@ Hay em với cụ làm mảnh nho nhỏ trên Ba Vì rồi phân lô bán nền, đặt mẹ nó tên dự án là: Father - Diamond RiverSide cho nó oách =))
Các bố toàn nhập nhèm, cũng là Dương Nội, nhưng kéo mẹ xuống qua khu Chung cư Dương Nội của Nam Cường, là chỗ Yên Nghĩa. Nói chung làm thế vừa mất uy tín, làm bực mình cả khách đi xem.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em thử lấy một ví dụ, giả sử mình phải khai địa chỉ trong hồ sơ các cụ xem: Phòng xxx - Chung cư Lake View - Khu đô thị The Manor Central Park - Xã Tân Triều - Huyện Thanh Trì - Thành phố Hà Nội.

Em thấy nó dài lê thê như thế thì chắc gì đã đủ dòng, đủ chỗ để ghi. Hơn nữa đọc đoạn đầu tên thì tiếng anh sang chảnh thế mà đoạn sau cứ xóm làng thế nào ấy nghe hơi lệch và kệch - Chỉ là ví dụ cho fun thôi ạ :))

Trần Đoành.

Xe container
Em thử lấy một ví dụ, giả sử mình phải khai địa chỉ trong hồ sơ các cụ xem: Phòng xxx - Chung cư Lake View - Khu đô thị The Manor Central Park - Xã Tân Triều - Huyện Thanh Trì - Thành phố Hà Nội.

Em thấy nó dài lê thê như thế thì chắc gì đã đủ dòng, đủ chỗ để ghi. Hơn nữa đọc đoạn đầu tên thì tiếng anh sang chảnh thế mà đoạn sau cứ xóm làng thế nào ấy nghe hơi lệch và kệch - Chỉ là ví dụ cho fun thôi ạ :))
Kém quá thể, em viết đc hết chỉ nhầm mỗi The manor thành The manon thôi :))

Masha123

Xe buýt
Ít ra vẫn còn lên đây bàn luận chém gió (như em chẳng hạn), chứ trong kia các cụ còn đang bận cắm ống thở rồi :)
Môi giới trong em chuyển sang kinh doanh thực phẩm và dược phẩm hết rồi bác. Em bật Zalo nên thấy toàn rau củ cá khẩu trang, kit test.... Bữa nay thì nghỉ bán chuyển sang làm phóng viên điểm tin covid luôn.

roboxin

Xe tải
Em nghe bàn tán là áp dụng đánh thuế bđs thì giá sẽ giảm, em lại nghĩ là do luật mới định thế. Mà như mợ bảo thì luật sẽ làm giá tăng, thế chắc em ngâm cứu xem sao.
đánh thuế đất sao giảm giá đất được cụ? Hơn nữa đội ôm nhiều đất ko phải AE trên này mà là đội Q.C. Nên e ko nghĩ sẽ đánh thuế bđs

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Đúng là người Mỹ có khác, ngắn gọn mỗi câu 1tr liều vacine sẽ đến Việt Nam trong vòng 24h tới.

Mở trung tâm CDC khu vực Đông Nam Á ở Hà Nội em thấy cũng hay. rồi thuê đất xây Đại sứ quán cũng hoành.

Hy vọng dịch bệnh dần được kiểm soát để còn làm ăn và BĐS của các cụ lại tăng bằng lần :))

BonnieBlue

Xe buýt
đánh thuế đất sao giảm giá đất được cụ? Hơn nữa đội ôm nhiều đất ko phải AE trên này mà là đội Q.C. Nên e ko nghĩ sẽ đánh thuế bđs
Sở hữu nhiều bị thuế cao nên xu hướng mua đầu cơ giảm, thanh khoản kém đi thì giá sẽ giảm ạ, mặc dù ko nhanh. Nhưng đánh thuế bđs đúng là khó :))

roboxin

Xe tải
Luật nào thì cũng phải phù hợp với Hiến pháp. Muốn thay đổi hình thức sở hữu trước tiên phải là Hiến pháp rồi mới đến luật cụ ah!
đất đai theo e vẫn là sở hữu toàn dân, nhưng thời hạn có thể thay đổi đc chứ cụ? Em ví dụ là thay đổi từ sở hữu lâu dài thành cho thuê lâu dài thì sao ?

