[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Hôm qua em thấy cụ budu2810 mới được mãn hạn ra tù có bài viết dài phết chưa kịp đọc, giờ rảnh ngó lại mà tìm mãi không thấy nhỉ ?

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng khi mà hầu hết mọi người đều nghĩ và chuẩn bị tinh thần cho phương án đấy thì thông thường nó sẽ đi theo hướng khác hoặc đường vòng rồi mới quay lại đúng hướng. Đơn giản vì có những tay to phía sau cánh gà.
Làm gì mà dễ ăn dc thịt cá mập thế
Cá mập hay cá ngão gì thì cũng chỉ là công cụ hết. Khi trệch đường ray hoặc hết giá trị thì trở về cá cá khoai trong vòng vài nốt nhạc. Cụ cứ nhìn Evergrande bên tàu là hiểu

tobe11

Xe tăng
Hà Nội sau 6/9 liệu có dãn cách tiếp ko nhỉ các cụ. :)

Ken 17 cm

Xe hơi
Em chỉ mong có tiền để đầu tư đất dài hạn đây.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em chỉ mong có tiền để đầu tư đất dài hạn đây.
Rồi lại ung thủ phết cụ ah. Nói tóm lại theo em cứ chăm chỉ làm ăn, làm những điều mình thích và hãy bằng lòng với cuộc sống của mình là OK

Ken 17 cm

Xe hơi
Rồi lại ung thủ phết cụ ah. Nói tóm lại theo em cứ chăm chỉ làm ăn, làm những điều mình thích và hãy bằng lòng với cuộc sống của mình là OK
Nói gì thì nói. Trừ đất quy hoạch.Còn lại đầu tư đất về lâu dài vẫn là kênh an toàn và hiệu quả cao cụ ạ.Tiền đi vay mà lướt lát mới đau đầu thôi.Có tiền nhàn rỗi tích sản thì chẳng có gì hơn được nữa đâu.

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua em thấy cụ budu2810 mới được mãn hạn ra tù có bài viết dài phết chưa kịp đọc, giờ rảnh ngó lại mà tìm mãi không thấy nhỉ ?
Khoá bánh lần t3 rồi ạ,vừa thấy bóng dáng ai đó nhẹ nhàng vụt qua nơi đây sáng nay

tobe11

Xe tăng
Nói gì thì nói. Trừ đất quy hoạch.Còn lại đầu tư đất về lâu dài vẫn là kênh an toàn và hiệu quả cao cụ ạ.Tiền đi vay mà lướt lát mới đau đầu thôi.Có tiền nhàn rỗi tích sản thì chẳng có gì hơn được nữa đâu.
:)) cụ nói chí phải. Có điều cần tỉnh táo xem lúc nào vào. Vì đất cũng là mặt hàng thôi. Sẽ có lúc lên lúc xuống, còn cân nhắc yếu tố thanh khoản nữa.

BìnhMinh89

Xe tăng
Quê em cũng vậy luôn, xã bán được cơ số đất nền, mua với giá cao giật mình, vị trí lại cuối làng dân chỗ em chê cho không ở. Bán được đất cả xã mừng, từ chính quyền tới người dân, dân thì bảo sau này có bán lại cho hổ nó mua, và đến giờ thì có thoát cũng ko được, có lẽ vĩnh viễn ko thoát được giá cũ, vì chỗ em hết người rồi, nhà hoang bắt đầu xuất hiện, thanh niên đi hết,giờ xã toàn ông bà già 60-70 tuổi, 10 năm nữa có mà bỏ hoang hoặc thành nhà thờ hàng loạt :)
Giống với hình mẫu Nhật thôi cụ ah, mà tốc độ già hóa dân số mình giờ nhanh hàng top rồi. Sau này đất quê chỉ xây nhà thờ hoặc bỏ hoang như cụ nói, còn đất trung tâm các thành phố lớn thì đắ đỏ và chen chúc nhau :D
Theo em nghĩ có khi nhiều cụ giàu nhưng khiêm tốn, thấy đất nước chống dịch thiếu thốn đủ bề tính đóng góp ủng hộ nhưng không muốn ra mặt, cho nên các Bác ấy thông qua việc mua mấy mảnh phân lô thả bò giá cao để ủng hộ ngân sách đấy =))