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Sở hữu nhiều bị thuế cao nên xu hướng mua đầu cơ giảm, thanh khoản kém đi thì giá sẽ giảm ạ, mặc dù ko nhanh. Nhưng đánh thuế bđs đúng là khó :))
Không phải khó mà là quá khó. Chả có lẽ, mấy trăm cái tay phải dơ lên thì đồng nghĩa từng ấy cái tay trái lại thò xuống gầm bàn tự bóp :))

BDS68

Xe cút kít
Người OF
đất đai theo e vẫn là sở hữu toàn dân, nhưng thời hạn có thể thay đổi đc chứ cụ? Em ví dụ là thay đổi từ sở hữu lâu dài thành cho thuê lâu dài thì sao ?
Em nói về sở hữu thôi, chứ có nói về thời hạn sử dụng đâu ? Cụ xem lại các còm của em xem có bao giờ bao không điều chỉnh được thời hạn sử dụng đâu ?

@ Mà làm gì có sở hữu lâu dài thành cho thuê lâu dài như cụ nói!

tobe11

Xe tăng
Cụ mở mang giúp e luật bđs sang năm áp dụng có điểm nào mới sẽ làm đất tăng phi mã với ? E mới đc biết sẽ xiết chặt quản lý phân lô, chuyển đổi mục đích sd, rồi đánh thuế lũy tiến ngôi nhà thứ 2, đánh thuế ts bỏ không sd ... e cảm ơn cụ !
Logic là đánh thuế vào tài sản nên phải bán cao hơn để bù vào. Em thấy 1 số cụ trên đây nói vậy ạ :D

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là người Mỹ có khác, ngắn gọn mỗi câu 1tr liều vacine sẽ đến Việt Nam trong vòng 24h tới.

Mở trung tâm CDC khu vực Đông Nam Á ở Hà Nội em thấy cũng hay. rồi thuê đất xây Đại sứ quán cũng hoành.

Hy vọng dịch bệnh dần được kiểm soát để còn làm ăn và BĐS của các cụ lại tăng bằng lần :))
Thêm cái đsq tỏi 2 biden nứa ạ :))

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Vâng. Không biết thuê 99 năm giá có cao không nhỉ mà có 39.000m2 nó đầu tư hết tận 1,2 tỷ $ nhỉ ~o)
Thi công nó nặng đòn là chính, Vật liệu made in usờa hết mà lị cụ,tầm nhìn bh là phải thửa đc 1 góc bán chè nóng kẹo lạc gần cổng thì hết tầm cụ hầy

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Thi công nó nặng đòn là chính, Vật liệu made in usờa hết mà lị cụ,tầm nhìn bh là phải thửa đc 1 góc bán chè nóng kẹo lạc gần cổng thì hết tầm cụ hầy
Vâng, làm món số học đại cương công bố đáp án ngay sau 18h30 nữa thì ngon. Món đặc sản này của mềnh khéo tụi mẽo nó thích. Mà tụi nó ghi chắc toàn tiền tươi chứ ai lại chơi tiền héo, thêm món cám truym nữa thì mấy mà có thẻ xanh :))

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, làm món số học đại cương công bố đáp án ngay sau 18h30 nữa thì ngon. Món đặc sản này của mềnh khéo tụi mẽo nó thích. Mà tụi nó ghi chắc toàn tiền tươi chứ ai lại chơi tiền héo, thêm món cám truym nữa thì mấy mà có thẻ xanh :))
Bọn nó mà nghiện thêm cái đòn thuốc lào nữa thì tin tình báo vs tuyệt mật khéo bắn ra bằng hết cụ nhề =))