Chỉnh sửa cuối:

Kiabuoisang

Xe container
Quê em cũng vậy luôn, xã bán được cơ số đất nền, mua với giá cao giật mình, vị trí lại cuối làng dân chỗ em chê cho không ở. Bán được đất cả xã mừng, từ chính quyền tới người dân, dân thì bảo sau này có bán lại cho hổ nó mua, và đến giờ thì có thoát cũng ko được, có lẽ vĩnh viễn ko thoát được giá cũ, vì chỗ em hết người rồi, nhà hoang bắt đầu xuất hiện, thanh niên đi hết,giờ xã toàn ông bà già 60-70 tuổi, 10 năm nữa có mà bỏ hoang hoặc thành nhà thờ hàng loạt :)
Vầng, toàn nhà đầu tư thông thái về gom đất nông thôn hoặc các thị trấn huyện. Cũng tốt cụ ạ =)) ko hiểu sao năm trước họ mua ác thế chứ, giờ có mà bán lại cho ma.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Đất cát nhiều khi nó là cái duyên cụ ah. Có tiền, có kiến thức trong công việc đâu tư còn không dễ đâu ạ, dù là tiền nhàn dỗi và họ chỉ dùng một phần để mua chứ đùng nói đi vay. Xã hội phân công mỗi người một việc, không phải ai có tiền nhàn rỗi mua đất cũng là thắng cả đâu cụ ơi (thắng phải hiểu tối thiểu là nó vượt được LSNH chứ không phải bỏ 10 đồng ra mua 5 năm sau bán được 11 đồng cũng là lãi, là thắng). Xin thưa với cụ nhiều người bỏ tiền tích cóp mua được cái nhà 10 năm rồi giờ còn chưa bằng giá lúc mua đấy ạ!

BìnhMinh89

Xe tăng
Khoá bánh lần t3 rồi ạ,vừa thấy bóng dáng ai đó nhẹ nhàng vụt qua nơi đây sáng nay
Em nghĩ off ta nhân văn có khi mở thớt vận động mỗi ae trên off góp đôi ba cốc trà đá lấy tiền mua giúp cụ budu mảnh đất đang kẹp cho cụ ấy bớt spam đi, đến là khổ :))

Pilota

Xe điện
Thị trường mà cụ, đặc biệt là cái thị trường đầu cơ (thứ mà luật pháp cấm nên nói trại đi là đầu tư) - việc can nhiễu thông tin là lẽ tất yếu. Ti diên, là 1 nền kinh tế - CT copy thì sẽ có xu hướng giống với bản chính. Vì vậy, việc tìm hiểu bản chính nà 1 cách dất hay để đoán định diễn biến của bản sao chép, mấy cái nghiên cíu nọ kia cũng chỉ là đào sâu để tìm ra bản chất vận hành của bản chính, để tìm cách lý giải những thứ xảy ra ở bản chính theo 1 cách khoa học và biện chứng.
Kinh doanh bất cứ cài dì cũng cần có liềm tyn, đặc biệt nà kinh doanh cái món đất đai vốn cần nguồn lực lớn - lại càng cần. Thay vì đặt liềm tyn vào tin đồn, vào m.ồm của cò, vào m.ồm các lãnh đạo 4.0... thì ta đi tìm liềm tyn khác của chính mình - khi cảm thấy đủ tin tưởng nà a lê - quyết, bướm làm bướm chịu mặc kệ thế gian:D

e còn tiếp xúc vs môi dười giảng cả phật pháp cơ =))
xong đắt cmn dăm lít so với môi dười khác sau 1 cú click chuột =))

Dạo này iem ít lội thớt, chè chén các kiểu, nên chưa xoay đủ vòng để vốt cho các cụ được. :D

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ off ta nhân văn có khi mở thớt vận động mỗi ae trên off góp đôi ba cốc trà đá lấy tiền mua giúp cụ budu mảnh đất đang kẹp cho cụ ấy bớt spam đi, đến là khổ :))
Kẹp của bố vợ chứ:))

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em thì cho rằng chả biết thông văn kinh sử ra sao, tài năng đến đâu nhưng có mỗi cái nick trên cái mạng ảo này còn chả giữ được thì làm ăn thực tế bên ngoài sẽ như thế nào ? nói ai nghe.

Các cụ đừng bao giờ nghĩ trên mạng ảo này nó khác, ngoài đời nó khác. Đã là lời ăn, tiếng nói thì bất kỳ ở đâu, trong bất kỳ hoàn cảnh nào nó cũng thể hiện nhận thức và tính cách con người. Không có chuyện con tôi, cháu tôi ở nhà nó ngoan lắm, giỏi lắm, hiếu thảo lắm, … sao nó có thể làm những chuyện tày đình như vậy được ~o)

saphia2008

Xe tải
Em thì đang có dự án lấy cái mảnh tầm 1.500-2.000m2 ở quê làm nhà vườn, nhà vườn hiện tại chỉ được 500m2 hơi nhỏ so với nhu cầu. Vậy nên em mong muốn nhà đất xuống xuống trong tầm 2 năm nữa để em hoàn thành ước mơ cuối cùng chuẩn bị khi về già. Còn nhà phố biệt thự em xong xuôi cả rồi nên nó lên xuống em ko quan tâm nữa

vietdang89

Xe tải
Thời điểm dịch bệnh ở nhà nhiều như này thực sự là quãng thời gian cân não đối với cả người giữ tiền và cả người giữ tài sản. Làm gì với tiền, rồi tỷ lệ đòn bầy, người có TS ĐT thì làm gì với danh mục TS, phân bổ tỷ trọng danh mục. Thực sự là nhức đầu, làm sao để sau dịch không bị nghèo đi, hoặc ít nhất là giữ nguyên được sức mua của đồng tiền hiện có, và kỳ vọng tăng được giá trị TS. Còn nếu mà biết trc được tương lai thì khỏi nhức đầu rồi cụ à.
Thực ra là cân não với người giữ tài sản và có vay bank, chứ ai tiền thịt / có tiền thì cứ rung đùi, quái gì mà phải nhặng lên hả cụ

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em thì đang có dự án lấy cái mảnh tầm 1.500-2.000m2 ở quê làm nhà vườn, nhà vườn hiện tại chỉ được 500m2 hơi nhỏ so với nhu cầu. Vậy nên em mong muốn nhà đất xuống xuống trong tầm 2 năm nữa để em hoàn thành ước mơ cuối cùng chuẩn bị khi về già. Còn nhà phố biệt thự em xong xuôi cả rồi nên nó lên xuống em ko quan tâm nữa
Quê cụ ở đâu mà đất rộng vậy ? Quê em mà muốn rộng như vậy thì khó hơn lên trời vì xung quanh đất của ông bà toàn là đất của các bác, các chú họ lên kể cả có nhiều tiền giá cao cũng chả mua được. Còn muôn mua rộng thế phải làm cả blook ở khu mới, nhưng như thế nó mất hết ý nghĩa là quê!

tuanb211

Xe hơi
Em thì cho rằng chả biết thông văn kinh sử ra sao, tài năng đến đâu nhưng có mỗi cái nick trên cái mạng ảo này còn chả giữ được thì làm ăn thực tế bên ngoài sẽ như thế nào ? nói ai nghe.

Các cụ đừng bao giờ nghĩ trên mạng ảo này nó khác, ngoài đời nó khác. Đã là lời ăn, tiếng nói thì bất kỳ ở đâu, trong bất kỳ hoàn cảnh nào nó cũng thể hiện nhận thức và tính cách con người. Không có chuyện con tôi, cháu tôi ở nhà nó ngoan lắm, giỏi lắm, hiếu thảo lắm, … sao nó có thể làm những chuyện tày đình như vậy được ~o)
Kiểu ngoan ngu ngon!!!